[Funland] Vịnh Xuân Quyền - Trên phim và thực chiến

fanmu1234

Tháo bánh
Vãi cụ so sánh, một người là vô địch UFC chuyên nghiệp. Còn anh từ là 1 võ sĩ mma Nghiệp dư chưa đủ tiêu chuẩn dự thi ở đấu trường Onchiapionship châu Á, chứ đừng nói được vào võ đài lừng danh thế giới UFC
Những cái cụ nói, em đã biết lâu rồi.

Vấn đề là anh UFC đã nghỉ hưu, còn 1 anh vẫn đang đánh =))=))=)).

Và Từ thì trẻ hơn Cung Lê.

hph0909

Xe tải
https://www.google.com.vn/amp/s/amp.24h.com.vn/the-thao/chan-dong-vo-trung-quoc-cao-thu-thieu-lam-bi-ha-guc-sau-6-giay-c101a1050871.html
Võ Trung quốc chắc chỉ có cái tán thủ là thực tế. Mà qua bài báo này mới thấy cũng không phải là xuất sắc. Tán thủ ở mình em biết một bạn hồi Seagame tổ chức ở mình cũng vật một bạn Thái Lan gãy cổ, đá vỡ hàm một bạn Boxing trong lúc xung đột đời thường, và đánh cho hai bố con hổ báo cầm dao sấp mặt xuống ruộng. Ngày đó đã thấy tán thủ ghê gớm rồi. Thế mà cái bọn MMA này nó còn ghê gớm hơn nhiều.

khiconmtv

Xe buýt
https://www.google.com.vn/amp/s/amp.24h.com.vn/the-thao/chan-dong-vo-trung-quoc-cao-thu-thieu-lam-bi-ha-guc-sau-6-giay-c101a1050871.html
Võ Trung quốc chắc chỉ có cái tán thủ là thực tế. Mà qua bài báo này mới thấy cũng không phải là xuất sắc. Tán thủ ở mình em biết một bạn hồi Seagame tổ chức ở mình cũng vật một bạn Thái Lan gãy cổ, đá vỡ hàm một bạn Boxing trong lúc xung đột đời thường, và đánh cho hai bố con hổ báo cầm dao sấp mặt xuống ruộng. Ngày đó đã thấy tán thủ ghê gớm rồi. Thế mà cái bọn MMA này nó còn ghê gớm hơn nhiều.
Anh tán thủ cũng thua anh Taekwondo đây, lão Điền to con hơn luôn nhé
Ở trận đấu trước đó cũng tại sự kiện Fighting World tối 18/5, nhà vô địch taekwondo Trương Long đã thắng knock-out Điền Dã ở hiệp ba, bằng đòn đá cầu vồng sở trường.
Trương Long miễn cưỡng tham dự giải đấu khi bị Điền Dã miệt thị là "trẻ em Trung Quốc nên học tán thủ, thay vì taekwondo", đã áp đảo hoàn toàn nhờ thể lực và sức trẻ.
=))

Ruan pham

Xe tăng
Trước em cũng tin LTL như đúng rồi. Còn về vụ đặc công em có ông anh con bác ruột đặc công nước 67-75 chiến trường B thỉnh thoảng hỏi chuyện anh kể võ vẽ vớ vẩn chủ yếu luyện tập bơi và sức chịu đựng. Bọn lính SAS nổi tiếng của Anh cũng thế, rèn luyện thể lực mang vác, chịu đựng tra tấn, bắn súng chứ võ chắc cũng bình thường. Mấy năm trước có 1 anh hùng SAS hết đạn tay không giết chết 4 kẻ địch lúc kể lại cũng chỉ nói dùng báng súng, gạch đập chết 1 thằng, rồi siết cổ dìm xuống bùn cho ngạt thở chứ không thấy khoe có võ.

hai.tranhr

Xe container
Vịnh Xuân chỉ để múa may sơn đông mãi võ thôi, thực chiến dở như mứt. Môn võ lừa đảo

hai.tranhr

Xe container
Anh tán thủ cũng thua anh Taekwondo đây, lão Điền to con hơn luôn nhé

=))
Teakwondo dùng chủ yếu dùng chân, nhưng cẩn thận quả đấm của họ, đấm vỡ xương sườn đấy đừng lầm tưởng chỉ dùng chân.

