Thảo luận Vinfat Lux SA 2.0

Tookies

Xe điện
Mới gặp con Lux A , nó bị sao mà có tiếng như dây curoa của taxi nát. Lúc đó nó đi chậm để quay đầu . Đèn đóm bị lạm dụng quá đà nhìn lâu rất quê . Riêng tiếng rít tôi nghe được đủ để tôi không khuyên người thân mua Lux A.
Tội nghiệp cụ. Ngồi con 4 bánh nào mà nghe được cả tiếng rít của quạt gió Lux A vậy =))
Cụ cho biết tên con 4 bánh cụ ngồi để em báo người nhà tránh xa không nên mua =))

Manly79

Xe đạp
Tội nghiệp cụ. Ngồi con 4 bánh nào mà nghe được cả tiếng rít của quạt gió Lux A vậy =))
Cụ cho biết tên con 4 bánh cụ ngồi để em báo người nhà tránh xa không nên mua =))
Không liên quan đến nhà cháu nhưng sao cụ biết là cụ kia NGỒI BỐN BÁNH mà vẫn nghe được tiếng rít của Lux? Mà không phải cụ kia đang đi bộ, hay đứng gần đó? Nhà cháu có thấy cụ kia nói là đang ngồi trong xe mà nghe thấy tiếng rít của Lux gần đó đâu nhỉ? Cụ cao thâm, giỏi giang, trên thông thiên văn, dưới tường địa lí xin chỉ bảo cho nhà cháu biết ạ

Tookies

Xe điện
Không liên quan đến nhà cháu nhưng sao cụ biết là cụ kia NGỒI BỐN BÁNH mà vẫn nghe được tiếng rít của Lux? Mà không phải cụ kia đang đi bộ, hay đứng gần đó? Nhà cháu có thấy cụ kia nói là đang ngồi trong xe mà nghe thấy tiếng rít của Lux gần đó đâu nhỉ? Cụ cao thâm, giỏi giang, trên thông thiên văn, dưới tường địa lí xin chỉ bảo cho nhà cháu biết ạ
À nếu ngồi lê đôi mách thì thôi khỏi cần cụ ạ

Manly79

Xe đạp
À nếu ngồi lê đôi mách thì thôi khỏi cần cụ ạ
Từ điều gì khiến cụ có thể suy luận là không ngồi trong xe bốn bánh thì nghĩa là ngồi lê đôi mách ạ? Gia đình nhà cụ từ trên xuống cả đời luôn ngồi trong ô tô không bao giờ đi bộ hay đứng trên vỉa hè hoặc ngồi quán nước bao giờ ạ ?

Tookies

Xe điện
Từ điều gì khiến cụ có thể suy luận là không ngồi trong xe bốn bánh thì nghĩa là ngồi lê đôi mách ạ? Gia đình nhà cụ từ trên xuống cả đời luôn ngồi trong ô tô không bao giờ đi bộ hay đứng trên vỉa hè hoặc ngồi quán nước bao giờ ạ ?
Thì như nội dung em đã post: ngồi xe gì em còn tránh.
Em thì luôn dạy 2 nhóc tỳ nhà em không ngồi lê đôi mách, không buôn chuyện mình không rành! Hạn chế đứng đường hóng việc vô bổ =))

jang

Xe tăng
Em Lux SA này uống xăng thế nào hả các cụ? Đi đường hỗn hợp có đến 10l/100km không?

Tookies

Xe điện
Em Lux SA này uống xăng thế nào hả các cụ? Đi đường hỗn hợp có đến 10l/100km không?
SA 2 cầu 3 tuần tuổi:
7 người lớn team em vừa chạy 3 ngày vòng quanh Tây Bắc đây:

Có những cung mà xe cũ bản 1 cầu chắc em không dám vào! Nói chung Google nhiều khi cũng lởm, dẫn mịa cả vào những con đường bò - chạy ngang ruộng nhà dân - dù em đã bỏ option motor bike từ lâu.
Chắc do em đăng ký làm tester cho Google Maps nên nó dẫn nhiều pha hài vãi.

Gặp 1 ông sedan chui vào cung em vừa đi. Lúc sau đi chơi xong quay lại thấy chú đang bò lùi - hỏi thì bảo thấy xe bác chui ra được nên em mới mạnh dạn rúc vào =))

Chỉnh sửa cuối:

Manly79

Xe đạp
Em thì luôn dạy 2 nhóc tỳ nhà em không ngồi lê đôi mách, không buôn chuyện mình không rành! Hạn chế đứng đường hóng việc vô bổ =))
Cụ đang cmt, hóng những việc "hữu bổ" phải không ạ?

