Vinhomes Riverside The Harmony - Giá có ảo quá không các cụ?

zaihn8x

Xe hơi
Hình như 125m bác ợ. Nhà bác em ở bên bt 08 thấy thế. 2010 mua của ông bị chôn vốn từ 2007 giá 3.2 tỏi sau 2015 lên 10 tỏi k bán, h nó tụt về 7.5 -8 tỏi đã hoàn thiện. 3 tầng, liền kề kiểu 1 ông biệt thự 250 chia đôi xây

Lái phi thuyền

[Tịch thu bằng lái]
Riêng liền kề em dự 3 tháng nữa giá còn lên vì diện tích bé mà tầm tiền dưới 10 tỷ rất nhiều người thích. Nhưng biệt thự khả năng còn ế lâu lâu

0978218998

Xe đạp
Bản thân là 1 người sales, cũng đã bán rất nhiều hàng của Vin, em thấy gần như Vin đưa ra giá là kịch trần luôn rồi, cơ hội đầu tư lướt hay chờ tăng giá là rất ít, có thì chỉ có đợt bọn em làm dự án trên Lạng Sơn, tự tìm hiểu thị trường rồi làm giá trình lên Vin thì lần đấy dân dầu tư mới kiếm được lượng kha khá nhờ bán chênh. Nói chung mua của Vin để ở thì tốt vì chất lượng sống ok nhất nhì rồi. Còn nói về đầu tư, e là hơi khó.

Có 2 điều em ko hiểu ở pic này:
1 - Sao các cụ sale cứ mời khách đầu tư VHR để làm gì !?. Đầu tư làm sao nổi mà đầu tư. Lấy đâu ra biên độ lợi nhuận mà cứ mời đầu tư làm gì. Sản phẩm này chỉ mua ở, chỉ ở thôi CCCM ạ.
2 - Một số cụ mợ lại cứ tranh luận giá cả đắt rẻ, nói Vingroup thế này thế nọ. Em cảm thấy đây là những lời xuất phát từ sự ích kỷ cá nhân. Vingroup nói gì thì nói cũng đáng vinh danh. Họ là đơn vị đầu tiên hay đổi khái niệm, xu hướng bất động sản cao cấp tại Việt Nam. Tại sao lại chê họ. Giá họ đắt là giá trị tri thức chứ ko phải giá trị tài sản. Họ đem đến cho khách hàng 1 cuộc sống hoàn toàn mới trong những khu đô thị thu nhỏ. Thậm chí, Phú Mỹ Hưng , Ciputra lừng lẫy 1 thời vẫn có phần lép vế với họ. Vậy giá họ đắt là chuyện đương nhiên rồi. Em nghĩ nó giống như chiếc Iphone các bác dùng đấy thôi. Giá linh kiện cấu thành đâu hơn những chiếc Đt khác là bao. Tại sao giá đầu ra lại cao hơn mà thị trường vấn đón nhận. Đó là giá trị của thương hiệu, giá trị sử dụng và cả giá trị gia tăng khi khách hàng sử dụng nó. VHR em nghĩ cũng tương tự vậy. Ngoài những thứ hữu hình như giá trị sử dụng, giá trị thương hiệu...điểm khách hàng quan tâm nhiều nhất là giá trị vô hình nó đem lại : sức khỏe thể lực và trí lực, phát triển mối quan hệ cho chính bản thân cũng như các cháu...

Thực ra chính các Đại lý và Sale đang làm dự án giai đoạn 2 thất bại do việc cố gắng bán chênh khu đẹp nhất (Tuylip). Khách hàng thực ra rất đón nhận khu gần hồ điều hòa khi đi thực địa nhưng chỉ cảm thấy ko hài lòng khi cảm thấy mình bị dắt mũi thôi. Chứ thực ra nhu cầu của họ là thực. Em đã có 4 khách hàng chưa chốt chỉ vì khó chịu cái khoản chênh 100tr. @@
Còn nói trên góc nhìn thực tế, em thấy nội đô ô nhiễm quá nặng rồi. CCCM so sánh nội đô với VHR có vẻ ko hợp lý.
Cụ tâng bốc VIn quá đà rồi, nhà cháu cũng được hưởng dịch vụ của VIN mặc dù chỉ là ở mức thấp nhất vì cháu ở khu Timescity mà. Các khu cao cấp hơn như Riverside thì cháu không có tiền nhưng không có nghĩa là nhà cháu thiếu tri thức. Dịch vụ của VIN cho cư dân khu bình dân ở Timescity thì đúng là không có gì để chê, quá tốt so với tầm tiền bỏ ra và cũng chính là do họ làm tốt ở cái khu bình dân này mà các khu khác của họ đều được đánh giá cao chứ không phải tạo nên một cộng đồng toàn "tinh hoa" của thủ đô ở VinhomesRiverside rồi làm nên cái mà cụ gọi là giá trị của tri thức đâu. Nếu cụ là sell thì thôi, còn nếu cụ là cư dân của khu đó mà phán như vậy thì nhà cháu cũng xin lỗi không muốn có cái giá trị "tri thức" của cụ

