[Funland] Vinhome Gardenia chính thức mất nước :(

matizvan2009

Xe ba gác
Em thấy lạ là sao các cụ Hn bị mất nước thì sao không làm tạm cái giếng khoan. 20 30 triệu dùng tạm cho chung cư với nhu cầu tắm giặt, vệ sinh....

gnoudman

Xe tăng
Vinhome Gardenia thì là cái gì ghê gớm mà không mất nước, khi cùng chung hệ thống của thằng Vivaco và Viwasupco ...=))
Bảo anh Vova anh ý đầu tư hệ thống nguồn nước riêng và truyền tải riêng thì lúc í mất mới gọi là chuyện ... chứ cái tầm này thì nhà ông tướng với nhà thằng lái xe ở cạnh nhau thì cũng mất nước như nhau cả thôi ...nhá ...:-w

Goyave

Xe buýt
Nhà em cũng vừa nhận được thông báo cắt nước để xúc xả đường ống, cùng là nước Sông Đà nhưng đợt vừa rồi nhà em ko thấy mùi mè gì là sao nhỉ?

anh1994

Xe hơi
Nói cắt mà chả báo trước để dân dự trữ nước. Cũng chả nói bao giờ cấp lại. Em thấy nhà máy sông Đà làm ăn vô trách nhiệm khủng khiếp.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy lạ là sao các cụ Hn bị mất nước thì sao không làm tạm cái giếng khoan. 20 30 triệu dùng tạm cho chung cư với nhu cầu tắm giặt, vệ sinh....
Em cũng nói thật với cụ chứ giờ khoan đc cái giếng khó lắm cụ ạ!

damhai

Xe buýt
Nói cắt mà chả báo trước để dân dự trữ nước. Cũng chả nói bao giờ cấp lại. Em thấy nhà máy sông Đà làm ăn vô trách nhiệm khủng khiếp.
Thấy bảo đang chuẩn bị khởi tố giám đốc nhà máy vì không ra lệnh cắt nước ngay lập tức khi phát hiện ra dầu trong nguồn nước.

cadan

Xe container
Chỗ các cụ thế nào rồi? Bên em mới mất mà căng quá. Hy vọng anh vova xly kịp chứ không thì chết
Khu Mỹ Đình chủ yếu nước Sông Đà mà
Sắp tới có khi A Vượng làm nhà máy nước cấp cho khu Đô thị của a ý tiêu chuẩn Nhật Hàn , uống nước từ vòi được luôn lại so Hot.
Chủ đầu tư giời cũng không làm thay đổi hạ tầng trong ngắn hạn được, giả xử nó mất nước toàn diện khu đó, thì kéo đường riêng đến cấp cho nhà anh Võ Vã hả cụ?

Giống như việc Rạng Đông cháy, thì quanh diện tích gần đấy, nhà Bố ông tướng hay nhà Con ông dân, đều hít thủy ngân như nhau cả thôi!
Em cũng ủng hộ việc anh Vô va xây nhà máy nước sạch cùng nhà máy điện riêng cho những khu dân cư của Vin.
Dân phố cổ Hà nội có thể bị mất nước, mất điện nhưng dân Vin thì không bao giờ.
Thế mới là đẳng cấp chứ :D
Những lúc này mới thấy thấm thía nhận định của bài báo dưới đây:
https://nguoidothi.net.vn/nha-cao-tang-co-may-hai-ra-tien-hay-hiem-hoa-5488.html

...khi xen cấy các khu chung cư cao tầng có quy mô “khổng lồ” vào cơ thể vốn đã cũ của trung tâm đô thị ở Hà Nội như khu vực Ngã Tư Sở, Triển lãm Giảng Võ, Minh Khai, trục Liễu Giai - Hồ Tây; ở Sài Gòn như khu vực Tân Cảng (Bình Thạnh), Tôn Đức Thắng (quận 1)... Thực chất những dự án này bám vào địa thế đắc lợi trung tâm hoặc bờ sông để bán nhà giá cao ngất, đưa thêm hàng chục ngàn người vào sinh sống nhưng không phải chi phí cho hạ tầng kỹ thuật và hạ tầng xã hội (cần vốn đầu tư cao gấp nhiều lần xây nhà).

Như vậy là các thành phố lớn như Hà Nội, TP.HCM, các trung tâm lịch sử bị gia tăng sức ép vào hạ tầng cũ vốn đã ọp ẹp, quá tải, kẹt xe, tắc đường mà mắc căn bệnh “bệnh đầu to” khó cứu chữa. Nhiều lần các trung tâm lịch sử và không gian chung đã kêu cứu nhưng hiểm họa phá nát cấu trúc lịch sử và tự nhiên đó vẫn ngày càng tăng, một phần vì chúng ta không coi trọng tiêu chuẩn nhà cao tầng xây xen trong nội đô.

cadan

Xe container
Những lúc này mới thấy thấm thía nhận định của bài báo dưới đây:
https://nguoidothi.net.vn/nha-cao-tang-co-may-hai-ra-tien-hay-hiem-hoa-5488.html

...khi xen cấy các khu chung cư cao tầng có quy mô “khổng lồ” vào cơ thể vốn đã cũ của trung tâm đô thị ở Hà Nội như khu vực Ngã Tư Sở, Triển lãm Giảng Võ, Minh Khai, trục Liễu Giai - Hồ Tây; ở Sài Gòn như khu vực Tân Cảng (Bình Thạnh), Tôn Đức Thắng (quận 1)... Thực chất những dự án này bám vào địa thế đắc lợi trung tâm hoặc bờ sông để bán nhà giá cao ngất, đưa thêm hàng chục ngàn người vào sinh sống nhưng không phải chi phí cho hạ tầng kỹ thuật và hạ tầng xã hội (cần vốn đầu tư cao gấp nhiều lần xây nhà).

