[Funland] Vợ bảo: dở hơi mới mua bib chạy

meotamthe

Xe cút kít
Không kể lấy tiền đâu mua, ai cho đi chơi không lý do ;))

Cơ quan cháu biết mấy ông đam mê chạy thì suốt ngày cúng phây với chạy, chả biết làm việc khi nào. Hỏi mấy ông làm cùng đều ngao ngán ;))
Nhiều khi nó thế đấy cụ

Euro2CityStar

Xe lăn
Thế bụng cụ mít bằng cái trống chưa? Thêm cụ toyennha 3 đời nói ko với thể thao kia nữa
mâý thằng mà dính gout thì chả ngồi một xó .
mà thằng không thể thao nhưng chế độ ăn lành mạnh . lao động vừa đủ thì cần đếch gì phải xả dinh dưỡng dư thừa

uoat_LX

Xe điện
Thưa các cụ,
Em kể với vợ là bib chạy các giải marathon phong trào ở Hn khá đắt. 1tr4 bib 21km giải Tech, tầm 1 triệu 21km giaoe vpb…vợ em nghe xong làm câu: chỉ có thần kinh mới bỏ 1 triệu để dc chạy. Sao ko ra coing viên hoặc hồ gươm cuối tiaanf sáng sớm mà chạy. Các cụ runners thấy anh em ta mua bin có quá đắt ko ạ? Mong các cụ chia sẻ ý kiến ạ
Bib có lẽ chỉ là cái số báo danh in sau áo người chạy thi, ngày xưa thì họ mời em th gia , rồi phát áo, rồi em chạy, rồi họ treo cờ vào bình bịch,chạy theo để giữ trật tự.Đấy là ngày xưa, còn bây giờ đói kém quá, nó mới bắt vận động viên trả tiền để nó tổ chức cho mà thi đấu, ấy là: lấy mỡ nó rán nó . Ngày xưa nó là phong trào rèn luyện sức khỏe, còn bây giờ em đoán là tự bỏ tiền ra để tự sướng.Em cứ nói bừa, không vừa ý cccm thì thôi,coi như chưa nói gì 🤭

chanquayxoan

Xe buýt
Phong trào đang lên. Quần áo, giầy, tất, kính, đủ các loại phụ kiện. Anh chị em xamh đỏ tím vàng chạy lấy ảnh, bọn gian thương hoặc các shop bán đồ đạt doanh thu, vớ bâcm luôn. Mấy cty tổ chức chạy mở giải chạy liên tục. Trc còn hay , nhìn nhiều phát ngấy.

superrlinh

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi map như kia thì chạy cùng đường với phương tiện giao thông ạ?

-Mua bib sớm thì cũng khá rẻ, rẻ 1 nửa so với giá lúc gần chạy.
-Mua bib để ban tổ chức người ta tổ chức đàng hoàng, có chăm sóc y tế, phục vụ đồ ăn đồ uống, chụp ảnh điền bib vào là tải ảnh về .... . mọi thứ phục vụ tận răng.
-Các phụ kiện đi kèm như : mũ áo, race kit, áo finish, mề đay..
Em tổng hợp tất cả những cái trên lại thì thấy mua bib chạy vẫn còn rẻ

doxuanviet.hr

Xe đạp
Mua BIB đâu chỉ là cái Số, nó còn là cả một phong trào, cả một hệ thống tổ chức hậu cần phía sau. Đặc biệt nó là đam mê. Nếu có kế hoạch thì nên đăng ký sớm giá sẽ tốt hơn so với hạn cuối. Hôm tới em cũng chạy giải Long Biên MRT.

gautrucbe

Xe tải
Em đú theo cậu em, mua vé tham gia chạy giải đêm của VNexpress. Khoảng 350k/ng thì phải. Cậu em thấy c bảo là vội đăng ký ngay. Đăng ký xong nó bảo bib bib gì đấy, bib là người chạy phải ko các cụ? E thì ko theo trend đâu, chẳng qua tham gia cho con nó có trải nghiệm. Biết về buổi đêm HN đầu đông cũng hay. Thêm nữa nếu con biết thêm bộ môn thể thao cunhx ok, còn hơn vùi đầu vào máy tính.
Môn nào nếu quá đà mà chẳng ko hay. Môn nào chânhr tốn kém nếu đầu tư. Các mợ kêu vì các ông mất nhiều thời gian và tiền của nên xót là đúng rồi.

