Đánh giá Vios G 2020

Kim Duơng

Xe đạp
Cụ mà mua Vios thì k còn hối tiếc được đâu, em cũng đang chạy các dòng rồi, em làm xe cũ nhiều dòng xe đi liên tục thì thấy Vios nó thật sự ổn định tiết kiệm mà nhất là 2020 Option tới nóc chả thiếu cái gì nữa. Xăng thì ăn ít nhất trong toàn bộ dòng xe. xe thì rộng điều hòa thì lạnh sâu.Lái trong phố động cơ 1.5 thì thoải mái cơ bản là dư thừa, vận hành thì nếu thực sự chạy cao tốc cụ mới thấy Vios tua máy cực thấp xe chạy ổn định. Xăng thì ăn k xe nào ăn ít bằng,
Cụ mà so Vios mới với Altis 2016 thì Vios mới chạy cách âm tốt hơn Altis 2016 đấy ạ, an toàn hơn Altis khá nhiều. nếu mua Altis thì phải mua cái đời có Cân bằng điện tử thì mới hơn Vios 2020 được. Cụ cứ qua lái thử Vios đi rồi cảm nhận. Cụ 88 trẻ mua Vios về độ đẽo tí là lại Ok ngay k bị già. Em 9x còn đang đi Vios đc, cơ bản phải độ đẽo mấy thứ dán vài cái Tem là ngon ngay.
cụ có cần lái thử thì qua đại lý e có xe lái thử cho cụ ạ. Altis 2016 cũ em cũng đang có 1 con cụ cần có thể lái thử luôn
Cụ cho em sđt đi có gì qua đc em alo ạ.

thonghia

Xe tải
Cụ mà mua Vios thì k còn hối tiếc được đâu, em cũng đang chạy các dòng rồi, em làm xe cũ nhiều dòng xe đi liên tục thì thấy Vios nó thật sự ổn định tiết kiệm mà nhất là 2020 Option tới nóc chả thiếu cái gì nữa. Xăng thì ăn ít nhất trong toàn bộ dòng xe. xe thì rộng điều hòa thì lạnh sâu.Lái trong phố động cơ 1.5 thì thoải mái cơ bản là dư thừa, vận hành thì nếu thực sự chạy cao tốc cụ mới thấy Vios tua máy cực thấp xe chạy ổn định. Xăng thì ăn k xe nào ăn ít bằng,
Cụ mà so Vios mới với Altis 2016 thì Vios mới chạy cách âm tốt hơn Altis 2016 đấy ạ, an toàn hơn Altis khá nhiều. nếu mua Altis thì phải mua cái đời có Cân bằng điện tử thì mới hơn Vios 2020 được. Cụ cứ qua lái thử Vios đi rồi cảm nhận. Cụ 88 trẻ mua Vios về độ đẽo tí là lại Ok ngay k bị già. Em 9x còn đang đi Vios đc, cơ bản phải độ đẽo mấy thứ dán vài cái Tem là ngon ngay.
cụ có cần lái thử thì qua đại lý e có xe lái thử cho cụ ạ. Altis 2016 cũ em cũng đang có 1 con cụ cần có thể lái thử luôn
Cụ cho tôi hỏi xe Altis thì bắt đầu đời nào có Esp và loại 1.8G có ESP không

tuanliv0912

Xe đạp
Em 32 tuổi mua xe lần đầu, vừa để đi làm vừa đi về quê nội ngoại( đều ở ngoại thành, nội cách 50 km, quê vợ cách 120km). Em cũng đã xem và tham khảo rất kĩ, đã nhắm con Vios G CVT 2020 bản màu đen( do em sn 88 mệnh Mộc, vợ em 96 mệnh Thuỷ). Bác nào đã và đang sử dụng cho em xin ít kinh nghiệm và đánh giá của bản G 2020 này ( cảm giác lái đường phố, đường dài, khả năng vận hành, tiêu hao nhiên liệu...vv). Tại với ngân sách này em hơi phân vân con Altis 2015-2016 ( cả nhà em toàn dùng hãng Honda, mình em chơi 1 kiểu 😅😅😅). Em đội ơn các bác ạ!

Bác giống em. E cũng đang tham khảo Vios bản G2020 . Mà đang lăn tăn vì tài chính mới có 400.

OmegaO9

Xe container
Người OF
Cụ cho tôi hỏi xe Altis thì bắt đầu đời nào có Esp và loại 1.8G có ESP không
Corolla Altis phiên bản 2015-2016 thì chỉ có VSC trên bản 2.0, còn bản các phiên bản 1.8 từ tháng 10/2018,phiên bản cải tiến, đều đã được trang bị ổn định điện tử cụ ạ.

Matizcoi

Xe cút kít
Chưa bao giờ va vào xe cũ thì tốt nhất là mua xe mới của Toyota là chuẩn bài, vì sao thì 10 năm sau sẽ có câu trả lời =))

Hoangkh

Xe tải
Ý em là lái đường dài ngồi có mỏi ko ấy ạ! Thì cùng tầm giá con Altis cũ nó ở phân khúc ngon hơn nên hơi phân vân ạ. Chắc em chốt con mới cho lành và nhàn thân bác ạ.
Vios thì có gì mà phải nghĩ, cứ ra thẳng hãng rồi hỏi giá khuyến mại full mà quất thôi. Đi xa mà thấy mỏi thì là do ghế ngồi chứ đâu phải tại cái xe. Mà đi mấy tiếng mỏi thì cũng nên nghỉ cho tỉnh táo. Xe cũ hay xe mới thì là lựa chọn mỗi người. Theo e là xe đầu tiên cứ phang xe mới, xe thứ 2 mới nên lấy xe lướt.

Kim Duơng

Xe đạp
Vios thì có gì mà phải nghĩ, cứ ra thẳng hãng rồi hỏi giá khuyến mại full mà quất thôi. Đi xa mà thấy mỏi thì là do ghế ngồi chứ đâu phải tại cái xe. Mà đi mấy tiếng mỏi thì cũng nên nghỉ cho tỉnh táo. Xe cũ hay xe mới thì là lựa chọn mỗi người. Theo e là xe đầu tiên cứ phang xe mới, xe thứ 2 mới nên lấy xe lướt.
Thanks bác ạ.

trungvivu

Xe đạp
Vios 2020 thì ngon tiết kiệm xăng nhất rồi, e cũng đang ngâm cứu xe mới mà ko biết nên chọn bán tải hay sedan.

Hoangkh

Xe tải
Vios 2020 thì ngon tiết kiệm xăng nhất rồi, e cũng đang ngâm cứu xe mới mà ko biết nên chọn bán tải hay sedan.
Suy nghĩ mục đích sử dụng và đường sá bác ơi. Nếu ko cần dùng nhiều đến chở đồ đạc, hàng hóa các thứ thì cứ quất sedan đi cho êm, lại nhẹ nhàng. Thiên hạ 10 ng mua bán tải thì đến 7 người là vì ko có tiền mua SUV nên quất con bán tải thôi, đi cái xe dc mỗi ng lái sướng còn mấy ng ngồi sau đau lưng cũng mất cả vui.
Ví cả dg nhà bác hay ngập lụt thì mua loại CUV nhỏ cũng hơn là mua bán tải.

trungvivu

Xe đạp
Cũng bởi vậy nên mới phân vân nè bác. Mà e ở miền núi đèo dốc nhiều chắc có lẽ mua bán tải thôi chứ suv thì nhiều lúa quá.

Kim Duơng

Xe đạp
Suy nghĩ mục đích sử dụng và đường sá bác ơi. Nếu ko cần dùng nhiều đến chở đồ đạc, hàng hóa các thứ thì cứ quất sedan đi cho êm, lại nhẹ nhàng. Thiên hạ 10 ng mua bán tải thì đến 7 người là vì ko có tiền mua SUV nên quất con bán tải thôi, đi cái xe dc mỗi ng lái sướng còn mấy ng ngồi sau đau lưng cũng mất cả vui.
Ví cả dg nhà bác hay ngập lụt thì mua loại CUV nhỏ cũng hơn là mua bán tải.
Em ko có tí suy nghĩ nào về bán tải bác ạ! Đi như cưỡi ngựa ấy ạ!