Vợ chồng em đi trăng mật sài gòn vào mũi né. Cần trợ giúp các cụ ạ

tuanbds

Xe buýt
Các cụ ơi. Đợt này vợ chồng em đi trăng mật vào sài gòn cuối tháng này. Em đi 5 ngày nên định vào Mũi né, nghe nói đẹp và lãng mạn lắm phải ko ạ?
Có cụ nào đã từng đi, hay đang ở đó cho em xin ít kinh nghiệm về việc vào sài gòn đi mũi né thế nào, phòng ốc ở ra sao? ăn gì và chơi gì trong đó ạ? Tắm biển bãi nào đẹp ạ.
Em cảm ơn các cụ nhiều ạ=D>=D>=D>=D>

Hot Steel

Xe buýt
Mũi né cũng rẻ, tắm thì vào mấy cái rs 3* trở lên tắm mới đẹp.
Hcm - mũi né đi ô to 5-6 tiếng. Xe ở trên mấy cái cafe tour trên phạm ngũ lão thì phải e ko nhớ rõ
Ăn thì có quán ngoài đường hoặc mua hải sane của dân đánh bắt rẻ nên chất lượng cũng tầm loại 2-3

Chỉnh sửa cuối:

tuanbds

Xe buýt
Mũi né cũng rẻ, tắm thì vào mấy cái rs 3* trở lên tắm mới đẹp.
Hcm - mũi né đi ô to 5-6 tiếng. Xe ở trên mấy cái cafe tour trên phạm ngũ lão thì phải e ko nhớ rõ
mũi né có bãi biển ko cụ ơi? Em thích biển sạch mà cát trắng ấy cụ ạ.
Em tưởng tắm ngoài biển chứ cụ. Vào resort tắm thì hơi bùn cụ nhỉ.
Xe đi trên cafe tour là cái gì hả cụ? Cụ có số nào ko ạ? Em cảm ơn cụ nhiều

Hot Steel

Xe buýt
Em đi cách mấy năm rồi. Ko nhớ chi tiết contact.
Tý có mấy cụ chuyên du lịch vào sẽ tư véo và cho cụ deal rs giá rẻ.
Mỗi rs , nhà nghỉ đều gàn biển nên bãi tắm họ quy hoạch tùy quy mô đó mà. Tất nhiên là tắm ngoài biển chứ.
Mũi né thì cát trắng. Đi mũi né e thích nhất đi mấy cái đồi cát có cho thuê xe đi trên cát:)
Xe thì cụ search cái ra: oto di hcm mũi né:)

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ bay vào Sài Gòn.
Cụ ra ngoài Đề Thám có xe khách Phương Trang mua 2 vé ngồi xe khách ra Mũi Né.
Khoảng cách 200km hong cần đi giường nằm, ghế ngồi nắm tay nhau cho tuỳnh.
Resort thì nếu sang cụ ở The Cliff, SeaLinks, thấp hơn tí thì Tiến Đạt, Hoàng Ngọc, còn 1 cái cũng ko cao giá lắm hồi xưa tên Minh Tâm giờ đổi tên em quên rồi.
Cụ muốn ở thiệt xa MŨi Né thì vào Hòn Rơm, Pandanus hay gì đấy. Chỗ ở ở Mũi Né ko thiếu, chỉ sợ hong có đạn.
Ăn thì chạy vào Phan Thiết ăn hoặc nếu lười thì ăn sáng ở chợ Phan Thiết có quán mì Lí Quan Ký gì đấy, e ăn vài lần, ko thì ăn sáng ở resort cũng ô sờ kê.
Trưa cụ ghé Kim Sơn Lầu hay Cà Ty quán gì đó mà ăn cơm.
Tối ra bờ kè sông Cà Ty hay Bờ kè Mũi Né để có thể ăn hải sản ngon bổ rẻ, nhớ hỏi giá trc nhá.

Em toàn đi theo phản xạ, đi quen rồi, nên cuối cùng hong nhớ tên mấy :(

quangdlak

Xe tải
Em xin 1 ghế hóng KN uống ngủ nghỉ của bác, chờ tới lượt em đi :D

quynhhp82

Xe hơi
Cụ bay vào Sài Gòn, cụ ra ngoài Đề Thám, cụ đến Sinh cafe (Thesinhtourist), mua vé đi Mũi Né, họ sẽ bố trí xe, khách sạn, hướng dẫn, và một số bữa ăn cho cụ. Em đánh giá dịch vụ tốt, rẻ nên đi cụ ạ. Cụ click vào ĐÂY nhé (chọn tiếng Việt).
P/s: Trong sân bay Tân Sơn Nhất cổng ra ga trong nước cụ rẽ phải đi lên một chút (qua mấy điểm điều khách của taxi) là có xe buýt, chạy đến điểm dừng Trần Hưng Đạo cụ xuống thì chỉ cần đi bộ là đến Đề Thám, giá thì quá rẻ, chỉ 5k/người (taxi thì toàn 7 chỗ mà khá đắt 17k/km).

Chỉnh sửa cuối:

Gấu_Misha

Xe đạp
2 cậu mợ đi trăng mật thì vấn đề tài chính chắc không phải eo hẹp lắm rồi. Vậy nên cứ 4 và 5* mà book, và nhơ phải book trước, có thể lên mấy trang web đặt phòng online (VD agoda.com). Di chuyển từ SG - Mũi Né thì mùa vé Sinhcafe... nó sẽ thả mình tại cửa KS luôn.
Ăn uống nên tận dụng bữa sáng của KS, chén thật no. Trưa, chiều ra ngoài ăn cho rẻ, về Phan THiết ăn cũng ngon tuy nhiên đi từ Mũi Né về Phan THiết mất khoảng 30KM.
Chơi bời thì ơi Mũi Né/Phan THiết không có gì nhiều, có CLB thuyền buồm, ván buồm nếu cậu mợ biết chơi rròi thì thích. Trong trung tâm Phan Thiết cũng có mấy chỗ di tích có thể đến thăm quan (Cảng cá, Vạn thủy tú...) nói chung là không nhiều thứ chơi như ngoài Nha Trang.
Chúc cậu mợ có tuần trang mật hạnh phúc.

Hot Steel

Xe buýt
nhớ hồi e đi thấy chơi "ván buồm" hay quá , lại hỏi thằng cha người nga ( thuê nhà nghỉ trọn đời ở đó luôn chắc ko về nữa làm nghề cho thuê và dạy lươt ván) nó bẩu 50 xu mĩ or 1 chai vnd 1 h thuê .. em ngán luôn :D

ATO

Xe tải
Các cụ ơi. Đợt này vợ chồng em đi trăng mật vào sài gòn cuối tháng này. Em đi 5 ngày nên định vào Mũi né, nghe nói đẹp và lãng mạn lắm phải ko ạ?
Có cụ nào đã từng đi, hay đang ở đó cho em xin ít kinh nghiệm về việc vào sài gòn đi mũi né thế nào, phòng ốc ở ra sao? ăn gì và chơi gì trong đó ạ? Tắm biển bãi nào đẹp ạ.
Em cảm ơn các cụ nhiều ạ=D>=D>=D>=D>
Từ SG đi Mũi Né em không dám góp ý vì em toàn tự lái. Đến Mũi Né thì em hay ở Teracota Resort, ở đó ổn, còn về ăn thì cụ chỉ nên ăn sáng ở KS, còn lại ra ngoài ăn thì nên ăn ở quán Lâm Tòng hoặc Cây Bàng, quán Lâm Tòng ăn ngon và rẻ hơn nhưng quán Cây Bàng thì địa điểm đẹp hơn. Chơi thì chỉ có ra đồi cát trượt cát, lái xe địa hình hoặc cụ thuê xe Jeep đi cũng khoái phết hoặc ra thăm hải đăng Kê Gà. Tắm biển thì các resort đều có bãi tắm riêng và bể bơi. Cụ nên đi vào tầm này là đẹp, vì từ tháng 6 trở đi thì sóng to lắm. Chúc vui vẻ !

bachxa

Xe tải
em nỏ biết nhưng ủn bác lên ai biết vô giúp bác nhá! :)

vynguyen

Xe buýt
Em đi 10 năm rồi... bây giờ chắc xô bồ lắm...

wincor

Đi bộ
Website
wincor.com.vn
Em toàn đi theo phản xạ, đi quen rồi, nên cuối cùng hong nhớ tên mấy

hanoi0910

Xe tải
E chưa đi bao giờ nhưng khi nói đến Mũi Né luôn làm e liên tưởng đến nắng (rát da, rát thịt) và gió. Không biết có đúng không các cụ nhỉ?

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
E chưa đi bao giờ nhưng khi nói đến Mũi Né luôn làm e liên tưởng đến nắng (rát da, rát thịt) và gió. Không biết có đúng không các cụ nhỉ?
10 năm trc thì đúng cụ ạ. Giờ resort san sát chán lắm! Ra đó ăn ngủ thôi :D

Hương Điệp

Xe buýt
Chúc cụ mợ có honey moon ngọt ngào. Vìa nhớ khoe nhiều ảnh lên cho chúng cháu ngắm ké với cụ nhé ;)

taylaihanoi

Xe tăng
Cụ chủ theo cụ Doanvien đi là ok. Mũi né thì có suối Tiên, đồi cát để đi chơi. Đồi cát thì cụ nên đi sớm, 9g trở đi là nắng lắm. Còn suối Tiên thì cũng đẹp, đáng để lang thang chụp hình.
Tối đến cụ có thể ra bờ kè ngồi hóng gió biển và nhâm nhi hải sản, giá cũng hợp lý. Em ngồi mấy lần mà không nhớ tên, nhưng cụ chọn cái nào đông khách là ok.
Ăn sáng thì nên ăn luôn ở resort vì buổi sáng ở Mũi né mà cụ tìm hàng ăn sáng thì hơi bị phê.
Cụ cứ làm cái resort 3-4* là ok.

chipbau

Xe máy
Nhà e đi mũi né thfi bay vào sg rùi đặt xe ô tô riêng đi ra mũi né cụ ợ.đâu 6tr cả đi cả về.cụ nên tính giờ vì đường từ sg ra mũi né hay tắc, đợt e đi ngồi ê người hơn 6 tiếng hiz .mũi né e thấy như kiểu nghỉ dưỡng thì hợp hơn là kiểu vui chơi bay nhảy.ở thì e ở poshanu resort, cũng khá chim ưng.nv thân thiện,phục vụ nhiệt tình cực kì.phòng ốc mới toe, đồ ăn ngon..nên nhà e đi chơi về chả ra ngoài ăn cho xa mà chỉ ăn ở resort luôn.cụ muốn ra ngoài ăn thì quán Cây Bàng khá ổn.đi chơi thì có ra bàu sen, bàu cát( chỗ mà lên oảnh nhìn như sa mạc ý ạ)..phi xe địa hình atv, trượt cát cũng thích phết cụ ợ..Thuê xe jeep đi chơi cũng ok, ngắm bình minh ở Kê Gà.Chỗ suối tiên thì eo ôi e chả thích..đường vào như bãi rác, lội suối mát chân nhưng mà thi thoảng tránh rác nổi lềnh phềnh ( may mà mật độ rác k dày đặc:P ).Chả biết các cụ thế nào chứ nhà em đi mũi né thì buổi tối ở đấy buồn thiu, cùng lắm ra mấy bar tây vui chơi tí rồi về xoa chân lên giường ngủ:))
bonus cụ cái oảnh :

View từ phòng e ở.ở đây e thấy bể bơi rộng rãi sạch sẽ vằng vẻ.cụ với gấu tha hồ mật ngọt hị hị

E thích mỗi khoản phi xe này với trượt cát.vui phết

Chỉnh sửa cuối:

mr kenny

Xe máy
cụ tham khảo Seahorse Resort của bên e nhé! Cần thì inbox cho e