Thảo luận Vinh Phát, tại sao lại gây tranh cãi đến vậy

Em có ý định sắm con xe nên cũng quan tâm tới con Lux. Em đã chạy xe gần chục niên, chủ yếu là lái con xe Hàn của em. Hôm chạy thử con Lux A thấy cũng ổn nhưng vì chạy một lúc nên không chắc được gì. Thử tìm hiểu trên mạng thì thấy chia rẽ quá. Mấy group thì người sở hữu họ khen hết lời, nào là như Bim nhưng giá chưa bằng nửa, nào là Mazda 6, Cam... ko có cửa. Ngược lại trên FB review xe và ofun thì nhiều cụ chê ỏng eo, là xe tàu giá cao, là dân buôn đất làm xe thì ra cái gì?

Thú thật là e phân vân quá. Không hiểu vì sao một con xe lại gây chia rẽ như vậy? Cá nhân thì thấy mua Mazda 6, Cam thì yên tâm về thương hiệu nhưng ít cảm xúc. Mazda thì cứ na ná nhau. Cam thì ông già. Con Lux thì ấn tượng hơn nhưng nghe các cụ cũng hơi ca mơ run.

Em phải làm sao?

duykhand

Xe tăng
Cụ lên đây hỏi thế ngang bằng đẽo cày giữa đường rồi

nscd

Xe buýt
mời cụ về đúng chỗ để hỏi.
chuồng vinfast.

ROW

Xe tải
Thế Cụ cảm nghĩ thế nào?

dtrung

Xe điện
Chịu thôi cụ tự xem mình có yêu nước không có mãnh liệt tinh thần Viêt không, hay ít ra có phải tầng lớp tinh hoa không, nếu có thì mua, chứ giờ cả xe cả người làm xe còn chưa được năm thì chưa đủ thời gian thực tế để đánh giá, khen chê đều vậy thôi.

born2go

Xe điện
Cụ thấy tiền thoải mái, muốn làm theo ý của mình (tầng 5 tháp Maslow) thì cứ mua, sợ gì mưa rơi.

Nhưng mua bán với tỷ phú $ mà nghĩ mình được lợi thì khả năng bốc sh*t cực cao, em nông dân chỉ nghĩ ngắn vậy thôi

The Tank

Xe điện
Em có ý định sắm con xe nên cũng quan tâm tới con Lux. Em đã chạy xe gần chục niên, chủ yếu là lái con xe Hàn của em. Hôm chạy thử con Lux A thấy cũng ổn nhưng vì chạy một lúc nên không chắc được gì. Thử tìm hiểu trên mạng thì thấy chia rẽ quá. Mấy group thì người sở hữu họ khen hết lời, nào là như Bim nhưng giá chưa bằng nửa, nào là Mazda 6, Cam... ko có cửa. Ngược lại trên FB review xe và ofun thì nhiều cụ chê ỏng eo, là xe tàu giá cao, là dân buôn đất làm xe thì ra cái gì?

Thú thật là e phân vân quá. Không hiểu vì sao một con xe lại gây chia rẽ như vậy? Cá nhân thì thấy mua Mazda 6, Cam thì yên tâm về thương hiệu nhưng ít cảm xúc. Mazda thì cứ na ná nhau. Cam thì ông già. Con Lux thì ấn tượng hơn nhưng nghe các cụ cũng hơi ca mơ run.

Em phải làm sao?
Xe như Bim, sửa đắt hơn tí: Thước lái 30 củ + lặt vặt = 200 củ. :))

nscd

Xe buýt
Người mua thì khen hết lời. Hay tại vì mua rồi thì phải khen cụ nhể
trong quán cà phê không được bàn về tôn giáo và chính trị cụ ạ.
cụ cứ gặng hỏi mãi thì em trả lời cụ nhé. ai cũng đúng cả. cụ cũng đúng nốt.

Go on

Xe điện

Em phải làm sao?
Theo cụ, nếu cụ là sale của xe Hàn Nhật hay Mỹ thì khi có thằng nó có nguy cơ là đối thủ tiềm năng, có thể thành xe quốc dân, khi đó xe mấy hãng đó khả năng bật bãi thì cụ sẽ làm gì. Mà ng bthuong, ko có ản hưởng lợi ích gì thì chê vài câu rồi kệ xừ nó vì đâu thừa thời gian mà chê hết tháng này đến tháng nọ. Nếu là khen thì ngta có thể là seeder nhưng cũng ko ít ng xuất phát từ tâm lý mong có nhiều doanh nghiệp Việt ptr làm giàu đất nc, cũng là làm giàu ng dân nên họ có thể khen cả đời. Hoặc lọai Fan cuồng như Iphone. Từ cái cách chê buôn đất ko la xe đc đã thấy quá cảm tính rồi. Em cũng chả chắc nó tốt, nhưng cũng ko chắc nó kém vì thgian còn ít. Vậy mà nhiều ng khẳng định nó ko tốt chỉ bằng cách nhìn.

tieulyphidao

Xe tăng
Nhà Cún đâu òi. vào tư vấn cho thớt đê.

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Em không biết gì đâu, chỉ lang thang đọc đc cái này chia sẻ lên thôi
Chưa đúng thì các cụ bỏ qua nhé, em còn thơ dại :(

Chim ăn thịt

Xe buýt
Cụ thấy tiền thoải mái, muốn làm theo ý của mình (tầng 5 tháp Maslow) thì cứ mua, sợ gì mưa rơi.

Nhưng mua bán với tỷ phú $ mà nghĩ mình được lợi thì khả năng bốc sh*t cực cao, em nông dân chỉ nghĩ ngắn vậy thôi
Cứ mua bán với tỷ phú mà bốc thế em nghĩ cụ bốc hơi nh! :D

Trần Gia

Xe tăng
Em có ý định sắm con xe nên cũng quan tâm tới con Lux. Em đã chạy xe gần chục niên, chủ yếu là lái con xe Hàn của em. Hôm chạy thử con Lux A thấy cũng ổn nhưng vì chạy một lúc nên không chắc được gì. Thử
tìm hiểu trên mạng thì thấy chia rẽ quá. Mấy group thì người sở hữu họ khen hết lời, nào là như Bim nhưng giá chưa bằng nửa, nào là Mazda 6, Cam... ko có cửa. Ngược lại trên FB review xe và ofun thì nhiều cụ chê ỏng eo, là xe tàu giá cao, là dân buôn đất làm xe thì ra cái gì?

Em phải làm sao?
E hỏi không phải, cụ lập cái nick chỉ để đăng bài về Vf cho cccm cãi nhau nhăm tăng rank cho thương hiệu ạ:(

ngage8

Xe tăng
E đang đi M3, cá nhân e sẽ ko bao giờ xuống tiền cho con xe chưa được thử nghiệm, 1 con xe qc tùm lum chẳng có tên tuổi giá trên trời.

Embebandiem

Xe tăng
Nick đi bộ lên hỏi giá xe :))....khoe cho ae coi tài sản rồi hẵng hỏi rá...
Nếu ng ko biết ko ai đi hỏi xe vin phét đâu, toàn chơi toy thần hoặc xe hàn xẻng