Vinhomes Riverside The Harmony - Giá có ảo quá không các cụ?

Tuanvh39

Xe buýt
Nói túm lại là giá ảo làm ng mua có nhu cầu thực chần chừ, mấy chú hăng máu vịt thì bập vào cái mồi câu của Vin hỗ trợ lãi suất vay Techcombank cứ quyết bừa vì chỉ phải xuống tiền 25%. Đến 1/2019 em dự đoán có thể sẽ có cắt lỗ hàng loạt tại dự án này, giá giảm là điều tất yếu thôi!
Cụ có nhiều thông tin quá. Chắc đã tìm hiểu về dự án này rất nhiều rồi. Cần có những người như Cụ để có cái nhìn đa chiều về dự án này.

LINHCHIHANQUOC

Xe tải
Biết bao giờ mới mua được nhà của Vin đây,..

Cụ này đúng là không biết gì cứ to mồm. Khu Phong Lan VIN họ bán buôn cả khu cho đối tác từ hai tháng
Khu Tulip mới mở bán nhận cọc để vào hợp đồng đến hôm qua chốt giao dịch khoá bảng hàng hơn 70%
Riêng một đại lý Vietstarland chỗ Mr Khiêm và Mr Đại trong 1 tuần vừa rồi bán được 27 căn. Tulip sớm muộn cũng tăng giá chứ đừng nói là giảm với cắt lỗ.
Nghe ông nói tôi thiết nghĩ ông đã không biết tí gì mà còn to mồm, chán
^^ thôi cụ nặng lời với cụ ấy làm gì. Có một số khách hàng của em họ vẫn vậy mà. Điều đó chứng minh họ chưa ở thời điểm ổn nhất trong sự nghiệp và tỉ lệ gần như tuyệt đối họ đều ko mua hoặc chưa mua. Bàn về giá những sản phẩm của Vingroup em nói cái này có lẽ sẽ động chạm 1 vài cụ nhưng em nghĩ nếu phải gắng sức gom góp để đủ mua 1 căn bên VHR chỉ để có chút thương hiệu cá nhân với bạn bè, họ hàng trong khi vẫn phải lăn tăn một vài trăm tr thì ko nên. Nếu để xây dựng thương hiệu cá nhân cho đối tác phục vụ công việc và để tạo môi trường tốt nhất cho các cụ thân sinh và các cháu thì em nghĩ còn đáng cố. Giá của Vingroup có cao và vẫn sẽ cao do bản thân trc khi sản phẩm ra đời nó được định vị dành cho khách hàng phân khúc cao cấp. Để mua 1 căn nhà 10 tỷ ko phải suy nghĩ thì tổng khối lượng tài sản hữu hình khách hàng sở hữu tối thiểu ~20 tỷ.
Em có lần nói chuyện vài câu với chị Lan Phương - Giám đốc quản lý kinh doanh của Vinhomes, em có nói : Giá bên mình nhiều khi cũng cao thật chị ạ ! Chị Phương có nói mấy câu em nhớ mãi về 2 từ GIÁ CAO-GIÁ THẤP: chị phải bán cao em ạ ! Ko bán thấp được. Đó là những sản phẩm được định vị khách hàng rồi. Bán thấp, khách hàng đc định vị họ ko mua. Đối tượng khách hàng phân khúc khác mua sẽ khiến dự án đi theo hướng hoàn toàn khác. Điều này gây ảnh hưởng trực tiếp đến thương hiệu của Vingroup. Giá thấp đã và sẽ có những dự án khác như Vinhomes Thăng Long. Vinhomes Riverside có ế cũng ko bán thấp được em ạ. Giá cao chính để tạo thương hiệu cho khách hàng cao cấp. Giá thấp họ đâu có màng tới nữa. Em nên hiểu có một bộ phận không nhỏ khách hàng sẽ chỉ tìm đến những sản phẩm GIÁ CAO VÀ CAO NHẤT. Nhưng sản phẩm đó phải thể hiện được tính duy nhất. Vinhomes Riverside đã làm đc điều đó. Em cứ yên tâm tư vấn khách hàng. Khách hàng ko mua vấn đề ko nằm ở VHR mà vấn đề nằm ở khả năng tài chính của họ thôi. @};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-
Từ đó em có thêm chút kiến thức về cách nhìn 1 vấn đề của giới siêu giàu. CCCM đừng chê nó đắt nữa. Vì nó đắt thật mà. o:-)o:-)o:-)
Thằng Riverside em nói thẳng thắn chẳng hi vọng đầu tư kiếm chác đc gì đâu ợ. Chỉ có mua ở. Mua ở thôi ợ. ~o)~o)~o)~o)

