[Funland] Vinsmart bee

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Cụ mua Samsung Galaxy A10 có phải hơn không. Nhìn xấu òm.

Ct.Thang

Xe tăng
Ủng hộ cụ chủ với tinh thần như cụ chia sẻ!

QuangSunlight

Xe điện
Cái này chạy android go nên 1gb ram vẫn mượt .
Dùng làm cục phát 3g , cài ví đt momo , mocha ... ngon choét .
Em chỉ ko thích cái vos thôi , chỉ sợ data cá nhân lại bị âm thầm sync về máy chủ lạ :)

Civic to Merc.

Xe container
Em chỉ ko thích cái vos thôi , chỉ sợ data cá nhân lại bị âm thầm sync về máy chủ lạ :)
Vừng biết thông tin thế e sẽ dùng ở cấp độ hợp lý. Nói chung là 1 đt sơ cua e thấy nó mỏng nhẹ và vẫn đẹp, còn dùng hy vọng ko lỗi hay trục trặc nhưng có bảo hành 18 tháng thì hết 18 tháng hỏng cũng đc rồi cụ ơi :D. Tạm thời hài lòng về hiển thị của nó.

Tiger Hunter

Xe container
Ram phải tối thiểu 4Gb thì mới dùng đc vài năm, chứ 1G thì chỉ để làm mô hình qc cho a Vượn thôi :))
Máy em 4Gb mà sau khi nghe nó gạ ngon ngọt bấm đồng ý nâng cấp hđh phát mà thấy ân hận luôn, nhưng mà đã muộn.. =))

QuangSunlight

Xe điện
Vừng biết thông tin thế e sẽ dùng ở cấp độ hợp lý. Nói chung là 1 đt sơ cua e thấy nó mỏng nhẹ và vẫn đẹp, còn dùng hy vọng ko lỗi hay trục trặc nhưng có bảo hành 18 tháng thì hết 18 tháng hỏng cũng đc rồi cụ ơi :D. Tạm thời hài lòng về hiển thị của nó.
Cái asus l1 có 1tr5 mà 2gb ram rồi , lại có camera kép nữa . sợ em bee này ko cạnh tranh nổi cụ ạ

Tiger Hunter

Xe container
Các cụ toàn chém ẩu. Con này nó dùng android Go với cấu hình trên thì dùng mượt mà các tác vụ nghe gọi, nhắn tin cơ bản. Các phần mềm khác nên dùng bản lite cho mượt như: facebook lite, messenger lite... chốt lại máy sơ cua, giá rẻ thì chọn mấy con kiểu Android Go này là phù hợp.
Lúc đầu dùng thì mượt, nhưng vài hôm sau nó khuyên upgrade hđh. Nâng cấp xog nó chiếm mịa hết ram thế là lag giật như điên.. muốn downgrade mà ko đc. Đó là cơ hội để mua cái mới "cao hơn 1 tí".. =))

Nha Trang 1

Xe hơi
Đằng nào chẳng mua thiết kế và thuê nó gia công sao không làm còn top đầu ấy về bán, mua làm gì mấy còn này về dùng thì dởm lại bị dân mạng nó nói kháy cho. Hay thiết kế này là do mua thiết kế con life nó tặng free cho nên dùng cho đỡ tiếc của nhỉ

duongbinh07

Xe điện
Máy tầm này LTE Cat thấp, có phát wifi lại thì tốc độ cũng khá chậm.
Ko phải máy nào cắm Sim 4G cũng phát tốc độ như nhau.
Cụ xem cái LTE Cat mấy cho em nhé.

wild nature

Xe điện
Có 1 dạo em ra TGDĐ mua con điện thoại chống cháy, nghe mấy em nhân viên xui dại mua con Itel 1516plus Ram 1G, nhưng thấy pin 5000 mah nên mua, được vài ngày vứt cmn vào ngăn kéo vì chậm kinh khủng. Đúng là Android mà Ram 1G thì chỉ nghe gọi, không làm đuocj gì khác
Công nhận nhìn nó load khi dùng app vì muốn vứt cmn máy đi. Để nghe gọi nên dùng cục gạch lại an toàn tk pin .

zonda82

Xe container
Ủng hộ sản phẩm VN.

Go on

Xe điện
Giờ vẫn còn đt ram 1g nhỉ, cái này chỉ nghe gọi chứ có nhu cầu khác thì chắc nó tràn ram suốt

Go on

Xe điện
Các cụ toàn chém ẩu. Con này nó dùng android Go với cấu hình trên thì dùng mượt mà các tác vụ nghe gọi, nhắn tin cơ bản. Các phần mềm khác nên dùng bản lite cho mượt như: facebook lite, messenger lite... chốt lại máy sơ cua, giá rẻ thì chọn mấy con kiểu Android Go này là phù hợp.
Em quên mất cái android Go này, đúng là nó nhẹ nhàng hơn lọai ko Go nhiều nên ram 1g vẫn tải đc.

Go on

Xe điện
Iu nước hơn trịu là rẻ rồi. Công nhận vãi lái phết. Ông VN nền IT không biết xếp hàng thứ bao nhiêu mà hết bê OS rồi giờ vê OS trong khi thằng hờ way làm mãi con đít đỏ OS éo xong.
Em thấy khác nhau, bos và vos là andoid tùy biến nên đơn giản hơn nhiều, còn đít đỏ os là hệ điều hành khác android của huawei, do nó ko đc dùng play store nên phức tạp hơn nhiều mà

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Ủng hộ Vova, e mua cái trải nghiệm.
Cảm nhận ban đầu: Rất mỏng, rất nhẹ và hình thức đẹp.
Ko phải là dân công nghệ mà chỉ trải nghiệm ng dùng. E đang khỏi động máy. Phải nói rất nhanh với 1 đt có ram 1gb, rom 16gb.
Cam sau 8mp, trc 5mp
2 sim như ai :)

Sd vài hôm report tiếp. Giá hơn tr3 bèo cho 1 đt dự phòng :)

Thấy chữ VOS chắc là hệ đh của vinsmart và chữ Việt, bảo hành 18 tháng là ok rồi :P

3tr mà cấu hình như thế này, thì quá là không nên mua đâu c, trải nghiệm chơi rồi thanh lý lỗ cũng được. Chứ giá 2 củ 5 đã mua được hàng ngon hơn nhiều rồi. Vfi đều là smt giá rẻ cả, thì mua đắt hơn làm gì. Nokia ngon hơn nhiều: 32GB, 6inch, 3GB Ram, vân tay đầu đủ, bảo hành ngôn, dùng android one chính chru google.

trinhnfs

Xe buýt
Website
www.sohoa.app
Về cái máy tính, máy điện thoại nói chung, có nhiều cụ nghĩ là chỉ nghe - gọi cần ko dùng gì, cần gì ram cao, và ko hiểu tại sao đùng 1 cái nó chậm như rùa, lỗi " mà có vào trang web sẽ nào đâu". Em xin chia sẻ như này:

1. Mới dùng thì chưa sinh ra bộ nhớ đệm, rác, file lỗi nên nó nhanh; thời gian sau nó sinh ra 1 đống, chiếm bộ nhớ vỡ mặt nên chậm như rùa.
2. Hệ thống nó tự cập nhật những thứ rất vớ vẩn - thằng LG nó là điển hình - mk cài 1 đống app ứng dụng nhé - các thứ mà ko ai biết nó là cái gì chứ đến chuyện sử dụng, rồi bí mật gửi thông tin này nọ về nơi cần - và khi cài đặt phần mềm các cụ ( hoặc nó) đã tích vào " tôi chấp nhận mọi điều khoản này" - nên *** cãi nhau được.
3. Dần dần bảo mật và chống bảo mật nó lên mới - tinh vi xảo quyệt, phương thức mới - máy các cụ OS vẫn thế - nên chỉ cần vào 1 trang web hoặc app nào đó là dính - đúng ra os mới nó cập nhật vá lỗi, mà máy các cụ os cũ ko cập nhật vì phần cứng yếu xìu ko được - thế nên máy thành cái trạm truyền vi rus.

Đến gian đoạn chip bây h, quan tâm đến RAM và bộ xử lý video là chính - chip CPU ko quá quan trọng.

giangha2k3

Xe tăng
Vô lý nhỉ, em thấy Vinsmart có loại cấu hình cao hơn con này ở tất cả các thể loại ram, rom, camera....mà giá cũng chỉ tầm 2 củ rưỡi thôi, con này sao đắt vậy ta?

HiFive

Xe tải
được 2-3 tháng là chậm rì rì luôn ạ, em thưởng cho thằng cháu đạt giải HSG ban đầu còn háo hức giờ nó đang đòi trả về kia kìa