Vios 2013 màu bạc nên lắp cảm biến lùi hãng nào?

hungstarwar

Xe tải
Xe em Vios màu bạc, đang có nhu cầu lắp bộ cảm biến 4 mắt cho yên tâm khi lùi.
Lúc đầu định lắp bộ Lifepro 1 cam +1 mắt cảm biến + 1 màn hình nhưng anh em nói loại đấy có 1 mắt nên góc cảm biến của nó không bao quát hết.
Em định chuyển sang loại Steelmate 4 mắt có màn hình nhỏ báo khoảng cách.
Hôm nay em đi lắp cảm biến lùi, đến lúc khui 1 đống hộp ra thì toàn màu đen, màu trắng, màu vàng cát,.... Và chị chủ bảo là hàng Steelmate không có màu bạc đâu !
Chả có nhẽ màu bạc là màu của nhiều xe oto chạy trên đường nhất mà nhà sản xuất lại không có màu bạc????

Nhà cháu mở rộng phạm vi thương hiệu của cảm biến lùi, hãng nào có hàng tốt, có màn hình nhỏ báo cự ly, mong được các cụ tư vấn nên lắp loại nào? Giá thành từ 1 củ đến trên 1 củ ợ!

Cụ nào bán hàng cho nhà cháu xin mấy cái ảnh chụp thực tế ợ!
Thanks các cụ!

Chỉnh sửa cuối:

HNCExpress

Xe tải
Em thấy cảm biến lùi của Camry, Altis, Innova... nói chung là cái loại theo xe từ nhà máy sản xuất ấy là tốt. Chứ mấy cái đồ lắp bên ngoài toàn hàng tàu nhái vớ vỉn thôi. Chất lượng phọt phẹt lắm. Vios ko có cảm biến lùi bác thử hỏi mua bộ cảm biến của Camry hoặc Altis trong hãng rồi lắp sang Vios xem có đc ko ? Em nghĩ là ok

hieutd2

Xe tăng
Sơn lại màu bạc trước khi lắp cụ nhé, thao tác cực đơn giản và thẩm mỹ cao. Chỗ cụ lắp ko sơn thì e giới thiệu cụ qua chỗ mr Đức nội thất an dương 89 le văn lương 0985095555 bảo hội Venza giới thiệu. Cụ muốn cảm biến màu gì cũng có

hungstarwar

Xe tải
Em thấy cảm biến lùi của Camry, Altis, Innova... nói chung là cái loại theo xe từ nhà máy sản xuất ấy là tốt. Chứ mấy cái đồ lắp bên ngoài toàn hàng tàu nhái vớ vỉn thôi. Chất lượng phọt phẹt lắm. Vios ko có cảm biến lùi bác thử hỏi mua bộ cảm biến của Camry hoặc Altis trong hãng rồi lắp sang Vios xem có đc ko ? Em nghĩ là ok
Thanks cụ
Nhưng giá hãng chát lắm, với lại không có báo cự ly cụ ợ

hoang chinh

Xe điện
Như Cụ nói thì báo lùi lắp thêm thì loại tốt nhất & chuẩn nhất là Steel mate là tốt nhất ạ . Loại 4 mắt màu bạc thì nhiều vô kể ạ. Giá giao động từ 1,2> 1,5 triệu ạ.

LongThinhTech2

Xe điện
Steelmate có cảm biến màu bạc mà cụ, cụ xem loại này xem có ưng ko ạ..?

Chỉnh sửa cuối:

aston_martin123

Xe tăng
Sơn lại màu bạc trước khi lắp cụ nhé, thao tác cực đơn giản và thẩm mỹ cao. Chỗ cụ lắp ko sơn thì e giới thiệu cụ qua chỗ mr Đức nội thất an dương 89 le văn lương 0985095555 bảo hội Venza giới thiệu. Cụ muốn cảm biến màu gì cũng có
bác cập nhập thông tin châm thế? của hàng chuyển qua 81 rồi bác nhé, rông hơn chỗ cũ nhiều. vừa đi thái về xong chẳng biết có quà gì mang về không.

Morning 15a

Xe điện
e thấy cảm biến theo xe nó to hơn :D ko biết nó tốt hơn ko chứ cảm biến lắp ngoài đầy , chả biết loại nào dùng đc ?

hungstarwar

Xe tải
bác cập nhập thông tin châm thế? của hàng chuyển qua 81 rồi bác nhé, rông hơn chỗ cũ nhiều. vừa đi thái về xong chẳng biết có quà gì mang về không.
Cụ thể thì đấy là cửa hàng nội thất oto tên là gì ạ? Cho em xin cái số xi ca lô với, cửa hàng đấy có trang web hay thớt trên này không ợ?
Cháu hỏi cái cửa hàng cháu lắp hụt thì bảo là mắt cảm biến không dc sơn, vì sơn vào sẽ làm kém cảm ứng, ko biết có đúng ko?

