[Funland] Vợ em bỏ Ngân hàng !

Longtime No See

Xe tải
Sau nhiều lần khuyên nhủ của e vợ e đã quyết định bỏ việc Ngân hàng, lương nhân viên thì bèo nhèo sau thuế cả tháng éo nổi 10 tr không đủ tiền phấn son (đấy là còn làm Big 4 đấy nhá).
Bọn Ngân hàng có kiểu sống dặt dẹo bằng đồng lương chết đói được vài tháng thì được thưởng 1 lần (kiểu bơm oxy) nên các banker cứ khổ sở mãi vs cái bẫy thu nhập trung bình, khoe nhà khoe xe nhưng đa phần vay nợ ngập mặt vì được lãi suất cán bộ.
Vợ e bảo nhân viên cả chục năm ở đây cũng chỉ 10 tr/ tháng, thưởng thì bập bõm theo doanh số, tính ra cũng đ éo đc mấy vì đói quá toàn tiêu thẻ hoặc vay tín chấp dùng trước, thưởng về khéo vẫn âm => e bảo thế bỏ mie đi còn làm làm gì, con cái thì chả được mẹ chăm sóc 7-8h tối mới vác mặt về.
Em khuyên nhủ, éo phải cocc chỉ cần chỗ để phấn son khoe đồ hiệu thì đừng làm NH, chứ cày bục mặt nhận lại đồng lương bèo nhèo so với thời gian bị bóc lột, rồi họp hành chỉ tiêu mặt mũi bí xị, về nhà con chả biết mặt mẹ thì nghỉ đi mà sống cho ra hồn con người.
Tuần trước vợ nó tâm sự với e là làm NH giờ nguy hiểm quá, toàn khách tiền tỉ mà chỉ vì chạy chỉ tiêu phải cho người ta nợ chữ ký để giải ngân hớt tay trên thằng khác (mà giờ ông NH nào cũng có trò cho làm cho khách trước nợ chữ ký, sai quy trình để đạt được doanh số), e hỏi thế làm như thế nhiều không thì kêu phải đến 50% => em cáu chửi loạn lên bắt viết đơn nghỉ, đ éo ai chỉ có chục triệu/ tháng mà chịu rủi ro đến cả chục cả trăm tỷ như thế.
Hôm nay, vợ em chính thức ở nhà chủ yếu trông con với đưa đón con & khởi nghiệp nho nhỏ vui là chính, cả nhà vui như Tết, vui nhất là nhà em nó đã thành một gia đình đúng nghĩa.
Cụ nào có vợ làm NH thì cố mà khuyên nhủ đi mà kiếm tìm hạnh phúc như em nhé.

Trâu Lái Xe

[Tịch thu bằng lái]
cứ vui vẻ hp trong ấm ngoài êm trên dưới đồng lòng là được

pandahn

Xe điện
Thu nhập vậy nghỉ cũng phải

haicot

Xe buýt
Hehe. Cấp cao hơn, lương cao hơn vợ chủ thớt vẫn nghỉ. Cụ đừng đánh giá quá cao bank, phần lớn người ở bank là làm dịch vụ mà thôi.

lhduong2002

Xe tăng
Ai cũng như cụ thì NH ai làm nữa, nhà em thì chỉ có mấy đứa em họ làm. Em thấy cả hai vc nó làm NH mà thấy ấm đó chứ, mua oto, chung cư, ăn tiêu thoải mái mà. Chỉ có thời gian là hơi bí, may có bà nội giúp thôi

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Em nghe nói còn áp lực và văn hoá đố kỵ nhau rất bẩn bựa.
Đội nữ lớp em hơn chục mạng đang làm các ngân hàng, có hôm 10h tối mới về.
Trc cách đây chục năm thì thưởng ác phết so với các nghề khác, giờ lương thấp rồi

MrPerter

Xe tải
Làm chục năm mà cũng bèo nhèo quá cụ nhỉ.Nghĩ vậy cũng chán.Được cái oai.Thôi nhà có người này người nọ đỡ nhau,được cái gd hạnh phúc thì tát bể cũng cạn

Longtime No See

Xe tải
Ai cũng như cụ thì NH ai làm nữa, nhà em thì chỉ có mấy đứa em họ làm. Em thấy cả hai vc nó làm NH mà thấy ấm đó chứ, mua oto, chung cư, ăn tiêu thoải mái mà. Chỉ có thời gian là hơi bí, may có bà nội giúp thôi
Khéo chỉ là sự ấm êm giả tạo thôi cụ, có khi đằng sau là cả núi nợ đè nặng.

