Thảo luận Vinfat Lux SA 2.0

hatchback

Xe buýt
Kính cụ cho cái tiếng Việt cho rễ đọc =))
Cái đấy là copy nguyên trên web xuống nó thế:bz

Cái dừng động cơ tạm thời dùng tức bỏ sừ, nhiều khi phanh dừng xe cái nó cũng ngắt, em phải thêm cái động tác sau khi đề nổ tắt cái chức năng này đi. Hy vọng Vin cải tiền cái này, mặc định là tắt, ông nào thích thì bật.
Cái dừng động cơ mục đích chủ yếu là để giảm thiểu khí thải khi dừng. Chứ thật ra hại động cơ do khởi động nhiều lần và tốn accu thôi, không tiết kiệm được mấy.
Đúng là mặc định ON thì bất tiện thật cụ nhỉ! Mặc định OFF tiện cho VN mình hơn.

Aibaba8x

Xe đạp
Thế thì Lux nó có cái ngắt động cơ rồi còn gì
Idle stop và auto hold là 2 chức năng khác hẳn nhau bác nhé. Idle stop bác bỏ chân phanh ra thì động cơ lại nổ máy và xe lại đi, còn cái kia là bác bỏ chân phanh ra thoải mái, xe k đi được. Giống xe mer bác dậm mạnh chân phanh thì nó phanh luôn cho bác mà trong khi xe vẫn để D đó.

ductienqn

Xe tăng
Hôm qua chạy con Peogeot 5008 của thằng e thấy ồn kinh vậy mới thấy Lux cách âm tốt thiệt.

ngu ngơ

Xe điện
Cái dừng động cơ mục đích chủ yếu là để giảm thiểu khí thải khi dừng. Chứ thật ra hại động cơ do khởi động nhiều lần và tốn accu thôi, không tiết kiệm được mấy.
Đúng là mặc định ON thì bất tiện thật cụ nhỉ! Mặc định OFF tiện cho VN mình hơn.
Hold on là phanh, đạp ga thì tự nhả. Idle stop là tắt động cơ tạm thời, bộ phận này gắn liền củ đề, 10k lần khởi động thì phải thay.

Tookies

Xe điện
Idle stop và auto hold là 2 chức năng khác hẳn nhau bác nhé. Idle stop bác bỏ chân phanh ra thì động cơ lại nổ máy và xe lại đi, còn cái kia là bác bỏ chân phanh ra thoải mái, xe k đi được. Giống xe mer bác dậm mạnh chân phanh thì nó phanh luôn cho bác mà trong khi xe vẫn để D đó.
Hệ thống phanh điện của SA copy lại X5, nên tính năng automatic hold chắc chế cháo lại cũng dễ.
Đèn trên 10s là em về N kéo phanh. Phanh điện nên tiện cái kéo về D nó tự nhả!
Để D + phanh vẫn có momen xoắn tác động lên trục. Để P thì lẫy cóc nó gài. Xui có ông lái ẩu dúi mít là toang hộp số.
Xe cũ em bị 4 phát dúi mít rồi. 2 em sedan kênh hết cả nắp capo mà xe em không sao. 1 em Inno thì móp vè + 1 chú Zace thì mới dúi nhẹ. 3 lần đèn đỏ + 1 lần ở cây xăng! Cả 4 lần đều để số N + kéo phanh, thiệt hại nặng nhất là 400K đi sơn lại 1 vệt tầm 10 cm do ông Innova gắn cản trước cà vào góc phụ.

Aibaba8x

Xe đạp
Hệ thống phanh điện của SA copy lại X5, nên tính năng automatic hold chắc chế cháo lại cũng dễ.
Đèn trên 10s là em về N kéo phanh. Phanh điện nên tiện cái kéo về D nó tự nhả!
Để D + phanh vẫn có momen xoắn tác động lên trục. Để P thì lẫy cóc nó gài. Xui có ông lái ẩu dúi mít là toang hộp số.
Xe cũ em bị 4 phát dúi mít rồi. 2 em sedan kênh hết cả nắp capo mà xe em không sao. 1 em Inno thì móp vè + 1 chú Zace thì mới dúi nhẹ. 3 lần đèn đỏ + 1 lần ở cây xăng! Cả 4 lần đều để số N + kéo phanh, thiệt hại nặng nhất là 400K đi sơn lại 1 vệt tầm 10 cm do ông Innova gắn cản trước cà vào góc phụ.
E nghĩ là chức năng đó nó k làm hỏng trục được đâu bác. Nhưng mà quan trọng ý e là xe gần 2 tỉ rồi mà k có chức năng đó ý. Tất nhiên có người dùng có người không, nhưng quan điểm của e là giá ngang với phân khúc xe sang rồi mà k có những tính năng trên xe hạng sang thì cũng mất điểm.

Aibaba8x

Xe đạp
Bạn bè e toàn kêu mua SA bản base rồi về độ đẽo sau, độ xong như bản full mà còn tiết kiệm được 1 khoản đổ xăng trong 1 năm.

ThrillSeeker

Xe hơi
Độ thay hết cả táp lô, màn lô, cam lô, loa lô, nhớ ghế chăng =))

Tookies

Xe điện
E nghĩ là chức năng đó nó k làm hỏng trục được đâu bác. Nhưng mà quan trọng ý e là xe gần 2 tỉ rồi mà k có chức năng đó ý. Tất nhiên có người dùng có người không, nhưng quan điểm của e là giá ngang với phân khúc xe sang rồi mà k có những tính năng trên xe hạng sang thì cũng mất điểm.
Chẳng phải hỏng trục, mà khi cụ chạy tính năng đấy cảm nhận rõ vẫn có lực tác động lên trục xe - và hệ thống phanh phải gìm lại. Nên tuỳ người dùng thích bật hay tắt. Cá nhân em thì thích về N + kéo phanh vì thấy an toàn hơn, không sợ nhầm. Tính năng ý hay ở chỗ khi cụ chờ đèn thời gian tầm 5-10s thôi. Dài hơn là N+phanh tay.
Ý em chế cháo là VF nó chế thêm vào cũng dễ, chứ không phải người dùng cuối.
Còn mấy cụ anti mượn lý do TQ thì cứ ôm xe cỏ của các mà check, xem con xe của các cụ TQ nó cũng tham gia vào ít nhất 20% nhé

ductienqn

Xe tăng
Bạn bè e toàn kêu mua SA bản base rồi về độ đẽo sau, độ xong như bản full mà còn tiết kiệm được 1 khoản đổ xăng trong 1 năm.
cái 2 cầu là chịu rồi cụ còn mấy cái khác có thể chế cháo được.

ThrillSeeker

Xe hơi
Chắc cỡ 80%-100% interior là đồ Tàu :)

bumthoicrv

Xe tải
Lux SA giờ giá bao nhiêu cụ sale?
Không thấy KM cuối năm nhỉ?

datto70

Xe điện
Bạn cụ giỏi thật, quả AWD mà độ được thì Vin sẽ tuyển hết bạn cụ vào làm Chuyên gia ~X(~X(~X(