Dan du an

Xe cút kít
Em chả thấy đánh nhau, chỉ thấy một thằng đánh thằng kia túi bụi

My Hao

Xe điện
Thấy Từ đang làm mưa làm gió làng võ TQ em tự hỏi nếu thời phong độ đỉnh cao Cung Lê thách đấu các đại cao thủ TQ thì sẽ ra sao nhỉ?

khiconmtv

Xe buýt
Teakwondo dùng chủ yếu dùng chân, nhưng cẩn thận quả đấm của họ, đấm vỡ xương sườn đấy đừng lầm tưởng chỉ dùng chân.
Tán thủ nó đấm tốt nên đấu với nó thì đá tốt là ưu tiên để tránh bị nó áp sát

hai.tranhr

Xe container
Tán thủ nó đấm tốt nên đấu với nó thì đá tốt là ưu tiên để tránh bị nó áp sát
Ý em là quả đấm của Teakwondo chứ tán thủ tuổi gì ợ. Em học Teakwondo cũng tàm tạm, một người trưởng thành em có thể đấm vỡ phổi ợ.

khiconmtv

Xe buýt
Ý em là quả đấm của Teakwondo chứ tán thủ tuổi gì ợ. Em học Teakwondo cũng tàm tạm, một người trưởng thành em có thể đấm vỡ phổi ợ.
Đùa
Cung Lê, Trí Nguyễn nó tập tán thủ đấy
Dân tán thủ lên đấu MMA hơi bị nhiều đấy
Cung Lê từng 3 lần được bầu làm Đội trưởng đội Tán thủ của Mỹ đi thi đấu ở nước ngoài. Diễn viên Johnny Trí Nguyễn đã từng là thành viên trong đội tuyển Tán thủ do Cung Lê dẫn dắt.

Đại Bàng Chúa 2019

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ mới gặp ông bình thường đã no đòn rồi.
Nhìn các Cụ ấy đánh nhau thấy sao sao ấy.
Mấy ông lão VN người thì con con, lại già rồi, võ giời, gặp mấy thằng MMA quốc tế nó quai cho 2 quai là gẫy cmn cổ =)), thằng ngoại quốc vịnh xuân kia cũng cậy to xác, thao tác trông không chuyên nghiệp và nhanh, gặp mấy thằng nhỏ nhỏ cứng cứng và nhanh như \bruce Lee thì vỡ alo.

Đại Bàng Chúa 2019

[Tịch thu bằng lái]
Trang mạng Qjhm (chuyên về võ thuật) dẫn lời Trần Quốc Cơ - cao thủ Vịnh Xuân tại Quảng Đông:
"Từ Hiểu Đông sai lầm khi chấp nhận để Lã Cương dùng tay không thi đấu. Những đòn tay của Vịnh Xuân rất linh hoạt. Nếu đánh đúng sức, Lã sẽ không cho Từ có bất cứ cơ hội áp sát nào".

Kết quả SML các cụ a:)

Võ vẽ éo gì như trẻ con oánh nhau vậy, đấm mấy phát khe khẽ đã ngã lăn lộn mịa rồi.

Felixhana

[Tịch thu bằng lái]
Nhảm l** vãi, thế teakwondo có kỹ thuật đấm kiểu éo gì mà mạnh thế, trong khi các cu suốt ngày tập đá để thi đấu tính điểm là chính=)) nói thật ngay cả ở cái sở trường của mình là đòn đá thì teakwondo của chú còn k có tuổi so với muay thái và kyokushin karate nhé. Gần như tất cả bọn MMA bộ đá nó toàn dùng Muaythai hết, nếu teakwondo mạnh thật thì nó đã xài rồi
Ra chỗ khác mà hù dọa trẻ con đi, ở forum này có nhiều cao thủ ẩn mình lắm

ChungKien386

Xe hơi
Thấy Từ đang làm mưa làm gió làng võ TQ em tự hỏi nếu thời phong độ đỉnh cao Cung Lê thách đấu các đại cao thủ TQ thì sẽ ra sao nhỉ?
Em thấy vs chuyên nghiệp nó ít thách đấu kiểu trẻ trâu, vì nó là nghiệp. Thích thì đấu kiểu có tổ chức, có tiền luôn cụ a

My Hao

Xe điện
Mấy ông lão VN người thì con con, lại già rồi, võ giời, gặp mấy thằng MMA quốc tế nó quai cho 2 quai là gẫy cmn cổ =)), thằng ngoại quốc vịnh xuân kia cũng cậy to xác, thao tác trông không chuyên nghiệp và nhanh, gặp mấy thằng nhỏ nhỏ cứng cứng và nhanh như \bruce Lee thì vỡ alo.
Bruce Lee thì chưa chắc ăn được nó đâu cụ. Cung Lê thì em còn tin tưởng.

nghienruou

Xe điện
Võ vẽ toàn diễn. Vào thực chiến em thấy chả liên quan gì hết :P

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Gặp “ men quyền “ tắt điện hết cc ạ :)