[Funland] Vinhome riverside

Hehehe1111

Xe đạp
Thì cụ cứ Ba đình mà mua, những ng ở khu Vin họ có tranh với cụ đâu :D Cụ nào thấy ảo với điên thì cứ chỗ khác mà mua thôi ai cấm hay ai bắt mua Vin đâu, cao hay thấp để ng nào mua họ tự lựa chọn :) Thấy nhiều cụ vào cứ kêu ca ảo với ao, về khu nào các cụ thích mà xuống tiền, ng ở mấy khu kia họ có tranh đâu, thích thế còn gì :D
Cái vấn đề là kiểu đẩy giá đất lên 1 cách ngu xuẩn thế này rồi sẽ dẫn đến rất nhiều hệ luỵ. Nhà cụ ở đâu thì kệ cụ e ko quan tâm, nhưng cái gì không hợp lý thì phải nói. Còn nếu nói như cụ lập mấy cái post tranh luận trên này để làm qué gì??

Thiên Bình 33

Đi bộ
Cái vấn đề là kiểu đẩy giá đất lên 1 cách ngu xuẩn thế này rồi sẽ dẫn đến rất nhiều hệ luỵ. Nhà cụ ở đâu thì kệ cụ e ko quan tâm, nhưng cái gì không hợp lý thì phải nói. Còn nếu nói như cụ lập mấy cái post tranh luận trên này để làm qué gì??
Vâng thế em mới ngứa mồm nói vài câu đó cụ
Nếu nhà bên đó thật sự giá trị thế thì tại sao bao năm nay giá vẫn đứng im, chỉ loanh quanh 100 củ/m. Đùng cái từ đầu năm 2021 đến giờ giá tăng lên 130, 150, 200 trong vòng vài tháng, rồi giờ các cụ ấy bảo phải 350 củ/m nó mới xứng người của vin, khiếp hãi, trong khi tiện ích, giao thông, hạ tầng… không có gì thay đổi.

Chỉnh sửa cuối:

tieuvuong

Xe buýt
Thị trường nó không sai đâu các cụ ơi! Giờ kinh tế đi lên, tầng lớp trung thượng lưu nhiều lên, họ quan tâm đến chất lượng cuộc sống lắm! Em nói thật ở cái biệt thự mặt hồ tây chưa chắc sướng hơn ở cái biệt thự hồ Harmony đâu, vì nó còn là tiện ích nội khu đồng bộ, hàng xóm văn minh, an ninh tuyệt đối nữa! Cụ nào lo con cái học chỗ nào thì cũng là… lo hão, giờ hệ thống các trường tư chất lượng cao dày đặc, sáng sớm xe đưa đón các cháu tận nơi, nên từ LB có chạy sang tận Cầu Giấy thì cũng chẳng ngại! Khoảng cách gần hay xa nó là khó khăn trở ngại khi đi xe đạp xe máy thôi, còn ngồi oto lại có lái xe riêng thì lại là câu chuyện khác! Mình dùng góc view của mình để nhận xét về người khác nó khó lắm, đặc biệt toàn tầng lớp họ kiếm đc cả trăm tỷ thì ko ngu ngơ khờ dại đâu ạ

không sợ gì

Xe tải
ở vin đúng là ngu xuẩn thật; bán cái nhà đi được mấy chục tỉ, cắt ra 5 tỉ mua chung cư cao cấp nội đô còn 30
tỷ gửi tiết kiệm ăn lãi mấy trăm triệu/ tháng: khỏi phải đi làm, thuê osin người ở dọn dẹp nhà cửa từ a đến z : sống đến đời con đời cháu cũng ko tiêu hết tiền , cần quái gì phải ở biệt thự vin nhỉ?

minhkhoi19

Xe đạp
Vâng thế em mới ngứa mồm nói vài câu đó cụ
Nếu nhà bên đó thật sự giá trị thế thì tại sao bao năm nay giá vẫn đứng im, chỉ loanh quanh 100 củ/m. Đùng cái từ đầu năm 2021 đến giờ giá tăng lên 130, 150, 200 trong vòng vài tháng, rồi giờ các cụ ấy bảo phải 350 củ/m nó mới xứng người của vin, khiếp hãi, trong khi tiện ích, giao thông, hạ tầng… không có gì thay đổi.
Đúng là từ đầu năm đến giờ tăng gấp 3 cụ ạ. E ko hiểu nguyên nhân gì để tăng gấp 3 như thế. Tiện ích hơn hay tiền trong XH nhiều hơn

không sợ gì

Xe tải
Đúng là từ đầu năm đến giờ tăng gấp 3 cụ ạ. E ko hiểu nguyên nhân gì để tăng gấp 3 như thế. Tiện ích hơn hay tiền trong XH nhiều hơn
đất bình phước đồng nai tăng gấp 10 lần
đất bắc giang tăng gấp 7 lần
đất kon tum , đắc lắc, lâm đồng tăng gấp 5
thì vinhomes Hà Nội tăng gấp 3 vẫn kém mấy chỗ kia

anhtu2006

[Tịch thu bằng lái]
Chiều nay có em gọi giới thiệu e căn LK 90m Nguyệt Kế đã hoàn thiện rồi, nói giá thị trường 26-27 tỷ nay bán gấp 25 tỷ
Em nói luoin chỉ có mấy thằng ngu mới bỏ 300tr/m ra mua cai nhà như thế mà ở

không sợ gì

Xe tải
Cụ nói thế cũng đúng nhưng chưa đủ bởi vì nhiều thằng ngu thật sự nhưng nó lại nhiều xèng. Thế mới khó.
mấy nghìn thằng đang sở hữu biệt thự vin: được trả giá mấy chục tỉ mà ko chịu bán đi thì lại càng ngu cụ nhỉ?
méo hiểu sao bọn ngu nó kiếm tiền kiểu gì thế? lạ thật

Thiên Bình 33

Đi bộ
Chiều nay có em gọi giới thiệu e căn LK 90m Nguyệt Kế đã hoàn thiện rồi, nói giá thị trường 26-27 tỷ nay bán gấp 25 tỷ
Em nói luoin chỉ có mấy thằng ngu mới bỏ 300tr/m ra mua cai nhà như thế mà ở
Bác mua đi rồi bán lại cho người của vin 37 tị như cái bác trên kia bác ấy bảo bác ạ, đút túi 12 tị sang tay :)))

VHH148

Xe tăng
Cụ thấy ko hợp lý nhưng ng ta thấy hợp lý, tự nhiên bảo ng ko nghĩ giống mình là ngu xuẩn e thấy hơi sai sai. Nhà đất còn là bt, nhiều cái ng giàu, siêu giàu họ tiêu ng ít tiền chả hiểu đc cũng ko tưởng tượng đc. Có mỗi cái nhẫn đeo ở ngón tay cũng vài tr mẽo, cái đồng hồ còn ko chuẩn bằng xem giờ đt cũng vài triệu. Nhiều khi họ ko nghĩ giống mình ko phải họ ngu mình thông thái đâu cụ ạ, e thì lại luôn nghe họ xem họ tư duy thế nào, làm sao họ có nhiều tiền như vậy, chứ ko bao h nghĩ họ ngu xuẩn cả. Những thứ đắt tiền làm để những ng nhiều tiền mua mà với những ng ít tiền là ngớ ngẩn, chẳng nhẽ ng nhiều tiền là ngu :D Ở nước nào cũng thế, giới nhà giàu chẳng bao h tiêu tiền như ng bt cả :) Có những tỉ phú toàn pr ko tiêu pha nhưng thực ra ăn 1 bữa có khi cả trăm ngàn đô, mua con tem bé bằng 2 ngón tay tiền chục triệu đô, họ chỉ ko nói ra thôi :) Em cho rằng đừng vội phán những ng ko nghĩ như mình là ngu, là điên, nên nghe, nên tìm hiểu sao họ nghĩ vậy mới là đúng. :)

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói thế cũng đúng nhưng chưa đủ bởi vì nhiều thằng ngu thật sự nhưng nó lại nhiều xèng. Thế mới khó.
Làm gì có thằng nào ngu hả cụ? Mua từ lúc đang rẻ chứ ai mua 300tr/m2 đâu :))
250tr-300tr/m2 toàn mồm mấy bố sale trả chứ có bán đc đếch đâu?

không sợ gì

Xe tải
Làm gì có thằng nào ngu hả cụ? Mua từ lúc đang rẻ chứ ai mua 300tr/m2 đâu :))
250tr-300tr/m2 toàn mồm mấy bố sale trả chứ có bán đc đếch đâu?
vậy cụ giải thích thế nào khi trả giá khá cao mà hàng nhìn căn bt vinhomes thà để hoang nuôi muỗi vẫn không có chủ nhà nào thèm bán nhỉ?
xếp cơ quan em cũng đang hỏi mua bt vinhomes : sẵn sàng trả giá 40 tỷ 1 căn song lập 168m2 ở khu nguyệt quế , tulip Vin Long Biên, hoặc 30 tỷ 1 căn song lập 150m3 khu ngọc trai, khu sao biển dãy chẵn hướng đông nam gần hồ Vin Gia Lâm mà chưa mua được đấy ạ, vì chủ nhà chê rẻ ko thèm bán
xếp cơ quan em đang hỏi mua mà chưa được đây nè, cụ hoặc sale nào tìm được căn bán như giá trên thì em biếu cụ 10 triệu VND: coi như em lập công với xếp:
"giá 40 tỷ 1 căn song lập 168m2 ở khu nguyệt quế , tulip Vin Long Biên, hoặc 30 tỷ 1 căn song lập 150m3 khu ngọc trai, khu sao biển dãy chẵn hướng đông nam gần hồ Vin Gia Lâm "

BARCA

Xe tăng
Chắc tay trái bán qua tay phải để tạo mặt bằng giá mới, em mà có căn ở đây em tranh thủ bán đớp ngay mớ tiền lúc này..

TieuthuMiu

Xe tải
đất bình phước đồng nai tăng gấp 10 lần
đất bắc giang tăng gấp 7 lần
đất kon tum , đắc lắc, lâm đồng tăng gấp 5
thì vinhomes Hà Nội tăng gấp 3 vẫn kém mấy chỗ kia
Cụ chắc người của Vin hay sao mà có vẻ bức xúc vậy, e thấy giá của Vinhomes tăng gấp 2-3 thật nhưng bản chất của nó chỉ là do đội sales và đội lái tự đẩy giá lên với nhau thôi, em có quen đội lái bên Ninh Hiệp họ bỏ ra hơn 500 tỉ để thi đấu bên Vin Riverside, Harmony và Ocean Park. Toàn các đội lái mua đi bán lại đẩy giá lên với nhau, em đố cụ tìm được thời điểm này có người nào nhu cầu thực mua để ở đấy (hoặc có nhưng rất hiếm), e cũng có nhu cầu tìm mua loanh quanh 20 tỉ để ở bên Harmony nhưng nghe giá như vậy thì e thôi hẳn ý định đó.

Hehehe1111

Xe đạp
Cụ thấy ko hợp lý nhưng ng ta thấy hợp lý, tự nhiên bảo ng ko nghĩ giống mình là ngu xuẩn e thấy hơi sai sai. Nhà đất còn là bt, nhiều cái ng giàu, siêu giàu họ tiêu ng ít tiền chả hiểu đc cũng ko tưởng tượng đc. Có mỗi cái nhẫn đeo ở ngón tay cũng vài tr mẽo, cái đồng hồ còn ko chuẩn bằng xem giờ đt cũng vài triệu. Nhiều khi họ ko nghĩ giống mình ko phải họ ngu mình thông thái đâu cụ ạ, e thì lại luôn nghe họ xem họ tư duy thế nào, làm sao họ có nhiều tiền như vậy, chứ ko bao h nghĩ họ ngu xuẩn cả. Những thứ đắt tiền làm để những ng nhiều tiền mua mà với những ng ít tiền là ngớ ngẩn, chẳng nhẽ ng nhiều tiền là ngu :D Ở nước nào cũng thế, giới nhà giàu chẳng bao h tiêu tiền như ng bt cả :) Có những tỉ phú toàn pr ko tiêu pha nhưng thực ra ăn 1 bữa có khi cả trăm ngàn đô, mua con tem bé bằng 2 ngón tay tiền chục triệu đô, họ chỉ ko nói ra thôi :) Em cho rằng đừng vội phán những ng ko nghĩ như mình là ngu, là điên, nên nghe, nên tìm hiểu sao họ nghĩ vậy mới là đúng. :)
E thấy vấn đề không phải nhiều hay ít tiền ở đây. Đừng có lấy đồng tiền ra làm thước đo. Người giàu vn nhiều, nhưng rất nhiều người suy nghĩ ngắn hạn, giàu vì bán đất nền, đầu cơ, tham nhũng… Cái này khác hẳn so với nước ngoài, khi mà đa số người giàu bên đó họ cống hiến cho đất nước và giàu lên từ những giá trị bền vững. Những người với đầu óc như cụ thì đa số, cứ nghĩ giá đất cao lên là hay lắm, là xịn lắm. Buồn cho đất nước này

Anduchuy

Xe buýt
Đợt vừa rồi dịch bệnh nên các siêu giàu bên phố tràn sang mua bên Vin bảo sao giá nó cao, ở trong nội khu kiểm soát an ninh tốt nên dịch bệnh cũng yên tâm hơn, có tiền ở phố khi có dịch nó quây cho không đi đâu được, nhưng ở Vin thì vẫn tự do đi lại. Nhiều người lắm tiền họ mua vài căn để đấy là bình thường.

các cụ cãi nhau làm gì cụ nào có đủ tiền mua mà ở thì hiểu vì sao nó đắt. đừng dạy người giàu họ tiêu tiền. ví như cái oto Mazda hay Lambogini cũng chỉ để đi che nắng che mưa mà nó chênh nhau cả trăm lần tiền ấy

Cukhoai9

Xe buýt
các cụ cãi nhau làm gì cụ nào có đủ tiền mua mà ở thì hiểu vì sao nó đắt. đừng dạy người giàu họ tiêu tiền. ví như cái oto Mazda hay Lambogini cũng chỉ để đi che nắng che mưa mà nó chênh nhau cả trăm lần tiền ấy
Elite vẫn là elite, giàu vẫn giàu, khắp nơi thế cả

blah_blah

Xe tải
Đợt vừa rồi dịch bệnh nên các siêu giàu bên phố tràn sang mua bên Vin bảo sao giá nó cao, ở trong nội khu kiểm soát an ninh tốt nên dịch bệnh cũng yên tâm hơn, có tiền ở phố khi có dịch nó quây cho không đi đâu được, nhưng ở Vin thì vẫn tự do đi lại. Nhiều người lắm tiền họ mua vài căn để đấy là bình thường.
Câu trả lời chuẩn nhất trong bài này.
Dịch bệnh là 1 phần lớn để đẩy giá Vin lên cao thêm bên cạnh giá đất. Cùng ở phân khúc 30 tỷ ở khu khác thì các cụ chân ko ra khỏi cửa đc, còn nội khu của Vin thì vô tư.
Nên tầm này càng khép kín, an ninh càng chặt thì giá càng cao.