Cụ tâng bốc VIn quá đà rồi, nhà cháu cũng được hưởng dịch vụ của VIN mặc dù chỉ là ở mức thấp nhất vì cháu ở khu Timescity mà. Các khu cao cấp hơn như Riverside thì cháu không có tiền nhưng không có nghĩa là nhà cháu thiếu tri thức. Dịch vụ của VIN cho cư dân khu bình dân ở Timescity thì đúng là không có gì để chê, quá tốt so với tầm tiền bỏ ra và cũng chính là do họ làm tốt ở cái khu bình dân này mà các khu khác của họ đều được đánh giá cao chứ không phải tạo nên một cộng đồng toàn "tinh hoa" của thủ đô ở VinhomesRiverside rồi làm nên cái mà cụ gọi là giá trị của tri thức đâu. Nếu cụ là sell thì thôi, còn nếu cụ là cư dân của khu đó mà phán như vậy thì nhà cháu cũng xin lỗi không muốn có cái giá trị "tri thức" của cụ
??? em có nói gì đến giá trị tri thức đâu nhỉ!!!!! Cụ nói oan em gì thì phải. Em cũng ko tâng bốc gì cả vì em dân Tư vấn đầu tư. Khách hàng của em đa số toàn dân đầu tư gạo cội. Kiến thức, quan hệ, cảm quan thị trường của họ đều hơn sale nhiều. Điều này đòi hỏi những cá nhân tư vấn như em phải trang bị một khối lượng kiến thức rất lớn, mối quan hệ vệ tinh vững chắc, tin cậy và đặc biệt là phải CHÂN THÀNH. Sai nhẹ là khách bỏ ngay rồi, chứ đừng nghĩ đến ch tâng bốc. Còn về VHR, em nói theo cảm quan cá nhân của em. Có thể có chút cảm xúc cá nhân, chưa khách quan. Nhưng để nhìn lại, em hỏi CCCM 1 câu ngắn gọn nhất : ở Hà Nội này, dự án thấp tầng nào tốt hơn VHR ? Cụ thông não cho em ạ !!!!

Lái phi thuyền

[Tịch thu bằng lái]
??? em có nói gì đến giá trị tri thức đâu nhỉ!!!!! Cụ nói oan em gì thì phải.
Em cũng ko tâng bốc gì cả vì em dân Tư vấn đầu tư. Khách hàng của em đa số toàn dân đầu tư gạo cội. Kiến thức, quan hệ, cảm quan thị trường của họ đều hơn sale nhiều. Điều này đòi hỏi những cá nhân tư vấn như em phải trang bị một khối lượng kiến thức rất lớn, mối quan hệ vệ tinh vững chắc, tin cậy và đặc biệt là phải CHÂN THÀNH. Sai nhẹ là khách bỏ ngay rồi, chứ đừng nghĩ đến ch tâng bốc. Còn về VHR, em nói theo cảm quan cá nhân của em. Có thể có chút cảm xúc cá nhân, chưa khách quan. Nhưng để nhìn lại, em hỏi CCCM 1 câu ngắn gọn nhất : ở Hà Nội này, dự án thấp tầng nào tốt hơn VHR ? Cụ thông não cho em ạ !!!!
Tương lai có Vinhomes Cổ Loa cụ nhé

Tương lai có Vinhomes Cổ Loa cụ nhé
Em cũng bán hàng Vin nhưng không có sức đánh đu thông tin cái Cổ Loa với các cụ ạ. Bao giờ có thông tin chính thức thì em đưa thông tin. Vậy cho nhanh ạ. Chứách giờ cơ hội nó chẳng có cái gì rõ ràng. Em thấy các cụ cũng tạo sóng Đông Anh ghê mà có vẻ chưa thành. Đông Anh em thấy tiềm năng nó là thực. Nhưng có lẽ, các cụ sale bên đó nên đổi cách tiếp cận và đưa thông tin đến khách hàng và đặc biệt cải thiện mối quan hệ với khách hàng rồi hãy nói chuyện đến sản phẩm. Chứ em thấy có nhiều cụ OF cũng quan tâm thực sự đến thị trường Đông Anh mà chưa thấy ai nhờ các cụ thì phải.