Như vậy là các thành phố lớn như Hà Nội, TP.HCM, các trung tâm lịch sử bị gia tăng sức ép vào hạ tầng cũ vốn đã ọp ẹp, quá tải, kẹt xe, tắc đường mà mắc căn bệnh “bệnh đầu to” khó cứu chữa. Nhiều lần các trung tâm lịch sử và không gian chung đã kêu cứu nhưng hiểm họa phá nát cấu trúc lịch sử và tự nhiên đó vẫn ngày càng tăng, một phần vì chúng ta không coi trọng tiêu chuẩn nhà cao tầng xây xen trong nội đô.
Thật thấm thía:

Cần đánh giá tác động dự án

Tối thiểu, trước khi cấp phép xây dựng, tất cả các thành phố lớn nhỏ ở Việt Nam cần phải đánh giá tác động của khu cao tầng mới xen cấy vào môi trường đã ổn định của các thành phố cũ. Những thành phố này luôn bảo lưu những giá trị, kinh nghiệm đô thị do cha ông biết cách ứng xử khôn ngoan với sinh thái tự nhiên như các dòng sông, bờ biển, những ngọn đồi... để hình thành sinh thái quần cư, nhân văn.

Trước hết là đánh giá tác động về giao thương, khu cao tầng mới có gây tắc nghẽn cục bộ? Theo thông lệ quốc tế, cứ có 250 căn hộ xen cấy mới làm đánh giá ùn tắc và cứ 750 xe/giờ hoạt động tại khu vực là đánh giá tắc nghẽn theo phương pháp ITE, TIA.

Sau đó là môi trường, không khí, nước, rác thải, rồi đến hệ thống điện nước, cứu hỏa, hạ tầng xã hội...

Sau nữa là kết nối cảnh quan, kiến trúc, kết cấu, trang thiết bị kỹ thuật, khả năng nhiệt đới hóa của chính dự án với bối cảnh đô thị xung quanh.

sakai_yo

Xe lăn
E thấy mấy cụ bảo nhà máy nước sông Đuống thừa nước, thế sao không cấp từ bên đấy sang nhỉ?

sontranvu

Xe điện
Nhà em cũng vừa nhận được thông báo cắt nước để xúc xả đường ống, cùng là nước Sông Đà nhưng đợt vừa rồi nhà em ko thấy mùi mè gì là sao nhỉ?
Chúng nó nện Clo vs hóa chất cụ thấy sao đc.

091090098

Xe điện
Nhà cụ đã lắp cái bồn 2000L đề phòng chưa đấy?
Mà khộ nước trên quê mình ko nhiễm dầu cụ nhỉ

Em cũng ủng hộ việc anh Vô va xây nhà máy nước sạch cùng nhà máy điện riêng cho những khu dân cư của Vin.
Dân phố cổ Hà nội có thể bị mất nước, mất điện nhưng dân Vin thì không bao giờ.
Thế mới là đẳng cấp chứ :D

matizvan2009

Xe ba gác
Em cũng nói thật với cụ chứ giờ khoan đc cái giếng khó lắm cụ ạ!
Sao khó ah.
Kiếm một góc sân chung cư. Khoan địa chất 20 30m mất 1 ngày. Setup hệ thống bơm. Dùng ống mềm bơm nước vào bể ngầm của chung cư....

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Sao khó ah.
Kiếm một góc sân chung cư. Khoan địa chất 20 30m mất 1 ngày. Setup hệ thống bơm. Dùng ống mềm bơm nước vào bể ngầm của chung cư....
Khó là ở( chung cư)
Khó là ở (biệt thự)
Khó là tự chui vô rọ,khó ở sự ....thôi em không nói nữa....sự thật đó bác ạ...toàn tích cực hết.

anh1994

Xe hơi
Thấy bảo đang chuẩn bị khởi tố giám đốc nhà máy vì không ra lệnh cắt nước ngay lập tức khi phát hiện ra dầu trong nguồn nước.
Nhưng chả có đường ống dự phòng. Dân mình biết lấy nước đâu tắm giặt wc đây :((

myob

Xe tăng
Nhà em ở tây hồ, ăn nước Phần Lan nên không bị, hôm nọ thế nào lại lên cơn sửa lại cái giếng khoan để lâu không dùng ( em nghĩ cũng chẳng bao giờ dùng đến). nước vẫn trong như thủa nào.... mấy hôm nay thấy vụ sông đà mới nói với vợ là ở cái đất này, cụ tổ đã nói là cấm có sai “ không có gì quý hơn độc lập, tự do”.....

dealer-ck

Xe tăng
NHà e 1 bể ngầm, 1 bể nổi ở sân. 1 bể mái. Nguồn nc máy. Nguồn giếng khoan. 1 máy phát. 1 can xăng :D

cun01

Xe container
Nhà cụ đã lắp cái bồn 2000L đề phòng chưa đấy?
Mà khộ nước trên quê mình ko nhiễm dầu cụ nhỉ
Nhà em ngay bờ sông.
Em cóc cần nước máy nha :)) :)) :))
Con vợ em nó đương nấu cơm tối đấy :D

businessman007

Xe buýt
Sao khó ah.
Khoan giếng phải xin giấy phép cụ nhá, mà bây h các thành phố Sài Gòn, Hà nội đều cấm khoan giếng hết do sẽ bị lún . Thậm chí Sài Gòn đang có dự án bơm ngược nước xuống giếng, các mạch nước ngầm đấy cụ