[Funland] Vingroup rót vốn Thành lập Vinbus

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cụ vẫn tin là "vin làm cái này phi lợi nhuận" ạ?
Em không có thông tin để kiểm chứng nên không kết luận là tin hay không tin.
Em nghĩ Vin cần cơ quan chính quyền tin họ, và nếu vậy thì họ phải chứng minh, chứ không đơn giản là bảo phi lợi nhuận sau đó không đóng thuế thu nhập doanh nghiệp

lany

Xe tải
Em không có thông tin để kiểm chứng nên không kết luận là tin hay không tin.
Em nghĩ Vin cần cơ quan chính quyền tin họ, và nếu vậy thì họ phải chứng minh, chứ không đơn giản là bảo phi lợi nhuận sau đó không đóng thuế thu nhập doanh nghiệp
Cơ quan chính quyền làm gì có ai ko tin VIN hả cụ? Vì VIN là doanh nghiệp làm giầu dựa trên cơ chế mà, nên ko thể tách khỏi chính quyền, chính quyền cũng ko thể ko tin Vin

Chỉnh sửa cuối:

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cơ quan chính quyền làm gì có ai ko tin VIN hả cụ? Vì VIN là doanh nghiệp làm giầu dựa trên cơ chế mà, nên ko thể tách khỏi chính quyền, chính quyền cũng ko thể ko tin Vin
Ồ, nếu cụ đóng khung lại như vậy thì bàn tiếp chuyện gì nữa bây giờ?

jimmynguyentw

Xe máy
...
xen cấy các khu chung cư cao tầng có quy mô “khổng lồ” vào cơ thể vốn đã cũ của trung tâm đô thị ở Hà Nội như khu vực Ngã Tư Sở, Triển lãm Giảng Võ, Minh Khai, trục Liễu Giai - Hồ Tây; ở Sài Gòn như khu vực Tân Cảng (Bình Thạnh), Tôn Đức Thắng (quận 1)... Thực chất những dự án này bám vào địa thế đắc lợi trung tâm hoặc bờ sông để bán nhà giá cao ngất, đưa thêm hàng chục ngàn người vào sinh sống nhưng không phải chi phí cho hạ tầng kỹ thuật và hạ tầng xã hội (cần vốn đầu tư cao gấp nhiều lần xây nhà).

“bỗng nhiên” có những “điểm nhấn đô thị” hãi hùng như chung cư 50 tầng tại Trung tâm triển lãm Giảng Võ, hay bức tường thành đậm đặc tới 60 - 70 tầng “rào” mặt sông trung tâm Sài Gòn.
Vin kiếm bộn tiền từ bất động sản, không hiểu sao lại nhảy sang động sản như ô tô, xe máy, đt di động cho nó đau đầu, tốn tiền.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cụ là người của Vin hoặc tìm hiểu về Vin thì cụ thừa biết cần gì e phải nói đâu cụ
Em không phải làm cho Vin nhưng đúng là có tìm hiểu về Vin (có ai là không tò mò về các đại gia?), em không hiểu cụ ý nói gì nên không biết nói gì thêm để hồi đáp cụ

victory_1980

Xe điện
Em mong nó làm thêm Điện cạnh tranh với thằng chóa EVN thì ngon
Điện thì doanh nghiệp tư nhân làm khá nhiều như: Bitexco, Gleximco, Thành Thành Công (mua lại của HAGL,), Trung Nam,... Doanh nghiệp vốn nhà nước có PVN, TKV,...
Hiện nay điện do EVN sản xuất chiếm khoảng 60% lượng điện phát ra. Nhưng sẽ giảm dần trong thời gian tới.
Vấn đề của ngành điện là tách được anh truyền tải điện ra, còn lại cho các doanh nghiệp phát điện cạnh tranh với nhau về giá bán cho người tiêu dùng, thị trường sẽ tự điều tiết, anh nào giá cao sẽ tự bị đào thải.

pisces_hn

Xe container
Bus sạch sẽ , không chen lấn móc túi , chạy từ tốn lịch sự văn minh .
Giá 300k 1 tháng 1 tuyến , 500k 1 tháng liên tuyến , mua theo nhóm gia đình được bớt tầm 10% - 20% như kiểu bhyt là cả đại gia đình em đi bus , bỏ xe máy ô tô ở nhà đấy.
300k thì sinh viên nghèo như em k ưng tí nào ạ. Nhất là nó còn chậm hơn xe máy.

lany

Xe tải
Em không phải làm cho Vin nhưng đúng là có tìm hiểu về Vin (có ai là không tò mò về các đại gia?), em không hiểu cụ ý nói gì nên không biết nói gì thêm để hồi đáp cụ
Chả nhẽ e lại nói toẹt ra thì hơi phô cụ ạ. Nhưng chốt lại như thế này mà cụ ko hiểu hay cố tình ko hiểu thì ko cùng kênh đâu ạ: Kinh doanh bất động sản như kiểu của VIN thì chủ yếu là cơ chế xin cho. Mà đã thành thạo cơ chế xin cho thì đương nhiên là chính quyền phải tin chứ còn gì nữa cụ? Đấy ko phải suy luận đâu mà là chân lý.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Chả nhẽ e lại nói toẹt ra thì hơi phô cụ ạ. Nhưng chốt lại như thế này mà cụ ko hiểu hay cố tình ko hiểu thì ko cùng kênh đâu ạ: Kinh doanh bất động sản như kiểu của VIN thì chủ yếu là cơ chế xin cho. Mà đã thành thạo cơ chế xin cho thì đương nhiên là chính quyền phải tin chứ còn gì nữa cụ? Đấy ko phải suy luận đâu mà là chân lý.
Phô hay không em ko để ý, em chỉ để ý có cơ sở để tin hay không. Cụ xem nó là chân lý thì tùy cụ, em không còm thêm về điều em không biết

Con trai em tương lai sẽ cướp công khai những gì Anh Vượng đã xây dựng.

Cứ tin là thế đi

Các Cụ có quyết tâm đầu tư cho F1 không nào ?

Cứ để Anh Vượng xây dựng đế chế - F1 của mình sẽ làm mua lại đế chế đó :D

50 tuổi Anh Vượng có ( Vinmart - Vinfast - Vinhome - Vinbus - Vinschool - Vinsmart - Vin..etc )

80 tuổi tất cả những gì Anh Vượng có thuộc về F1 của một trong số các Cụ - Mợ trên này hoặc của em :D

Đời còn dài - tương lai còn rộng - chưa Ai nói được điều gì nhé.
em vẫn chưa hiểu ý cụ =D>

lany

Xe tải
Phô hay không em ko để ý, em chỉ để ý có cơ sở để tin hay không. Cụ xem nó là chân lý thì tùy cụ, em không còm thêm về điều em không biết
Nó rành rành ra đó mà cụ vẫn đòi cơ sở để tin thì chắc cụ ở sao hỏa về quá cụ ạ

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Nó rành rành ra đó mà cụ vẫn đòi cơ sở để tin thì chắc cụ ở sao hỏa về quá cụ ạ
Chà, trao đổi kiểu này thì khó, nếu được cụ cho em link thông tin từ báo đài về điều cụ nói, nếu không có thì cụ không cần quote còm em nữa

lany

Xe tải
Chà, trao đổi kiểu này thì khó, nếu được cụ cho em link thông tin từ báo đài về điều cụ nói, nếu không có thì cụ không cần quote còm em nữa
Vâng. Có những thứ cũng ko cần nói ra đến hết ngọn ngành đâu cụ ơi, 8x3=không phải lúc nào cũng bằng 24. Mà cụ quote còm em trước đó nhé. Nay em chấp nhận 8x3=23. Chúc cụ vui nhé, xin phép cụ.

MerB

Xe điện
Vâng. Có những thứ cũng ko cần nói ra đến hết ngọn ngành đâu cụ ơi, 8x3=không phải lúc nào cũng bằng 24. Mà cụ quote còm em trước đó nhé. Nay em chấp nhận 8x3=23. Chúc cụ vui nhé, xin phép cụ.
Cụ cứ tỏ ra nguy hiểm làm gì. Cụ Hitchhiker cần fact chứ thuyết âm mưu ngồi bóp chim một lúc thì nghĩ ra cả đống.

lany

Xe tải
Vin kiếm bộn tiền từ bất động sản, không hiểu sao lại nhảy sang động sản như ô tô, xe máy, đt di động cho nó đau đầu, tốn tiền.
Bất động sản kiếm bộn nhưng cũng là lợi dụng thế thời, chưa vinh quang lắm, xoay sang ô tô, xe máy, công nghệ, điện thoại mà thành công thì ghi danh sử sách luôn. Người giầu thì vẫn cần tiền nhưng người rất giầu thì lại cần tiếng cụ ạ

Thỏ móm

Xe điện
Trước Vin, em không tin trong nước chưa có tổ chức tư nhân nào hoạt động phi lợi nhuận, tuy nhiên vì Vin có tên tuổi nên khi họ tuyên bố phi lợi nhuận, mí lại không lợi nhuận thì dư luận mới quan tâm.

Em không tìm hiểu về mô hình này nhưng em nghĩ là cơ quan thuế họ kiểm soát chặt để chống thất thu thuế thu nhập doanh nghiệp.

Phóng viên thì viết bài dựa trên thông tin do buổi phỏng vấn hay họp báo cung cấp thôi, à tất nhiên họ có thể ăn không nói có, nhưng đó là câu chuyện khác
Tụng Ca.
Đại Ca Sĩ.
Ho ho :)) :)) :))

Thỏ móm

Xe điện
châu âu nó chưa có anh tài nào làm dc như Vin là sau 1 năm đã sản xuất được ô tô cơ mà
Chả mấy chốc mà Vin Phét thôn tính nốt GM, tiến tới là Ford,
BMW thì trong tầm tay không thèm tính.
Mercedes xem như bỏ túi.
Tương lai của công nghệ ô tô toàn cầu là đây chớ đâu :D
Kinh vãi :P :P :P

pisces_hn

Xe container
Cụ đi ít thì chưa thấy lợi lắm .
Ai mà đi tuyến dài tầm 20km mỗi chiều thì phải nói là quá rẻ . Nhưng đi dài phải được ngồi chứ đứng thì cũng mệt mỏi .
Giờ cao điểm thì đứng chủ yếu chứ ngồi gì. Trong thiết kế số chỗ đứng nhiều hơn chỗ ngồi thế nó mới chở được nhiều người. Cái xe buýt loại ngắn nó đã thiết kế 90 chỗ rồi thực tế các tuyến đông có lúc 1 xe chở đến 150 người. Nếu cụ có thời gian đi ngoài khung giờ đi làm đi học thì đúng là ngồi thoải mái.