[CCCĐ] Vịnh Hạ Long - Đường Lâm - cho những ngày tháng tư

teochanh

Xe buýt
Chuyến này thật ra cũng ko có gì đặc biệt lắm vì em mua tour luxury của Exo Travel nên ko có lăn tăn tìm kiếm thông tin gì. Đơn giản, ngày đó, giờ đó có xe đến đón. Nếu có ấn tượng là dịch vụ 4 sao của Bài Thơ Curise quá tốt. Tất tần tận từ đưa đón, ăn uống và mọi thứ. Mà em nghĩ, chúng ta nên thử một lần trong đời dịch vụ 4, 5 sao để có những trải nghiệm thật đặc biệt và thú vị.

8h sáng ngày 15.04, tài xế bên đưa đón gọi đt để đón em. Do tour em mua thuộc luxury nên trên xe chỉ có 8 người, trong đó duy nhất mình em là người Việt (trừ tài xế). Xe chạy gần 4h đồng hồ mới đến Vịnh Hạ Long. Em được một anh hdv sắp xếp vào đoàn hơn 15 người để lên thuyền nhỏ ra Tàu Bai Tho Victory ở ngoài xa.

Ăn tạm trước chuyến đi. Bún mọc - 25k/ tô.

Và đây, tour của em gói gọi chỉ nhiêu đây

Chả hiểu sao, em thấy toàn Tây và Tây. Duy nhất mình em người Việt :|

Gần 1h, em mới check-in trên tàu. Lúc lên tàu, nv đứng 2 bên đón khách. Hành khách được sắp xếp ngồi theo nhóm hay single hay couple. Em đánh giá cao sự tinh tế này vì em đi một mình nên chỉ muốn yên tĩnh. Hoàn toàn ko có ý welcome hay ngồi chung nhóm với Tây nào hết mặc dù tiếng Anh em khá vì làm với client nước ngoài nhiều nên nghe, nói thì cũng đủ xài :)

Tàu bài thơ

Ly cocktail rất ngon :)

------------ Còn tiếp ------------------------

laixe01

Xe container
Chuyến này thật ra cũng ko có gì đặc biệt lắm vì em mua tour luxury của Exo Travel nên ko có lăn tăn tìm kiếm thông tin gì. Đơn giản, ngày đó, giờ đó có xe đến đón. Nếu có ấn tượng là dịch vụ 4 sao của Bài Thơ Curise quá tốt. Tất tần tận từ đưa đón, ăn uống và mọi thứ. Mà em nghĩ, chúng ta nên thử một lần trong đời dịch vụ 4, 5 sao để có những trải nghiệm thật đặc biệt và thú vị.

8h sáng ngày 15.04, tài xế bên đưa đón gọi đt để đón em. Do tour em mua thuộc luxury nên trên xe chỉ có 8 người, trong đó duy nhất mình em là người Việt (trừ tài xế). Xe chạy gần 4h đồng hồ mới đến Vịnh Hạ Long. Em được một anh hdv sắp xếp vào đoàn hơn 15 người để lên thuyền nhỏ ra Tàu Bai Tho Victory ở ngoài xa.

Ăn tạm trước chuyến đi. Bún mọc - 25k/ tô.

Và đây, tour của em gói gọi chỉ nhiêu đây

Chả hiểu sao, em thấy toàn Tây và Tây. Duy nhất mình em người Việt :|

Gần 1h, em mới check-in trên tàu. Lúc lên tàu, nv đứng 2 bên đón khách. Hành khách được sắp xếp ngồi theo nhóm hay single hay couple. Em đánh giá cao sự tinh tế này vì em đi một mình nên chỉ muốn yên tĩnh. Hoàn toàn ko có ý welcome hay ngồi chung nhóm với Tây nào hết mặc dù tiếng Anh em khá vì làm với client nước ngoài nhiều nên nghe, nói thì cũng đủ xài :)

Tàu bài thơ

Ly cocktail rất ngon :)

------------ Còn tiếp ------------------------
Em lấy 1 ghế nghe chuyện :)

teochanh

Xe buýt
Sau khi đã nhận chìa khoá phòng, HDV phổ biến tour xong xuôi , khách bắt đầu vào nhận phòng và sắp xếp hành lý. Hơn 1h mà chưa ăn gì em đói quá, đói lả người, tay chân run rẩy. Mau mau để hành lý ở phòng rồi chạy lên nhà hàng ăn. Phải công nhận đồ ăn rất ngon, ngon lắm và nhiều, phục vụ chu đáo thiếu mỗi cái bỏ vào mồm em thôi :)) Nhưng thiếu sót lớn của em là lo ăn ko à, ko để ý menu nên giờ ko biết là món gì :))

