[Funland] Vợ dạo này cứ gạ ở riêng cccm ạ

starsn

Xe điện
Đúng là nhiều khi pn tự làm khổ nhau, đàn ông thì họ nghĩ gì nói ra luôn, làm luôn, nói xong là thôi. =)) =))
Pn hay suy nghĩ nhiều & không thoát khỏi ràng buộc trong chính cái đầu mình được. Nhưng cũng tùy người thôi cụ. Có 1 số đàn ông cũng vậy (bc em chẳng hạn). Tự nhiên đời đang đẹp cứ phải nghĩ ra đủ thứ để bó mình lại.

May quá em đã hết như thế từ lâu lắm rồi :)

Trong tình yêu, hôn nhân đa số mọi người pn đều ngả theo người mình yêu, hướng theo người mình yêu, sau cuộc sống gia đình có vấp họ mới nghiệm ra à sống chung là thế này thế khác, à anh này yêu mẹ sau sẽ thế này thế khác, nhưng mợ biết trước để chọn chồng thì phải công nhận mợ là người ghê gớm đấy, luôn chủ động và có tính toán.
Cũng chẳng có gì là xấu nhưng theo em pn nên có chút cái gọi là hy sinh cuộc sống sẽ êm đẹp hơn.
Thấy mợ viết nhiều và thật về bản thân thế nên em còm thôi chứ ko có ý gì.
Pn đầy người chọn chồng mà, có phải cứ gặp anh nào là óc thành bã đậu hết đâu :D Em nghĩ khác cụ, người biết nghĩ cho mình mới là người sẽ có cs hạnh phúc, dù là pn hay đàn ông :) Tào Tháo nói "người không biết vì mình thì trời chu đất diệt".

Chỉnh sửa cuối:

hongnhungdo

Xe buýt
Đúng là không có cái dại nào giống cái dại nào đấy mợ. Chồng em mà hỏi "thức ăn như thế nào" dễ em mắng cho té tát ấy :"> (em hỏi chồng thế thì được :"> ). Người khác cư xử với mình thế nào phụ thuộc mình chấp nhận thế nào nhiều lắm.

Ở nhà em với chồng có khi làm bằng bằng nhau còn đến nhà bmc đa số chồng em làm là chính. Tại em thấy mc hay coi con là vàng bạc quá nên em cố tình làm thế cho bmc hiểu :)
Vâng phúc mỏng mợ ơi, em có quát lại chồng thì chồng em cũng chả như chồng mợ cho được. Ngoại trừ vụ yêu bố mẹ thái quá thì chồng em cũng mang lại cho em những điều khác mà lấy người khác có thể em không có được, vì vậy em không muốn cụ ấy buồn ạ, vì mong muốn của cụ ấy nó cũng hoàn toàn chính đáng chứ có sai đâu, chỉ là nó không phải mong muốn của em thôi.

Dream Thai

Xe điện
Pn hay suy nghĩ nhiều & không thoát khỏi ràng buộc trong chính cái đầu mình được. Nhưng cũng tùy người thôi cụ. Có 1 số đàn ông cũng vậy (bc em chẳng hạn). Tự nhiên đời đang đẹp cứ phải nghĩ ra đủ thứ để bó mình lại.

E cứ trêu vợ là a phân tích rất logic cho e rồi, e cũng đồng ý, nhưng 1 lúc sau lại đổi ý, hóa ra nhiều khi pn họ cần người nghe họ nói, chứ ko cần người phân tích họ đúng sai, và cần phải làm gì =)) =))

starsn

Xe điện
Vâng phúc mỏng mợ ơi, em có quát lại chồng thì chồng em cũng chả như chồng mợ cho được. Ngoại trừ vụ yêu bố mẹ thái quá thì chồng em cũng mang lại cho em những điều khác mà lấy người khác có thể em không có được, vì vậy em không muốn cụ ấy buồn ạ, vì mong muốn của cụ ấy nó cũng hoàn toàn chính đáng chứ có sai đâu, chỉ là nó không phải mong muốn của em thôi.
Người ta sẽ thay đổi dần theo mợ. Em không đổi niềm vui của người khác lấy nỗi buồn cho mình. "Người khác" muốn làm sao thì làm :)

hongnhungdo

Xe buýt
Trong tình yêu, hôn nhân đa số mọi người pn đều ngả theo người mình yêu, hướng theo người mình yêu, sau cuộc sống gia đình có vấp họ mới nghiệm ra à sống chung là thế này thế khác, à anh này yêu mẹ sau sẽ thế này thế khác, nhưng mợ biết trước để chọn chồng thì phải công nhận mợ là người ghê gớm đấy, luôn chủ động và có tính toán.
Cũng chẳng có gì là xấu nhưng theo em pn nên có chút cái gọi là hy sinh cuộc sống sẽ êm đẹp hơn.
Thấy mợ viết nhiều và thật về bản thân thế nên em còm thôi chứ ko có ý gì.
Vâng em ghê chứ em không có hiền, cũng không coi hiền lành nghe lời là một tính tốt . Và em quan niệm mua cái gì mấy chục ngàn còn tính toán xem có cần không, ví có đủ tiền không ... huống chi em tìm bố cho con em, tìm người đồng hành cả đời với em mà lại không tính toán cân nhắc??? Chồng em cũng cân nhắc bỏ sừ ra chứ nhắm mắt lấy vợ đâu. Có vậy vợ chồng em mới hạnh phúc dù gần 20 năm hôn nhân .Với em việc sinh con, chăm sóc gia đình, dành thời gian cho chồng con thay vì để tung bay ước mơ của mình... là một sự hy sinh rồi ạ. Ngay cả việc em không thích ở chung mà em vẫn ở đấy thôi -chả lẽ không phải hy sinh ? Bằng rất nhiều thế mạnh về kinh tế và văn hóa lâu đời, đàn ông bao đời nay được ở cái thế bắt vợ phải hy sinh , nhưng thiết nghĩ Cũng chỉ nên đòi hỏi phụ nữ thế thôi chứ ko thể đòi hỏi họ yêu thì yêu cả đường đi lối về của chồng được, vì cảm xúc nó là tự nhiên không thể miễn cưỡng. Hơn nữa nếu đàn ông cũng yêu vợ thì họ cũng phải hy sinh chứ nhỉ. Hay đây là đặc quyền của phụ nữ còn đàn ông chỉ hưởng ? Chả hiểu những người đàn ông sao có thể hạnh phúc và an yên và lại còn tự hào khi yêu cầu vợ phải thiệt thòi hy sinh vì mình, trong khi vợ đàn bà chân yếu tay mềm đáng ra phải là đối tượng được ưu tiên hơn? Vì hoàn cảnh người ta có thể vì nhau OK, nhưng tự hào khi vợ phải hy sinh thiệt thòi vì chồng thì em thấy nó sai sai, đó là một nỗi nhục đàn ông thì đúng hơn , sức dài vai rộng đáng ra phải bao bọc, che chở và làm phụ nữ hạnh phúc mới đúng . Đó là quan niệm của em . Có con trai con gái em đều dạy con như vậy .

Hieudao

Xe buýt
Em may mắn hơn cụ chủ từ ngày lấy nhau 2005 trước nhà đi thuê sau khi mua được nhà sinh thằng cu đầu là em đưa cả ông bà lên ở xong vợ chồng các em của em về ở hết nhà có 30m mỗi nhà 1 phòng, xong dần dần chúng nó mua được nhà tách ra hết, giờ đổi sang nhà to ông bà vẫn ở với em, và em xác định khi nào ông bà 20/5 về già thì đưa về quê. Em thấy 1 điều là vợ mình phải hiểu và coi bố mẹ chồng và anh chị em nhà chồng như bố mẹ đẻ anh chị em như anh chị em ruột và ngược lại mọi người cũng phải hiểu và thông cảm cho nhau. Giờ thì em thấy vợ em sướng như tiên sáng con cái dậy đi học ông bà lo hết, chồng đi làm cũng kệ ngủ đến 7h dậy thể dục tắm rửa xuống ăn sáng đã có ông bà chuẩn bị cho rồi đi làm, tối về ông bà cơm nước hết rồi, quần áo ông bà ở nhà làm hết. Nhiều khi muốn làm thì ông bà lại tự ái bảo chúng tao ở đây không có việc làm tao về quê. Vợ em bảo bảo kiếp trước tu nhiều mới được về ở với ông bà đấy. Cho dù ông bà nhà em cũng trên 70 rồi.

hongnhungdo

Xe buýt
Người ta sẽ thay đổi dần theo mợ. Em không đổi niềm vui của người khác lấy nỗi buồn cho mình. "Người khác" muốn làm sao thì làm :)
Cụ nói đúng quá, làm em thấy những phụ nữ phải làm dâu phải hy sinh thiệt thòi hơn chồng ... là do họ ngu thôi, phúc mỏng không lấy được thằng đàn ông cho đáng mặt đàn ông . Quả đúng như vậy thật, Vì sao cũng là con người cũng có đầu óc , mà sao người chồng khôn ngoan, được sống cho bản thân , được đòi hỏi người khác phải phục vụ mong muôn của mình, mà người vợ lại không làm được thế ? Người ta còn bảo yêu mình cơ mà, vậy mà đâu có muốn quan tâm mình muốn gì ? Mở mắt quá mợ ơi, nhiều khi phụ nữ yêu bằng tai, chỉ nghe mấy lời đường mật tưởng đàn ông yêu mình nhưng thực tế nếu yêu họ phải làm gì cho mình cơ.

Chỉnh sửa cuối:

wave-tau

Xe container
Pn đầy người chọn chồng mà, có phải cứ gặp anh nào là óc thành bã đậu hết đâu :D Em nghĩ khác cụ, người biết nghĩ cho mình mới là người sẽ có cs hạnh phúc, dù là pn hay đàn ông :) Tào Tháo nói "người không biết vì mình thì trời chu đất diệt".
Tất nhiên chọn theo tiêu chí bt thì ai cũng chọn, nhưng để mà nghĩ được như mợ hongnhungdo là anh này yêu mẹ thế sau này sẽ abc... em nghĩ phải là người đã từng qua hoặc trong cuộc sống được thấy hàng ngày mới thấm, vì trẻ mấy ai để ý chuyện đấy đâu.
Hoặc nữa là lấy anh chồng vì thấy anh yêu mình quá, trong khi mình thấy bt, kiểu như lấy về chấp nhận mình sẽ luôn cửa trên ý. :D

Đàn ông tinh tế em nghĩ họ sẽ biết được người pn kia có thật sự yêu mình hay ko.
Chắc chắn sẽ ko lấy những cô chỉ vì cô ý xênh hay nhà cô ý giàu. Và pn tính toán quá đôi khi cũng ko lọt mắt xanh, thường những anh chầm chậm lại thích tuýp này. :D
Tính cách tạo nên số phận cũng 1 phần từ đây. :D

wave-tau

Xe container
Cụ nói đúng quá, làm em thấy những phụ nữ phải làm dâu phải hy sinh thiệt thòi hơn chồng ... là do họ ngu thôi, phúc mỏng không lấy được thằng đàn ông cho đáng mặt đàn ông . Quả đúng như vậy thật, Vì sao cũng là con người cũng có đầu óc , mà sao người chồng khôn ngoan, được sống cho bản thân , được đòi hỏi người khác phải phục vụ mong muôn của mình, mà người vợ lại không làm được thế ? Người ta còn bảo yêu mình cơ mà, vậy mà đâu có muốn quan tâm mình muốn gì ? Mở mắt quá mợ ơi, nhiều khi phụ nữ yêu bằng tai, chỉ nghe mấy lời đường mật tưởng đàn ông yêu mình nhưng thực tế nếu yêu họ phải làm gì cho mình cơ.
Mợ có vẻ căng thẳng và hận đàn ông quá thì phải, ngôn từ nặng lắm. :D

landaumuaxe

Xe điện
Em may mắn hơn cụ chủ từ ngày lấy nhau 2005 trước nhà đi thuê sau khi mua được nhà sinh thằng cu đầu là em đưa cả ông bà lên ở xong vợ chồng các em của em về ở hết nhà có 30m mỗi nhà 1 phòng, xong dần dần chúng nó mua được nhà tách ra hết, giờ đổi sang nhà to ông bà vẫn ở với em, và em xác định khi nào ông bà 20/5 về già thì đưa về quê. Em thấy 1 điều là vợ mình phải hiểu và coi bố mẹ chồng và anh chị em nhà chồng như bố mẹ đẻ anh chị em như anh chị em ruột và ngược lại mọi người cũng phải hiểu và thông cảm cho nhau. Giờ thì em thấy vợ em sướng như tiên sáng con cái dậy đi học ông bà lo hết, chồng đi làm cũng kệ ngủ đến 7h dậy thể dục tắm rửa xuống ăn sáng đã có ông bà chuẩn bị cho rồi đi làm, tối về ông bà cơm nước hết rồi, quần áo ông bà ở nhà làm hết. Nhiều khi muốn làm thì ông bà lại tự ái bảo chúng tao ở đây không có việc làm tao về quê. Vợ em bảo bảo kiếp trước tu nhiều mới được về ở với ông bà đấy. Cho dù ông bà nhà em cũng trên 70 rồi.
hii, vầng, xuất phát mỗi người lại khác nhau mà cụ, bọn e thì vc đều ở HN, sẵn nhà bố mẹ cho, nên k biết khái niệm đi thuê nhà trong đầu bao giờ, nhưng e phải công nhận là người pn khi họ yêu chồng, họ có thể hy sinh nhiều thứ hơn để gđ hp, trọn vẹn, họ có thể yêu thương bố mẹ chồng thực lòng chứ k giả tạo, họ có thể vì chồng, mà đối xử tốt với cả các chị chồng, cháu chồng.
Vc nhiều khi chả dám mua đồ đẹp mới cho mình, nhưng đi mua quần áo cho con là lại xem có gì, mua thêm cho các cháu con chị chị chồng, đi chơi hỏi chuyện thằng cháu con chị chồng, biết nó học ở ktx vất, tiền mẹ cho tiêu vặt 1tr/tháng, thế là lại dấm dúi đút cho nó 2tr bảo giữ lấy mà thêm tiền ăn, mua thêm đồ, hay lựa đồ cái áo, hay cái túi cho mẹ chồng, mà chả cần e phải bảo, toàn tự làm, việc của nhà bên chị chồng mà cần, vợ e tự nguyện nghỉ làm, rồi đến giúp....nói thật mấy chuyện đó e còn ít để ý, nhiều khi xong vợ mới kể, e còn bảo, nhà bác ý thiếu gì tiền, mà phải cho nó, còn bị vợ mắng cho thêm ... có lẽ sau 16 năm, e thấy e thành công nhất là lấy được cô vợ, mà kết nối được mọi việc như vậy, làm với cái tâm, chứ k trách móc, nên e sướng, e cảm ơn bố mẹ vợ e đã đào tạo được con gái như thế, biết trận trọng cs gđ...nói chung mọi cái vợ e làm trong suốt thời gian dài nên khi e mua cái nhà đó, ở thời điểm 2021, số tiền em rút từ đầu tư ra, mua cái bds đang ở bây giờ, là e bán 3 cái nhà đang cho thuê đi, và e cho vợ đứng tên 1 mình, vợ cũng hỏi nhỡ sau này mà làm sao, a ra đường đấy, e cũng chỉ bảo là , với những gì e đã làm cho gđ anh, cho các con, thì có như nào, a cũng ok, coi như a tặng phần của anh cho mấy mẹ con ....nói chung vc muốn sống được, thì phải hiểu nhau, phải biết tôn trọng và lựa nhau chút mới sống được,...đừng vì cái tôi , cá nhân mà làm cs căng thẳng, vc e lúc lấy nhau, chả tính toán gì, chả đặt gì phải nọ kia...
vc e thuộc thế hệ 8x, e đoán mợ sau 1 thế hệ, tầm 90~92 mợ nhỉ, suy nghĩ của mợ và vợ e khác nhau tương đối, nên e đoán vậy

starsn

Xe điện
Tất nhiên chọn theo tiêu chí bt thì ai cũng chọn, nhưng để mà nghĩ được như mợ hongnhungdo là anh này yêu mẹ thế sau này sẽ abc... em nghĩ phải là người đã từng qua hoặc trong cuộc sống được thấy hàng ngày mới thấm, vì trẻ mấy ai để ý chuyện đấy đâu.
Hoặc nữa là lấy anh chồng vì thấy anh yêu mình quá, trong khi mình thấy bt, kiểu như lấy về chấp nhận mình sẽ luôn cửa trên ý. :D

Đàn ông tinh tế em nghĩ họ sẽ biết được người pn kia có thật sự yêu mình hay ko.
Chắc chắn sẽ ko lấy những cô chỉ vì cô ý xênh hay nhà cô ý giàu. Và pn tính toán quá đôi khi cũng ko lọt mắt xanh, thường những anh chầm chậm lại thích tuýp này. :D
Ôi "thật sự yêu" mơ hồ lắm cụ ơi, em yêu em trước đã người khác có yêu không tính sau. Nói chung là yêu mà phải thiệt là không bao giờ em yêu, em chả phải suy nghĩ gì mà thiệt hay không em cứ nhìn thấy ngay lập tức, cái não của em nó thế :D

Mình cứ vì mình trước đã, lấy người không vì mình thì có tài giỏi đến đâu cũng thành dở.

wave-tau

Xe container
vc e thuộc thế hệ 8x, e đoán mợ sau 1 thế hệ, tầm 90~92 mợ nhỉ, suy nghĩ của mợ và vợ e khác nhau tương đối, nên e đoán vậy
Mợ ý chắc tầm cuối 7x đầu 8x thoai cụ, nghĩ cũng có vẻ cá tính đới cơ mà dùng từ ngữ em thấy hơi hoảng, đúng như mợ gì hôm qua nói là trầm cảm cũng nên, pn họ hiểu nhao thế đới. :))

wave-tau

Xe container
Ôi "thật sự yêu" mơ hồ lắm cụ ơi, em yêu em trước đã người khác có yêu không tính sau. Nói chung là yêu mà phải thiệt là không bao giờ em yêu, em chả phải suy nghĩ gì mà thiệt hay không em cứ nhìn thấy ngay lập tức, cái não của em nó thế :D

Mình cứ vì mình trước đã, lấy người không vì mình thì có tài giỏi đến đâu cũng thành dở.
Tiếc cho mợ là chưa bao giờ đuợc yêu sống yêu chết, chưa gặp đuợc thợ săn nào tài như thế. :))

starsn

Xe điện
Tiếc cho mợ là chưa bao giờ đuợc yêu sống yêu chết, chưa gặp đuợc thợ săn nào tài như thế. :))
Ôi em gặp thợ săn rồi cụ ơi, yêu không biết trời đất gì luôn, nhưng xong đến nhà nhau (thời sv, ở ktx) bạn ấy đi đá bóng cho em với mấy bạn gái ở nhà nấu cơm thế là em hết yêu luôn cụ ạ. Mà đấy là bạn ấy đã vô cùng tử tế ngọt ngào với em mấy năm rồi ấy. Cái não của em nó lập trình sẵn như thế rồi, mà bây giờ em mới biết trân trọng cái trạng thái mặc định đấy của mình :))

Giờ bạn ấy lấy vợ rồi, vợ xinh đẹp ngọt ngào làm hết việc nhà. Lên FB thấy nyc của mình thỉnh thoảng post ảnh làm việc nhà, vẫn yêu cái tinh thần vui vẻ vô tư của bạn ấy, nhưng bảo đào tạo chừng ấy năm để có chồng biết làm việc nhà thì em chịu. Thôi công ai nấy hưởng vậy. Chồng em xấu giai tí nhưng không làm em phải bận tâm gì cả :))

Chỉnh sửa cuối:

Amethyst2020

Xe buýt

Mợ, hay là ngay cả em, có ưu thế là kiếm đủ tiền để lèo lái c/s theo ý mình. Nên không sợ bố con thằng nào cả, yêu thương đối đãi tốt thì mình tốt lại, không thì thôi.

Ví dụ nếu rơi vào TH của mợ hongnhungdo thì em sẽ đổi nhà rộng cho thoải mái, thuê giúp việc làm việc nhà và chăm ông bà; thời gian rảnh mình đi spa massage; cuối tuần 2vc đi đổi gió, hoặc đưa các con đi dã ngoại… Cuộc sống ko thiếu tiết mục để khiến mình thư giãn. Mợ ấy có thể bảo là ông bà ko thích thế blah blah… nhưng không, nếu mình có đủ “thế” thì mình quyết được hết. Nhất là bố mẹ chồng cũng hiền chứ ko phải ghê gớm gì mà hành khổ con dâu.

Nếu em nhớ không nhầm thì mợ ấy từng chia sẻ là chồng kiếm tiền chính lo hết cho gia đình, mợ ấy kiếm ko dc nhiều, nên khó lòng quyết mọi thứ theo ý mình được. Vì giá trị mà chồng mang lại là rất lớn.

starsn

Xe điện
Mợ, hay là ngay cả em, có ưu thế là kiếm đủ tiền để lèo lái c/s theo ý mình. Nên không sợ bố con thằng nào cả, yêu thương đối đãi tốt thì mình tốt lại, không thì thôi.

Ví dụ nếu rơi vào TH của mợ hongnhungdo thì em sẽ đổi nhà rộng cho thoải mái, thuê giúp việc làm việc nhà và chăm ông bà; thời gian rảnh mình đi spa massage; cuối tuần 2vc đi đổi gió, hoặc đưa các con đi dã ngoại… Cuộc sống ko thiếu tiết mục để khiến mình thư giãn. Mợ ấy có thể bảo là ông bà ko thích thế blah blah… nhưng không, nếu mình có đủ “thế” thì mình quyết được hết. Nhất là bố mẹ chồng cũng hiền chứ ko phải ghê gớm gì mà hành khổ con dâu.

Nếu em nhớ không nhầm thì mợ ấy từng chia sẻ là chồng kiếm tiền chính lo hết cho gia đình, mợ ấy kiếm ko dc nhiều, nên khó lòng quyết mọi thứ theo ý mình được. Vì giá trị mà chồng mang lại là rất lớn.
Mợ ấy có nhiều quyền lực hơn mợ ấy nghĩ, do nể chồng quá thôi, có thể vì mợ ấy nghĩ tiền chồng kiếm được biến chồng thành quan trọng.

Em mà là mợ ấy thì em thuê gv cho ob, ở riêng nhà, cách 500m-5km cho tiện qua lại. Em đảm bảo chồng mợ ấy là dạng bảo được. Nên em vẫn nói mình phải biết bản thân mình muốn gì thì mới nói được người khác.

hongnhungdo

Xe buýt
hii, vầng, xuất phát mỗi người lại khác nhau mà cụ, bọn e thì vc đều ở HN, sẵn nhà bố mẹ cho, nên k biết khái niệm đi thuê nhà trong đầu bao giờ, nhưng e phải công nhận là người pn khi họ yêu chồng, họ có thể hy sinh nhiều thứ hơn để gđ hp, trọn vẹn, họ có thể yêu thương bố mẹ chồng thực lòng chứ k giả tạo, họ có thể vì chồng, mà đối xử tốt với cả các chị chồng, cháu chồng.
Vc nhiều khi chả dám mua đồ đẹp mới cho mình, nhưng đi mua quần áo cho con là lại xem có gì, mua thêm cho các cháu con chị chị chồng, đi chơi hỏi chuyện thằng cháu con chị chồng, biết nó học ở ktx vất, tiền mẹ cho tiêu vặt 1tr/tháng, thế là lại dấm dúi đút cho nó 2tr bảo giữ lấy mà thêm tiền ăn, mua thêm đồ, hay lựa đồ cái áo, hay cái túi cho mẹ chồng, mà chả cần e phải bảo, toàn tự làm, việc của nhà bên chị chồng mà cần, vợ e tự nguyện nghỉ làm, rồi đến giúp....nói thật mấy chuyện đó e còn ít để ý, nhiều khi xong vợ mới kể, e còn bảo, nhà bác ý thiếu gì tiền, mà phải cho nó, còn bị vợ mắng cho thêm ... có lẽ sau 16 năm, e thấy e thành công nhất là lấy được cô vợ, mà kết nối được mọi việc như vậy, làm với cái tâm, chứ k trách móc, nên e sướng, e cảm ơn bố mẹ vợ e đã đào tạo được con gái như thế, biết trận trọng cs gđ...nói chung mọi cái vợ e làm trong suốt thời gian dài nên khi e mua cái nhà đó, ở thời điểm 2021, số tiền em rút từ đầu tư ra, mua cái bds đang ở bây giờ, là e bán 3 cái nhà đang cho thuê đi, và e cho vợ đứng tên 1 mình, vợ cũng hỏi nhỡ sau này mà làm sao, a ra đường đấy, e cũng chỉ bảo là , với những gì e đã làm cho gđ anh, cho các con, thì có như nào, a cũng ok, coi như a tặng phần của anh cho mấy mẹ con ....nói chung vc muốn sống được, thì phải hiểu nhau, phải biết tôn trọng và lựa nhau chút mới sống được,...đừng vì cái tôi , cá nhân mà làm cs căng thẳng, vc e lúc lấy nhau, chả tính toán gì, chả đặt gì phải nọ kia...

Em 8x đời đầu . Em có yêu chồng chứ nhưng em yêu cả bản thân mình ạ, em cũng luôn có nhu cầu chồng yêu em nữa, và tình yêu thể hiện ở việc quan tâm những mong muốn của vợ chứ không phải cô cứ hy sinh trước đi rồi sau tôi sẽ không để thiệt. Vợ cụ là ăn may vì chẳng qua cụ cuối cùng đã biết điều thôi , chứ cuộc đời không có công thức vợ hy sinh chồng sẽ bù đắp, phần lớn xã hội mình là hy sinh một chiều , người như cụ cực hiếm ạ. Em cũng nói thêm là , mong muốn ở riêng là của em , nỗi niềm của em , chứ em cũng đối xử với gia đình chồng hệt như vợ cụ , yêu quý bmc và anh chị em cháu chắt nhà chồng, em được lòng gần cả họ nhà chồng chứ chả mỗi mẹ chồng đâu nhé . Mẹ chồng rất tự hào về con dâu nhé . Có điều việc này và việc em thích ở riêng là hai vấn đề khác nhau, không liên quan. Các cụ nên phân biệt 2 điều này, chứ cứ thấy con dâu đoi ở riêng là auto nghĩ nó không hiếu thuận, không có tình cảm... là sai cực.

Chỉnh sửa cuối:

hongnhungdo

Xe buýt

Đúng đó mợ em kiếm hai mươi triệu còn chồng kiếm gấp 10 lần em. Tự nhiên em bị hèn đi vì thế hay sao ấy. Bmc em đã ở căn nhà kỷ niệm 60 năm và nhất định không muốn chuyển nhà dù em mua được nhà rộng rồi. Hơn nữa chồng em coi việc mỗi ngày ông bà đc thấy con cháu làm niềm vui chứ không phải ơ chung để phục vụ gì nên không đồng ta phương án mua 2 nhà chung cư cạnh nhau . Một phần nữa em cũng không muốn anh ấy buồn ạ.

hongnhungdo

Xe buýt
Mợ có vẻ căng thẳng và hận đàn ông quá thì phải, ngôn từ nặng lắm. :D
Thực ra em hận sự ươn hèn của chính em thì đúng hơn. Cuộc đời em mà em không làm chủ được, ngay chỗ ở thoii em cũng không quyết được .

hongnhungdo

Xe buýt

Em nghĩ tính toán trong trường hợp của em là tính toán hợp lý chứ không phải khôn ăn người , vơ
lợi ích cho mình mà tổn hại người khác. Em không hiểu sao muốn ở riêng và chọn người cùng chí hướng nó lại thành tính toán trong con mắt của cụ ? Em nhận ra sớm điều này vì em quan sát cuộc sống xung quanh thôi, phần lớn những ông quá yêu mẹ đều rất thiếu quyết đoán, họ chỉ nghĩ cho mẹ thôi, họ không có khả năng tự lập và sợ ra riêng khi phải tự lập mọi thứ . Khi gặp chồng em cho tới giờ thì điều làm em chọn lựa không đắn đo là hắn tự quyết mọi vấn đề của bản thân không theo ý bố mẹ, tự kiếm tiền đóng học và sinh sống từ năm 18 tuổi, em không nghĩ người như vậy mà lại muốn ở chung, chả hiểu sao sau chục năm hắn đổi tính , đúng hơn là bỗng hắn thấy ở riêng là bất Hiếu với bố mẹ dù cả họ nhà chồng em đều bảo người ta ra riêng chả được mày đâm đầu về . Đến giờ em vẫn không biết lý tại sao chồng em lại thế luôn. Phải chăng cuộc đời có số, chạy trời không khỏi nắng ?

Chỉnh sửa cuối: