Vinh - Hà Tĩnh ẩm thực 30/04/2011

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Từ thị trấn Đức Thọ, bác đi qua cầu đường sắt sang bên kia sông thêm 1 đoạn nữa có quán bê ngon lắm. Lần nào về quê em cũng ghé. Lại còn Karaoke buổi tối vui phết. Mà bác cũng quê Đức thọ à?
Đức Thọ là quê vợ cả thôi, mấy quán bê, quán dê như bác bẩu hôm đó hết sạch như chùi. Nên cực chẳng đã em đi ăn vit :D.

pacuapin

Xe buýt
Chưa có ảnh Hà Tĩnh hả cụ? Cụ có chụp cái ảnh nào ở khách sạn Đại Bàng và Hoàng Ngân thì post lên cho em với, em vừa chấm dứt thời kỳ biệt phái 5 năm ở đấy, nhớ quá đi mất.
Em cũng có dịp ở Hoàng Ngân một tuần, hay quá hay luôn đã 4 năm rồi ước được vào 1 lần, Em phải nói là số 1 của HT.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Vũng Áng có mực nhảy 350k 1 ký, cá mú 400k 1 ký.
Nhậu xong có món cháo cá ăn xong tỉnh như bà già ngậm sâm ngay:))
PS: dưng mà ăn ở đó hơi ghê, bè tôm, cua, cá, mực thả ngay chô đi vệ sinh^:)^
Bác thích ăn mực nhảy thì chạy thêm tí nữa, về hẳn cảng Vũng Áng ở Kỳ Anh mà ăn. Ở đó ngồi trên bè ngoài cảng, trăng thanh gió mát, nhậu thích mê luôn. Tự tay bác chọn mực nhảy, phượt luôn cả cái bè đó :)

lucky-luke

Xe buýt
Quán ăn đầu tiên ở Vinh đó là quán dê Hải quan. Có phải vì mang mác Hãi quan không mà giá của nó cũng rất tương xứng.

Quán này gần nhà e, bà chủ quán sát nhà e luôn! Ngày xưa chỗ này ngon - bổ - rẻ khách đông nườm nượp (giờ vẫn thế nhưng lạm phát nên giá tăng cao quá thành ra chẳng mấy khi ra ăn trừ khi nhà đột ngột có khách!)

Bác có được mấy em phục vụ hỏi uống bia gì để dán mác không thế bác chủ thớt??? :))
Bác phọt ảnh tiếp đi cho e xem với. (b)
Cái này phải ở Diễn Châu cụ ạ! Vào đến Vinh nhãn mác đàng hoàng roài!

À em biết rồi gần Hồ Goong thì phải. Thanks Cụ hôm nào về vào mới được, Các Cụ có biết ở Vinh có quan cháo lươn nào Ngon nhất không ạ?
Chính xác là đối diện Hải Quan Nghệ An và ngay vòng tròn 3/2 đó cụ! Lươn ở Vinh thì nhiều quán ngon (kể cả ngày cũng ko hết) và tuỳ vào khẩu vị của khách mà nói ngon hay ko thui cụ ui!

Em cũng có dịp ở Hoàng Ngân một tuần, hay quá hay luôn đã 4 năm rồi ước được vào 1 lần, Em phải nói là số 1 của HT.
E ở Vinh, thỉnh thoảng có đi HT mà cũng chỉ mới nghe nói Đại Bàng, giờ lại nghe nói thêm Hoàng Ngân nữa! Có gì hay cụ PM cho e phát hôm nào e thử cái cụ nhá! Thank cụ trước!

Vũng Áng có mực nhảy 350k 1 ký, cá mú 400k 1 ký.
Nhậu xong có món cháo cá ăn xong tỉnh như bà già ngậm sâm ngay:))
PS: dưng mà ăn ở đó hơi ghê, bè tôm, cua, cá, mực thả ngay chô đi vệ sinh^:)^
Cụ nói chuẩn! Ở Vũng Áng ngon thì ngon thật nhưng hơi ghê! Hơn nữa giá cũng ko rẻ tý nào!
Có cụ nào trên kia nói mực nhỏ ở Cửa Lò là mực nhảy là đúng mà chưa đủ, mực nhỏ gọi là mực sim, vừa đi đánh về mua hấp bia ăn ngay thì ngon đừng hỏi!

Chỉnh sửa cuối:

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Quán này gần nhà e, bà chủ quán sát nhà e luôn! Ngày xưa chỗ này ngon - bổ - rẻ khách đông nườm nượp (giờ vẫn thế nhưng lạm phát nên giá tăng cao quá thành ra chẳng mấy khi ra ăn trừ khi nhà đột ngột có khách!)

Chính xác là đối diện Hải Quan Nghệ An và ngay vòng tròn 3/2 đó cụ! Lươn ở Vinh thì nhiều quán ngon (kể cả ngày cũng ko hết) và tuỳ vào khẩu vị của khách mà nói ngon hay ko thui cụ ui!

E ở Vinh, thỉnh thoảng có đi HT mà cũng chỉ mới nghe nói Đại Bàng, giờ lại nghe nói thêm Hoàng Ngân nữa! Có gì hay cụ PM cho e phát hôm nào e thử cái cụ nhá! Thank cụ trước!