Chỉnh sửa cuối:

LePower

Xe buýt
Cụ nào khẳng định VHR không lãi.

Cháu ví dụ :
- Căn BT Hoa Anh Đào GD1, 160 m2 tổng giá bán 5/2016 là 9,6 tỷ đã tính cả xây thô hoàn thiện mặt ngoài ( thanh toán 100% , trừ hết các ưu đãi)
- Căn HS 201 m2, tổng giá bán 5/2016 là 13 tỷ đã tính cả xây thô hoàn thiện mặt ngoài ( thanh toán 100% , trừ hết các ưu đãi)

Bây giờ giá bao nhiêu thì Các Cụ có thể xem thị trường.

Anh đào còn có 11 củ song lập 150m hoàn thiện rồi, rẻ hơn cả liền kề 112m giai đoạn 2 nhé, ở đó đòi có lãi :))
Lỗ lãi tùy căn tùy giao dịch mà các cụ. Tranh cãi làm gì. Tóm lại cái ông VHR này đầu tư thương mại thì out. Cụ nào hướng đến mua ở thì nên cân nhắc. Em chưa có may mắn bán được cho khách đầu tư nào chốt lời cả. Toàn khách mua ở thôi. Hoặc đầu tư thì dạng chuyển kênh dòng tiền (có cả rửa tiền) thôi. Nói chung em thấy mua Vinhomes Riverside cũng được mà. Chất lượng cuộc sống và chất lượng cư dân thì khỏi bàn rồi. Hiện tại, ngoài Ciputra được khu nào như vậy đâu. Em thì nghĩ các cụ có nhu cầu ở thì đừng mong nó rẻ. Nó càng đắt càng có lợi cho CCCM. Chứ nó dễ hạ giá chứng tỏ giá trị ko xứng đáng. Cư dân ở tầm cao hơn họ sẽ lại chạy đi tìm những chỗ đẳng cấp hơn (mặc dù tương lai này sẽ khá xa). Lúc ấy chất lượng cư dân lại ko cao tuyệt đối nữa.

Aladdin

Xe máy
Cụ nào sale của cái dự án này rảnh hộp em cái giá biệt thự đơn lập xem chơi thôi :D

manhsam123

Xe máy
Vị trí này của Vin cũng đẹp vãi, ra hàng tranh nhau mua. sợ thật

Dr Linh

Đi bộ
Nhà Vin để ở thì ok chứ để đầu tư sinh lời chắc khó ạ.

ngocvu.ib

Xe hơi
Quá cao, em chưa dám nghĩ tới :D

2h chiều mai mở bán Harmony tại ks Daewoo ạ. Mời CCCM qua tham khảo ủng hộ em ! Phone em 09.363.797.88 ợ !

Datdonghoi

[Tịch thu bằng lái]

Heavy Stone

Xe tải
Cụ sales nào bán hàng này thì cho xin bảng giá với chính sách bán hàng với. Cho xin luôn cái mặt bằng cho dễ hình dung. Mình đang định quyết 1 căn. Nhìn đi nhìn lại thì chả có khu nào được cả, lại quay về Vinhom.

Casablanca2017

[Tịch thu bằng lái]
Cụ sales nào bán hàng này thì cho xin bảng giá với chính sách bán hàng với. Cho xin luôn cái mặt bằng cho dễ hình dung. Mình đang định quyết 1 căn. Nhìn đi nhìn lại thì chả có khu nào được cả, lại quay về Vinhom.
Hôm qua sang thăm thấy hợp ý em
Bây giờ nhìn lại thì thấy Vin riverside giá như thế này là hợp lý. Xứng đáng với số tiền đầu tư và không có lăn tăn gì cụ ạ

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Cụ check giúp em tin nhắn nhé. em gửi thông tin ạ. Số phone em 0919411594 ạ

Tuanvh39

Xe buýt
Hôm nay, ngồi xem thiết kế mặt bằng tiểu khu phong lan thấy nhà vệ sinh ở phía trên Bếp là thế nào các Cụ nhỉ? Như thế này là lỗi rất nặng về phong thủy rồi