Tookies

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

Manly79

Xe đạp
Nhà cháu không quen biết cụ kia cũng không thù oán cụ. Chỉ là cháu đọc cmt này của cụ thấy cụ dùng câu từ kẻ cả mỉa mai người khác nên cháu tham gia thôi, cụ tôn trọng người khác thì cụ sẽ được nhận lại sự tôn trọng. Mong cụ suy xét mà làm gương cho 2 cháu nhỏ nhà cụ ạ

Tookies

Xe điện
Nhà cháu không quen biết cụ kia cũng không thù oán cụ. Chỉ là cháu đọc cmt này của cụ thấy cụ dùng câu từ kẻ cả mỉa mai người khác nên cháu tham gia thôi, cụ tôn trọng người khác thì cụ sẽ được nhận lại sự tôn trọng. Mong cụ suy xét mà làm gương cho 2 cháu nhỏ nhà cụ ạ
Tranh luận cá nhân thì đừng lôi cha mẹ, con cái ra cụ ạ - cái tiêu chí tôn trọng ấy ngay từ đầu cụ vi phạm rồi còn lên mặt dạy đời. Vang là còn nhẹ nhàng. Xin dừng lời với cụ, chúc cụ vui vẻ ngồi lê đôi mách tiếp!

Chỉnh sửa cuối:

Trada_thuoclao

Xe buýt
Em mua được đôi dép tổ ong, xấu đẹp, nhà quê, thối chân... gì em cũng phải khen hết lời, đi sướng lắm, das nike tuổi gì.
Ông nào chê là em cầm lên chiến đấu liền chứ đừng đùa ;))

Chỉnh sửa cuối:

Tookies

Xe điện
Em mua được đôi dép tổ ong, xấu đẹp, nhà quê, thối chân... gì em cũng phải khen hết lời, đi sướng lắm, das nike tuổi gì.
Ông nào chê là em cầm lên chiến đấu liền chứ đừng đùa ;))
Hãy nói các cụ comment như thế nào thì có thể nhận xét tính cách tương đồng.

Lội history post của 1 nick thấy toàn lê la nói xấu đủ mọi thứ thì đương nhiên con người ấy chẳng tốt đẹp gì, hoặc cuộc đời quá bất công - chẳng cho con người ấy cái gì đẹp ngoài hằn học và đố kỵ.

Manly79

Xe đạp
Tranh luận cá nhân thì đừng lôi cha mẹ, con cái ra cụ ạ - cái tiêu chí tôn trọng ấy ngay từ đầu cụ vi phạm rồi còn lên mặt dạy đời. Vang là còn nhẹ nhàng. Xin dừng lời với cụ, chúc cụ vui vẻ ngồi lê đôi mách tiếp!
Ai lôi cha mẹ, con cái vào thế cụ. Giọng cụ hợm hĩnh quá ạ, cháu nghĩ nhà cụ là trọc phú phỏng ?

Trada_thuoclao

Xe buýt
Hãy nói các cụ comment như thế nào thì có thể nhận xét tính cách tương đồng.
Lội history post của 1 nick thấy toàn lê la nói xấu đủ mọi thứ thì đương nhiên con người ấy chẳng tốt đẹp gì, hoặc cuộc đời quá bất công - chẳng cho con người ấy cái gì đẹp ngoài hằn học và đố kỵ.
Vâng. Cụ thì tốt đẹp. Em xấu. Cụ thử chứng minh xem em nói xấu cái gì, hay chính cụ cũng đi chê bai xem thường người khác. Thế giới ảo mà cụ đòi đánh giá 1 nguời nào đó thì cụ cũng sống ảo thôi.

Tookies

Xe điện
Vâng. Cụ thì tốt đẹp. Em xấu. Cụ thử chứng minh xem em nói xấu cái gì, hay chính cụ cũng đi chê bai xem thường người khác. Thế giới ảo mà cụ đòi đánh giá 1 nguời nào đó thì cụ cũng sống ảo thôi.
Em không nói cụ. Nên cụ đừng tự ái. Còn cái thống kê post kia là em dựa lời cụ womanly về sự tôn trọng mà cụ ý định chuyển ý qua comment! Có tầm trăm cái comment thì 50% toàn là rỉa rói thì con số ấy nó nói lên tính cách không hề sai!

Em mượn cái còm của cụ để cho thấy là có số người quá đen đủi vì cuộc sống cho họ toàn thứ không như ý =))

Chỉnh sửa cuối: