[Funland] Vợ đòi ly hôn, có nên bỏ?

TonyPhan1989

Xe đạp
Nếu còn yêu đương thì em nghĩ nên bỏ, còn đã là vợ chồng rồi thì hãy từ từ cụ ạ , em biết cụ đang níu kéo thế là cụ đã có ý thức gia đình lắm rồi.
Em thấy các cụ mợ có cái nhìn rất buồn cười, phụ nữ chủ động nhất quyết ly hôn là cứ phải gán rằng đã có thằng khác, có thể có nhưng nhiều phần là không, vì phụ nữ có người khác người ta thường mặc cảm tội lỗi nhiều hơn và sẽ chăm lo gia đình hơn chứ ít người nhất quyết ly hôn lắm.
Em đoán vợ cụ là người có tính cá nhân cao, điểm này thường thấy ở các nàng đi nhiều học rộng, thật ra phụ nữ kiểu này rất hấp dẫn , nhưng kèm theo là cá tính, độc lập ...thế nên khi cạn tình họ sẵn sàng đi đến quyết định ly hôn chứ ít khi lăn tăn như những phụ nữ khác. Chưa nói đến mâu thuẫn vợ chồng mà mâu thuẫn với gia đình chồng đã là mất công bằng với họ rồi.
Nếu em là cụ em sẽ để nàng ấy tự quyết định, ít nhất bây giờ chưa vướng bận con cái bởi theo em vợ cụ hết tình cảm với cụ rồi.
Hôn nhân nó vô cùng lắm nên biết chấp nhận thôi cụ ah.
Vâng, cảm ơn cụ đã tư vấn, đúng như cụ nói, vợ em cá tính mạnh, đi học nước ngoài 4 năm đại học, suy nghĩ rất độc lập, không bị chi phối bởi bất cứ ai cả, cho nên suy nghĩ về việc ly hôn cũng có phần thoáng và cởi mở hơn em. Hiện giờ em vẫn đang thực hiện theo phương án cụ tư vấn, em vẫn nhắn tin nói chuyện, vẫn hỏi thăm bố mẹ vợ vài lần, nếu vợ em vẫn nhất quyết ly hôn thì em cũng sẽ không thấy hối tiêc nữa, về phía em đã cố gắng hết sức để hàn gắn 2 vợ chồng.

Ken Hạ Long

Xe điện
Em nghĩ cụ chủ còm là chia sẻ nghiêm túc. Thực ra cs mà thế này cố gắng kéo dài cũng không vui vẻ gì. Nhất là phụ nữ cá tính,họ có chính kiến riêng và ít khi thay đổi được lắm. Yêu thì có thể yêu đến chết luôn nhưng mà đã hết yêu thì có chết trước mặt họ cũng không quan tâm. Việc này cụ sẽ hiểu nó xuất phát từ những phát sinh trước đây. Em nghĩ mọi ng sẽ k quyết giúp cụ được. Cụ hãy hỏi ng thân và đưa ra quyết định.
Ps: Trong thớt chủ thớt cần tư vấn tình huống gd mà nhiều ông vào gáy như thánh. Vẽ ra cả 1 tập phim se.x tài hơn cả JAV. Ông thì cần số dt của vợ chủ thớt để check. Dm,các ông éo nghĩ lúc cần chia sẻ mà gặp toàn loại mồm thối như toilet thế thì các ông nghĩ gì.??? Đời nhìn cái gì nó sáng nước 1 chút thì ếu nhìn,toàn dí mũi vào háng con đàn bà .
Gừng càng già càng cay!

Ken Hạ Long

Xe điện
Việc nhà Cụ thì Cụ tự quyết chứ. Lên đây hỏi toàn người dưng kẻ lạ làm gì.
Đúng là vợ Cụ nên bỏ Cụ thật ạ.
Chị chỉ được cái xúi dại. Đàn ông không được phép đâm đơn. Đàn ông chỉ được ký.

emcobietdau

Xe container
Gọi là tình yêu trẻ con cũng không sai.

Chuyện gì thì chuyện.

Nên gặp nhau trao đổi nói chuyện rõ ràng.

Sau đó có không ở với nhau cũng phải giải quyết cụ thể.

Chuyện này của Cụ theo em nên gặp và trao đổi thẳng thắn.

Chỉ khổ cho hai bên gia đình thôi. Con dại cái mang.

0000quan

Xe buýt
2 tuần cụ bay về mà vợ vẫn tránh mặt ko muốn gặp thì rõ ràng là quyết tâm và ko hề nghĩ gì đến hàn gắn cả.
Tất nhiên việc hỏi trên này nhiều người tư vấn cụ bỏ sẽ là đa số. Chứ giờ có phải trong cuộc đâu mà phân tích ngọn ngành được.
Vấn đề nguyên nhân thật sự là gì chỉ vợ chủ thớt biết. Cụ phải làm rõ được và hãy tự quyết định.

xetaudoidau

Xe tăng
Chưa có con cái j thì cụ còn cố cứu vãn làm j. Đàn bà nó đã thay lòng thì cứ xác định. Ts về nước lấy vợ trong vòng 1 nốt nhạc. Ý kiến của em là bỏ.

hoangduc.sbr

Xe container
Cụ chủ giờ chỉ cần nói câu này thôi:
- A sẽ đồng ý ly hôn ngay lập tức nếu em thừa nhận đã có người #. Còn nếu ko phải, em tự đơn phương mà đâm đơn.

cuongni

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề yêu đương còn lúc xa lúc gần còn giờ là thời đại nào chơi bài nghiên cứu sinh dong thẳng , để phụ nữ ở nhà đợi chờ mòn mỏi. Chỉ mói đơn giản những lúc lễ lạt sinh nhật ra đường đi chơi gặp vợ chồng đôi cặp khá chả tủi hờn. Giờ ông chơi vài năm đến chục năm vui vui ấp luôn con nào bên đấy thì nó ăn mắm ah.

TonyPhan1989

Xe đạp
Nhà cụ giống nhà em rồi. 5 năm đầu là thời gian khủng hoảng hôn nhân, những gì mình nghĩ hay tưởng tượng ra khi còn yêu nó khác hẳn, với lại giống cái nó nghĩ khác mình nhiều lắm, nhiều khi chẳng hiểu nổi đâu, nữa là xa mặt cách lòng.
Vợ cụ có vẻ còn bồng bột và đang thất vọng vì thực tế. Nhưng nếu li hôn thì dự sau này vợ cụ sẽ là người hối hận hơn.
Vì thế, nên giai đoạn này cụ níu thì cứ níu, nhưng việc hoàn thành ncs quan trọng hơn nên không phải cố nhiều, còn đâu nhờ gia đình hai bên, bạn bè gần xa thân bằng cố hữu tác động thêm. Nếu vợ cụ quyết li hôn đơn phương thì là hết duyên, còn không cứ dùng dằng đến khi cụ thành ts rồi, về có khi tình thể lại khác. Em thật.
Gửi mấy cụ thích nhét củi vào lò, đời éo như phim, để yên cho người ta sống.
Cảm ơn cụ rất nhiều, em cảm thấy nhẹ nhõm hơn vì cũng có cụ ủng hộ việc em cố gắng níu giữ. Em thật không thể tin là người đã từng yêu em đến như vậy, yêu em đơn phương mấy năm lúc em đang có người yêu, sau đó 2 vợ chồng yêu nhau rồi cưới nhau sau khi em chia tay người yêu cũ, mà giờ còn thành như thế này. Em là thằng sống rất đơn giản, chỉ mong muốn mình cố gắng để sau này vợ chồng có kinh tế sẽ bớt đi gánh nặng hơn.Cuộc sống gia đình thật là không như những gì em tưởng tượng trước khi 2 vợ chồng cưới nhau, sự thật nó khác rất rất nhiều, chẳng có cái gì là như em nghĩ cả. Cuộc sống bây giờ muốn sống một cuộc sống yên bình cũng khó thật đấy :(

tienaka

Xe điện
Nhiều cụ có suy nghĩ lệch lạc quá. Cái này cụ nên qđ chứ nhờ mấy ông ộp trên này toàn đẽo cày giữa đường. Có mấy ông có khi đang còn bằng tuổi cháu cụ

Nắng nhạt

Xe điện
Chào các cụ,

Vợ chồng em mới lấy nhau được hơn 1 năm, trong khoảng thời gian hơn 1 năm thì em đang đi học nghiên cứu sinh ở nước ngoài 1 năm nay rồi, vợ chồng chỉ có hơn 1 tháng ban đầu ở cạnh nhau. Biết hoàn cảnh 2 vợ chồng như vậy, em cũng cố gắng thường xuyên tranh thủ về 1 năm 3-4 lần để 2 vợ chồng có nhiều thời gian ở gần nhau hơn. 2 vợ chồng chúng em sau khi lấy nhau thường xuyên mâu thuẫn về quan điểm, cách sống, mỗi lần như vậy là vợ em đều đòi ly hôn. Em cũng biết tính vợ em như vậy nên cũng cố gắng nhẫn nhịn để rồi sau cơn giận em mới quay lại hoà giải với vợ. Tuy nhiên, lần gần đây nhất cãi nhau thì sau một thời gian chờ vợ nguôi giận để nói chuyện lại, đùng cái một hôm đẹp trời vợ em nói muốn ly hôn. Em đã làm đủ mọi cách để cố gắng cứu vãn tình cảm của 2 vợ chồng, ngay khi em nhận được tin vợ em như thế em đã bay về nước vào chỗ làm ở vợ em 2 tuần để nói chuyện, nhưng vợ em nhất quyết không gặp và cũng không nói chuyện, sau 2 tuần em lại phải sang làm việc bên nước ngoài tiếp nên em vẫn nhắn tin cho vợ hàng ngày với mong muốn hàn gắn tình cảm 2 vợ chồng. Vợ chồng 2 bọn em đều còn trẻ, em thì trầm tính, không hay giao lưu, nhậu nhẹt, vợ em thì rất cá tính, mọi việc đều muốn làm theo quyết định của mình chứ nhất quyết không chịu lắng nghe ai cả, kể cả bố mẹ vợ cũng bó tay. Bố mẹ em biết chuyện thì chỉ khuyên bỏ quách đi cho xong chứ trên đời còn bao nhiều thứ chuyện, mới cưới nhau mà đã thế này thì không ổn chút nào.

2 vợ chồng em đều chưa có con cái gì cả, 2 đứa 2 nơi, cả 2 đứa đều tự lập về tài chính, không ai phụ thuộc ai cả, theo các cụ em nên làm thế nào?

Nhờ các cụ tư vấn cho em trong trường hợp này, em xin cảm ơn các cụ nhiều!
Cụ đặt sai tiêu đề rồi ạ. Cụ bị bỏ chứ có phải cụ chủ động bỏ đâu mà có nên hay không. Cô ấy dứt khoát rồi mà cụ vẫn không chịu buông là làm khó người ta đấy. Cụ lấy cô ấy chỉ vì cô ấy yêu cụ nhiều là sai lầm, cụ muốn níu giữ hôn nhân vì lý do gì? Nếu vì yêu cô ấy sao cụ không nhường cô ấy? Cô ấy cũng kiếm được nhiều tiền, muốn tiêu tiền của mình cũng không được. Thời nay khác lắm. Phụ nữ kiếm ra tiền muốn hưởng thụ tuổi trẻ ,đi du lịch, mua sắm cho bản thân bằng tiền của mình có sai không? Lẽ ra cụ nên ủng hộ. Cả hai sẽ đi du lịch cùng nhau vui vẻ. Chơi chán rồi khi có con cô ấy sẽ tự lo lắng cho con bớt chi tiêu lại. Lúc đó dành tiền mua nhà mua xe có sao đâu. Mà cụ có nhà rồi, còn lo mua thêm làm gì? Lúc giầu có rồi lại tiếc tuổi trẻ không ăn chơi phí hoài. Em giống tính vợ cụ nên em biết. Nếu là cô ấy em cũng bỏ cụ để sống cuộc sống em cho là có ý nghĩa hơn là cứ ngồi nhà giữ một đống tiền chả để làm gì cả. Lúc thích tiêu em sẽ tiêu bạt mạng, lúc không muốn tiêu dúi cho em một đống cũng lười chả thèm đi tiêu í.

O Muong Te

Xe điện
Chào các cụ,
Vợ chồng em mới lấy nhau được hơn 1 năm, trong khoảng thời gian hơn 1 năm thì em đang đi học nghiên cứu sinh ở nước ngoài 1 năm nay rồi, vợ chồng chỉ có hơn 1 tháng ban đầu ở cạnh nhau. Biết hoàn cảnh 2 vợ chồng như vậy, em cũng cố gắng thường xuyên tranh thủ về 1 năm 3-4 lần để 2 vợ chồng có nhiều thời gian ở gần nhau hơn. 2 vợ chồng chúng em sau khi lấy nhau thường xuyên mâu thuẫn về quan điểm, cách sống, mỗi lần như vậy là vợ em đều đòi ly hôn. Em cũng biết tính vợ em như vậy nên cũng cố gắng nhẫn nhịn để rồi sau cơn giận em mới quay lại hoà giải với vợ. Tuy nhiên, lần gần đây nhất cãi nhau thì sau một thời gian chờ vợ nguôi giận để nói chuyện lại, đùng cái một hôm đẹp trời vợ em nói muốn ly hôn. Em đã làm đủ mọi cách để cố gắng cứu vãn tình cảm của 2 vợ chồng, ngay khi em nhận được tin vợ em như thế em đã bay về nước vào chỗ làm ở vợ em 2 tuần để nói chuyện, nhưng vợ em nhất quyết không gặp và cũng không nói chuyện, sau 2 tuần em lại phải sang làm việc bên nước ngoài tiếp nên em vẫn nhắn tin cho vợ hàng ngày với mong muốn hàn gắn tình cảm 2 vợ chồng. Vợ chồng 2 bọn em đều còn trẻ, em thì trầm tính, không hay giao lưu, nhậu nhẹt, vợ em thì rất cá tính, mọi việc đều muốn làm theo quyết định của mình chứ nhất quyết không chịu lắng nghe ai cả, kể cả bố mẹ vợ cũng bó tay. Bố mẹ em biết chuyện thì chỉ khuyên bỏ quách đi cho xong chứ trên đời còn bao nhiều thứ chuyện, mới cưới nhau mà đã thế này thì không ổn chút nào.

2 vợ chồng em đều chưa có con cái gì cả, 2 đứa 2 nơi, cả 2 đứa đều tự lập về tài chính, không ai phụ thuộc ai cả, theo các cụ em nên làm thế nào?

Nhờ các cụ tư vấn cho em trong trường hợp này, em xin cảm ơn các cụ nhiều!
Cu em vợ em khác trường hợp của cụ là đã có con thôi. Kết quả là tập 2 của nó, tức là con em dâu mới của em đã có đứa thứ 3.

HoangTra

[Tịch thu bằng lái]
Nhất vợ nhì trời, ý vợ là ý trời, cãi làm gì cụ?

hoangduc.sbr

Xe container
Cụ đặt sai tiêu đề rồi ạ. Cụ bị bỏ chứ có phải cụ chủ động bỏ đâu mà có nên hay không. Cô ấy dứt khoát rồi mà cụ vẫn không chịu buông là làm khó người ta đấy. Cụ lấy cô ấy chỉ vì cô ấy yêu cụ nhiều là sai lầm, cụ muốn níu giữ hôn nhân vì lý do gì? Nếu vì yêu cô ấy sao cụ không nhường cô ấy? Cô ấy cũng kiếm được nhiều tiền, muốn tiêu tiền của mình cũng không được. Thời nay khác lắm. Phụ nữ kiếm ra tiền muốn hưởng thụ tuổi trẻ du lịch, mua sắm cho bản thân bằng tiền của mình có sai không? Lẽ ra cụ nên ủng hộ. Cả hai sẽ đi du lịch cùng nhau vui vẻ. Chơi chán rồi khi có con cô ấy sẽ tự lo lắng cho con bớt chi tiêu lại. Lúc đó dành tiền mua nhà mua xe có sao đâu. Cụ có nhà rồi, còn lo mua thêm làm gì? Lúc giầu có rồi lại tiếc tuổi trẻ không ăn chơi phí hoài. Em giống tính vợ cụ nên em biết. Nếu là cô ấy em cũng bỏ cụ để sống cuộc sống em cho là có ý nghĩa hơn là cứ ngồi nhà giữ một đống tiền chả để làm gì cả. Lúc thích tiêu em sẽ tiêu bạt mạng, lúc không muốn tiêu dúi cho em một đống cũng lười chả thèm đi tiêu í.
Thế thì cô ý ngu quá, tính cô ấy vậy, biết ny phải sang nc ngoài t/gian dài mà vẫn sống chết đòi cưới. Ngu thặc!

Phamthai

Xe buýt
80% có người mới!
Vote giải tán!

kinhcao

Xe buýt
Cá không ăn muối cá ươn...
Bố mẹ cụ chuẩn đấy.

Nắng nhạt

Xe điện
Thế thì cô ý ngu quá, tính cô ấy vậy, biết ny phải sang nc ngoài t/gian dài mà vẫn sống chết đòi cưới. Ngu thặc!
Có gì mà ngu? Ly hôn vì không hợp chứ không phải vì xa nhau. Còn yêu thì xa nhau càng nhớ càng yêu hơn. Cô ấy còn trẻ chưa có kinh nghiệm nên yêu là đòi cưới, biết đâu lấy phải người chồng tính tình như ông già chán chả buồn chết. Quyết liệt ly hôn lúc chưa có con là cô ấy đã cố gắng sửa chữa sai lầm của mình rồi đấy cụ