[Funland] VinHome Tây Mỗ

alceste

Xe điện
Chất lượng nhà thì VSC bình thường (so với Anland lakeview hay Terra An hưng mới bên Dương nội thì kém hơn, đặc biệt Anland do Ricon xây rất tốt, phải thăm quan nhà so sánh mới rõ). Nhưng VSC nó hơn có không gian và cảnh quan bên ngoài, thứ mà ít khu chung cư khác có được, nên về tổng thể để có không gian sống thì VSC tốt hơn.

Giờ chỉ là bài toán lựa chọn mỗi người. VSC phòng ngủ hơi nhỏ, căn rộng ít mà cũng đắt, căn rộng mà không muốn bỏ nhiều tiền quá thì sang Dương nội cũng ổn.
Anland ko tốt lắm đâu bác ạ. Nhà em có người mua cả AL1 và AL2 nói chung cũng rất bình thường, vật liệu rất bình thường và thẩm mỹ thiết kế hơi buồn cười, thi công phần bê tông cốt thép thì ko biết chứ phần trát, bả, rồi thầu phụ làm hơi chán a.

Anland ko tốt lắm đâu bác ạ. Nhà em có người mua cả AL1 và AL2 nói chung cũng rất bình thường, vật liệu rất bình thường và thẩm mỹ thiết kế hơi buồn cười, thi công phần bê tông cốt thép thì ko biết chứ phần trát, bả, rồi thầu phụ làm hơi chán a.
Anland 1 và 2 thì cũng từng dính phốt, Anland 3 (tức Lakeview mình nói ở trên) thì mình xem thấy rất ổn.

Ttuan71

Xe tải
Anland 1 và 2 thì cũng từng dính phốt, Anland 3 (tức Lakeview mình nói ở trên) thì mình xem thấy rất ổn.
Mỗi người mỗi ý, ai cũng có lý do để chọn hay không. Nhưng nếu là em thì đương nhiên là không rùi. Em cổ hủ lại không có 4 bánh, chỉ mong sáng làm bát phở hay bún bình dân, chiều tan tầm kiếm chỗ mát làm cốc bia hơi với lũ bạn, cuối tuần đạp xe ven hồ rồi làm cốc cafe nhìn giời với ngắm đất. Nhà đk hạn chế nên con cái cứ trường công. Chả dám đi xa cứ loanh quanh xó xỉnh nội đô thôi.

À trên là so sánh những dự án mạn khu này thôi, những ai thích ở gần và hay ở xa là nhu cầu riêng và có đánh đổi. Như mình quen sống ở xa, rộng rãi và thoáng mát nên cũng không thích vào nội đô.