Ly cocktail ko chê vào đâu được

manchester6868

Xe tăng
có đắt không Cụ. năm trước nhà em thuê tầu đi vài tiếng trên Vịnh giá cũng chát, được mỗi cái ks trong tuần châu thì ok

teochanh

Xe buýt
có đắt không Cụ. năm trước nhà em thuê tầu đi vài tiếng trên Vịnh giá cũng chát, được mỗi cái ks trong tuần châu thì ok

Chắc tại cụ thuê nguyên tàu cho gia đình nên giá nó chat. Em ở đêm trên Tàu luôn à. Đoàn em đi cùng tổng cộng 20 khách thôi cụ. Giá tour bao gồm giá vé, xe đưa đón, em book thêm single room nên tất cả là 4320 cho 2 ngày 1 đêm ạ. Phòng ở rất sạch sẽ, chuẩn 4 sao ạ.

teochanh

Xe buýt
Sau khi ăn uống no nê, đồng hồ chỉ qua 1h30 trưa mà em có cái tật xấu là "căng da bụng, chùng da mắt" nên sau khi chén no là về phòng oánh một giấc đến hơn 2h30 mới dậy :))

Vì 3h30 đoàn mới đi thăm làng chài cơ. Dậy xong em đi loanh quang tàu để khám phá cũng như ngắm Vịnh. Tàu gồm: 1 tầng khu vực phòng ngủ, 1 tầng phòng khách, nhà hàng và quầy bar, 1 tầng sân thượng tắm nắng, thư giãn, phục vụ 24/24. Em định lên sân thượng nằm thư giãn nhưng hết chỗ nên em xuống khu vực nhà hàng, chọn bàn hơi khuất ở nhà hàng rồi nhờ e phục vụ pha ly cafe sữa nóng. Thời tiết thì hơi se se lạnh, nhắm nhấp ly cafe sữa nóng, em cảm thấy như đang ở thiên đường vậy. Ko còn muộn phiền gì cả. Cảm thấy rất enjoy. Đây thật sự là những điều em mong muốn cho sinh nhật của mình khi còn nhỏ. Chẳng hiểu sao khi còn bé tí, em đã mong muốn có một sinh nhật đơn giản ở một nơi đặc biệt. Ko bánh, ko nến, ko lời chúc, ko bạn bè, ko gia đình, ko người yêu (tự kỉ từ nhỏ :(( ) Đơn giản là đi vui, ăn ngon, ở sang, yên tĩnh là thích :)) Đó là tất cả những gì em mong ước và bây giờ em đã đạt được. Tự nhiên em mỉm cười, một nụ cười thật mãn nguyện với cuộc sống này. À, thật ra tất cả ước mơ của mình đều thành hiện thực :)) trừ việc Ế :v

Nhưng em nghĩ, chúng ta nên có những khoảng khắc cô đơn như vậy. Đó ko phải tự kỉ mà đó là cơ hội cho bản thân tìm về chính mình. Khi ngồi đối diện mãi với chính mình bằng tâm trạng bình yên và thái độ khám phá, thế nào ta cũng tìm thấy sự thật sâu xa về con người của mình. Vì có những giây phút một mình nên em luôn là người hiểu rõ bản thân mình muốn gì, muốn cs của mình như thế nào. Rất rõ :)

Cafe sữa theo phong cách Tây. Cafe ngon, nhẹ nhàng, chuẩn Arabica.

laixe01

Xe container
Em lấy ghế nghe chuyện kể đêm khuya

teochanh

Xe buýt
Em post tiếp hình :P

Cảnh thường thấy trên Vịnh ;)) Rất thoải mái :))

teochanh

Xe buýt
Còn 5p nữa thì đoàn đi thăm Làng Chài Vũng Viêng, em lại tò te nhờ em phục vụ pha dùm ly cf sữa đá. Hị hị, vừa ngồi trên cái bơi thăm Làng chài, vừa nhấm nhấp cf cho nó “sành điệu” :">. Làng chài Vũng Viêng là một trong những làng chài nổi tiếng trên vịnh Hạ Long, nằm chếch phía Đông – Bắc của Việt Nam gần sát với các mỏ than Cửa Ông – Hòn Gai – Cẩm Phả Một vòng quanh làng chài tầm 30km, quá dài cho 1 ly cf 8-}. Cái bơi em đi gồm 6 người, 4 phụ nữ 2 trẻ em. Đi với họ rất thích, ko ai nói chuyện gì cả, chỉ yên lặng tận hưởng và ngắm cảnh Vịnh. Họ hưởng thụ một cách rất văn minh.

Làng chài Vũng Viên thật đẹp, lâu lâu nghe tiếng chó sửa ở những cái bè trên làng chài. Cuộc sống của những người dân ở đây thật đơn giản. Và em cũng thật đơn giản có mặt ở đây để tận hưởng. Gió thổi luồn qua tóc, nắng chiều soi xuống nước Vịnh trong xanh, tiếng nước khua nhè nhẹ. Tất cả mọi thứ ở đây kết hợp lại tạo nên một bức tranh phong cảnh hoàn hảo, chắc chỉ có ở cõi tiên bồng. Sinh nhật ở Vịnh Hạ Long có lẽ là một kỉ niệm đẹp và đáng nhớ nhất của em. Em đã nghĩ vậy khi ở trên cái bơi.

“Là một kỉ niệm đẹp”. Cách đây vài ngày , người em yêu (em gọi vậy vì chính xác em yêu ảnh nhiều hơn, còn ảnh có yêu em ko thì đến giờ em cũng ko chắc :) ) đã nói với em như vậy “Hãy xem như đó là một kỉ niệm thật đẹp trong đời!” . Ngoài việc, xem nó là kỉ niệm đẹp thì em còn có thể đối diện với nó như thế nào đây? Khi anh bỏ em đi, em cảm giác như “Đang nâng niu cuộc tình lộng lẫy, bỗng ngỡ ngàng vụt mất trong tay”. Anh bảo anh ko bỏ em, anh chỉ chọn cách DỪNG LẠI. Tất cả đều muốn tốt cho em, tất cả mọi thứ anh làm đều muốn đem lại bình yên cho em, ko muốn em dính dáng đến một người có cuộc sống phức tạp như anh. Em đã nghĩ sao anh ko thể yêu em một cách bình thường như những người phụ nữ trước đây của anh??? Thật lòng, em nghĩ tình cảm anh dành cho e ko nhiều để có thể bao dung lỗi lầm của em, để có thể vững chắc giúp chúng ta cùng nhau vượt qua khó khăn thì câu chuyện của mình sẽ khác…

Mặt khác em cũng ko hiểu vì em chợt nhận ra tất cả đều anh nói, trong từng câu từng chữ là những lời mình đã từng nói với nhau. Anh nhớ tới từng chi tiết nhỏ nhất… Nếu một người ko yêu mình thì tại sao lại nhớ rõ như vậy?? Em đã muốn hỏi anh như vậy nhưng chuyện của mình đã qua lâu rồi… bây giờ mỗi người đều đã có cs riêng, anh có hạnh phúc riêng của mình, em thì chọn cách thong thả trong thế giới của mình ...nên đều đó cũng ko còn quan trọng… Ở tuổi 33, em đã học cách chấp nhận những câu hỏi ko có câu trả lời, học cách sắp xếp lại cảm xúc của bản thân để ko còn vội vã như trước đây đã làm tổn thương anh, ko còn ào ạt, mạnh mẽ khi thể hiện tình cảm như đã đối với anh, học cách sống tích cực nhất cho bản thân khi ko có anh…
Những điều đó người ta gọi là sự trưởng thành :)

Sắp đến làng chài.

Làng chài Vũng Viên

Mỗi cái bơi đều cs cái lưới đựng rác.

Ngoc Anh 95

Xe buýt
Em vào xem ảnh

Chaien Nguyen

Xe tăng
Đẹp quá

Tu ky

Xe tăng
Em đi Vịnh HL nhiều rồi mà đọc bài của cụ vẫn thấy cuốn hút.

Mán LC

Xe hơi
Thích quá, e ở núi cao chưa đc đi biển như này bao giờ

Nghen loc

Xe tăng
Bạn thật là tinh tế và sâu sắc. Chúc bạn thành công nhé.

phihungnguyen

Xe đạp
cho e hỏi đảo quan lạn hình như có 2 bến cập thuyền/tàu đúng ko ạ, em đáp ở bến quan lạn hình như ko đông vui = minh châu, và cũng hoang sơ hơn

teochanh

Xe buýt
cho e hỏi đảo quan lạn hình như có 2 bến cập thuyền/tàu đúng ko ạ, em đáp ở bến quan lạn hình như ko đông vui = minh châu, và cũng hoang sơ hơn
Do lúc xuống mình vội vàng qúa cũng ko để ý nữa bạn. Bến mình đỗ hình như chỉ dành cho tàu luxury, mình quan sát lúc lên thuyền nhỏ ra tàu thì chỉ có vài người Việt đi cùng. Bến đó hình như toàn khách Tây.