[Funland] Vợ đòi ly hôn, có nên bỏ?

Bigtenis

Xe tải
Trên này toàn đám người suy nghĩ nông cạn, hở ra là cổ xúy vợ chồng người ta bỏ nhau.

Bát đĩa còn có lúc xô...

Anh thread "Để im cho nó bỏ" kẻo phí....

mongcam

Xe hơi
Chưa có con mà vợ nó đòi ly hôn lần đầu là bỏ con mẹ nó luôn cho nhanh, đây nó bảo thẳng mặt mấy lần rồi vẫn dơ mặt lên đây hỏi được đến ạ ông luôn

piston

Xe container
Theo tôi hiẻu "cá tính" nghĩa là hâm hâm dở dở.

KatKik

Xe điện
Ý vợ là ý trời, nóa muốn j là phải theo nhé, cấm cãi.

Thắng Huyền

Đi bộ
Nếu ko hợp thì nên chia tay ,, làm lại cũng tốt

ITA

Xe tải
Cái loại vợ cá tính mà lại còn mở mồm ra đòi ly hôn thì giải tán nhanh chứ còn tiếc rẻ gì? Đời thiếu chó gì gái ngon, biết vun vén cho gia đình

Nắng nhạt

Xe điện
Ko phải là lăng nhăng mà nó tìm đc người hợp với lối sống của nó, lại tâm lý và chăm sóc hằng ngày khi cụ chủ ở xa. Lăng nhăng là nói trường hợp nay cặp th này, mai cặp th khác để thoả mãn TD.
Đằng này lâu lâu cụ chủ mới về mà nó ko nhất quyết ko cho đụng đũa là tỏ rõ kiên định tình cảm với đối tượng mới, kiên quyết ly hôn để sống với đối tượng mới.
Đây chỉ là phỏng đoán thôi và cũng có khả năng xảy ra. Nếu như vậy thì cụ chủ sẽ quyết định ly hôn không cần nghĩ. Trường hợp em nói là nhẹ hơn mà cụ chủ vừa muốn giữ hôn nhân vừa muốn vợ sống theo ý mình thì khó lắm. Vợ chồng mới cưới mà cứ cằn nhằn nhau vì tiền bạc hay vì lý do gì đó cũng mệt mỏi. Sao phải chịu đựng như vậy nhỉ. Đi làm mệt mỏi rồi về nhà lại cãi nhau thì cố làm gì cho mệt. Giữ là giữ hạnh phúc chứ ai giữ cái sự mệt mỏi làm gì

xukixuka

Xe tải
Thắc mắc tí là cụ thớt về 2 tuần mà không tìm được cách nào để gặp vợ ? Đến cơ quan, chờ cổng, chặn đường, tìm bạn bè hỏi...? dù có thế nào cũng phải gặp mặt ít nhất 1 lần để giải quyết những khúc mắt cho xong. Cá tính mà đòi ly hôn xong trốn ko gặp mặt để giải quyết ???. Để cụ dễ quyết định hơn, cụ nên nhờ bạn bè cụ, nếu không có bạn bè thì nhờ dịch vụ nó đi theo dõi vợ cụ vài tuần, có kết quả rồi cụ sẽ biết làm thế nào.
Anyway thì với tính cách 2 bạn rất khó sống chung nếu vợ cụ không có 1 biến cố lớn để thay đổi suy nghĩ cô ấy. Có thể lúc yêu nhau sẽ không để ý lắm đến sự khác biệt này, vì khi yêu gái thường đươc chiều nên nếu làm căng thì cụ cũng ừ cho qua thôi, nhưng đến lúc cưới rồi thì thật sự rất khó hoà hợp. Vậy nên cứ xem như "tái ông thất mã" biết đâu lại hay, cụ còn trẻ, ko còn vướng vợ con đầu óc sẽ thoải mái mà sáng tạo những điều lớn lao. Rồi kiếm đứa hợp mình mà ngon hơn con vợ cũ ...
Chúc cụ sáng suốt.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Nghĩ cảnh cụ đi học xa nhà vợ bị mấy thằng nó dập ngay trên giường cụ sắm nhà cụ mua,quần áo cụ nó dùng,tất cả free cay phết đấy.Có khi nó đang dập còn kêu “tặng thằng chồng yếu sinh lý của em nè”,vợ cụ thì hổn hển ư ư,nghĩ tới em cũng thương cảm cho cụ
Mới cưới vc son mà ck xa nhà cả năm thì ở nhà thằng khác cho dập toe bím dồi. Cô ấy quậy để được phòng zái thôi

77665508

Xe điện
K thì dĩ bất biến ứng vạn biến đi cụ, nhắn 1 câu chốt thôi thì tùy em rồi k liên lạc nữa. Nếu vk cụ chuyển ý thì tính sau, k chuyển ý thì bỏ.

Hôm trc dạo qua thiên địa hội em gặp qua bài này... Ko bt.... X.X
Với cả ko mâu thuẫn gì nhưng đòi li hôn, lạnh nhạt với chồng thì khả năng cao trong lòng có ng khác rồi bác.
Nói chung là bác cứ tìm hiểu kĩ, nếu có thằng khác rồi thì kí rẹt 1 cái ngay còn nếu vì mâu thuẫn gì thì nên cố gắng hàn gắn vì với suy nghĩ của em cái từ vợ chồng nó thiêng liêng lắm :(
Quen vợ người khác và có ý định cướp luôn vợ ngta

Chào ae TD. Dạo gần đây có nhiều chuyện xảy ra nên cũng chỉ đăng thread lên chia sẻ vs ae thôi.
Chuyện là sắp tới vợ mình sẽ làm gái cho ae check nên bọn mình quyết định là sẽ tạm chia tay (cái này nói ra thì dài dòng mà ko nói thì sẽ nhiều ae hiểu lầm) để nàng chuyên tâm vào việc làm hàng. Theo như bầu chọn thì có hơn 340 phiếu bầu đồng ý cho vợ mình làm gái gọi (nàng rất vui vì đc ae ủng hộ).
Cũnng chính vì vậy mà mình và nàng sẽ tạm chia tay (ko phải li hôn nhé). Mình cũng đã đi tìm 1 cô gái khác thông qua Zalo và cuối cùng cũng quen đc 1 em gái sn 97 22t. Cả hai đã trò chuyện vs nhau khoảng 1 tuần trước khi gặp mặt và mình rất sốc khi biết em thật sự quá xinh. Khuôn mặt V-line lèm đôi mắt to, da trắng, sống mũi khá cao, vòng 1 khá nảy nở, do có gym nên eo thon và đặc biệt nhất là mông rất căng @@ dù mất 1 tuần để có thể làm quen và gặp nhau nhưng mình chỉ mất khoảng 2 ngày sau đó để đưa em lên giường doggy :D
Sau khi chơi em xong 3 nháy out thẳng vô trong thì mới biết là em đã có chồng mới cưới nhau đc 2 tháng, lúc này mình cũng khá buồn vì cũng thích em. Nói đúng ra là mình đã thương em từ lúc nào ko hay. Để r cuối cùng:
- Anh hết thương em r sao?
- ....
- Em hiểu r. Em xin lỗi. Mình nên chỉ thế này thôi anh nhỉ...
Lúc đó mình đã thấy em hơi ướt lệ. Lí trí bảo ko nhưng con tim lại nói có. Cuối cùng dang tay kéo em ôm vào lòng thật chặt, rồi hôn lên môi em.
- Anh lỡ yêu em r. Anh ko muốn mất em, em làm ny anh nhé?
- Nhưng em đã có chồng r mà...
- Anh ko quan tâm. Anh thương em, vs lại em ngon quá nên anh muốn ăn em mỗi ngày luôn :D
Em ngượng đỏ mặt đánh yêu mình vài cái nhưng r cũng gật đầu chui rúc vào ng mình mà nằm yên như cún.
Mình giấu em về chuyện vợ mình đi làm gái gọi. Em cũng ko biết mình đã có vợ. Em nói rằng em muốn có mối quan hệ lâu dài vs mình. Dù đã có chồng nhưng em vẫn muốn ở cạnh mình như 1 ng vợ. Sắp tới chồng của em nó sẽ đi công tác dài hạn ở Hàn Quốc khoảng 3 4 năm nên mình đã đưa em về sống chung vs mình để tiện chăm sóc và *** em. Cả 2 cũng đã có dự định sẽ sống vs nhau lâu dài và nếu trong khoảng thời gian này em có bầu thì em sẽ là của mình luôn.
Mình chỉ muốn xin ý kiến ae TD rằng có nên tiếp tục làm v ko. Mình biết điều này là sai, ko nên cướp vợ ng khác như v nhưng đang rất rối ren vì ko chỉ mình yêu em nó mà em nó cũng có tc vs mình. Hơn nữa mình hoàn toàn có thể cướp đc em vì em yêu mình say đắm và đang trong độ tuổi sinh nở nên em sẵn sàng sinh cho mình 1 đứa và mình rất muốn có 1 đứa nhóc vs em (nhiều bác sẽ bảo mình điên hay sao sao mình vẫn chịu vì giống của em quá tốt để có thể bỏ qua).
Mong mng nhẹ nhàng khuyên bảo, đừng trách móc hay buông lời cay nghiệt. Đây là vấn đề riêng tư nên mình xin ko đc up hình.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenhuy2210

Xe điện
Cụ 89 ah vợ cụ thua cụ nhiêu tuổi ?

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Việc nhà Cụ thì Cụ tự quyết chứ. Lên đây hỏi toàn người dưng kẻ lạ làm gì.
Đúng là vợ Cụ nên bỏ Cụ thật ạ.
Ớ khuyên j đệu thế? Dưng mà đúng mới đau diều ! Cam đoan là ở nhà có thèng chăm dồi!

AKan

[Tịch thu bằng lái]
Bỏ thôi, ko vướng bận con cái tiền bạc thì next khẩn trương

mone

[Tịch thu bằng lái]
Ớ khuyên j đệu thế? Dưng mà đúng mới đau diều ! Cam đoan là ở nhà có thèng chăm dồi!
Yêu nhau làng nhàng, cưới xong phắn luôn thì đời nào em nó chịu cảnh bím giăng mạng nhện

Vova

Xe container
Chuyện vợ chồng cháu trẻ con nên không dám kiến cò gì, nhưng PhD mà 1 năm phải về 3, 4 lần, cộng với suốt ngày đầu óc phải lo làm lành với cả giải thích này kia, cháu bảo đảm là sẽ bị ảnh hưởng. Thế nên nếu chưa vướng bận gì lắm thì nên giải quyết dứt điểm, yên ấm được thì đón béng vợ sang ở cùng mấy năm cho nó yên tâm, bằng không thì tập trung vào cho xong cái thesis. Chứ để thế này có khi mất cả chì lẫn chài.

phamvankhuong

Xe tải
chỉ có cụ mơi hiểu gia đình cụ thôi
lên hỏi trên này, với 10 dòng thông tin; thì ông nào chả bảo bỏ đi.
nhưng em nói thật, cụ mà bỏ vợ, sau này hối hận ko kịp đâu.
việc nhà mình, mình là đàn ông; mình phải tự quyết thôi.
p/s: vk cụ nó ko yêu cụ, thì nó đã ko lấy cụ. còn cô nào cũng thế thôi, về rồi hờn ghen đủ kiểu cả.
nhất là cụ lại lang thang ở nước ngoài 1 mình. con cái thì chưa có; phụ nữ nào chả ghen. chả đòi bỏ.... vậy mà cụ vẫn cứ cố ở nước ngoài sao... sao cụ ko về nước, hoặc kéo cô ấy sang ở với cụ ạ

Travel Xanh

Xe hơi
Giai đoạn mới cưới này thường vợ chồng son phải suắn xuýt bên nhau vậy mà cụ lỡ xa, e dự là nó có thằng khác xui bỏ cụ ồi , buông thôi cụ