butchikim

Xe ba gác
Em đú theo cậu em, mua vé tham gia chạy giải đêm của VNexpress. Khoảng 350k/ng thì phải. Cậu em thấy c bảo là vội đăng ký ngay. Đăng ký xong nó bảo bib bib gì đấy, bib là người chạy phải ko các cụ? E thì ko theo trend đâu, chẳng qua tham gia cho con nó có trải nghiệm. Biết về buổi đêm HN đầu đông cũng hay. Thêm nữa nếu con biết thêm bộ môn thể thao cunhx ok, còn hơn vùi đầu vào máy tính.
Môn nào nếu quá đà mà chẳng ko hay. Môn nào chânhr tốn kém nếu đầu tư. Các mợ kêu vì các ông mất nhiều thời gian và tiền của nên xót là đúng rồi.
Thấy khoẻ và dai hơn chắc ko xót đâu 🤪😆

chievo

Xe tăng
Bib có lẽ chỉ là cái số báo danh in sau áo người chạy thi, ngày xưa thì họ mời em th gia , rồi phát áo, rồi em chạy, rồi họ treo cờ vào bình bịch,chạy theo để giữ trật tự.Đấy là ngày xưa, còn bây giờ đói kém quá, nó mới bắt vận động viên trả tiền để nó tổ chức cho mà thi đấu, ấy là: lấy mỡ nó rán nó . Ngày xưa nó là phong trào rèn luyện sức khỏe, còn bây giờ em đoán là tự bỏ tiền ra để tự sướng.Em cứ nói bừa, không vừa ý cccm thì thôi,coi như chưa nói gì 🤭
Đúng chuẩn là bib là số báo danh cụ ạ

chievo

Xe tăng
Mua BIB đâu chỉ là cái Số, nó còn là cả một phong trào, cả một hệ thống tổ chức hậu cần phía sau. Đặc biệt nó là đam mê. Nếu có kế hoạch thì nên đăng ký sớm giá sẽ tốt hơn so với hạn cuối. Hôm tới em cũng chạy giải Long Biên MRT.
Cụ chạy cự li bao nhiêu đó ạ?

Bebon

Xe tăng
Đúng chuẩn là bib là số báo danh cụ ạ
Bib là số báo danh nhưng có chip điện tử nên chạy qua các check point nó sẽ biết cụ có bị DNF hay không? Giờ hiện đại rồi nên rất khó để ăn gian. Không có bib vẫn có thể chạy theo cùng được nhưng có thể có chỗ họ từ chối tiếp nước giặc rắn hơn là họ mời mình ra khỏi đường đua để dành phần đường cho người có bib chạy

katenguyen

Xe điện
Em chạy ngày 4-5km đều như vắt chanh, có tham gia giải 1 lần ở Mộc Châu, coi như đi hiking với bạn bè. Có thể sẽ tham gia giải ở Đà Lạt, Sapa gì đó trong tương lai. Chạy giải ở city em thấy phí tiền thật :D

chievo

Xe tăng
Em chạy ngày 4-5km đều như vắt chanh, có tham gia giải 1 lần ở Mộc Châu, coi như đi hiking với bạn bè. Có thể sẽ tham gia giải ở Đà Lạt, Sapa gì đó trong tương lai. Chạy giải ở city em thấy phí tiền thật :D
em thấy cung đường mấy giải hà nội toàn same same nhau, giống nhau đến 90% cụ ạ. Cụ có thấy thế ko ạ?

katenguyen

Xe điện
em thấy cung đường mấy giải hà nội toàn same same nhau, giống nhau đến 90% cụ ạ. Cụ có thấy thế ko ạ?
Chạy tp thì e thấy đâu cũng như nhau cả. Em k hứng thú ạ. Còn chạy trail thì cảnh rừng núi và không khí rất thích. Nếu có nhóm bạn cùng tham gia thì như đi hiking cùng nhau, vui cụ ạ
À em bổ sung, chạy rừng núi thì nó mát nên em cũng thích hơn là chạy ở các tp biển. Nắng quá.

chievo

Xe tăng
Chạy tp thì e thấy đâu cũng như nhau cả. Em k hứng thú ạ. Còn chạy trail thì cảnh rừng núi và không khí rất thích. Nếu có nhóm bạn cùng tham gia thì như đi hiking cùng nhau, vui cụ ạ
À em bổ sung, chạy rừng núi thì nó mát nên em cũng thích hơn là chạy ở các tp biển. Nắng quá.
Vậy chắc lần cuối cụ chạy road race phải cách đây mấy năm rồi cụ nhỉ?

Thich.la.bip

[Tịch thu bằng lái]
Ăn chơi nghiện món nào chả mất tiền, mất thời gian, mất thế còn ít.

nghichnham

Xe tăng
Em thấy ngu thật í. Mất tiền trịu, xong lại còn vé may bay, ks nữa. Ngu ngu là.

Em đạp xe, vợ em bảo: đường bằng không đi, lại thích đạp xe leo núi Gióng, vừa mệt, vừa hại xe, lại nguy hiểm. Mua cái xe đạp bằng mấy cái xe máy, trong khi mua cái xe máy cho vợ còn đắn đo... Ka ka.
Bỏ chục trăm củ chơi em ko ý kiến, tuỳ sở thích và năng lực nhưng nếu có chuyện chi cho vợ việc chính đáng mà lăn tăn thật thì đáng chửi lắm :)