Tin tức VinGroup đã được cấp phép thử nghiệm xe tự lái tại California

Porsche911GTS

Xe tải
Porsche Cars North America 980 Hammond Drive Suite
Vào ngày 29/1 thì VinGroup đã được cấp phép thử nghiệm xe tự lái ở California. Chứng tỏ anh Vượng cũng đã chuẩn bị kỹ lắm rồi các cụ nhỉ :)) đọc mà vui quá các cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Cái này ai chả xin phép dc nhỉ? Có gì đâu ta?
:-s

Keep

Xe điện

Keep

Xe điện
Hic , thôi mà cụ. Lẽ cụ ko viết thì em đang định quay ra ủng hộ Vin ;)
Với những kẻ vớ đc tấm hình cái búa trên nắp capo xe vin như vớ đc vàng như bác thì... aizzzza...

Lacet_ti

Xe container

Huthasa

Xe container
Các cụ phen phét bỏ tay khỏi quần ngay.

Nhớ kỹ thế, mà búa là biểu tượng đó, lẽ Vin nô lên phải tự hào chứ :)
Kể mà là Vino thật thì cũng có tí tự hào đấy. Nhưng đây lại đếu có liên quan gì cả - mấy thằng chụp mũ ơi là mấy thằng chụp mũ ơi =))

gggggggg

Xe đạp
Em đang ôm cổ cánh của bác V, tin này e ưng :)

Mss AN TÂM

Xe điện
chắc cũng có tí làm màu bán ở thị trường việt chứ dân Mẽo nó không đi xe Vin đâu

Vô-va

Xe tải
chắc cũng có tí làm màu bán ở thị trường việt chứ dân Mẽo nó không đi xe Vin đâu
Sai ko đi, bác đã sang đó bao giờ chưa? Xe thượng hàng hạ cám có đủ cả, đủ các quốc tich. Còn bao lâu nữa mới đi thì là chuyện khác. Tesla thành lập được 6 năm mới bán được con xe đầu tiên cho người quen nhé, mười mấy năm sau vẫn còn lỗ.
Cái gì chứ thời gian bán được con xe đầu sẽ ăn đứt Tesla, còn chất lượng phải đợi mới biết, chưa biết mèo nào cắn mỉu nào, hành trình còn dài nhé.
Để tôi thông mít thêm cho anti nhé: ko ai mở cty xe hơi chỉ để bán cho thị trường nội địa bé tý, tầm nhìn toàn cầu đấy, còn kết quả sẽ phải chờ.

Chỉnh sửa cuối:

gggggggg

Xe đạp
Sai ko đi, bác đã sang đó bao giờ chưa? Xe thượng hàng hạ cám có đủ cả, đủ các quốc tich. Còn bao lâu nữa mới đi thì là chuyện khác. Tesla thành lập được 6 năm mới bán được con xe đầu tiên cho người quen nhé, mười mấy năm sau vẫn còn lỗ.
Em đồng ý với cụ, chưa biết kết quả như nào nhưng đáng khích lệ. Có ảnh hưởng gì đến mình đâu mà cứ phải dìm xuống làm gì 🥴

Porsche911GTS

Xe tải
Porsche Cars North America 980 Hammond Drive Suite
Em đồng ý với cụ, chưa biết kết quả như nào nhưng đáng khích lệ. Có ảnh hưởng gì đến mình đâu mà cứ phải dìm xuống làm gì 🥴
Phải dìm để chứng tỏ mình hơn người ;))

Ballantine

Xe hơi
Cái đăng ký này là quá bình thường nếu không nói tầm thường , vino đang vui nhưng em cứ cho 1 phát gáo nước lạnh đã
Cái này luật mỹ là khuyến khích sáng tạo bởi vậy bất cứ cá nhân nào , tổ chức nào , hội nhóm nào cũng có quyền đăng ký thử nghiệm , phí đang ký thử nghiệm có vào chục đô
Còn về luật - tất cả những cỗ máy , nhờ động cơ tạo lực để chuyển đông tịnh tiến bắt buộc trước khi được cho phép thử nghiệm đều được kiểm tra bởi 1 ban an toàn , sau khi đã được các kỹ sư thử nghiệm cho phép thì mới tiến đến giai đoạn thử nghiệm bắt buộc phải mua một khoản bảo hiểm tương xứng và thường mỗi thành phố đều có 1 khu vực thử nghiệm
Sau tất cả những thứ này thì mô hình thử nghiệm mớ được chuyển đến - bất kể hình thức nào mô hình không được phép tự chuyển động đến bãi thử nghiệm
Như vậy muốn đăng ký và có tên trên bảng đăng ký , ngay các sinh viên chưa ra trường cũng có thể đăng ký thử nghiệm tại mỹ
quay trở lại với vin phét - phét lác nổ như bom hạt nhân bố đời thi cũng vừa vừa thôi , không ngửi được , đến cái xe cà tàng cà khổ toàn đồ tàu lắp ráp chưa chuẩn thì đừng phét đến xe tự lái - Vin phét chưa đủ tuổi . Và 50 năm nữa vẫn chưa đủ tuổi
Ngay cái xe fasst điêu kia lỗi gãy biên. Vỡ tan cái lock máy mà còn chưa ....biết nguyên nhân , trong thời gian bảo hành mà còn ko đền cho khách thi nổ như bom hạt nhân có ý nghĩa đéch gì?
Bán thêm vài cái dự án đất đai đi chắc đã đủ tuổi chưa ?
Luật Mỹ khuyến khích sáng tạo nhưng cũng rất chặt chẽ trong những vấn đề liên quan đến tài sản, tính mạng, bồi thường thiệt hại. Vì vậy, không có chuyện tổ chức nào, hội nhóm nào cũng có quyền đăng ký thử nghiệm xe tự lái, cũng không có chuyện phí đăng ký thử nghiệm chỉ đơn giản có vài chục đô.

Bang California (chỗ Vinfast đăng ký thử nghiệm xe tự lái) có quy định rất cụ thể về các điều kiện đối với nhà sản xuất xe tự lái. Cụ thể là Điều 3.7 của Bộ quy tắc về xe tự lái tại California (California Autonomous Vehicle Regulations) quy định nhà sản xuất phải đáp ứng 4 nhóm điều kiện, trong đó bao gồm có năng lực bồi thường thiệt hại về tài sản, tính mạng con người do vận hành xe tự lái gây ra với số tiền tương đương 5 triệu USD. Riêng điều kiện này đã loại nhiều nhà sản xuất nhỏ lẻ rồi.