[Funland] Vợ đòi ly hôn, có nên bỏ?

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Vợ chồng mà cứ động tý đòi ly hôn thì không ở đc đâu cụ. Làm như trò chơi, không tôn trọng cuộc sống gia đình.
Lời ly hôn/chia tay nói ra như gieo mầm tư tưởng phân ly, rồi bon mồm nói thêm vài lần thấy thuận quá, cuối cùng nó cũng vứt cái gđ đi thôi.
Cụ này nói đúng này, con vợ như thế này này thì ì sớm muộn nó cũng cũng đòi ly hôn thôi. Lần này không được thì sẽ có lần 2 ai chưa con cái thì coi như vẫn là trai tân

ADin

Xe đạp
Khi người ta đã thay lòng đổi dạ thì ko nên cưỡng cầu. Còn nếu chỉ vì dăm ba câu cãi nhau mà đòi ly hôn thì hơi trẻ con.

kantex13

[Tịch thu bằng lái]
chắc kiếm con cu to hơn rồi

VipLand

Xe buýt
Theo kinh nghiệm cá nhân e lấy xong thấy gợn thì chia tay luôn là tốt nhất. Có con cái vào rồi sống với nhau mệt mỏi cả đời.

E giờ chỉ chờ con cái tự lập được là em cho ngược.

mabu_210

Xe điện
Chào các cụ,

Vợ chồng em mới lấy nhau được hơn 1 năm, trong khoảng thời gian hơn 1 năm thì em đang đi học nghiên cứu sinh ở nước ngoài 1 năm nay rồi, vợ chồng chỉ có hơn 1 tháng ban đầu ở cạnh nhau. Biết hoàn cảnh 2 vợ chồng như vậy, em cũng cố gắng thường xuyên tranh thủ về 1 năm 3-4 lần để 2 vợ chồng có nhiều thời gian ở gần nhau hơn. 2 vợ chồng chúng em sau khi lấy nhau thường xuyên mâu thuẫn về quan điểm, cách sống, mỗi lần như vậy là vợ em đều đòi ly hôn. Em cũng biết tính vợ em như vậy nên cũng cố gắng nhẫn nhịn để rồi sau cơn giận em mới quay lại hoà giải với vợ. Tuy nhiên, lần gần đây nhất cãi nhau thì sau một thời gian chờ vợ nguôi giận để nói chuyện lại, đùng cái một hôm đẹp trời vợ em nói muốn ly hôn. Em đã làm đủ mọi cách để cố gắng cứu vãn tình cảm của 2 vợ chồng, ngay khi em nhận được tin vợ em như thế em đã bay về nước vào chỗ làm ở vợ em 2 tuần để nói chuyện, nhưng vợ em nhất quyết không gặp và cũng không nói chuyện, sau 2 tuần em lại phải sang làm việc bên nước ngoài tiếp nên em vẫn nhắn tin cho vợ hàng ngày với mong muốn hàn gắn tình cảm 2 vợ chồng. Vợ chồng 2 bọn em đều còn trẻ, em thì trầm tính, không hay giao lưu, nhậu nhẹt, vợ em thì rất cá tính, mọi việc đều muốn làm theo quyết định của mình chứ nhất quyết không chịu lắng nghe ai cả, kể cả bố mẹ vợ cũng bó tay. Bố mẹ em biết chuyện thì chỉ khuyên bỏ quách đi cho xong chứ trên đời còn bao nhiều thứ chuyện, mới cưới nhau mà đã thế này thì không ổn chút nào.

2 vợ chồng em đều chưa có con cái gì cả, 2 đứa 2 nơi, cả 2 đứa đều tự lập về tài chính, không ai phụ thuộc ai cả, theo các cụ em nên làm thế nào?

Nhờ các cụ tư vấn cho em trong trường hợp này, em xin cảm ơn các cụ nhiều!
2 đứa khác hẳn nhau về mọi thứ từ tính cách đến quan điểm....Vợ cụ mở lời như vậy cụ còn mong muốn gì nữa nhỉ ?
=> Cối nhà cụ có thằng khác nó dã hộ rồi....Chốt nhanh không nó lại đổi ý.

cargoman

Xe điện
Có chim khác rồi. Mà kiểu này không có chim khác cũng giải tán cho nhanh.

zizou2006

Xe tải
Vâng, em cảm ơn cụ, em cũng biết là em xứng đáng bị vợ bỏ rồi, em cũng bất đắc dĩ mới muốn tìm chỗ tâm sự thôi ạ, còn chuyện này em cũng tâm sự với ông bạn thân của em rồi
Cứ tâm sự thoi cụ ơi, e lội còm cuaer cụ thì e biêtw cụ đang chia sẻ thật. Of cũng như dời, có nhjeeud ông thánh chém thế thôi, đến lúc dính ko lên chém thì lại diêu chè bê xê lết, gái gú nhão nhoét...nó còn tệ hơn

zizou2006

Xe tải
E thấy nó ntn, thực ra thì vj cụ nói cũng có ý đúng..đôi khi cụ sms nhjeeuf quá nên chắc các ý cũng nói hết rồi.chỉ có nó k rành mạch, k gẫy gọn vụn vặt....Nên cụ xem viết cái mail tổng hợp lại để chốt vấn đề.
Viết mail cụ cứ cân đối viết dễ đọc, rành mạch..cái j hỏi là hỏi, cái j chốt là chốt. Thậm chí như phd cụ làm, I,II,III...1,2,3...1.a 1.b.....để vk cụ phải trả lời rành mạch. Cụ cứ cân nhắc câu chữ và ý tứ cho nó chuẩn chỉ
Đôi khi nói chuyện trực tiếp cũng dễ bị cảm xúc chi phối nên cungz khó ra ngô ra khoai.
Cái đó coi như là 1 dạng thương thảo thanh lý HD...nếu vk cụ rả nhời rành mạch gẫy gọn, chốt các vấn đề coi như án tại hồ sơ.
Cụ cũng k nên lăn tăn nhiều nữa, vc sống được vs nhau cũng là cái duyên, vc cụ chưa con cái thì nhẹ đi 70%, cũng hơn yêu 1 tý, nhất là gdd cụ đã nhất chí thì cụ sẽ thanh thản ( mà e đang băn khoăn cái này nhé.... Cụ đi xa, vk cụ như nào mà để gd cụ ủng hộ cụ li hôn vậy? Phải chăng có j mà cụ k biết?) Cái này cụ cũng nên ngồi tâm sự vs bố mej cụ để hiểu ngọn ngành hơn, đúng là k mấy khi em thấy bm mong muốn con cái thế đâu..
Nếu mọi việc theo hướng ko ổn, cụ nhường vk cụ chue động làm giấy tờ đi, nhàn thân mà k ai trách đc mình.
Chúc cụ may mắn!

TN Hải

Xe hơi
Hai vợ chồng e cưới nhau được 6 năm, năm đầu tiên phải đòi ly hôn đến hơn chục lần, đơn cũng viết rồi. Nếu vợ cụ có tình cảm với người khác thì nên chia tay, còn nếu không thì cụ và vợ nên cùng viết 1 cái đơn li hôn để xem nguyên nhân chính là gì mà tìm cách giải quyết. Đấy là kinh nghiệm cách đây 6 năm của e cụ ạ. Chúc cụ thành công.

Airbus A350

Xe điện
Chào các cụ,

Vợ chồng em mới lấy nhau được hơn 1 năm, trong khoảng thời gian hơn 1 năm thì em đang đi học nghiên cứu sinh ở nước ngoài 1 năm nay rồi, vợ chồng chỉ có hơn 1 tháng ban đầu ở cạnh nhau. Biết hoàn cảnh 2 vợ chồng như vậy, em cũng cố gắng thường xuyên tranh thủ về 1 năm 3-4 lần để 2 vợ chồng có nhiều thời gian ở gần nhau hơn. 2 vợ chồng chúng em sau khi lấy nhau thường xuyên mâu thuẫn về quan điểm, cách sống, mỗi lần như vậy là vợ em đều đòi ly hôn. Em cũng biết tính vợ em như vậy nên cũng cố gắng nhẫn nhịn để rồi sau cơn giận em mới quay lại hoà giải với vợ. Tuy nhiên, lần gần đây nhất cãi nhau thì sau một thời gian chờ vợ nguôi giận để nói chuyện lại, đùng cái một hôm đẹp trời vợ em nói muốn ly hôn. Em đã làm đủ mọi cách để cố gắng cứu vãn tình cảm của 2 vợ chồng, ngay khi em nhận được tin vợ em như thế em đã bay về nước vào chỗ làm ở vợ em 2 tuần để nói chuyện, nhưng vợ em nhất quyết không gặp và cũng không nói chuyện, sau 2 tuần em lại phải sang làm việc bên nước ngoài tiếp nên em vẫn nhắn tin cho vợ hàng ngày với mong muốn hàn gắn tình cảm 2 vợ chồng. Vợ chồng 2 bọn em đều còn trẻ, em thì trầm tính, không hay giao lưu, nhậu nhẹt, vợ em thì rất cá tính, mọi việc đều muốn làm theo quyết định của mình chứ nhất quyết không chịu lắng nghe ai cả, kể cả bố mẹ vợ cũng bó tay. Bố mẹ em biết chuyện thì chỉ khuyên bỏ quách đi cho xong chứ trên đời còn bao nhiều thứ chuyện, mới cưới nhau mà đã thế này thì không ổn chút nào.

2 vợ chồng em đều chưa có con cái gì cả, 2 đứa 2 nơi, cả 2 đứa đều tự lập về tài chính, không ai phụ thuộc ai cả, theo các cụ em nên làm thế nào?

Nhờ các cụ tư vấn cho em trong trường hợp này, em xin cảm ơn các cụ nhiều!
Cụ cho em số vợ cụ để em xem tình hình có cứu vãn được không:))

duongqua

Xe container
1 con đàn bà nó đòi ly hôn 5 lần 7 lượt mà vẫn chịu được thì phục cụ rồi!

Haparis

Xe tăng
Chắc cụ chủ vẫn còn yêu vợ. Lý trí cụ biết rõ phải làm như nào là tốt nhất rồi nhưng tình cảm nó lại khiến cụ đắn đo. Mệt phết đó ạ..^^..

caisua

Xe lăn
Cụ về mà ko cho đụng là do đã hứa ko thất tiết với th kia, cụ tin em đi :( Chả nhẽ vk cụ lại nói tôi đang cặp bồ?
Nếu ko có vđ ngoại tình thì mâu thuẫn giời cũng gq được bằng tình dục, nhất là hổ đang đói :D
Chỉ cần đồng ý xong ko quá 1 tháng nó lại đòi nối lại cụ nhỉ. Thời gian biểu sẽ là: nghỉ phép và biến mất ngay 3 ngày hôm sau, hí hửng 1 tuần, mua sắm túi bụi 1 tuần, dồ dại 1 tuần, thẫn thờ 1 tuần rồi phi sang tận bển xin xỏ chủ thớt
Nếu cụ vẫn muốn giữ suy nghĩ vợ chưa có ai thì nên nhờ dân chuyên nghiệp họ theo trong 2 tuần là ra hết tổ con chuồn chuồn. Bản thân em trải nghiệm 3 phát rồi nên tương đối biết mặc dù ko hiểu mấy

Chỉnh sửa cuối:

dongnat123

Xe container
Nhà em bán cưa, riêng cụ em tặng ;))

racing729

Xe tải
Dẹp mệ nó đi rồi tập trung vào làm PhD cho nó xong, cứ dùng dằng rồi hỏng cả hai. Đời còn dài, gái còn nhiều, thể loại hơi tí doạ li hôn thì mua vé cho nó đi tàu suốt luôn.

leanhduc1707

Xe tăng
Em nói thật cụ đừng giận. Cụ đi nghiên cứu sinh ở nn, có mỗi cái việc này mà cụ không biết làm thế nào thì cụ đi làm gì.

29D01030

Xe hơi
Em nói thật cụ đừng giận. Cụ đi nghiên cứu sinh ở nn, có mỗi cái việc này mà cụ không biết làm thế nào thì cụ đi làm gì.
Đi làm nghiên cứu sinh đấy thôi cụ.
Anh em ta bàn thế thôi, cụ í kg dám bỏ đâu...có khi kể cả bắt gặp vợ đang như nhộng với thằng khác