[Funland] Vision ngáo giá lên hơn 50 triệu gần 60 triệu, vì sao?

Đại tướng Alo

Xe điện
mình thấy con SH mà trên 100 củ thì đúng là chỉ có VN
có dịp sang Pháp, xe SH người ta chỉ dùng đi gom rác sinh hoạt
Bên Ý chứ cụ, xe SH để trang bị cho nhân viên đi dạo phố hót mứt chó....:))
Ở Pháp, em chỉ thấy họ đi các dòng xe scooter phân khối lớn của Yamaha, BMW...

haiyen1012

Xe điện

cusao

Xe lăn
gom rác chưa chắc nhưng bên Ý nó đi giao Pizza và chở đồ là có thật. Xe thời trang của Ý nó là Vespa cơ =))
Thì mình cũng đầy xe Mẹc, xe Range chở đồ đấy thôi ?
Khi người ta có phương tiện thì người ta muốn dùng vào mục đích gì là quyền cá nhân của họ.
Nhưng nếu ai đó có nhìn thấy vài trường hợp bèn vội vàng kết luận là loại phương tiện đó CHỈ DÙNG vào việc đó là hoàn toàn võ đoán và phóng đại để nhấn mạnh ý kiến của mình mà thôi !

bspvietnam

Xe tăng
Website
lebiz.net
Các cụ ngồi đây than vãn với nhau không thể kéo giá xe xuống được đâu, 1 là kêu lên Hiệp hội bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng, 2 là tự thể hiện thái độ của mình bằng cách chuyển sang giải pháp khác. Chừng nào Cầu còn cao, thì giá vẫn tăng.

cusao

Xe lăn
Các cụ ngồi đây than vãn với nhau không thể kéo giá xe xuống được đâu, 1 là kêu lên Hiệp hội bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng, 2 là tự thể hiện thái độ của mình bằng cách chuyển sang giải pháp khác. Chừng nào Cầu còn cao, thì giá vẫn tăng.
Em hoàn toàn đồng ý với ý kiến của bác.
Ở khía cạnh khác , bác có đề cập đến Hiệp hội bảo vệ người tiêu dùng thì ta cũng cần xem xét lại tư cách của Hội sau vụ Hội sẵn sàng bán đứt danh tiếng cho Masan để phục vụ cho cuộc chiến với nước mắm truyền thống.

bspvietnam

Xe tăng
Website
lebiz.net
Vâng, em còn thấy có rất nhiều hội để BẢO VỆ quyền lợi của nhiều đối tượng trong xã hội. nhưng em chưa được hân hạnh nhận được sự trợ giúp nào, nên em toàn tự bảo vệ mình trước.:D
Cũng như nhiều người, đang vừa bình phục qua đại nạn Covid lại hững chịu cơn bão giá xăng, em quyết định chuyển sang đi 2 bánh, nhưng lại thấy giá 2 bánh của HD nhảy như vũ đoàn trong bar, nên em chốt chiếc 2 bánh 49 cc, đời 2015 của một thương hiệu yếu nhất trong dòng 2 bánh.
Phương án này đảm bảo nhu cầu đi lại và giảm cp xăng của em, đương nhiên yếu tố "OAI" của em bị giảm về 0 ;) :)
Em hi vọng em đã góp phần rút bớt 1 xuất trong tổng cầu của dòng xe HD.
Em hoàn toàn đồng ý với ý kiến của bác.
Ở khía cạnh khác , bác có đề cập đến Hiệp hội bảo vệ người tiêu dùng thì ta cũng cần xem xét lại tư cách của Hội sau vụ Hội sẵn sàng bán đứt danh tiếng cho Masan để phục vụ cho cuộc chiến với nước mắm truyền thống.

cusao

Xe lăn
Vâng, em còn thấy có rất nhiều hội để BẢO VỆ quyền lợi của nhiều đối tượng trong xã hội. nhưng em chưa được hân hạnh nhận được sự trợ giúp nào, nên em toàn tự bảo vệ mình trước.:D
Cũng như nhiều người, đang vừa bình phục qua đại nạn Covid lại hững chịu cơn bão giá xăng, em quyết định chuyển sang đi 2 bánh, nhưng lại thấy giá 2 bánh của HD nhảy như vũ đoàn trong bar, nên em chốt chiếc 2 bánh 49 cc, đời 2015 của một thương hiệu yếu nhất trong dòng 2 bánh.
Phương án này đảm bảo nhu cầu đi lại và giảm cp xăng của em, đương nhiên yếu tố "OAI" của em bị giảm về 0 ;) :)
Em hi vọng em đã góp phần rút bớt 1 xuất trong tổng cầu của dòng xe HD.
Em thì không có dụng ý gì khác với ý kiến của bác nhưng muốn từ đó để mở rộng ra rằng: Nếu phương tiện đi lại chỉ làm đúng mỗi chức năng của nó thì e rằng nó đã chẳng phát triển được như ngày nay.

bspvietnam

Xe tăng
Website
lebiz.net
vâng.
Việc phát triển công nghệ di chuyển 2 bánh là điều em không thể làm được, và có lẽ tất cả những người đang ngồi đây chỉ để than vãn :((về giá 2 bánh đang tăng cao thì cũng ít có khả năng làm được.
Những người có thể làm được việc gì đó để kéo giá xe 2 bánh xuống và cải tiến công nghệ đi lại bằng phương tiện 2 bánh có động cơ lại không ngồi trong diễn đàn này, đó là nghịch lý của cuộc sống.
Vì vậy, hãy hành động, thay vì chờ một "đấng tối cao" nào đó, sẽ đến giúp chúng ta.=))

Em thì không có dụng ý gì khác với ý kiến của bác nhưng muốn từ đó để mở rộng ra rằng: Nếu phương tiện đi lại chỉ làm đúng mỗi chức năng của nó thì e rằng nó đã chẳng phát triển được như ngày nay.

XSim

Xe container
Thế mà ngày xưa, Mẽo nó bắt Microsoft phải tách làm đôi chống thế độc quyền, chứ không....mịa bọn giãy chết ngâu thật ;))
Cứ để kệ mẹ, chả thu bạt ngàn thuế không?
Ngày xưa em cũng nhớ Microsoft và sau cả Google cũng bị tòa phán phải tách đôi mà bọn nó chạy thi hành án thế nào cuối cùng lại chả làm sao. Nền tư pháp tư bản cũng kỳ diệu phết :D

Thu thuế thì có khi nó tính lâu dài có cạnh tranh sẽ tốt hơn, cho người tiêu dùng, cho nền kinh tế và tất nhiên cho cả thu thuế nữa. Kinh tế tốt thì mới thu được nhiều thuế chứ. Coca Cola độc quyền đấy mà VN có thu được mấy xu thuế của nó đâu :))

XSim

Xe container
Cãi thị trương là ngu nhất
Người ta bỏ ra gấp 2 lần tiền một cái xe tương tự của yamaha, sym, suzuki ko phải vì sang chảnh mà vì người ta đã biết nó đáng giá gấp đôi
Còn đắt hay rẻ là do thuế phí.
Ai chả biết là do thị trường :)) Cũng như Toy làm giá ô tô, mọi người muốn cãi để thấy giá đó thực sự là ngáo (tất nhiên, người mua ngáo chứ người bán không ngáo).

pure

Xe hơi
Nhà em mua cả xe honda & yamaha thì thấy yamaha nhanh tã thật.

XSim

Xe container
Cãi thị trương là ngu nhất
Người ta bỏ ra gấp 2 lần tiền một cái xe tương tự của yamaha, sym, suzuki ko phải vì sang chảnh mà vì người ta đã biết nó đáng giá gấp đôi
Còn đắt hay rẻ là do thuế phí.
Vậy thì giá đất cũng vậy nhỉ, do thị trường :)) Nhưng nhiều cụ lại bảo giá đất cao do thuế phí thấp, lạ thế :D

JasonNghia

Xe điện
Nếu sự thật mà cụ ý nói đúng thì sao không được nói vậy hả cụ? e chưa hiểu ý cụ?
lấy số ít để nói toàn bộ thì theo cụ có khách quan hay không ?
"Xe SH chỉ dùng để gom rác" có thể hiểu là ngoài gom gác ra thì không có dùng cho mục đích cá nhân ? theo cụ thông tin cụ ý nêu ra thật được bao nhiêu phần?
Sao không nghĩ theo hướng xe nó phải chất lượng tốt, phải đáp ứng yêu cầu gì thì mới được lựa chọn, chứ không phải mấy con xe rẻ hơn?
Mà cái ảnh cụ ý nói đến em biết thừa là ảnh nào, con SH 2008 yên sau chở theo cái máy hút (hút gì em không nhớ), con đấy biển số Anh Quốc chứ không phải ở Pháp :))

Chỉnh sửa cuối:

HTlangtu

Xe điện
lấy số ít để nói toàn bộ thì theo cụ có khách quan hay không ?
"Xe SH chỉ dùng để gom rác" có thể hiểu là ngoài gom gác ra thì không có dùng cho mục đích cá nhân ? theo cụ thông tin cụ ý nêu ra thật được bao nhiêu phần?
Sao không nghĩ theo hướng xe nó phải chất lượng tốt, phải đáp ứng yêu cầu gì thì mới được lựa chọn, chứ không phải mấy con xe rẻ hơn?
Mà cái ảnh cụ ý nói đến em biết thừa là ảnh nào, con SH 2008 yên sau chở theo cái máy hút (hút gì em không nhớ), con đấy biển số Anh Quốc chứ không phải ở Pháp :))
à, rồi, rồi, e hiểu ý cụ rồi
Cụ kia phản ánh kiểu "SH toàn đi gom rác", nhưng thực tế nó còn làm bnhieu việc khác nữa?
Kiểu như e cũng gặp bên Mẽo và Ý, họ đi SH và Vespa giao pizza, nhưng mình không nói "Vespa chỉ để giao pizza thôi" phỏng cụ? :D
Chủ yếu mục đích sử dụng thì cái xe nó đa năng, SH lợi thế về chiều cao nên hợp vóc dáng ng Tây