andang112

Xe tăng
lương vk cụ thấp thế, e nghe toàn 15tr, cuối năm thương hàng 100

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Sau nhiều lần khuyên nhủ của e vợ e đã quyết định bỏ việc Ngân hàng, lương nhân viên thì bèo nhèo sau thuế cả tháng éo nổi 10 tr không đủ tiền phấn son (đấy là còn làm Big 4 đấy nhá).
Bọn Ngân hàng có kiểu sống dặt dẹo bằng đồng lương chết đói được vài tháng thì được thưởng 1 lần (kiểu bơm oxy) nên các banker cứ khổ sở mãi vs cái bẫy thu nhập trung bình, khoe nhà khoe xe nhưng đa phần vay nợ ngập mặt vì được lãi suất cán bộ.
Vợ e bảo nhân viên cả chục năm ở đây cũng chỉ 10 tr/ tháng, thưởng thì bập bõm theo doanh số, tính ra cũng đ éo đc mấy vì đói quá toàn tiêu thẻ hoặc vay tín chấp dùng trước, thưởng về khéo vẫn âm => e bảo thế bỏ mie đi còn làm làm gì, con cái thì chả được mẹ chăm sóc 7-8h tối mới vác mặt về.
Em khuyên nhủ, éo phải cocc chỉ cần chỗ để phấn son khoe đồ hiệu thì đừng làm NH, chứ cày bục mặt nhận lại đồng lương bèo nhèo so với thời gian bị bóc lột, rồi họp hành chỉ tiêu mặt mũi bí xị, về nhà con chả biết mặt mẹ thì nghỉ đi mà sống cho ra hồn con người.
Tuần trước vợ nó tâm sự với e là làm NH giờ nguy hiểm quá, toàn khách tiền tỉ mà chỉ vì chạy chỉ tiêu phải cho người ta nợ chữ ký để giải ngân hớt tay trên thằng khác (mà giờ ông NH nào cũng có trò cho làm cho khách trước nợ chữ ký, sai quy trình để đạt được doanh số), e hỏi thế làm như thế nhiều không thì kêu phải đến 50% => em cáu chửi loạn lên bắt viết đơn nghỉ, đ éo ai chỉ có chục triệu/ tháng mà chịu rủi ro đến cả chục cả trăm tỷ như thế.
Hôm nay, vợ em chính thức ở nhà chủ yếu trông con với đưa đón con & khởi nghiệp nho nhỏ vui là chính, cả nhà vui như Tết, vui nhất là nhà em nó đã thành một gia đình đúng nghĩa.
Công sở là chỗ để khoe váy áo , phấn son, hàng hiệu à ? Em công sở toàn mặc đồ rẻ, mặc giản tiện dễ chịu.

khong_co_xe

Xe tăng
em đi vay tiền toàn ngưỡng mộ mấy em bank, váy ngắn son phấn xinh đẹp ngời ngời, da trắng, tay rảnh thì cầm đt bèo lắm là xsmax, nhìn rất sành điệu xì múc, nói chung là thích có vợ làm ngân hàng ăn trắng mặt trơn, mà hỏng biết thực tình thế nào, nghe báo nào kể thêm.

G.m.X

Xe tải
Đứa e họ em làm ngân hàng bên tín dụng đc 2 năm , trung bình thu nhập mỗi tháng đc 30 củ .
Chắc vợ cụ làm bên phòng giao dịch phỏng ạ

lhduong2002

Xe tăng
Khéo chỉ là sự ấm êm giả tạo thôi cụ, có khi đằng sau là cả núi nợ đè nặng.
E cũng ko rõ nhưng thỉnh thoảng ae đi uống bia với nhau e thấy ổn mà, mong mọi chuyện tốt đẹp. Bây h đã khó khăn lắm rồi

Nam Đế

Xe buýt
Em có vài người bạn làm ngân hàng, cả thân lẫn sơ, cả big4 đến mấy ngân hàng nhỏ toàn thấy kinh tế khá hơn mình, nhà cửa, xe cộ đầy đủ cả.

Longtime No See

Xe tải
em đi vay tiền toàn ngưỡng mộ mấy em bank, váy ngắn son phấn xinh đẹp ngời ngời, da trắng, tay rảnh thì cầm đt bèo lắm là xsmax, nhìn rất sành điệu xì múc, nói chung là thích có vợ làm ngân hàng ăn trắng mặt trơn, mà hỏng biết thực tình thế nào, nghe báo nào kể thêm.
Chủ yếu là cocc ở Big 4 nên mới thế cụ ơi, các em khác cũng phải cố vay mượn cho bằng chị em chứ thực tế nát lắm

Dan du an

Xe cút kít
Chúc mừng cụ. Đợt ngày xưa vợ em cũng làm chuyên phân phối hàng cho bọn P@G, nó cũng đẩy cho lên làm quản lý rồi toàn cho bọn siêu thị lấy hàng trước sau đó lần sau lấy thì trả tiền lần trước. Nhưng nó bắt nhân viên ký nợ. Rồi nó treo giải này nọ để ép doanh số. Thế là cả nhóm ra sức cho các siêu thị nhập nhiều hàng và ký sổ nợ với công ty. Một thời gian sau một loạt siêu thị đóng cửa nó không trả tiền. Thế là bọn công ty đấy quay ra báo công an để ép nhân viên phải lấy tiền nhà ra trả. Vợ em bán hết cả đồ cưới để trả. Sau không còn gì nữa công an gọi lên em bảo mặc kệ. Mình có mang tiền về nhà đâu mà sợ. Họ mà làm đến nơi đến chốn thì có khi còn lấy lại được tiền. Thấy gọi vài lần rồi thôi.