[Funland] Vợ dạo này cứ gạ ở riêng cccm ạ

Viola2009

Xe buýt
Cứ làm ngược lại là thượng sách.
"Phàm những việc lớn trong thiên hạ cứ về hỏi ý kiến Vợ.Nó bảo sao ta cứ làm ngược lại ắt sẽ thành công"
Trích Tào Văn Tháo.
Cụ thớt đọc xong chắc hiểu phải làm gì ^^

114hangbong

Xe cút kít
Có fai ai cũng sẵn điều kiện thế đâu cụ. Thế nó mới thành ra khó chứ tiền có thì đầy cách xử lý.
Nhưng em thấy lúc bố mẹ già yếu lại tách ra ở riêng nó phũ quá cụ ạ.
Bố mẹ em thì chỉ yêu em gái em vì nó thông minh giỏi giang, cái gì cũng ưu tiên nó. Nhiều lúc nghĩ cũng bực lắm cơ nhưng mà giờ em chỉ thương thôi, lấy làm may khi có đk chăm sóc bố mẹ mình.

TNLak

Xe điện
e bổ xung chút là e con giai , nhưng mẹ e còn 2 bà chị ở cũng gần ngay đó thôi, nhưng e hiểu k mẹ nào muốn ở cùng con gái, con rể, bần cùng thôi, vì thế hệ các cụ thì vẫn tư duy cũ, tính ra e nghe việc mong muốn có nhà riêng
Mẹ e tư tưởng của cụ là k ở cc, k thích cc, và k muốn chuyển đi đâu, vì ở đây đang gần họ hàng,làng xóm, con cháu xung quanh hết rồi. Việc bán nhà hiện tại đang ở là k thể, vì sổ mẹ e đứng tên, bà k bán, và thực tâm e cũng k có ý định bán gì cả.
Nhà e ở hiện tại có 36m2 mà e có tận 4 nhóc nên k có ngv nên vợ cũng bận, e đi làm cả ngày , nên việc mua 1 cái nhà mặt đất gần đấy để lắp thang máy Gừng tư vấn thì e cũng nghĩ đến rồi, nhưng mua gần đó,để rủ mẹ sang ở được thì xác định 10 tỉ cụ anh ạ. Dư giả như anh thì múc rồi
Tư tưởng của bà ko thích ở cc thì chỉ còn cách xây lên thôi Cụ ợ

MiTa

Xe lăn
Mua nhà to hơn hoặc chung cư to ở cụ ạ. Chứ để mẹ già 74 ở một mình sao được.
Cụ thớt kể có 2 chị gái nữa, ko biết có ở chung hay ko. Nếu ở chung thì cụ ấy còn có thể ra riêng dc, chứ có mỗi mình mẹ sống với cụ ấy thì là e e sẽ ko đi đâu hết.

DurexXL

Xe lăn
Vc e cũng 14 năm rồi, con cái cũng đủ nếp tẻ, nhà thì có mỗi e con giai và 2 chị gái, ngay từ khi lấy nhau về ở với bố mẹ, cs mẹ chồng nàng dâu chưa bao giờ to tiếng, vì vợ e biết điều lắm, nhưng sâu thẳm e biết vợ e cũng muốn ở riêng, để được tự do. Mà e thì chưa muốn vì n lý do:
1. Nhà chỉ có e con giai, bố đã mất, mẹ già ở mình thế là e ko thích rồi.
2. Đk kinh tế giờ nuôi con cái đi học, gọi là có tích góp chút, nhưng bỏ tiền mua cái cc như vợ e thích thì hết vốn, mà mua cc ở xa thì lại ko thuận tiện con cái, cv.
Dạo này thêm con, nhà chật, muốn thuê ngv mà thấy chỗ ở cũng chật, nên lại thôi.
Các cụ vào tư vấn e xem có cách nào hay không? E cũng nói với vợ rõ quan điểm, mẹ già năm nay cũng 74, chả biết ntn, nên k thể để mẹ ở 1 mình, nên k chuyển đi đâu cả. Vợ nó cũng chỉ ra 1 vài TH bạn bè e, vợ e, họ hàng, nhà cũng chỉ có 1 con giai mà vc vẫn ở riêng,...e thì quan điểm là k đồng ý
Trao đổi chút e ko ok là thôi, vợ e cũng nói rõ là biết e sẽ k đi đâu, nhưng n khi muốn nói chia sẻ mong muốn của m để thoải mái.
Em thì bên ngoài nói vậy, nhưng thực tâm cũng có chút suy nghĩ.
Lan man cuối tuần, mời các cụ chỉ giáo
Cuộc sống vợ chồng nên ở riêng, ko nên ở chung, nhưng:

- Đã ở riêng là riêng ngay từ ngày đầu tiên, khi các Cụ còn khỏe
- Khi bố mẹ yếu rồi mới chạy đi ở riêng thì thực sự là không có tâm

Em ở chung 15 năm, biết rõ là có những ảnh hưởng rất tiêu cực, nhưng đã SAI LẦM không ở riêng ngay
Năm 13,14...mẹ em yếu đi nhanh, trái tính, cuộc sống ngột ngạt hơn, vợ đòi ở riêng (em là con 1)
Em bảo: nếu thích thì 3 mẹ con ở riêng

Chục tháng sau, mẹ em mất, lúc bà đi rất nhanh, chỉ hơi trở, gọi mấy tiếng, em chạy vào kịp bế bà dựa vào người em, bà uống được 1 ngụm nước rồi đi ...

Nghĩ lại, nếu hôm đó mà ở riêng, thì nhất xuất túc thành thiên cổ hận
Mẹ em cũng chưa đầy 80, người già ko ai nói mạnh được

Cụ chủ thớt suy nghĩ nhé

caisua

Xe lăn
Cụ bán hết mua 2 căn cc sát vách nhau, được mọi mặt!
Nhà em y hệt cụ chủ và đang ở như này. Đúng là được mọi mặt luôn vì khác nếp ăn ngủ và giờ giấc sinh hoạt nên ai cũng thoải mái. Mẹ em lọ mọ dậy từ 3-4 giờ sáng đàn hát lau dọn xem TV các kiểu cũng ko ảnh hưởng các cháu ngủ muộn và ngược lại nhà em sinh hoạt chung đến 11h đêm mà mẹ ngủ từ 8-9 giờ tối cũng vô tư

Chỉnh sửa cuối:

gnor

Xe buýt
Nhà em y hệt cụ chủ và đang ở như này. Đúng là được mọi mặt luôn vì khác nếp ăn ngủ và giờ giấc sinh hoạt nên ai cũng thoải mái
Nhà em đang chuẩn bị như này, trộm vía hy vọng xong sớm!
2 căn sát vách, chứ đập thông lại dở :D

Natalie.P

Xe buýt
Vc e cũng 14 năm rồi, con cái cũng đủ nếp tẻ, nhà thì có mỗi e con giai và 2 chị gái, ngay từ khi lấy nhau về ở với bố mẹ, cs mẹ chồng nàng dâu chưa bao giờ to tiếng, vì vợ e biết điều lắm, nhưng sâu thẳm e biết vợ e cũng muốn ở riêng, để được tự do.
............
Trao đổi chút e ko ok là thôi, vợ e cũng nói rõ là biết e sẽ k đi đâu, nhưng n khi muốn nói chia sẻ mong muốn của m để thoải mái.
Em thì bên ngoài nói vậy, nhưng thực tâm cũng có chút suy nghĩ.
Lan man cuối tuần, mời các cụ chỉ giáo
Chào cụ, e thì chưa bao giờ còm những thớt nhạy cảm thế này:) Nhưng đọc thớt cụ, em thấy vợ chồng cụ, đặc biệt là cô vợ cũng là người biết điều đấy chứ. Mấy năm chung sống, 4 đứa con chắc cũng còn nhỏ, cháu lớn nhất cũng chỉ tầm cuối c2 đầu c3, đến giờ vẫn giữ được hòa khí gia đình là biết nghĩ đấy ạ. Em nghĩ cụ hiểu lý do của vợ và cũng đã có các p.an rùi, chứ hỏi trên này, nhiều khi lại tâm tư thêm ấy chứ.

caisua

Xe lăn
Nhà em đang chuẩn bị như này, trộm vía hy vọng xong sớm!
2 căn sát vách, chứ đập thông lại dở :D
Em cũng may mắn vồ được căn sát vách nên thấy hợp lý vô cùng. Khu em nhiều nhà bê mâm trong thang máy, hỏi ra thì đều là bố mẹ ở cùng toà nhà nhưng khác tầng nên hơi bất tiện hơn tẹo
Lúc mua em cũng nghĩ kiếm thêm tiền rồi đập thông cho sướng nhưng giờ chắc cứ để nguyên cho thằng cả lập gđ thì ở luôn. Em cũng đã mua dự phòng căn nhỏ tầng dưới để dùng nếu nó lấy vợ khi bà còn sống

Chỉnh sửa cuối:

thngaylangthang

Xe ngựa
Cụ chủ thớt nên xem lại, có cụ gần tám mươi vẫn còn đang làm việc nha

oliu

Xe buýt
Việc gia đình vác ra đẽo giữa đường thì xác định nát, đọc qua một số ý kiến mới thấy tâm lý hủ nho của đại bộ phận thanh niên thật khủng khiếp, chị em vớ phải thằng hủ nho xác định nhục hết kiếp.

Duc Sang

Xe container
Cháu bây giờ có cả bố mẹ vợ lên ở cùng mà vẫn vui dù quả thật là đôi khi có chút bất tiện. Thỉnh thoảng cháu lại để ông bà trông nhà rồi cả nhà đi chơi riêng với nhau cho thoải mái.
Cụ mà mua được 02 căn gần nhau là tốt nhất, vừa riêng tư vừa chăm sóc được mẹ già. Cháu chưa đủ điều kiện chứ không thì cũng sắm 02 căn gần nhau.

beckhama

Xe đạp
Nghe cụ chia sẻ nhìn như cụ cũng muốn ra ngoài, :-s sao mâu thuẫn thế nhờ

lanvietorchids

Xe hơi
e bổ xung chút là e con giai , nhưng mẹ e còn 2 bà chị ở cũng gần ngay đó thôi, nhưng e hiểu k mẹ nào muốn ở cùng con gái, con rể, bần cùng thôi, vì thế hệ các cụ thì vẫn tư duy cũ, tính ra e nghe việc mong muốn có nhà riêng
Mẹ e tư tưởng của cụ là k ở cc, k thích cc, và k muốn chuyển đi đâu, vì ở đây đang gần họ hàng,làng xóm, con cháu xung quanh hết rồi. Việc bán nhà hiện tại đang ở là k thể, vì sổ mẹ e đứng tên, bà k bán, và thực tâm e cũng k có ý định bán gì cả.
Nhà e ở hiện tại có 36m2 mà e có tận 4 nhóc nên k có ngv nên vợ cũng bận, e đi làm cả ngày , nên việc mua 1 cái nhà mặt đất gần đấy để lắp thang máy Gừng tư vấn thì e cũng nghĩ đến rồi, nhưng mua gần đó,để rủ mẹ sang ở được thì xác định 10 tỉ cụ anh ạ. Dư giả như anh thì múc rồi
Xây nhà Cụ ợ, 36m2 7ng chật quá, xây 3 tấm, thuê Oshin đỡ vợ một tay, chứ vừa chăm 4 nhóc, chăm Bà vất quá... Không ra ngoài ở riêng được đâu, làm người ai làm thế!! Nhỉ??

Lavender168

Xe buýt
Nhà có 4 đứa con, rất cần có bà, khi ra ở giêng sẽ thấm thôi.
Mình trc chỉ mong có ai ôm con cho mà ù té làm, lớn thì có bà để ý trông nom.
Có cháu bà cũng cơ việc để quan tâm.
Nếu kg có mâu thuẫn thì ở chật tý cũng dc.
Mẹ bạn cũng già rồi cần chăm sóc, trg hợp này kg nên ah.

Kurumasuki

Xe container
Ai cũng có lòng THAM
Mỗi người bớt đi chút sẽ thái bình

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
Tâm sự với vợ: “nếu sau này em già, đứa con dâu của chúng ta cứ xui thằng con giai ra ở riêng thì em có buồn không?” Đàn bà với đàn bà miệng thì cứ xoen xoét nói yêu thương nhưng trong lòng thì chả biết thế nào mà lần

landaumuaxe

Xe điện
vâng, e cảm ơn các cụ, đúng là đọc thấy nhiều cụ cũng có hoàn cảnh giống, hiện mẹ e thì vẫn khỏe, cụ vẫn đi bơi hàng ngày, nhưng ăn uống thì ăn kiểu kiêng, không ăn cùng vc e, không phải vì k muốn mà vì cụ ăn rau, ăn đồ riêng, vc e thì ăn với nhau được bữa tối, lại hay ăn muộn nên vậy, nói chung 1 điều chắc chắn nếu ở thì e sẽ ở cùng mẹ, không có chuyện ở riêng, vợ tâm tư chút thì muốn chia sẻ với các cụ thêm.
Mua cc thì ở chỗ nhà e căn đẹp ưng ưng độ 100m toàn tầm 8~10 tỉ, 2 căn nữa thì căng. VC hết vốn tích lũy
Nên phương án là sẽ xây lại nhà hiện tại, nhưng mà k thích lắm vì nhỏ quá, còn nếu mua mặt đất thì để được mảnh oto vào gần nhà thì cũng lại căng, nên thôi, e chốt vợ cứ ở thế này độ vài năm rồi tính, nếu cô thương kiếm thêm được thì mua đất xây nhà, còn k thì nhà cũ đập đi xây lại.
Tạm thời nói vậy cho vợ vui vẻ, đúng là cs muôn màu các cụ ạ

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Ở chung như vậy ban ngày thì thoải mái chứ buổi tối thì khó mà thoải mái được, cụ già ngày càng ít ngủ, cứ 5-10 phút gõ cửa thì ngại chết..