[Funland] Vingroup bán mảng bản lẻ (vinmart)

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mừng Vinmart đã đi ở đợ thành công, chúc mừng các seeder, truyền thông của Vin đỡ được một phần công việc xử lý các vụ rau nát, thịt quá hạn...Chia buồn với nhân viên Vinmart vừa mua xe điện, điện thoại xong, Hy vọng nhiều cụ bị dắt mũi về các địa điểm đổi Pin xe điện, thanh toán, bảo hành điện thoại... khôn hơn được tí.
Em hiểu là bọn nó sáp nhập chứ không phải Massan mua. Giống như kiểu là hai thằng chồng cùng xài chung 1 vợ vậy. Đám siêu thị, cửa hàng kia trước đây toàn quyền vin thì nó có thể bắt mua xe với đt nay thì không. Nhưng những nhiệm vụ bán hàng, thanh toán, đổi pin, bảo hành các kiểu vẫn phải làm cho Vin.

Sutimcon91

Xe tải

Sutimcon91

Xe tải
Thế trước vụ bị bắt dùng đồ Vin mới được đi làm có phải thật không các cụ?

transporter3

Xe điện
Liệu mảng Đt và oto có sát nhập tiếp với thằng nào ko nhỉ? Rồi mảng du lịch, trường học bệnh viện nữa, cứ như này em dự sát nhập tùm lum lên! Cái gọi là hệ sinh thái VIN giờ chỉ toàn là đi vay mượn!

Tenlaten

[Tịch thu bằng lái]
Kính các cụ là vụ này căng quá. Em đã qua Vinmart để mua chai coca 1,5l theo kèo của cụ hanoipho79. Thực tình em đã dùng mọi cách để mua đúng giá cụ hanoipho79 ra kèo nhưng không được các cụ ạ. Em trình hóa đơn lên đây các cụ phán xử giúp. Em mà thua thì chắc phải chạy grab không công mất nửa tháng thôi.
Chiều nay em phi vào đến Vinmart, check giá thấy chuẩn theo kèo thì đã mừng rồi. Vội vàng vơ ngay chai nước phi ra quầy tính tiền sợ giá thay đổi đột xuất.

Ra đến quầy em dõng dạc tuyên bố với em nhân viên xinh tươi là thanh toán. Em nhân viên cười tươi như hoa làm thủ tục thanh toán cho em. Mọi việc vẫn ổn, hóa đơn in ra đúng 15,200 đồng. Nghĩ mọi việc đều ổn em thở phào nghĩ đến cách tiêu 5 củ. Đến lúc thanh toán em đưa 20k với hi vọng được thanh toán lại 4k8. Em nhân viên cầm tiền rồi đưa 2 tay trả em 5k chẵn. Em hỏi vì sao em không bán đúng giá 15.200 mà lại bán 15.000. Em nhân viên bảo quy định của cửa hàng dưới 500 đồng làm tròn xuống. Cách duy nhất để thanh toán được với giá 15.200 là em phải có tờ 200 đồng.
Thời buổi này thì lấy đâu ra 200 đồng cơ chứ. Em đành ngậm ngùi cầm hóa đơn và chai nước ra về. Em ý còn an ủi là trong hóa đơn vẫn ghi 15.200 anh ạ, anh đừng kể với ai thì mọi người không biết đâu. Em là một ộp phờ chân chính nên không thể làm vậy được. Em trình bày sự thật mong các cụ phân xử. Nếu xử em thua thì con em cũng nhịn sữa nửa tháng vậy chứ biết làm sao. Mong các cụ đèn giời soi xét, giơ cao đánh khẽ.
Kính các cụ hanoipho79 ngoc_phuong Tenlaten shiluo cho ý kiến ạ.
Em vừa về tới nhà. Em đọc qua rồi rep cụ sau nhé.

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi cụ, là Vm sát nhập vào Masan, hoán đổi cp, Vin nhận cp Masan, chứ Masan tiền đâu ra mà dư nhiều mà mua, bản thân Masan còn nợ cao như núi kia kìa.
Đối với hoạt động M&A nó có nhiều trường hợp lắm cụ ơi. Bên mua chưa chắc đã phải là bên bỏ tiền ra đâu cụ, ví dụ như Vin mua chuỗi Shop&Go có giá 1usd kìa cụ ơi. Vin đang lỗ nặng mảng bán lẻ.

Toilaai08

Xe tăng
Em hiểu là bọn nó sáp nhập chứ không phải Massan mua. Giống như kiểu là hai thằng chồng cùng xài chung 1 vợ vậy. Đám siêu thị, cửa hàng kia trước đây toàn quyền vin thì nó có thể bắt mua xe với đt nay thì không. Nhưng những nhiệm vụ bán hàng, thanh toán, đổi pin, bảo hành các kiểu vẫn phải làm cho Vin.
Giờ thì trên danh nghĩa vậy thôi, chứ sau này Vin muốn thoái vốn thì chỉ có Masan mua chứ ai. :D

Toilaai08

Xe tăng
Móa nhiều cụ Ofer rảnh thật, đi cãi nhau giá chai coca lên tới 30 chục trang. =))

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận mảng BĐS Vin lãi kinh thật, bán căn hộ giá 50 triệu/m2 trong khi giá vốn chỉ tầm 20-25 triệu/m2.

Tenlaten

[Tịch thu bằng lái]
có cụ thầu 500k rùi mà, cụ post stk lên đi cho cụ ấy ck. Hay offline cũng vui!!
Cụ ko cần khích tướng. Em ko hèn như mấy thằng chửi đổng đâu.

Cụ Hanoipho79 xác nhận hộ em là có trả tiền cụ MerB ko phát? Để 500 anh em Ofer cùng thấy. Để em còn biếu cụ MerB 500k cuốc Grab.

Chỉnh sửa cuối:

shiluo

Xe container
Em ko rõ giá...cụ ở HN ko em cả cụ làm kèo 5 củ cho vui.
Đi đến bất kỳ Vinmart nào ko đưa thẻ Vin ra mà cụ mua được 15,200đ thì em thua.
Giá bán thực của nó là 18.500đ đúng ko cụ,cụ lại tính cả khuyến mãi vào...khuyến mãi thì có lúc nó có lúc không.
Như hoá đơn dưới,tổng tiền đã giảm 0.

Giờ các cụ đã hiểu "danh tiếng" của Ofer từ đâu mà có rồi chứ :D

Tenlaten

[Tịch thu bằng lái]
Giờ các cụ đã hiểu "danh tiếng" của Ofer từ đâu mà có rồi chứ :D
Cụ cứ bình tĩnh ngta chưa trả lời mình ko nên đánh giá. Em tin cụ ấy sẽ trả vì nghe đâu cụ ấy 50t rồi, quan hệ với toàn hương thân phụ lão trên OF này. Hò hét nhau đi rượu bia suốt nhẽ nào lại thế.

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Lỗ tất trừ bđs.

Đúng là cướp đất mới giàu được chứ làm ăn chuẩn là đi bằng nạng ngay :))
He he cụ thử đi cướp xem, BDS anh sống khỏe cũng là do vặt lông được nhiều con gà, những con gà béo mập thích sự hào nhoáng, thích những cái bánh vẽ gọi là tiện tích, hệ sinh thái và thích được lên phường ngồi.

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Em làm gì phải lật kèo cụ...em cho hẳn cụ luôn sdt,giờ nó giờ vàng các kiểu khuyến mại thì vẫn tính là như thế suốt hả cụ.
Cụ đã nghe thấy câu: Những người thích chơi với lợn sẽ bị con lợn té đầy bùn lên người và con lợn rất hả hê khi người khác bẩn như mình chưa.

shiluo

Xe container
Cụ cứ bình tĩnh ngta chưa trả lời mình ko nên đánh giá. Em tin cụ ấy sẽ trả vì nghe đâu cụ ấy 50t rồi, quan hệ với toàn hương thân phụ lão trên OF này. Hò hét nhau đi rượu bia suốt nhẽ nào lại thế.
Em cũng mong như cụ nói chứ không tạo tiền lệ xấu

Nletgo

Xe buýt
Giờ có VinID sao cụ k dùng. Chính xác tới từng đồng
Kính các cụ là vụ này căng quá. Em đã qua Vinmart để mua chai coca 1,5l theo kèo của cụ hanoipho79. Thực tình em đã dùng mọi cách để mua đúng giá cụ hanoipho79 ra kèo nhưng không được các cụ ạ. Em trình hóa đơn lên đây các cụ phán xử giúp. Em mà thua thì chắc phải chạy grab không công mất nửa tháng thôi.
Chiều nay em phi vào đến Vinmart, check giá thấy chuẩn theo kèo thì đã mừng rồi. Vội vàng vơ ngay chai nước phi ra quầy tính tiền sợ giá thay đổi đột xuất.

Ra đến quầy em dõng dạc tuyên bố với em nhân viên xinh tươi là thanh toán. Em nhân viên cười tươi như hoa làm thủ tục thanh toán cho em. Mọi việc vẫn ổn, hóa đơn in ra đúng 15,200 đồng. Nghĩ mọi việc đều ổn em thở phào nghĩ đến cách tiêu 5 củ. Đến lúc thanh toán em đưa 20k với hi vọng được thanh toán lại 4k8. Em nhân viên cầm tiền rồi đưa 2 tay trả em 5k chẵn. Em hỏi vì sao em không bán đúng giá 15.200 mà lại bán 15.000. Em nhân viên bảo quy định của cửa hàng dưới 500 đồng làm tròn xuống. Cách duy nhất để thanh toán được với giá 15.200 là em phải có tờ 200 đồng.
Thời buổi này thì lấy đâu ra 200 đồng cơ chứ. Em đành ngậm ngùi cầm hóa đơn và chai nước ra về. Em ý còn an ủi là trong hóa đơn vẫn ghi 15.200 anh ạ, anh đừng kể với ai thì mọi người không biết đâu. Em là một ộp phờ chân chính nên không thể làm vậy được. Em trình bày sự thật mong các cụ phân xử. Nếu xử em thua thì con em cũng nhịn sữa nửa tháng vậy chứ biết làm sao. Mong các cụ đèn giời soi xét, giơ cao đánh khẽ.
Kính các cụ hanoipho79 ngoc_phuong Tenlaten shiluo cho ý kiến ạ.