[Funland] Vĩnh biệt ca sĩ Phi Nhung

Trạng thái
Thớt đang đóng

LangThinh

Xe buýt
VTS mất vì Covid ??? Cụ đừng tấu hài, cụ lái vớ vẩn so PN (1 bệnh nhân mất vì covid) với liệt sỹ trong thời kỳ chiến tranh thì rõ là chẳng liên quan và rất không phù hợp. Cụ đừng hạ thấp hàng triệu liệt sỹ có công với cách mạng như thế, phản cảm lắm.
Hiểu sai ý người ta mà nói dài quá.Chán.

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Người ta là ca sĩ nổi tiếng thế hệ cũ, cũng đã mất vì Covid rồi. Chuyện thị phi đừng bới móc ra vì mình có dc nghe tận tai hay thấy trực tiếp đâu. Có thể bọn lều báo mất dạy viết ba lăng nhăng để câu view thu tiền.

Suneo99

Xe buýt
Cách thể hiện của cụ rất chi là không hợp. Liệt sỹ Võ Thị Sáu cũng nằm trong số hàng triệu liệt sỹ, vậy sao người ta vẫn có những biết ơn và thương tiếc đối với riêng Võ Thị Sáu, chẳng nhẽ cụ lại đi tị nạnh với VTS ?
Cụ so sánh PN (1 bệnh nhân mất vì covid) với liệt sỹ là quá hạ thấp hàng triệu liệt sỹ có công với cách mạng rồi. Họ không phải trò hề của cụ, thật thiếu suy nghĩ và phản cảm. Tôi đang bày tỏ lòng đau xót với tất cả đồng bào đã mất vì covid (trong đó có PN) mà cụ lại lôi các liệt sỹ ra để làm ví dụ và so sánh. Cạn lời !
Cứ phải nâng cao thần tượng của các cụ lên trên người khác, thậm chí so sánh với anh hùng liệt sỹ thì mới vừa lòng các fan hâm mộ à ?

Chỉnh sửa cuối:

NNS

Xe ngựa
Cụ có cùng sở thích giống em,lội 7 trang mới thấy cụ trùng máu về ca Phi Nhung!R.I.P chị
em hay nghe bài này từ cái thời còn coi đầu băng video VHF, đĩa vcd hồi đó còn ít có mà nghe, đâu năm 97.hãy cũng nghe lại bài hát đưa chị nổi tiếng để vĩnh biệt chị. đời chị cũng mãi vất vả mồ côi,tiếc là phép lạ y học đã ko xảy ra để cứu chị qua cửa tử.

kites1

Xe điện
Em đọc bài buồn cho c PN 10 thì thương e kip bác sỹ 9. Cảm ơn các bs đã liên tục chiến đấu dành giật mạng sống cho bệnh nhân !
Nổi đau vì Covid-19 và những người giành giật mạng sống cho bệnh nhân Covid-19 sẽ còn đó và tiếp tục công việc cao quý nầy . Không ai có thể quên đi , hay phủ nhận công sức cống hiến của những người ở tuyến đầu

Cuộc chiến vì Covid-19 còn rất dài và rất cam go. Chỉ mong cho Covid-19 sớm đi qua . Cầu nguyện ơn trên gia hộ cho mọi người dân, trên thế giới đều bình an trước Covid-19.

thichduthu2011

Máy Bay
Là người của công chúng hiển nhiên sẽ có người yêu kẻ ghét, lúc bình thường nếu thấy ghét thì chưởi bới chẳng cần lý do và cũng chẳng thắc mắc tại sao lều báo đăng tin câu view nhiều quá thì lúc này đây những người khác bày tỏ tình cảm với người đã khuất thì có gì sai? Lúc sống lấy lý do họ là người của công chúng để khắt khe thì khi mất cũng đừng tiêu chuẩn kép mà hãy để họ đúng nghĩa là người của công chúng nên có nhiều người hâm mộ tiếc thương, đưa tiễn.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Bắt đầu đến đoạn loạn trào rồi.
Em nghĩ Min Mod nên khóa thớt, toàn chỉ thấy cãi nhau chuyện đâu đâu.

