[CCCĐ] Vinpearl Hạ Long Bay

luchuy

Xe đạp
Cụ thớt không rướn thềm 70km nữa
Làm chuyến Vân Đồn - Cô Tô >:D<

believeyou

Xe máy
So với các bãi biển phía bắc thì biển ở Cửa Lò trong và sạch hơn. Đẹp về cảnh quan thì chưa bạn ạ. Chỉ nói nước biển thôi. Bạn có để í thấy nước biển bãi cháy có màu vàng giống màu vàng phù xa ko ?
bãi biển trong và sạch nhất miền bắc phải là ở Quan Lạn bạn à. Biển Bãi cháy thì phải 5 năm nữa mới sạch đẹp đc vì Sun Group đang làm công viên đại dương và Vincom đang làm Vinhomes đều là dự án lấn biển cả :D

Ông Cò

Xe buýt
Người OF
Dịch vụ và khu nghỉ ở đây tương đối ổn, rất phù hợp cho những gia đình có nhu cầu thực sự là ăn ngủ và bơi chứ vui chơi thì chả có gì. Vất vả cho ông nào nghiện thuốc lào mỗi lần lên cơn nghiện lại phải đi xuồng vào bờ rất lằng nhằng, mua điếu mang vào đảo thì hơi ngại vì sợ lễ tân họ nhắc nhở hơi xấu hổ :D

Túm lại nên thụ hưởng 1 lần ở đây cho biết, không nên nghỉ vào dịp những ngày lễ vì ngang máy chém khoảng 5-6 triệu/người/ngày bao gồm ăn 3 bữa.

Vickey333

Xe đạp
Nói thật với cụ em giờ cứ nhìn thấy tàu thuyền là sợ mặc dù rất muốn leo lên. Ra Hạ Long em toàn chạy xe từ bên Bãi Cháy sang Hòn Gai và ngược lại @-)@-)@-)
Mình nói thật chứ dân Việt Nam mình kì quá,đi tàu thuyền,cano mà mặc áo phao thì y như là kẻ khác người trong khi nó chính là thứ quan trọng cứu mạng mình nếu có sự cố

mailam

Xe máy
chụp ảnh ở trên cao mà nhìn đẹp quá cụ ạ. cụ có kinh phí thì khám phá hết ở đấy đi. thỏa sức vui chơi

Hulk

Xe tăng
E giờ đọc mới biết khu này. Trước có đi Vinpearl Nha Trang 1 lần lâu rồi. Tks bác chủ thread nhé, bài review rất đầy đủ thông tin chỉ dẫn đúng chất phượt tripadvisor.

kt05

Xe máy
Giá phòng bây giờ phải bao gồm ăn 3 bữa rồi chứ nhỉ

TBLB2011

Xe tải
ở đây chỉ tắm bể bơi, bãi tắm toàn bùn. Em vừa đi về cuối tháng 6.

Hà Quang Hưng Auto

[Tịch thu bằng lái]
Buffet sáng ở Vinpearl chỉ đa dạng ở các loại bánh ngọt,trái cây,nướng uống chứ các món chính không nhiều,không khác gì các khách sạn 3,4 sao,hàng ngày thì chỉ đồi 2,3 món thôi.Nhà hàng thì khá đẹp,view hồ bơi và Vịnh nhưng khá thấp,lúc đầu mình tưởng nhà hàng phải ở trên khu vực cao nhất chứ.

Ăn sáng xong,theo kế hoạch ra tham quan Vịnh,nhưng do ăn nhiều quá đâm ra buồn ngủ,lên phòng ngủ từ 8h sáng - 11h vẫn còn buồn ngủ nhưng nếu cứ ngủ thì lỡ cơ hôi tham quan Vịnh Hạ Long,ráng dậy tắm rửa rồi đi bộ ra bến tàu chỉ cách 300m

Công việc đầu tiên là mua vé.Vé khá đắt nhé,120k/người,đó là phí tham quan Vịnh,các bạn còn phải trả phí đi tàu 150k/người cho tuyến 4h và 200k/cho tuyến 6h + vé vào các hang động khoảng 50k/ng + chèo thuyền kayak 120k/người.Sơ sơ chúng ta sẽ tốn 450k-500k cho buổi tham quan Vịnh.Vô mua vé,nhân viên bán vé không thèm ngước mặt lên nhìn là bán vé cho ai luôn,chỉ đưa tay lấy tiền,xé vé,thối tiền,xong.Du lịch Hạ Long vậy đấy.Cái nữa là các bạn phải qua cò,nói thật mình không thích cò này nọ nhưng không có họ mình không biết đường đầu mà mò.Các bạn phải mua vé tham quan xong.soát vé mới tiếp xúc được với các thuyền.Trong khi trên bờ cò sẽ ra giá và hướng dẫn chi tiết và sắp xếp cho bạn,dù mình biết là giá đó có thể cao hơn so với nhà thuyền.Ngành chức năng du lịch Hạ Long nên xem lại để hợp lí hơn cho du khách.Ah nếu bạn đi đông có thể thuê trọn thyền với giá khoảng 1,2tr - 1,5tr

Mình dc ghép lên tàu của 4 người Trung Quốc thuê trọn tàu,nhà thuyền gian lận tụi nó nên đưa mình lên thêm.Lợi cái là ít người ,dễ dàng ngắm và chụp hình Vịnh, hại cái là thuyền vậy là lừa ng ta,và ng ta đi chủ yếu nhậu nhẹt,ngắm cảnh,không ghé đâu cả.Mình không đồng ý với nhà thuyền vì mình đi du lịch mình cần tham quan những điểm trong tuyến.Anh lái thuyền nói với mình 1 câu mà mình thấy đã hạ rất thấp người Việt,anh ta nói: Em không có quyền.

