[Funland] Vinmart bành trướng....

xecon

Xe điện
Thiếu gì ST và cửa hang tiện lợi mà cứ phải Vin!!
Trong SG thì CHTL là Mini Stop (Aeon) là thông dung nhất. Còn ST thì Lotte, Aeon, Co-op, Big C thì đầy. mua thịt cứ tới ngay cửa hang Vissan mua cho chắc, có đầy.

BAYFUN

Xe tăng
Nếu đảm bảo được thực phẩm tươi và sạch thật thì giá thành cao khách hàng vẫn có thể chấp nhận

xxcodaixx

Xe buýt
em 5 năm mua hàng của Fivimart. bị bán cho VIN rồi giờ ra tìm nhiều cái ngày trước fivi nó có giờ Vin vào ko có.. VD như món cải mèo.. mấy món đồ ăn sẵn hình tam giác là ko có luôn.. thế là từ đấy bỏ được thói quen đi siêu thị :) sáng dậy 6h đi chợ vậy..

hành_khất_đêm

Xe điện
Nếu ông nào, nhà nào thường xuyên mua đồ của họ, kiểu coi đó là chợ của mình, cần cái gì cũng vào đó mua thì thấy tổng thể không đắt.
Có thứ đắt, có thứ rẻ; ngày nào cũng có mặt hàng giảm giá, nên nếu là khách trung thành thì hôm đó có nhu cầu đúng mặt hàng đó sẽ mua được với giá rất rẻ; mua xong được chiết khấu thứ nhiều thứ ít vào thẻ quy ra điểm lần sau trừ tiền....
Nên nếu coi là chợ trung thành của nhà mình thì sẽ thấy tốt hơn nay chạy chỗ này mai chạy chỗ khác.

Chứ những ông chê đắt hầu hết là những ông thi thoảng mua được một vài món.
Mà những ông khách kiểu này, anh Vin không care. Mà thực ra ông nào kinh doanh thì cũng không care kiểu khách này.
Em thỉnh thoảng mới mua, nhưng cũng ko thấy nó đắt, cơ bản đồ nó khá thật, hàng thực phẩm ngon, sạch

pisces_hn

Xe container
Em muốn kết nối thẻ Vinid với Tk ngân hàng thì tốt. Tuần nào nhà em 3 người cũng xúc khoảng 1tr tiền đồ ăn các thứ ở đấy. Tuần nào nhiều thì 1tr5. Được cái mua xong họ ship về nhà cho đỡ phải bê hết về vì em k có oto.

Chỉnh sửa cuối:

Quân Vũ

Xe tăng
Em hay mua thấy giá rẻ hơn Eon . Chắc thua mỗi Bigc về giá thôi . Nhưng hàng hóa của Vin lại chất lượng , phục vụ tốt hơn

cadan

Xe container
Thiếu gì ST và cửa hang tiện lợi mà cứ phải Vin!!
Trong SG thì CHTL là Mini Stop (Aeon) là thông dung nhất. Còn ST thì Lotte, Aeon, Co-op, Big C thì đầy. mua thịt cứ tới ngay cửa hang Vissan mua cho chắc, có đầy.
Chuẩn ợ. Ko ở trong những khu vinh hôm bị tắc đường baoquanh thì tha hồ chọn lựa.

Thượng đế, khách hàng, cái sướng nhât là được bủa vây bởi cac nhà cung câp cạnh tranh nhau, bởi lượng hàng hoá phong phú

Thay vì lệ thuộc vào 1 cái tên

dexom

Xe ba gác
Ở VN nó thành Vua không ngai rồi còn gì.

sakai_yo

Xe lăn
Cùng loại sữa tươi chẳng hạn, Vin bán đắt nhất. Ngoài ra còn hầm bà lằng bánh kẹo hay cốt dừa, nước mắm. Em là bà nội trợ nên e nắm giá nhu yếu phẩm rất chắc, hiếm khi e mua gì trong Vin. Tập giấy a4 bên ngoài 70k thì Vin 84K. Bịch giấy vs cũng đắt hơn bên ngoài 15k. Nhưng xh giờ nhiều ng giàu nên chả quan tâm tẹo chênh lệch làm gì, tiện là mua thôi nên Vin vẫn đông. E ít tiền nên đành phải so sánh, tiết kiệm đc đồng nào hay đồng đó

clicklacp

Xe buýt
Nhà Vin và ô tô em chưa trải nghiệm em không đánh giá.
Xe đạp điện Vin em đã thử và như lol em không ủng hộ.
Nhưng Vinmart thì em ủng hộ. Vì theo chuyên môn của em là nó rất OK ạ. Giá có thể hơi cao chút nhưng quan điểm hàng của nó đảm bảo. Tiện ích, tiện nghi mua sắm khá thoải mái. Em có thể ví dụ như cafe. Các cụ có thể uống cốc cafe 15k nhưng cũng có thể uống cafe 40-50k là bình thường. Đương nhiên 40-50k chất lượng khác, phục vụ khác, thậm chí cái ghế ngồi cũng khác.
Em thấy nhiều cụ anti hơi quá. Thứ nhất nó mới mở thì chắc chắn lỗ, quan trọng là tầm nhìn. Thứ hai, chẳng thằng nào muốn làm láo bị sập tiệm cả (nhất là khi bỏ một đống tiền). Thứ ba, nếu các cụ hay đi nước ngoài (không tính những cụ quá sành sỏi, mà đương nhiên là rất rất ít) thì lựa chọn tối ưu là vào cửa hàng chuỗi như kiêu V+. Vậy các cụ chọn để thằng nước ngoài như BigC bóp cổ mình hay mua đại ngoài chợ những thứ mà thực ra mình chẳng kiểm chứng được cái gì hơn ngoài việc giá có vẻ rẻ hơn?
Em không thích nhà Vin (và cũng không ở) nhưng rõ là nhờ nó mà các chung cư sau đó lấy đó như một chuẩn xây và chỗ đó không bị phân lô phá nát, thấy chợ V+ đắt hơn tí nhưng tiện, còn xe của nó ít ra là được kiểm chứng hơn là mua xe tầu bùng nhùng...
Tóm lại mỗi người 1 quan điểm, nhưng em muốn nhìn tích cực tí ạ (chém hơi nhiều sau ngày 1.4).

suslucky

Xe hơi
Phải công nhận giờ vin thâu tóm nhiều thật. đúng là lắm tiền muốn là đc

DIT

Xe điện
Cùng loại sữa tươi chẳng hạn, Vin bán đắt nhất. Ngoài ra còn hầm bà lằng bánh kẹo hay cốt dừa, nước mắm. Em là bà nội trợ nên e nắm giá nhu yếu phẩm rất chắc, hiếm khi e mua gì trong Vin. Tập giấy a4 bên ngoài 70k thì Vin 84K. Bịch giấy vs cũng đắt hơn bên ngoài 15k. Nhưng xh giờ nhiều ng giàu nên chả quan tâm tẹo chênh lệch làm gì, tiện là mua thôi nên Vin vẫn đông. E ít tiền nên đành phải so sánh, tiết kiệm đc đồng nào hay đồng đó
cụ thử vô circlek hay ministop mới biết đắt là ntn

acc1975

Xe tải
Chẳng khác gì bà bác em. Có cái cửa hàng nhỏ ở chợ bán đồ tạp hóa. Bên cạnh cũng có đứa bán như vậy. Thế là bà ra hỏi mua luôn. Giá thị trường 10, bà trả 12, thế là ok luôn. Trước cái bút còn xem bên cạnh nó bán 5 ngàn hay 5 ngàn rưỡi. Giờ bà bán 6 ngàn. Nói chung chỉ có người tiêu dùng là không có lợi