Vinhomes Riverside The Harmony - Giá có ảo quá không các cụ?

thuhuong2

Xe tăng
ông già em mới mua một căn biệt thự giai đoạn 2 ở đây. Nhưng nếu là em cùng là số tiền 16,5 tỷ đó sẽ mua hai căn liền kề hoặc một căn shophose, bên này em tham khảo kỹ rồi, liền kề và shophose hiện nay còn hàng bán là do các suất ngoại giao được mua giá rẻ họ chốt lời giống hệt bên Vin Mễ Trì
Liền kề của Vin Harmony giá này không rẻ nhưng chắc chắn đợt tới không xuống mà giá sẽ có chênh mua lên vài trăm triệu/căn cho các cụ xem
Shophose là cái rì vậy cụ trẻ. Sale Vin toàn bay lượn như tiên trên giời nên dùng tiếng tiên chăng...

Những người ở Vin RiverSide giai đoạn 1: 90% là người có tiền triệu usd, trong đó theo thống kê của Nielsen khoảng 5% là chủ tịch các tập đoàn lớn, 9% là CEO các tổng cty, 8% chủ sở hữu đứng sau là người ngoại quốc, 11% là CEO và chủ tịch các doanh nghiệp vừa và nhỏ, 14% là quan chức cp , quan chức bộ và Hà Nội, 21% là dân buôn bán và dân đầu cơ, 32% là công viên chức nhà nước có chức vụ hoặc con ông cháu cha.
Theo các cụ độ thông minh và trí tuệ của những người này ở tầm nào và ae trên room này tự nhận mình trong nhóm nào. tài sản so với các vị ở trên ra sao có chung một đẳng cấp hay không ?
Cụ cò có biết Vin bán giá ngoại giao bao nhiêu một m2 không? gần 1/3 là giá cực rẻ. Ở Vin Sài Đồng công nhận là nhiều người có tiền, nhưng đa số không hiểu về BĐS mấy, một số người thấy thích thì mua chơi, khá nhiều người được biếu, giá ngoại giao, một số thì a dua a tòng...Tóm lại là thừa tiền và thích hàng hiệu. Ở đây, đứng trên góc độ của sales và người đầu tư, cư dân Vin đúng là gà béo trong giới BĐS (dù ở lĩnh vực khác thì là sói).

Duong tien sih

Xe tải
Trong thread này nhiều âm binh của Vin quá. GD2 này giá thế là quá chát.
Chất lượng xây dựng của VIN rất kém. Cụ nào vào thử Royal xem một số căn sẽ thấy thiết kế tham lam, bố trí phòng bất hợp lý. Còn Riverside xây thô kém.

Duong tien sih

Xe tải
Những người ở Vin RiverSide giai đoạn 1: 90% là người có tiền triệu usd, trong đó theo thống kê của Nielsen khoảng 5% là chủ tịch các tập đoàn lớn, 9% là CEO các tổng cty, 8% chủ sở hữu đứng sau là người ngoại quốc, 11% là CEO và chủ tịch các doanh nghiệp vừa và nhỏ, 14% là quan chức cp , quan chức bộ và Hà Nội, 21% là dân buôn bán và dân đầu cơ, 32% là công viên chức nhà nước có chức vụ hoặc con ông cháu cha.
Theo các cụ độ thông minh và trí tuệ của những người này ở tầm nào và ae trên room này tự nhận mình trong nhóm nào. tài sản so với các vị ở trên ra sao có chung một đẳng cấp hay không ?
Bạn có nguồn trích dẫn của Nielsen không hay chém bậy.Nielsen chủ yếu nghiên cứu thị trường công nghệ, tiêu dùng. Có bao giờ nghiên cứu BDS đâu.

Đỗ Đình Nam

Xe đạp
Gđ2 đẹp hơn ở điểm nào cụ chỉ hộ cho em cái, đang thất vọng vì tiền vừa đủ nhưng giá quá cao và mật độ dày hơn hẳn gđ1
GD2 kiến trúc 100% sẽ đẹp hơn GD1. Khắc phục gần như toàn bộ sai sót yếu kém của GD1 như: hầm, thiếu sót về xây dựng, tiện ích thêm rất nhiều cụ ạ. Cụ còn phân vân gì cụ ib sđt chỗ kín em giải đáp ạ.

Đỗ Đình Nam

Xe đạp
Gđ2 đẹp hơn ở điểm nào cụ chỉ hộ cho em cái, đang thất vọng vì tiền vừa đủ nhưng giá quá cao và mật độ dày hơn hẳn gđ1
Mật độ dày hơn rất đúng vì tiện tích tập chung và kiến trúc xây dựng không nhiều sông hồ như GD1. Không biết cụ đã qua KĐT GD1 vào buổi tối chưa cụ mật độ GD1 khá thưa + sông hồ nhiều 1 lượng lớn khách hàng không thích cụ ạ. Cả KĐT 60m2 cây xanh/1 người. Nếu các cụ có điều kiện thì sang Vinhomes Riverside thì tuyệt vời nhất HN rồi. Đắt xắt ra miếng cụ ạ.

Đỗ Đình Nam

Xe đạp
T
Chất lượng xd thì em đồng ý là sẽ cải thiện hơn GĐ1, em nhận nhà Vin Thăng Long thấy rõ điều này. Nhưng mật độ thì không thể so sánh như cụ nói được, nếu nhiều khách không thích sông hồ thì thay bằng cảnh quản, cây cối chứ không phải thay bằng nhà. Còn các tiện ích thì như nhau cả thôi, Gđ2 ghi thêm mấy cái tiện ích như khu dạo bộ, khu đánh cờ, câu cá, yoga...thì khác gì Gđ1 đâu. Họ hàng em đang ở gđ1 nên em biết rõ không như các sale phán cụ nhé.
Tiện ích đáng nói nhất của GD2 là club house, và tiện ích quanh hồ cụ ạ. Mật độ em công nhận là đông hơn, số căn lớn ngang GD1. Thêm nhà vườn và liền kề. Phù hợp với nhiều đối tượng khách hàng hơn cụ ạ. Định hướng chiến lược của Vin. Không biết cụ ntn chứ em sang anh đào em thấy anh đào đẹp nhất cụ ạ. Thành công của anh đào nên GD2 xây dựng có phần giống anh đào cụ ạ.

Tengo.Mit

Xe tăng
Chất lượng xd thì em đồng ý là sẽ cải thiện hơn GĐ1, em nhận nhà Vin Thăng Long thấy rõ điều này. Nhưng mật độ thì không thể so sánh như cụ nói được, nếu nhiều khách không thích sông hồ thì thay bằng cảnh quản, cây cối chứ không phải thay bằng nhà. Còn các tiện ích thì như nhau cả thôi, Gđ2 ghi thêm mấy cái tiện ích như khu dạo bộ, khu đánh cờ, câu cá, yoga...thì khác gì Gđ1 đâu. Họ hàng em đang ở gđ1 nên em biết rõ không như các sale phán cụ nhé.
Cụ hơi phí lời với đám Sales không hiểu đẳng cấp của Vin RiverSide 1 :))
Em hay chạy bộ quanh đấy nên em biết rất rõ, về hưu mà đủ Xèng mua một căn trong đó là mãn nguyện. Còn GĐ2 thì em chả chơi, có cho thì em lấy để bán rồi đi chỗ khác kiếm penthouse ở cho sướng thằng người.

Phù Dung

Xe tải
Vì không có tiền nên em thấy giá quá ...ảo :D

phuc.nd

Xe máy
Cụ cò có biết Vin bán giá ngoại giao bao nhiêu một m2 không? gần 1/3 là giá cực rẻ. Ở Vin Sài Đồng công nhận là nhiều người có tiền, nhưng đa số không hiểu về BĐS mấy, một số người thấy thích thì mua chơi, khá nhiều người được biếu, giá ngoại giao, một số thì a dua a tòng...Tóm lại là thừa tiền và thích hàng hiệu. Ở đây, đứng trên góc độ của sales và người đầu tư, cư dân Vin đúng là gà béo trong giới BĐS (dù ở lĩnh vực khác thì là sói).
Vậy hẳn là cư dân khu khác thì toàn là cáo trong lĩnh vực BĐS nhưng là gà trong lĩnh vực khác?
Đến ạ cụ

thangdc

Xe buýt
Dù gì thì ngó đi ngó lại Riverside nó vẫn đẳng mà. Đẳng là từ chính xác nhất e chả nghĩ ra từ gì khác. E ko bán dự án này nên ko nâng bi, cứ phải vào giai đoạn 1 đi quanh đó, rồi dạo qua các khu như hoa phượng mới thấy có tiền nó sướng thế nào. Đây mới gọi là khu biệt lập, chứ như các khu khác, quảng cáo cũng biệt thự nhưng thực ra chẳng biệt lập, dân cư khu khác vẫn vào tự nhiên, lượn qua nhà ng ta như bình thường. Bên Riverside, để xe ở ngoài đường nhiều khi cũng chẳng cần khoá, sự khác biệt là rất rõ ràng.

Gia huy 1

Xe đạp
Vin thì thương hiệu lớn rồi nhưng giá đó em thấy hơi đắt.

thangdc

Xe buýt
Chả cụ nào trả lời cụ này nhỉ
Trả lời thì cụ ấy cũng có mua đâu. Khách bọn e hỏi mua Harmony chả ai cần phân tích cao siêu thế cả. Họ chỉ thấy hợp mắt là họ xuống tiền.

thangdc

Xe buýt
Vin thì thương hiệu lớn rồi nhưng giá đó em thấy hơi đắt.
Bây h con iPhone7 nó có thể bán với giá của con Xiaomi ko cụ? Đắt thì mình cũng nên so xem nó đắt vì cái gì, thực ra vì sao mà đắt. Như trước khách e có ông chốt căn bt ở Green Bay cũng vậy, bác ý hỏi sao biệt thự ở đây có gì mà đắt thế. Rồi bác ý so với Văn Quán, e chỉ gửi cho bác ý email phân tích thông tin đúng đến tối hsau là chốt, ko hỏi gì thêm.

Bây h con iPhone7 nó có thể bán với giá của con Xiaomi ko cụ? Đắt thì mình cũng nên so xem nó đắt vì cái gì, thực ra vì sao mà đắt. Như trước khách e có ông chốt căn bt ở Green Bay cũng vậy, bác ý hỏi sao biệt thự ở đây có gì mà đắt thế. Rồi bác ý so với Văn Quán, e chỉ gửi cho bác ý email phân tích thông tin đúng đến tối hsau là chốt, ko hỏi gì thêm.
Cụ thử phân tích xem Harmony có gì hay mà đắt xem nào? Cụ khởi xướng đi, tôi phản biện cho, nếu tôi 0 cãi được, tôi sẽ mua của cụ 1 căn.

Chỉnh sửa cuối:

hotgame123

Xe buýt
giá vãi lái phết trong khi từng đó tiền làm được cái bt 200m ở ecopark hehe