nhimkute

Xe buýt
Cháu hỏi cái cửa hàng cháu lắp hụt thì bảo là mắt cảm biến không dc sơn, vì sơn vào sẽ làm kém cảm ứng, ko biết có đúng ko?
Cảm biến lùi dùng sóng siêu âm, em nghĩ là không bị ảnh hưởng bởi sơn. Xung quanh nhà em có mấy con xe xanh choét với cả hồng lòe loẹt có cảm biến đồng màu, loại đấy kiểu gì cũng là sơn lên chứ nguyên bản làm gì có màu dị thế :D

aston_martin123

Xe tăng
Cụ thể thì đấy là cửa hàng nội thất oto tên là gì ạ? Cho em xin cái số xi ca lô với, cửa hàng đấy có trang web hay thớt trên này không ợ?
Nội thất AN DƯƠNG cụ ạ, 81 Lê Văn Lương, ở đấy mạnh về đầu đĩa( bảo hành 3 năm so với 1 năm ở nơi khác).
Cụ ra đấy thì đừng bảo là hội venza giới thiệu, hội venza toàn người nhiều tiền, cụ nói thế ra đấy bị chém đẹp đấy :P( em fun thôi nhé)
hoặc cụ bảo chỗ anh Hải đi con cdx giới thiệu ra la ông ý biết ngay.
Cảm biến lùi sơn được cụ ạ, cụ cứ ra đấy mà lắp, bộ 4 mắt chỉ tầm 800k thôi( bao gồm công lắp đặt, không bao gồm Tiền sơn)
Trước ông ý chỉ làm về nội thất, bây giờ làm thêm về lốp, lazang, acquy nên đang làm lại web. Tên và số đt của ông ý thì bác hieutd2 đưa rồi đấy ạ.
Nếu cần thì bác có thể alo trước cho em theo số 0936683272 em gọi trước cho ông ý trước khi bác ra

LaunchTech

Xe máy
Xe em Vios màu bạc, đang có nhu cầu lắp bộ cảm biến 4 mắt cho yên tâm khi lùi.
Lúc đầu định lắp bộ Lifepro 1 cam +1 mắt cảm biến + 1 màn hình nhưng anh em nói loại đấy có 1 mắt nên góc cảm biến của nó không bao quát hết.
Em định chuyển sang loại Steelmate 4 mắt có màn hình nhỏ báo khoảng cách.
Hôm nay em đi lắp cảm biến lùi, đến lúc khui 1 đống hộp ra thì toàn màu đen, màu trắng, màu vàng cát,.... Và chị chủ bảo là hàng Steelmate không có màu bạc đâu !
Chả có nhẽ màu bạc là màu của nhiều xe oto chạy trên đường nhất mà nhà sản xuất lại không có màu bạc????

Nhà cháu mở rộng phạm vi thương hiệu của cảm biến lùi, hãng nào có hàng tốt, có màn hình nhỏ báo cự ly, mong được các cụ tư vấn nên lắp loại nào? Giá thành từ 1 củ đến trên 1 củ ợ!

Cụ nào bán hàng cho nhà cháu xin mấy cái ảnh chụp thực tế ợ!
Thanks các cụ!
01 vote cho steelmate

volga-lada

Xe tải
Cụ tham khảo cho em cái này nhá: Báo lùi 6 mắt steelmate 3886

Chi tiết sản phẩm mời cụ tham khảo tại đây:
Thật tiếc là bên em không còn màu bạc cho cụ
EM cũng chơi bộ này, hơn 2 năm rồi chưa vấn đề gì. Dùng tiện vô cùng, nhưng chỉ bực cái là khi lùi có con khựa cái nó ngồi trong đấy hét điếc tai quá mà chả hiểu gì, nhất là khi lùi cố. Hay là có chửi mình nhỉ?

ecstasy

Xe buýt
108 Nghĩa Tân kéo dài - Cầu Giấy - Hà Nội
EM cũng chơi bộ này, hơn 2 năm rồi chưa vấn đề gì. Dùng tiện vô cùng, nhưng chỉ bực cái là khi lùi có con khựa cái nó ngồi trong đấy hét điếc tai quá mà chả hiểu gì, nhất là khi lùi cố. Hay là có chửi mình nhỉ?
cái đấy tắt được mà cụ ơi

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Mời cụ qua em, còn 1 bộ mobis Korea hịn đúng màu bạc luôn, hôm kia em cũng mới lắp cho 1 em Vios. Bộ của em 3 chân, chỉ báo = âm thanh thôi nhé, được cái hàng chuẩn và lắp vào thì nhìn như là hàng theo xe luôn...

nhimkute

Xe buýt
Hehe cái này tắt được mà cụ. Mà em nhớ bộ 6 mắt còn chuyển được sang English thay cho tiếng Trung Của cơ, nhưng nếu cụ không thích nghe thì tắt béng đi cho lành

Morning 15a

Xe điện
Mời cụ qua em, còn 1 bộ mobis Korea hịn đúng màu bạc luôn, hôm kia em cũng mới lắp cho 1 em Vios. Bộ của em 3 chân, chỉ báo = âm thanh thôi nhé, được cái hàng chuẩn và lắp vào thì nhìn như là hàng theo xe luôn...
Hịn là e thích. Cụ cho e xem ảnh cái mắt cảm biến cái, có khác thằng tq ko hả cụ?

LongThinhTech2

Xe điện
Cụ có thể tắt được tiếng của cô Tàu khựa ấy đi chỉ để lại tiếng "Tit-Tit" cho vui tai thôi. Cụ rảnh khi nào qua bên em chỉnh lại cho, cái này nhanh mà :D

tiensydien

Xe buýt
NỘI THẤT Ô TÔ TÂN HỘI.số6 cầu dậu linh đàm. 094511
Cụ chủ làm bộ cảm biến liền camera thì hết chê .
khi cụ vào số lùi nhìn cam và khi vô tình cảm biến sẽ nhắc cụ. Cẩn thận không xước sơn.
vậy là cụ cứ mái thoải lùi nhé.
em tư vấn miễn phi cụ cứ nghe dại em đê.