hungbalan

Xe máy
^^ thôi cụ nặng lời với cụ ấy làm gì. Có một số khách hàng của em họ vẫn vậy mà. Điều đó chứng minh họ chưa ở thời
điểm ổn nhất trong sự nghiệp và tỉ lệ gần như tuyệt đối họ đều ko mua hoặc chưa mua. Bàn về giá những sản phẩm của Vingroup em nói cái này có lẽ sẽ động chạm 1 vài cụ nhưng em nghĩ nếu phải gắng sức gom góp để đủ mua 1 căn bên VHR chỉ để có chút thương hiệu cá nhân với bạn bè, họ hàng trong khi vẫn phải lăn tăn một vài trăm tr thì ko nên. Nếu để xây dựng thương hiệu cá nhân cho đối tác phục vụ công việc và để tạo môi trường tốt nhất cho các cụ thân sinh và các cháu thì em nghĩ còn đáng cố. Giá của Vingroup có cao và vẫn sẽ cao do bản thân trc khi sản phẩm ra đời nó được định vị dành cho khách hàng phân khúc cao cấp. Để mua 1 căn nhà 10 tỷ ko phải suy nghĩ thì tổng khối lượng tài sản hữu hình khách hàng sở hữu tối thiểu ~20 tỷ.
Em có lần nói chuyện vài câu với chị Lan Phương - Giám đốc quản lý kinh doanh của Vinhomes, em có nói : Giá bên mình nhiều khi cũng cao thật chị ạ ! Chị Phương có nói mấy câu em nhớ mãi về 2 từ GIÁ CAO-GIÁ THẤP: chị phải bán cao em ạ ! Ko bán thấp được. Đó là những sản phẩm được định vị khách hàng rồi. Bán thấp, khách hàng đc định vị họ ko mua. Đối tượng khách hàng phân khúc khác mua sẽ khiến dự án đi theo hướng hoàn toàn khác. Điều này gây ảnh hưởng trực tiếp đến thương hiệu của Vingroup. Giá thấp đã và sẽ có những dự án khác như Vinhomes Thăng Long. Vinhomes Riverside có ế cũng ko bán thấp được em ạ. Giá cao chính để tạo thương hiệu cho khách hàng cao cấp. Giá thấp họ đâu có màng tới nữa. Em nên hiểu có một bộ phận không nhỏ khách hàng sẽ chỉ tìm đến những sản phẩm GIÁ CAO VÀ CAO NHẤT. Nhưng sản phẩm đó phải thể hiện được tính duy nhất. Vinhomes Riverside đã làm đc điều đó. Em cứ yên tâm tư vấn khách hàng. Khách hàng ko mua vấn đề ko nằm ở VHR mà vấn đề nằm ở khả năng tài chính của họ thôi. @};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-
Từ đó em có thêm chút kiến thức về cách nhìn 1 vấn đề của giới siêu giàu. CCCM đừng chê nó đắt nữa. Vì nó đắt thật mà. o:-)o:-)o:-)
Thằng Riverside em nói thẳng thắn chẳng hi vọng đầu tư kiếm chác đc gì đâu ợ. Chỉ có mua ở. Mua ở thôi ợ. ~o)~o)~o)~o)
Thực tế đắt với người này là muỗi với người khác. Dân Việt Nam mình mỗi năm bỏ ra 3 tỷ usd mua nhà bên Mỹ thì Reverside đã là gì
Tuy nhiên mối quan hệ mới là quan trọng, đẳng cấp nó là vô giá

Thực tế đắt với người này là muỗi với người khác. Dân Việt Nam mình mỗi năm bỏ ra 3 tỷ usd mua nhà bên Mỹ thì Reverside đã là gì
Tuy nhiên mối quan hệ mới là quan trọng, đẳng cấp nó là vô giá
Vâng. Kinh tế vĩ mô thì em không dám bàn, còn cục bộ Vinhomes Riverside chừng nào chưa có sản phẩm cạnh tranh hoặc thay thế trên thị trường thì vẫn sẽ giữ vị trí dẫn đầu.

Giá này quá ảo rồi
Ảo cụ thể nghĩa là thế nào cụ giải thích cụ thể giúp em đc ko ạ. Ý cụ là bên đại lý đưa ra giá ko sát thực tế hay Chủ đầu tư định giá quá cao ợ. EM thấy đơn giá dao động ~90tr/m2 thì ổn chứ nhỉ. Biệt thự Ngoại giao đoàn cũng ~92,93 rồi mà đâu bằng bên này đâu nhỉ. Thậm chí cả Ciputra hày Starlake Tây Hồ Tây giá cao hơn nhiều nhưng chưa chắc đã ổn bằng mà nhỉ. Về vị trí thì sẽ xa đối với những cụ làm Đống Đa, Tây Hồ, Ba Đình mạn gần lăng Bác. Còn mạn Cầu Giấy, Hoàn Kiếm, Thanh Xuân, Hoàng Mai thì lại tiện.

hungbalan

Xe máy
Ít tiền so đo thì khó mua chê ảo. Nói rồi đẳng cấp nó là vô giá, người nhiều tiền họ cần đẳng cấp. Cư dân học thức và thành đạt là một phần của tiêu chuẩn đó

girlvi

Xe đạp
Em xin chia sẻ 1 chút quan điểm riêng của em - 1 sales Vinhomes
Sau một thời gian bán hàng cho Vin, em thấy khách họ ko phân tích nhiều cái cao siêu như các cụ đâu ạ. Họ xem nhà phù hợp với phong thủy, với tài chính của họ, thế là họ xuống tiền. Vậy thôi! Em chả thấy họ so sánh Vinhomes Riverside với các dự án khác, thỉnh thoảng có khách so với Ecopark một chút. Con cái họ học Vinschool, BIS, ốm đau j sang Vinmec, chiều chiều ông bà ra hồ đi dạo, mùa đông bơi bể bơi nước ấm tầng 5 Vincom, và các cụm bể bơi ngoài trời, bể bơi vô cực. Họ thừa biết họ được nhiều cái giá trị vô hình và hữu hình khi sống trong quần thể này.
Mà suy cho cùng bản chất của 1 giao dịch là Thuận mua - Vừa bán, khách này ko mua thì khách khác mua.
Các cụ cứ tiếp tục cân đo đong đếm đi ạ, khách em vẫn cứ chốt đều đều ạ

Chúc cụ đắt hàng nhé

Getz30p

Xe buýt
Mật độ dày hơn rất đúng vì tiện tích tập chung và kiến trúc xây dựng không nhiều sông hồ như GD1. Không biết cụ đã qua KĐT GD1 vào buổi tối chưa cụ mật độ GD1 khá thưa + sông hồ nhiều 1 lượng lớn khách hàng không thích cụ ạ. Cả KĐT 60m2 cây xanh/1 người. Nếu các cụ có điều kiện thì sang Vinhomes Riverside thì tuyệt vời nhất HN rồi. Đắt xắt ra miếng cụ ạ.
Hình như đất của gđ 1 không đè lên nghĩa trang còn đất của gđ 2 đè lên vài cái nghĩa trang (cả nghĩa trang thời kỳ chôn rồi bốc) nên...X_X:-&

Getz30p

Xe buýt
Ít tiền so đo thì khó mua chê ảo. Nói rồi đẳng cấp nó là vô giá, người nhiều tiền họ cần đẳng cấp. Cư dân học thức và thành đạt là một phần của tiêu chuẩn đó
Đẳng cấp như anh Tàng Mộc Châu cụ nhỉ!

