[Funland] Vợ chồng chiến tranh lạnh vì bố mẹ chồng cho nhà, vợ không được đứng tên

Hai_75

Xe điện
Nếu đã xác định là ở với nhau đến đầu bạc răng long thì cái tên trên sổ cũng chỉ là 1 dòng chữ thôi. Còn đã toan tính có tên để sau này chia tay đem ra chia thì cũng không còn gì để nói. Em thấy ông bà ở quê mà tư duy được như thế là hiếm đấy.

angkorwat

Xe điện
Nhiều khi giật mềnh nhớ lại quả b41 pôn pốt nó phang ngay trước đẩu xe, may mà tránh được thì thấy nhà cửa đất cát nghĩa lý gì cụ nhỉ.
cháu mới trung niên bánh tẻ nhưng đất cát ô bà già cho thì xin, ko miễn tranh giành mệt lắm. Cuối cùng cũng 60x120cm là kịch chứ được bao nhiêu mà tham cụ nhể.
Vâng, bà xã được chia 120m ở Cầu Diễn. Hồi xưa cũng giúp ông già vợ lấy lại 800m ở đó cũng mất nhiều công của phết. Lúc cụ ấy chia cho con gái chẳng nhắc gì đến thằng rể, nghĩ cũng hơi bực mình. Đến lúc bà xã nhắc ra công chứng ký từ chối quyền thừa kế cũng hơi cay, nhưng rồi nghĩ chẳng là cái gì, tiền của chỉ là phù du mà bà xã giữ cho con mình chứ ai. Nên em vui vẻ ra công chứng ký cái roẹt, khỏi suy nghĩ nhiều.

xedieu

Xe cút kít
Em thấy nhiều cụ trên đây kêu không quan tâm, nhưng em nghĩ trong lòng vẫn có tổn thương nhất định. Nó không phải vì tham đây, mà vì cảm giác không được tin yêu, tôn trọng.
Ví dụ như bố mẹ gọi vào bảo cho 2 đứa và mình từ chủ động từ chối nó rất khác với việc bố mẹ dấm dúi cho con.
Thực ra không quan tâm là ý nói không màng lợi ích vật chất thôi. Chứ về mặt tình cảm là không gì cứu vãn được nữa. Vì có khi các cụ ấy còn kiếm tiền hơn gấu, nhưng khi gấu đã bộc lộ ra quan điểm “hồn ai nấy giữ” thì chỉ có…!

Haolo1992

Xe tăng
Em mà như mợ dâu ấy thì em cũng OK, thẳng thắn với các cụ là thầy u coi con là người ngoài thì con cũng xin làm người ngoài luôn, từ nay các việc của gia đình ốm đau này nọ thì con xin phép không tham gia.
Chồng em cũng vậy, nếu mà chồng mà cũng đồng ý thì ok, có cái gì chia đôi cái đó, thích thủ thì cùng nhau thủ, riêng tất chứ sợ chó gì.
Lạy giời là các cụ cho trước khi con cái này nọ, không có gì bỏ nhau cho dễ hihi

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Vâng, bà xã được chia 120m ở Cầu Diễn. Hồi xưa cũng giúp ông già vợ lấy lại 800m ở đó cũng mất nhiều công của phết. Lúc cụ ấy chia cho con gái chẳng nhắc gì đến thằng rể, nghĩ cũng hơi bực mình. Đến lúc bà xã nhắc ra công chứng ký từ chối quyền thừa kế cũng hơi cay, nhưng rồi nghĩ chẳng là cái gì, tiền của chỉ là phù du mà bà xã giữ cho con mình chứ ai. Nên em vui vẻ ra công chứng ký cái roẹt, khỏi suy nghĩ nhiều.
Nghe cũng cay cay nhỉ.
THôi cũng như lộc cho con mình vậy.

Mật Mật 0606

Xe tăng
ahihi, con dâu mãi mãi là người ngoài thôi các cụ các mợ nhể! xét nét con dâu thì theo truyền thống dưng chia tài sản dất khoát nà phải theo tây, tiêu chuẩn kép thế lày bọn đàn bà dâu con biết sống sao cho tốt đời đẹp đạo với nhà chồng???? Các cụ đã bẩu đồng tiền liền khúc ruột, ấy nên là lúc chia mới biết ruột gan nó nằm nơi đâu, cẩn thận trăm voi không được bát nước suýt các mợ à, đầu gối tay ấp, rồi hy sinh vun vén vừa vừa thoy (ấy là em nói các mợ dâu đạo đức, biết ăn ở nhá). Nói chung là không thích chia quyền lợi của nhà nhau thì thiết nghĩ nên giảm dần tiến tới triệt tiêu hoàn toàn các loại bổn phận, trách nhiệm dạng vật thể và phi vật thể cho dâu rể, để cho đôi trỏe tự do xây đắp tổ ấm nhở!
Em không ở trong trường hợp ấy nên em không biết có buồn không! Nhưng em dâu em ở trong trường hợp ấy em lại thấy buồn thay nó.
Ngôi nhà hiện tại vợ chồng nó ở của ba chồng em, nó lo chạy chọt làm sổ đỏ, tiền của nó bỏ ra hết thế mà đến khi đi lấy sổ ba chồng em lại bảo tự ông đi lấy, sau cũng sang tên cho mình em trai chồng, nó bảo thế cũng được nhưng em thấy tủi thân vì lúc đó nó khó có con nên đành chấp nhận.

Tony_Le

Xe container
Nhà em đây. Hai vc cãi nhau đòi ly dị, mời ông bà nội vào trình bày. Nghe trình bày xong, bà nội bảo con A (vợ em ấy) ko phải đi đâu cả, cứ ở đây với bà, còn thằng H (là em, con trai bà) muốn đi đâu thì đi :D. Thế có đau em ko!

Cơ mà chính vì thế mẹ chồng con dâu gắn bó về 1 phe. Có chuyện gì trong nhà có khi em lại là thằng biết sau cùng :D. Ngoài mặt thì em cứ phụng phịu chứ trong bụng thì cười mở cờ vì bố mẹ chồng rất thương con dâu, và ngược lại con dâu cũng hết lòng với nhà chồng.

Em nhớ có cụ nào dạy trên này: Phải biết cách để đẩy mẹ chồng và con dâu về 1 phe, thì gia đạo trong ấm ngoài êm :D
Phét.

starsn

Xe điện
Em không ở trong trường hợp ấy nên em không biết có buồn không! Nhưng em dâu em ở trong trường hợp ấy em lại thấy buồn thay nó.
Ngôi nhà hiện tại vợ chồng nó ở của ba chồng em, nó lo chạy chọt làm sổ đỏ, tiền của nó bỏ ra hết thế mà đến khi đi lấy sổ ba chồng em lại bảo tự ông đi lấy, sau cũng sang tên cho mình em trai chồng, nó bảo thế cũng được nhưng em thấy tủi thân vì lúc đó nó khó có con nên đành chấp nhận.
Trường hợp như này nghĩ đến thì bực mình nên quên đi cho nhẹ đầu. Bản thân em tin cuộc đời có nhân quả. Bm cư xử với con mình, hay dâu rể không phải, thì tình cảm nó bớt đi. Tình cảm cho đi thì nhận lại, giữ lấy thì chỉ có mình với mình.

Tất nhiên ốm nó vẫn đến thăm nhưng sự ấm áp giảm đi là tất nhiên.

Các cụ Ofer thấy gái là mắt rực lên như pha ô tô , có điều kiện thuận lợi là lập phòng nhì ngay . Cứ từ bản thân mình mà suy ra nên chắc chắn sau này em chỉ cho riêng con gái thôi , thằng rể đừng mơ :))

gocart

Xe cút kít
Rút kinh nghiệm là xuống tay trước khi chúng nó là gì của nhau vậy là tình nghĩa vẹn toàn.
Con bé kia không thể nói gì vì lúc đó hộ khẩu còn ở nhà bố đẻ.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Rút kinh nghiệm là xuống tay trước khi chúng nó là gì của nhau vậy là tình nghĩa vẹn toàn.
rút kinh nghiệm là éo cho, cứ ghi trong thừa kế, đến lúc ngỏm thì bảo chúng nó lôi ra mà tự xử, đằng nào mình cũng ngỏm rồi.

Jason88

Xe buýt
ko gì sướng bằng tiêu tiền mình tự làm ra, tự quyết định :)) . Có khi đc ông bà cho tiền mua xe nhưng cũng phải mua xe theo ý ông bà cơ :D

my.eb

Xe điện
Em chỉ quan trọng ông chồng thôi, nếu vợ chồng sống yêu thương, tử tế với nhau thì dù cho ông bà nội có bảo em kỹ từ chối em cũng ký chứ ko cho đứng tên thì đã là gì. Vì suy cho cùng nếu vế trên ok thì ông chồng ở đâu em ở đó, sau theo các cụ thì cũng để lại hết chứ ai mang được nhà cửa theo đâu. Còn ngược lại, nếu vợ chồng ko yêu thương nhau thì của nhà người ta mình muốn tham cũng ko được.
Tóm lại cứ tử tế đã,

Tony_Le

Xe container
Trước khi chúng nó là gì của nhau làm gì có mà cho.

starsn

Xe điện
Xong nó có việc cần phải bán đi thì cũng vậy.

Em nghĩ lúc nào cần thì hỗ trợ một tí thôi, còn lại tự phấn đấu. Cưới trên 10 năm, con cái gd ổn rồi thì cho chung cũng được. Lúc đấy mà còn phải phòng thủ nhau nữa thì chắc là hôn nhân thất bại. Đã phải phòng thủ thì sợ gì mất lòng (có đâu mà mất) :)

Chỉnh sửa cuối: