[Funland] Vợ bảo: dở hơi mới mua bib chạy

chievo

Xe điện
Đúng là các cụ mua bib mà chạy ở HN thì hâm thật. :)) :)) Về tỉnh xa xa kết hợp du lịch luôn còn đc, họ tổ chức quy mô phân làn, giữ đường an toàn. Chứ nhộm nhoạm thủ đô chạy có mà tai nạn như chơi. Mà thích test thành tích thì làm group anh em tự join, có 1 garmin là xong, tha hồ cố gắng.
Nhiều người chạy hôm qua xong còn bán rẻ lại bib long biên và vnexpress midnigh Hà Nội luôn cụ ạ. Anh em thất vọng về vụ ko block đường. Anh em bảo nhau cuối tuần dậy sớm ra bờ hồ chạy cụ ạ. Vừa trong lành lại an toàn. Ko lo xe máy oto đâm. Ko phiền hà đến ai. Ai xa hồ có thể đến công viên gần nhà để chạy

muamua

Xe buýt
Tiền thì dell có để mà ăn, ăn bám ông bà già 70-80 tuổi, nhưng mà giải chạy nào cũng thấy có mặt, chụp ảnh khoe mẽ, facebook rực rỡ. Mà là loại đóng tiền tham gia chứ k phải vđv chuyên nghiệp kiếm tiền từ giải đâu ạ.

Đấy là e nói thằng anh e biết.

Hl thật sự.

Nhiều người sống ảo dã man.

Dr.RUOT

Xe tải
Ở Tây nó là trend bao năm nay rồi, giwof về Vn phát triển phết.
Tiền thì dell có để mà ăn, ăn bám ông bà già 70-80 tuổi, nhưng mà giải chạy nào cũng thấy có mặt, chụp ảnh khoe mẽ, facebook rực rỡ. Mà là loại đóng tiền tham gia chứ k phải vđv chuyên nghiệp kiếm tiền từ giải đâu ạ.

Đấy là e nói thằng anh e biết.

Hl thật sự.

Nhiều người sống ảo dã man.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Các cụ phải hiểu là mỗi 1 giải chạy mà xin ngăn đường cấm đường ảnh hưởng tới người khác và giao thông ấy chứ. Mỗi năm 1 giải thì ko sao, tháng nào cũng có giải, hết đơn vị nọ đơn vị kia, cấm đường suốt ngày, ảnh hưởng sinh kế của nhiều cửa hàng, ảnh hưởng tới người đi đường họ không chửi cho là may rồi mong chờ gì quý.
thúc đẩy kinh tế hơi bị ác đấy, bọn tây nó có nhiều giải 40 50 ngàn người chạy, dân bay từ khắp thế giới tới chạy, cụ tưởng tượng mình mà có giải chạy 30 ngàn người, khách quốc tế tới chạy thì nhà hàng khách sạn tha hồ thu tiền
chẳng qua tuyên truyền kém, dân chỉ thấy cái chậm vài phút, không nhìn ra cái lợi cho cả nền kinh tế

Jo9926

Xe điện
Đúng là dở hơi thật.

chievo

Xe điện
thúc đẩy kinh tế hơi bị ác đấy, bọn tây nó có nhiều giải 40 50 ngàn người chạy, dân bay từ khắp thế giới tới chạy, cụ tưởng tượng mình mà có giải chạy 30 ngàn người, khách quốc tế tới chạy thì nhà hàng khách sạn tha hồ thu tiền
chẳng qua tuyên truyền kém, dân chỉ thấy cái chậm vài phút, không nhìn ra cái lợi cho cả nền kinh tế
Mà cụ ơi em hỏi, sao HN ko set up race mới cung đường mới nhỉ, giải naod cũng chạy trên nhưngz cung đường giống nhau y sì đúc, đều hồ gươm, mấy phố cổ rùi lý nam đế, trần phú rùi qua lăng bac, phan đình phùng…

Hự.

Xe điện
cái em thấy buồn và tụt mood là: bỏ hẳn hơn triệu mua bib nhưng khi chạy dưới lòng đường vẫn hòa lẫn cùng oto, xe máy, qua ngã tư vẫn phải chờ đèn xanh đèn đỏ, chỗ nào ko có đèn giao thông thì túm năm tụm ba đông đông để đi qua. bỏ tiền để chạy race mà ko được đảm bảo block đường an toàn khi chạy. Vậy thì thiết nghĩ em cuối tuần ra công viên Thống Nhất hoặc bờ hồ cuối tuần em chạy, vừa trong lòng, không khói bụi mà an toàn cụ ạ. lại không mất tiền nữa.
Nếu giải road ở Hà Nội thì trừ phi làm mid night may ra còn tàm tạm, còn thì bất cập vụ đường xá lắm. Giải road ở các thành phố khác, kiểu ven biển, đường xá rộng rãi, bố trí được đường chạy riêng thì ok. Ví dụ Nha Trang hay giải Hạ Long vừa rồi em thấy ok. Giải vnexpress Hạ Long vừa rồi em thấy tổ chức khá tốt công tác hậu cần, đường xá. Mỗi tội thời tiết nóng và quả qua cầu Bãi cháy làm em tí nữa thì ko được sub 2 HM. Giải Contecon Quảng Bình chạy đồi đá dăm sỏi cát ở cánh đồng điện gió cũng hay, lại ý nghĩa vụ góp tiền trồng cây xanh,... Em vẫn thích chạy trail núi non hoành tráng hơn road. Nếu road thì phải nơi phong cảnh thiên nhiên đẹp. Em đi Pù Luông chạy VJM nên ko tham gia VP hôm rồi.

QDV2012

Xe tăng
E biết ngay là sau quả VP chủ nhật là y như rằng là có page kiểu này mà =))

- Nói chung là tổ chức ở đâu cũng vậy thôi kiểu gì cũng phải chạy ngoài đường, kiểu gì chẳng phải block đường ảnh hưởng đi lại (ít hay nhiều thôi). Cơ mà tại sao ở tỉnh lại dễ thở vì dân ngta được hưởng lợi từ du lịch, họ phải support để năm sau còn quay lại ko lấy đâu ra tiền bỏ vào miệng. Còn dân HN giàu rồi, mấy cái sự kiện này quan trọng gì không có cũng được mà có thì đừng ảnh hưởng tới tao vậy thôi.

- Còn em thấy đa phần những ông nào mua bib là hâm là tốt tiền, gây quỹ cho thằng khác chắc rất hiếm khi chạy hoặc không chạy bao giờ. Vì nó cũng như mấy ông kêu sao mày chạy lắm thế, chạy FM lm gì cho nó chấn thương ra, già rồi biết mùi ngay, bla bla...=))

chievo

Xe điện
Nếu giải road ở Hà Nội thì trừ phi làm mid night may ra còn tàm tạm, còn thì bất cập vụ đường xá lắm. Giải road ở các thành phố khác, kiểu ven biển, đường xá rộng rãi, bố trí được đường chạy riêng thì ok. Ví dụ Nha Trang hay giải Hạ Long vừa rồi em thấy ok. Giải vnexpress Hạ Long vừa rồi em thấy tổ chức khá tốt công tác hậu cần, đường xá. Mỗi tội thời tiết nóng và quả qua cầu Bãi cháy làm em tí nữa thì ko được sub 2 HM. Giải Contecon Quảng Bình chạy đồi đá dăm sỏi cát ở cánh đồng điện gió cũng hay, lại ý nghĩa vụ góp tiền trồng cây xanh,... Em vẫn thích chạy trail núi non hoành tráng hơn road. Nếu road thì phải nơi phong cảnh thiên nhiên đẹp. Em đi Pù Luông chạy VJM nên ko tham gia VP hôm rồi.
Sắp tới cụ chạy Long Biên ko ạ?

QDV2012

Xe tăng
Mà cụ ơi em hỏi, sao HN ko set up race mới cung đường mới nhỉ, giải naod cũng chạy trên nhưngz cung đường giống nhau y sì đúc, đều hồ gươm, mấy phố cổ rùi lý nam đế, trần phú rùi qua lăng bac, phan đình phùng…
Thế cụ định quảng bá hình ảnh HN ở đâu? Thủ đô ngàn năm văn hiến có mấy cái địa điểm hào hùng lịch sử Lăng Bắc, Cột Cờ, Hồ Tây, Hồ Gườm,... ko mượn dịp để quảng bá ko lẽ ae rủ nhau ra công viên à. Mà ra công viên để chạy thì mất tiền mua vé máy bay vs xe khách đến HN làm gì?

tomtomchát

Xe container
Thưa các cụ,
Em kể với vợ là bib chạy các giải marathon phong trào ở Hn khá đắt. 1tr4 bib 21km giải Tech, tầm 1 triệu 21km giaoe vpb…vợ em nghe xong làm câu: chỉ có thần kinh mới bỏ 1 triệu để dc chạy. Sao ko ra coing viên hoặc hồ gươm cuối tiaanf sáng sớm mà chạy. Các cụ runners thấy anh em ta mua bin có quá đắt ko ạ? Mong các cụ chia sẻ ý kiến ạ
Tóm lại làm gì cứ im im mà làm, kể vs vk bao giờ cũng bị độp vì bản chất cố hữu bọn ý nó thế >:)>:)
Thằng bạn e tham gia k sót giải nào, bỏ qua yếu tố tiền thì bọn e rất khâm phục nó, đi làm bận, ăn nhậu đủ nhưng chạy hàng ngày và chạy giải cũng nhiệt tình, chả bù cho bọn em lười như giẻ lau :))
Em đạp xe, vợ em bảo: đường bằng không đi, lại thích đạp xe leo núi Gióng, vừa mệt, vừa hại xe, lại nguy hiểm. Mua cái xe đạp bằng mấy cái xe máy, trong khi mua cái xe máy cho vợ còn đắn đo... Ka ka.
E đây còn bị vỗ bành bạch đây này phờ ri này sáng ra có phở 2 trứng này, cuối tuần hay tháng còn dúi them này, sao phải mang tiền đi họp lớp, ọp này ọp nọ, vừa mệt ngừi vừa nguy him bệnh tật 😁😁😁
Cãi vào mắt :))

Phú Cửng

Xe tăng
Đọc thớt này em mới biết phải đóng tiền mới được chạy

QDV2012

Xe tăng
Giá bib dao động 1tr đến 1tr4 cụ ạ. Mua bib đeo vào mới dc vào khu xuất phát chạy cụ ạ
Tiền đây nó là đủ thứ đấy, nào là công tác tổ chức đội hậu cần nước nôi, áo đấu áo finisher.

1 buổi longrun 42km nếu bthg cụ sẽ tính phương án tiếp nước ntn. Đây cứ 3km lại có 1 đội đợi cụ với cả đống nc với đồ ăn. Chưa nói đến chạy xong cụ kiếm đâu ra chỗ ngâm chân, chỗ nhân viên massage cho cụ.

Cụ chạy road HN thì xác định là đường nó sẽ ko bao giờ block được hết đâu.

meotamthe

Xe cút kít
cái em thấy buồn và tụt mood là: bỏ hẳn hơn triệu mua bib nhưng khi chạy dưới lòng đường vẫn hòa lẫn cùng oto, xe máy, qua ngã tư vẫn phải chờ đèn xanh đèn đỏ, chỗ nào ko có đèn giao thông thì túm năm tụm ba đông đông để đi qua. bỏ tiền để chạy race mà ko được đảm bảo block đường an toàn khi chạy. Vậy thì thiết nghĩ em cuối tuần ra công viên Thống Nhất hoặc bờ hồ cuối tuần em chạy, vừa trong lòng, không khói bụi mà an toàn cụ ạ. lại không mất tiền nữa.
Vấn đề này của cụ đúng là đặc biệt, em thấy ở ĐL các giải chạy trong thành phố khi tổ chức đều khoanh đường và thành phố đều tổ chức căng dây cấm đường trong khung giờ thi đấu, hoàn toàn không có chuyện chạy trong đường có xe. Chạy mà cứ phải lo lắng đụng xe thì công nhận nản thật, có khi cụ tham gia các giải trail hoặc jungle lại ổn hơn, về với miền núi hoặc biển, không khí và đường chạy cũng ổn hơn.

chievo

Xe điện
Tiền đây nó là đủ thứ đấy, nào là công tác tổ chức đội hậu cần nước nôi, áo đấu áo finisher.

1 buổi longrun 42km nếu bthg cụ sẽ tính phương án tiếp nước ntn. Đây cứ 3km lại có 1 đội đợi cụ với cả đống nc với đồ ăn. Chưa nói đến chạy xong cụ kiếm đâu ra chỗ ngâm chân, chỗ nhân viên massage cho cụ.

Ý em lad nếu vậy rata nguy hiểm, vđv ham thành tích thì toàn vượt đầu oto xe máy ở ngã tư ko có đèn giao thông hoặc có đèn nhưng chờ lâu quá nên nhắm mắt phi luôn. Nếu xảy ra tai nạn thì sao cụ ạ, vì btc bắt kí miễn trừ rùi

chievo

Xe điện
Vấn đề này của cụ đúng là đặc biệt, em thấy ở ĐL các giải chạy trong thành phố khi tổ chức đều khoanh đường và thành phố đều tổ chức căng dây cấm đường trong khung giờ thi đấu, hoàn toàn không có chuyện chạy trong đường có xe. Chạy mà cứ phải lo lắng đụng xe thì công nhận nản thật, có khi cụ tham gia các giải trail hoặc jungle lại ổn hơn, về với miền núi hoặc biển, không khí và đường chạy cũng ổn hơn.
Vâng cụ. Em rất bất ngờ. Anh em chờ đèn đỏ túm tụm ở ngã 4. Rồi ngã tư ko đèn đỏ thì xếp hàng dài thành đoàn mới dám nối đuôi nhau đi qua. Có bạn runner chắc sợ trể mất target nên vội phi qua ngã tư khi đèn đỏ (đèn đỏ ngã tư này 90s) may mà anh madza 6 phanh kịp trc mặt. Sau đó bị anh lái xe thò đầu ra chửi. Đúng là shock thật cụ ạ

chievo

Xe điện

Cụ ơi giá 1 bib 42km của Tech tận gần 1tr900k cơ cụ ạ..

VuNgoanMuc

Xe điện
Bên Hà Nội mới thiếu gì khu đô thị bỏ hoang hoặc ít người ở kiểu Nam Cường, các cụ thích chạy xuống đấy setup đường chạy cả ngày cũng chẳng sợ va ai, sau đấy kéo nhau vào Aeonmall hoặc Trâu ngon đánh chén là hợp lý :D