MAVI

Xe tăng
...Khách hàng ko mua vấn đề ko nằm ở VHR mà vấn đề nằm ở khả năng tài chính của họ thôi. @};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-
...
Tâm đắc nhất câu trên. Đúng thật, giá đắt so với người chưa đủ tiền thôi =))
Nôm na là quan tâm đ' gì đến thị trường, giá cao để tạo cộng đồng đẳng cấp, các khứa chưa đủ tuổi đừng đú.

Tâm đắc nhất câu trên. Đúng thật, giá đắt so với người chưa đủ tiền thôi =))
Nôm na là quan tâm đ' gì đến thị trường, giá cao để tạo cộng đồng đẳng cấp, các khứa chưa đủ tuổi đừng đú.
^^ cụ nói nặng lời thế ạ ^^. Thực ra khách hàng họ bỏ khoản tiền lớn để mua nhà họ có quyền thắc mắc, lăn tăn, chọn lựa, bàn tán....mà. Có điều thị trường trăm người bán vạn người mua, nếu người này ko mua thì cũng có người khác thôi ạ.

hungbalan

Xe máy
^^ cụ nói nặng lời thế ạ ^^. Thực ra khách hàng họ bỏ khoản tiền lớn để mua nhà họ có quyền thắc mắc, lăn tăn, chọn lựa, bàn tán....mà.
Có điều thị trường trăm người bán vạn người mua, nếu người này ko mua thì cũng có người khác thôi ạ.
Nói chung giá VHR không rẻ nhưng môi trường sống và cư dân là đẳng cấp nên cũng xứng đáng để nhiều người bỏ tiền ra mua

Nói chung giá VHR không rẻ nhưng môi trường sống và cư dân là đẳng cấp nên cũng xứng đáng để nhiều người bỏ tiền ra mua
Vodka cụ ! Em lựa chọn bán dự án này cũng vì câu nói rất tâm đắc của chị Lan Phương : Nếu rẻ, khách hàng được định vị họ đâu có mua em.

E ko muốn chọc nồi cơm của mấy chú sale nhưng do đây là chủ thớt hỏi giá VH riverside harmony có ảo không thì em với tư cách là ng đi mua nhà đã xem xét nhiều dự án bds thấy rõ ràng là GIÁ rất Ảo, còn chú sale nào nói đẳng cấp đại gia nhiều tiền mua ko phải nghĩ :))=> thì chú đó nguỵ biện hoặc còn mơ hồ về cs này - em ko chấp và ko đề cập sâu nữa.

Có mấy điểm Em phân vân khi qđ ngoài giá ra:
- khu nghĩa trang to giữa đường
- vị trí: mất thêm ~30 p trên đường hàng ngày
- gọi là đẳng cấp , tĩnh tại nhưng sẽ buồn vắng vẻ như gđ1, có hợp với gđ trẻ hạt nhân bm ngoài 40, con cấp 1,2?
- khu biệt lập => cs sẽ phụ thuộc hoàn toàn vào dịch vụ do Vin cung cấp, "nuôi" Vin cả đời!??
..

Các cụ cùng quan tâm đi mua nhà như em thì xin đóng góp thêm ý kiến ah, còn các cụ sale thì khỏi vì em biết các Kụ sẽ nói gì rồi..!:)
Xin cảm ơn!
Em thấy phản ánh của cụ rất thực tế. Theo cụ, giá thằng Harmony tầm nào thì hợp lý nhất cụ.
(em ko mời chào hàng họ gì cho cụ đâu nhé, em hỏi khách quan thôi)
Tiện em có ít hàng liên kề ko chênh TL5. Cụ mợ nào quan tâm ới em ạ.

Datdonghoi

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy phản ánh của cụ rất thực tế. Theo cụ, giá thằng Harmony tầm nào thì hợp lý nhất cụ.
(em ko mời chào hàng họ gì cho cụ đâu nhé, em hỏi khách quan thôi)
Tiện em có ít hàng liên kề ko chênh TL5. Cụ mợ nào quan tâm ới em ạ.
Số điện thoại cụ là gì nhỉ, em alo đến check xem mặt bằng TL5

xindungbanem

Xe hơi