[Funland] Vợ ăn nói hỗn láo - CCCM cho em lời khuyên ạ

kakocko

Xe tải
Dài quá em đọc được 1 nửa non, thấy rằng cái này có từ trước chẳng qua bác ko tinh ý thôi.
Em chưa 1 lần nào trong đời mắng con khi nó chưa có ý thức cả. Tội quá!
Ngưỡng chịu của mỗi người khác nhau, ngưỡng của chủ thớt chắc tốt mới dài chữ thế kia!
Bác chưa hiểu phụ nữ rồi, cách hành xử này có lẽ bạn ấy đang bị áp lực gì đó rất lớn hoặc bị trầm cảm đấy.

Phụ nữ sau sinh bị trầm cảm họ ghét chính con mình sinh ra, thậm chí đánh đập hành hạ và....xử lý đứa bé vì họ cho rằng nó gây ra mọi nỗi đau về thể xác và tinh thần của họ.

Thêm 1 ông chồng vô tâm nữa, không biết động viên vợ, toàn nhìn thấy và bới móc những lỗi của vợ thì bệnh của vợ làm sao mà khỏi đc.

Một người phụ nữ mà cáu gắt chửi bới cả đứa con mới sinh và mẹ đẻ mình chỉ có thể bị bệnh tâm lý thôi. Khổ thân em ấy. Hy vọng bạn chủ topic nhìn ra vấn đề để giải quyết chứ đừng nhìn thành vợ láo để vợ bạn có thể nhanh chóng trở lại bình thường.

phuoc050880

Xe tải
Có hiện tưởng của trầm cảm sau sinh. Nhưng vợ cụ ăn nói kiểu đấy thì là bản chất của cọn người không được giáo dục từ nhỏ. Uốn cây phải uốn từ lúc cành còn non, bây giờ già rồi thì chỉ có cách gia nhiệt cho nó thì mới uốn đc. Tác động ngoại lực thật mạnh vào cái loa phát ra những câu nói cục cằn, thô lỗ, mất dạy ấy.

Robin1402

Xe hơi
Thì mình láo lại cụ

linhmr3

Xe tải
Em nghĩ mợ nhà cụ bị trầm cảm sau sinh. Cụ lựa lúc nào 2 vợ chồng đến gặp bác sỹ tâm lý xem sao

Đạt bệt

Xe tải
Cụ thớt nghe tư vấn tinh thần khí thế hừng hực. Quả này quyết tâm một lần rồi thôi:
Nhịn vợ mình chứ nhịn ai mà sợ!!!
Em thấy vợ cụ ý trầm cảm sau sinh với lại mọi việc trầm cảm sau sinh đều do thằng chồng hết. Ko phải giải thích. Còn nhiều cụ lên đây tiện đường nói xấu vợ luôn cơ, khô khan thì chịu khó đọc sách báo chứ phải ko cụ.
P/s: Thịt ba chỉ về chưa cụ?