Mình rất bực,mình đi theo tuyến đàng hoàng chứ có đòi hỏi gì đâu,cái sai của ông là ghép thêm tôi vô,chẳng lẽ ông xem trọng người Trung Quốc hơn ah.Thật tình mình nghĩ trong đầu nếu tàu không ghé các điểm như hang Luồn,động Thiên Cung thì khi về bến mình sẽ phản ánh với Ban Quản Lý bến tàu ngay lập tức.Và rồi anh phiên dịch dàn xếp để tụi mình có thể ghé các điểm mình thích.4 vị khách Trung Quốc họ cũng rất dễ chịu,lịch sự,họ là 4 người cùng học chung,và làm ăn chung khá thành đạt,sang đây mua gỗ và sẵn tham quan,họ không có gì phải phàn nàn cả chỉ là do mục đích của họ khác với mình.Họ mời mình ăn uống,nhậu chung và chụp hình rất nhiều,1 cái vui trong chuyến đi,nhưng lại buồn người Việt Nam.

Tàu lênh đênh qua các hòn đảo đá của Vịnh,đặc biệt là hòn Trống Mái biểu tượng của Hạ Long

Đến khu vực Hang Luồn,các bạn sẽ dc xuống bến mua vé và thuê thuyền tham quan,có 2 loại,thuyền có người chèo chở mình đi và thuyền kayak,kayak mình tự chèo thú vị hơn.Dù không biết chèo nhưng khoảng 5p làm wen là bạn sẽ biết cách chèo.Không khó

Bạn không nên bỏ qua điểm này vì chèo thuyền vào hang rất thú vị,hang rất mát,chương trình Cuộc Đua Kì Thú 2015 cũng có 1 thử thách chèo thuyền ở đây

Điểm đến tiếp theo là động Thiên Cung

Động này rất đẹp,màu sắc rực rỡ,du khách đa phần khách Tây chứ không nhiều khách Trung Quốc như trong Bãi Cháy

Tham quan xong cũng đã 16h,tàu quay về bến kết thúc chuyến đi.Mình về resort bơi đến tối ăn uốn rồi ngủ cho đã đến sáng hôm sau,ăn sáng rối ra bến xe vế.

Nếu bạn vào Hà Nội thì xuống xe ở đầu đường Hoàng Quốc Việt(gần Bộ Công An) còn ra sân bay luôn thì kêu xe cho xuống cái khu vực mình đánh dấu phía trên để ra sân bay gần nhất.Từ đó ra sân bay thì bạn có thể đi taxi và xe buýt công công chỉ 8k.Xe buýt công cộng đoạn từ Sân bay đến Mê Linh Plaza và ngược lại đều vắng khách nên rất thoải mái,còn từ Mê Linh Plaza vào Hà Nội và từ Hà Nội đến Mê Linh Plaza thì rất đông do các bạn sinh viên đi học rất nhiều,họ tới trước Mê Linh Plaza là xuống gần hết xe

Kết: Vịnh Hạ Long là 1 nơi hiếm có mà thiên nhiên ban tặng cho đất nước chúng ta,khai thác du lịch là tất yếu nhưng phải khai thác sao cho hợp lí để du khách có 1 kì nghỉ tuyệt và còn quay trở lại hoặc giới thiệu nhiều người khác đến.Đừng nên chặt chém hay hách dịch với du khách.

Đánh giá Vinpearl Hạ Long Bay là 1 nơi sang trọng,đẹp,rất nhiều triển vọng bởi có được vị trí quá lí tưởng trên Vịnh.Tuy nhiên giá phòng quá cao,nếu không khuyến mãi thì 1đêm 3tr không có ăn trưa và tối thì cao hơn Vinpearl Nha Trang,bữa sáng chưa thật sự phong phú so với tầm vóc resort,phòng không cách âm tốt,trong phòng mà nghe rõ âm thâm ồn ào ngoài sảnh.Phải có thêm các dịch vụ vui chơi miễn phí cho khách lưu trú như chèo thuyền,...[/B
Đẹp quá
em đi Hạ Long mà say quá ở khách sạn rồi về thôi không đi đâu được

Vickey333

Xe đạp
Ra đê thì xác định 18+ rồi

911mobile

Xe hơi
cụ nào đi cô tô thấy đẹp hơn

David_nguyen283

Xe hơi
Cụ chủ review kỹ quá. Hôm bữa em cũng tranh thủ lái xe xuống dưới đó chơi mà không ở Vinpearl Hạ Long, lại chọn ở Novotel Hạ Long. Nói thật với các cụ là mang tiếng khách sạn 4 sao mà chán, cạch luôn đến già. Lần sau đi chắc em cũng nghỉ ở Vinpearl Hạ Long xem thế nào.