[Funland] Vợ chồng chiến tranh lạnh vì bố mẹ chồng cho nhà, vợ không được đứng tên

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Con dâu sao ?, đọc và hiểu có vấn đề ?, người con dâu nói sau chuyện này đấy. Chết ông bà chia nhà chưa ?, tự nhiên gây ra oán hận, rồi đến các cháu nó biết coi thường mẹ nó thì còn nhục nữa.
Không có lửa sao có khói ???
Cái đầu sinh ra còn để nghĩ chứ không chỉ dùng vào mỗi 1 việc là đội mũ BH nha :D

otothanglong

Xe điện
Mà mợ cũng đọc LáCải vừa vừa thôi.
Kiếm cái gì tử tế mà đọc thì có lợi hơn cho cuộc đời!
Chẳng lá cải đâu nhiều thằng đọc cũng giật mình đấy, sao lôi bài tôi vào giờ lại muốn dạy tôi nữa sao. Tranh luận thì tranh luận cho đàng hoàng, còn muốn dạy đời trên này thì dẹp đi cụ.

otothanglong

Xe điện
Không có lửa sao có khói ???
Cái đầu sinh ra còn để nghĩ chứ không chỉ dùng vào mỗi 1 việc là đội mũ BH nha :D
Bó tay cho cái đầu bệnh hoạn, báo viết rõ lòi ra mà vẫn lái theo cái não bã đậu :))

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Chỉnh sửa cuối:

Nghiatien

[Tịch thu bằng lái]
em nghĩ tài sản riêng của bố mẹ chồng mà, quan trọng người chồng sử lý ntn thôi

lehuyphuong2005

Xe máy
Nhưng nếu bộ mẹ cho mà con dâu ko ra công chứng tài sản đấy là của riêng chồng thì sao nhỉ, tài sản phát sinh sau hôn nhân.

Sent from Live via OTOFUN

despacitorico

Xe tải
Tỉ lệ ly hôn ở VN hiện giờ khoảng 30% và ngày càng tăng theo xu hướng chung.

Nếu làm dâu sống chung nhà trực tiếp chăm sóc gia đình chồng thì khi chia tài sản cha mẹ nên nghĩ đến công sức của con dâu.

Nếu VC trẻ sống riêng tự tạo lập thỉnh thoảnv về thăm OB , thì OB cho thế nào và cho ai thì nên tôn trọng và biết ơn.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng nếu bộ mẹ cho mà con dâu ko ra công chứng tài sản đấy là của riêng chồng thì sao nhỉ, tài sản phát sinh sau hôn nhân.

Sent from Live via OTOFUN
Nhưng là Cho Tặng nhá.
Người con dâu góp gì vào việc tạo dựng tài sản này ???

lathuroi

Xe tải
Tỉ lệ ly hôn ở VN hiện giờ khoảng 30% và ngày càng tăng theo xu hướng chung.

Nếu làm dâu sống chung nhà trực tiếp chăm sóc gia đình chồng thì khi chia tài sản cha mẹ nên nghĩ đến công sức của con dâu.

Nếu VC trẻ sống riêng tự tạo lập thỉnh thoảnv về thăm OB , thì OB cho thế nào và cho ai thì nên tôn trọng và biết ơn.
Cụ cho link thông tin tỷ lệ 30%

hongnhungdo

Xe buýt
Tài sản nhà chồng chả liên quan gì con dâu, các cụ cho ai là quyền của họ.

Thường thì không có tình cảm nên người ta mới không vun vén cho nhau , nhất là vun đắp về tài sản. Không có để cho khác với có mà không cho. Con dâu sinh cháu là dòng giống nhà mình, chăm sóc con trai mình mà vẫn không gây được sợi dây ân nghĩa để cho nó tài sản thì chính tỏ bố mẹ chồng không có tình cảm gì với con dâu cả, thâm chí là cháu nội. Họ thế cũng chả sai, bởi khác máu tanh lòng, hoặc bởi con dâu không xứng đáng lắm.

Có điều: Khi không có tình cảm, tình nghĩa, niềm tin gì với nhau, xin hay đủ tự trọng đừng đòi hỏi con dâu bất cứ trách nhiệm nghia vụ nào, em thấy trong trường hợp này mà bố mẹ yêu cầu con dâu vẫn ở chung, báo hiếu, đảm nhận giỗ tết, phục vụ khi ốm đau,..... thì có vẻ vừa ích kỉ vừa thiếu tí liêm sỉ.

114hangbong

Xe lăn
__Trường hợp này hay xẩy ra trong hôn nhân ko các cụ các mợ, và theo mọi người thì nên xử lý sao cho ổn. Ngược lại nếu bên vợ cho nhà thì sao, ông chồng cũng dỗi đòi đứng tên có hợp lý

"Bố mẹ chồng tôi chia nhà cho các con nhưng quyết không cho con dâu đứng tên chung cùng con trai trong tài sản"...
Tôi đang cảm thấy rất phật ý với chồng và gia đình chồng. Các cụ ở đất làng từ xưa, nên diện tích nhà rất rộng, đến khi các con lớn khôn lập gia đình thì xắn đất xây cho mỗi đứa một cái nhà ở quây quần cạnh nhau.
Nhà chồng tôi có tận 4 anh chị em, một chị gái đi lấy chồng, còn lại 3 anh con trai, chồng tôi là áp út. Mới đây các cụ vì tuổi đã cao nên làm thủ tục chia nhà chia đất cho các con, theo đó, nhà gia đình nào đang ở thì sẽ là của gia đình đó.
Chị gái đi lấy chồng được các cụ dành cho một mảnh nhỏ nhất, còn lại 3 mảnh của ba người con trai. Phân chia như vậy cũng là hợp lý chẳng có gì phải bàn, nếu như không có thêm việc các cụ quyết không đồng ý cho các con dâu đứng tên chung với con trai trong tài sản.
Vợ chồng chiến tranh lạnh vì bố mẹ chồng cho nhà, vợ không được đứng tên - 1
Thôi cụ về chăm thớt Trinity đi, sắp nhận nhà rồi còn gì.

dracula_bg

Xe điện
Em biết vài gia đình người quen mất hết sạch tình cảm vì chuyện đứng tên tài sản (vợ yêu cầu chồng ra ký công chứng không đòi quyền lợi gì của mảnh đất vợ mua riêng). Nói chung là đau đầu thật, được cái lọ mất cái chai!
chung qui lại là tại chữ tham thôi ạ, cứ nghĩ đơn giản là dù đứng tên ai thì sau này thừa hưởng vẫn là con mình, thế là mọi chuyện xuôi đẹp thôi.

quandaica2001

Xe tải
Bố mẹ chia tài sản thì khả năng cao là sẽ có đứa khó chịu rồi trừ khi anh em, các con nó chịu nghĩ về nhau. Em ít thấy nhà nào chia tài sản mà con cái hài lòng 100% lắm. Nhiều khi của bố mẹ cho thì cho bao nhiêu thì cho; mình là con mình phải chịu. Cái chia tài sản này thì đội Tây văn minh hơn ta nhiều. Ở ta mà chia tài sản kiểu Billgate thì chắc chắn con mâu thuẫn với bố mẹ!
Đang nói đến dâu rể cơ mà cụ,phạm trù cụ nói lại khác rồi.
Quan điểm của em bố mẹ có cho thì kệ đi,đâu phải bố mẹ mình đâu mà tự nhiên sinh chuyện.

blackpaint

Xe container
Ơ tài sản nhà họ cho ai là việc của họ, chồng nó tốt thì nó coi là của chung thôi.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Ba cái vụ đứng tên tài sản này em thấy các mẹ sề là hay bận tâm nhất chứ thường cánh đàn ông không quan tâm lắm. Như nhà em tất cả các thể loại giấy tờ nhà đất là gấu nó đòi đứng tên hết, trừ những cái đang trong dạng hợp đồng ở tít phương trời xa nó không thạo các thủ tục giao dịch mới phải chịu để mình đứng tên nhưng em kệ.

Hồi còn trẻ, chắc cầm được tý tài sản tưởng trên cơ nên có đợt cãi nhau nó còn dọa em "không ở được với nhau thì thôi". Ba máu, sáu cơn em bật dậy ngồi ký khống cho một tập bảo đấy ngồi viết đơn thích gì thì ghi hết vào, hỏng tờ này lấy tờ khác mà ghi, tiền bạc nhà cửa chưa đủ thì ghi tao vay nợ chục tỷ vào tao hứa trả đủ, thế là sợ mất mật. Em còn chém tiếp, kể cả tao ra khỏi nhà tay trắng cũng đầy gái nuôi cho máu =))=))=))

cusao

Xe lăn
Quan hệ vc cũng phải có lúc lạnh đi để rồi nóng trở lại chứ sao nóng thường xuyên mãi mãi được? Nên cứ kệ họ đi, lạnh rồi sẽ lại nóng...
Còn chuyện ts và đứng tên thì các cụ cho con các cụ việc đế.ch gì đến mình mà cần đứng tên ké và đấy để làm gì?
Quay trở lại chuyện nóng-lạnh kia mà vun vén hp vợ chồng và gia đình mình còn thực tế hơn là cái việc đứng tên vào số ts chẳng thuộc về mình

landaumuaxe

Xe điện
vợ e thì vẫn bảo em, là cái nhà của mẹ chồng, cho anh hay cho ai thì k quan tâm, kể cả mẹ cho các chị e cũng k quan tâm, e có nhà riêng vc tự làm ra, có chỗ ở riêng rồi , nhà mẹ cho ai thì cho thôi, e không quan tâm, ....khổ e có vợ chả quan tâm tiền bạc gì,thế có buồn không

minhminh2910

Xe máy
đọc qua bài của cụ mợ thì em thấy đúng là tài sản bố mẹ bên nào cho thì họ cho con họ thì con họ đứng tên cũng ko vấn đề. Vợ chồng ăn đời ở kiếp với nhau thì ko sao còn mà sao thì tài sản đó là tài sản thừa kế riêng bên con lại ko liên quan. NHưng trường hợp của đứa em em như này bố mẹ chồng cho đất và nhà cũ trên đất cho chồng nó và chồng nó đứng tên trên sổ. Ngày đầu cưới nhau thì ok cho ai chả được nên 1 mình ck nó đứng tên sổ nó cũng vui vẻ. Sau vài năm ngôi nhà ấy cũ đi và vợ ck nó đập nhà cũng xây nhà mới. Nhà mới xây xong dc 1 năm dạo gần đây lục đục lắm. nhưng do tiền của đổ vào làm nhà mà ra đi tay trắng cũng ko được. mà sổ đứng tên thằng ck động tý nó đuổi cút xéo ra khỏi nhà cũng ức lắm rồi. Vậy cụ mợ cho hỏi nếu ra tòa thì tòa có xem xét cái nhà xây sau là tài sản chung ko và chứng mình như nào vì giờ ck nó bảo nhà cũng bố mẹ nó cho tiền xây

ongdogia

Xe tăng
vợ e thì vẫn bảo em, là cái nhà của mẹ chồng, cho anh hay cho ai thì k quan tâm, kể cả mẹ cho các chị e cũng k quan tâm, e có nhà riêng vc tự làm ra, có chỗ ở riêng rồi , nhà mẹ cho ai thì cho thôi, e không quan tâm, ....khổ e có vợ chả quan tâm tiền bạc gì,thế có buồn không
Giống nhà em.

fanmu1234

Tháo bánh
Nhưng là Cho Tặng nhá.
Người con dâu góp gì vào việc tạo dựng tài sản này ???
Về lý cụ nói đúng.

Nếu đã nói lý, thì bố mẹ chồng liên quan gì mà con dâu phải hầu hạ, chăm sóc khi về già.

Ruột thịt không phải, tiền không chia, sao phải chăm sóc? Sao không bảo những người được chia của chăm??