Cụ nói chuẩn! Ở Vũng Áng ngon thì ngon thật nhưng hơi ghê! Hơn nữa giá cũng ko rẻ tý nào!
Có cụ nào trên kia nói mực nhỏ ở Cửa Lò là mực nhảy là đúng mà chưa đủ, mực nhỏ gọi là mực sim, vừa đi đánh về mua hấp bia ăn ngay thì ngon đừng hỏi!
Cụ lucky-luke chắc là nằm vùng ở Nghệ An và Hà Tĩnh, em quê ở đó cũng không rõ bằng cụ :(.

cuongdt86

Xe tăng

Thế ợ? Cháu chưa đi bãi biển Diễn Châu, dưng mà cháu đi Cửa Lò thì cũng thấy có tình trạng đấy bác ơi :( Nhãn bia ra chỉ cần trượt nhẹ cái là xong, cháu chẳng hiểu chính xác là bia giề nên uống bia nhà mang đi cho lành :)
Bác chắc dân nằm vùng cai quản trong đó rồi. Cháu có đi chơi vào đó thì chỗ nào ngon bổ rẻ bác chỉ cháu biết với nhá! :)
Mà bác ơi, cháu ăn ở ngoài Cảng Vũng Áng có thấy thế đâu nhẩy???@-) Mát mẻ sạch sẽ mà

lucky-luke

Xe buýt
Cụ lucky-luke chắc là nằm vùng ở Nghệ An và Hà Tĩnh, em quê ở đó cũng không rõ bằng cụ :(.
Quê e Nghệ An, nhà e ở Vinh nên cụ ko bằng e là phải rùi! Cụ ko đọc kỹ comment của nhà e nhá!

Thế ợ? Cháu chưa đi bãi biển Diễn Châu, dưng mà cháu đi Cửa Lò thì cũng thấy có tình trạng đấy bác ơi :( Nhãn bia ra chỉ cần trượt nhẹ cái là xong, cháu chẳng hiểu chính xác là bia giề nên uống bia nhà mang đi cho lành :)
Bác chắc dân nằm vùng cai quản trong đó rồi. Cháu có đi chơi vào đó thì chỗ nào ngon bổ rẻ bác chỉ cháu biết với nhá! :)
Mà bác ơi, cháu ăn ở ngoài Cảng Vũng Áng có thấy thế đâu nhẩy???@-) Mát mẻ sạch sẽ mà
Chỗ ngồi thì mát mẻ, sạch sẽ nhưng nguyên liệu đầu vào và chất thải đầu ra quá gần nhau cụ ạ!

Hoanghuy_ConT

Xe đạp

Cảnh vật còn đây mà người mãi nơi đâu.
Anh...Hà Nội mùa này còn vui nữa không????8->8->

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Ở Vinh còn có món cháo canh, bánh giò, bánh mướt ăn cũng rất ngon. Hôm về em chạy nhiều quá nên chưa kịp chén =P~.

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Em vào đến Vinh là phải ra quán ăn Minh Hồng ở ngay gần ga để ăn, thích nhất mấy món luơn và gà ta thì tuyệt vời. Năm nào đầu năm và cuối năm là em có dịp hành hương vào đến tận Kỳ Anh.

pdkhoajp

Xe điện
Em thổ dân Vinh đây. Em cảnh báo các bác thích dê là món lòng đắng không phải lòng đắng xịn mà là pha thuốc cloroxit đấy nhá.

Chỉnh sửa cuối:

accord_89

Xe tăng
Đến Đức Thọ, bác chưa ăn bún bò chợ Thượng coi như chưa đi. :-|

pdkhoajp

Xe điện
Bác có lấy thông tin đó ở đâu?
Em hay được mời đi ăn uống và được anh em ở đó nói lại thế thôi bác ah. Suy xét kỹ thì thấy cũng có lý vì lấy đâu mà lắm lòng đắng cho hàng trăm người như thế. Mỗi con dê thì chỉ có một ít thôi mà.

lucky-luke

Xe buýt
Em vào đến Vinh là phải ra quán ăn Minh Hồng ở ngay gần ga để ăn, thích nhất mấy món luơn và gà ta thì tuyệt vời. Năm nào đầu năm và cuối năm là em có dịp hành hương vào đến tận Kỳ Anh.
Quán này có nhiều món ngon nhưng bọn e hay ăn cá ngứa hấp dưa, sách bò luộc! Công nhận là đảm bảo ngon - bổ - rẻ!

Em thổ dân Vinh đây. Em cảnh báo các bác thích dê là món lòng đắng không phải lòng đắng xịn mà là pha thuốc cloroxit đấy nhá.
Thế đỡ lo đau bụng cụ nhể!

Đến Đức Thọ, bác chưa ăn bún bò chợ Thượng coi như chưa đi. :-|
Quán này ở đâu thế cụ ui?

Không phải đâu cụ ơi.Về Đức thọ thì quán bún bò ngon nhất là quán đầu tiên qua cầu Đò Trai trên đường 8 đó bác
E hay ăn quán này nè!

doping

Xe tải
nhìn thèm quá đi mất =P~