thichduthu2011

Máy Bay
Đọc từ cmt ở trang 1 e nhảy đến trang 17 xem hướng dư luận đến đâu mà có cụ đã đem PN ra so sánh với a hùng Ls V.Thị Sáu rồi thật là vãi đạn 😢
Em cũng thấy vãi đạn. Cụ kia so VTS với liệt sĩ khác cũng tương tự cụ nọ so sánh PN với những người mất vì covid khác cho dù có phần khập khiễng nhưng còn đỡ hơn việc cụ nhét ngay chữ vào mồm người khác là so sánh PN với VTS.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Đọc từ cmt ở trang 1 e nhảy đến trang 17 xem hướng dư luận đến đâu mà có cụ đã đem PN ra so sánh với a hùng Ls V.Thị Sáu rồi thật là vãi đạn 😢
Ai so sánh như vậy thế hả cụ?

muachieukyniem

Xe điện
Bài viết nội dung nhạy cảm về chính trị, văn hoá, xã hội, tôn giáo
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 9/10/21)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

LangThinh

Xe buýt
Vì cụ trên bảo bao nhiêu người mất sao k tiếc thương mà lại tiếc thương PN nhiều vậy nên cụ kia mới bảo VTS cũng là liệt sỹ.Việc có bài hát ca ngợi ko có nghĩa là ko tiếc thương các LS khác.Ở đây trường hợp PN cũng vậy.Chả ai so PN với VTS cả.Đọc hiểu k rành thì đừng nên cm.

quochiep

Xe tăng
PN chưa tiêm vacxin mà lại đi làm từ thiện tiếp xúc với toàn F0 , thà chị cứ ở yên trong nhà hoặc về Mẽo có khi ko sao ?? Chắc chị ý có niềm tin tâm linh ( mà đa phần thấy các nghệ sĩ trong Nam rất tin vào mấy vấn đề tâm linh , ngoài Bắc thì ít hơn ) .

dongxanh

Xe buýt
Người ta hay chúc câu R.I.P. là có lý do, vì đôi khi chết cũng không yên :(
Xin chia buồn với gia đình PN và chúc chị an nghỉ nghìn thu!

Chỉnh sửa cuối:

kduc

Xe container
Nghệ sỹ thì em biết nhiều ca 20 gọi 60,70 là anh chị. Nhưng chưa bao giờ gặp ca như thế này cả.
Cái thằng lấc cấc chấp gì cụ ơi, nó gọi mẹ Hà Hồ là "Bé Hương" đó thôi.

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
VB một giọng ca đẹp và buồn.chị ra đi nhưng Tiếng hát còn ở lại vs nhiều thế hệ các cụ ofer.
PS : cccm hãy bỏ qua những còm sân si, gato tổ lái ,kẻo lại rơi vào bẫy .hãy coi b.no không tồn tại.

Laixe80

Xe tăng
Cụ so sánh PN (1 bệnh nhân mất vì covid) với liệt sỹ là quá hạ thấp hàng triệu liệt sỹ có công với cách mạng rồi. Họ không phải trò hề của cụ, thật thiếu suy nghĩ và phản cảm. Tôi đang bày tỏ lòng đau xót với tất cả đồng bào đã mất vì covid (trong đó có PN) mà cụ lại lôi các liệt sỹ ra để làm ví dụ và so sánh. Cạn lời !
Cứ phải nâng cao thần tượng của các cụ lên trên người khác, thậm chí so sánh với anh hùng liệt sỹ thì mới vừa lòng các fan hâm mộ à ?
Ai so sánh như vậy thế hả cụ?
Các cụ hiểu sai hết ý em rồi nên mới nói như vậy, em so sánh tình huống giống nhay chứ không so sánh 2 cá nhân với nhau. Các cụ đọc lại post #318 và #322 của em để hiểu cho chính xác, em không chỉnh sửa gì đâu.

Trạng thái
Thớt đang đóng