[Funland] Vợ em bỏ Ngân hàng !

hamcuare!

Xe container
thế vợ cụ làm Big4 nhưng vị trí chưa tươm lắm :P.
gấu e làm tmcp bèo nhèo đc 15 củ.
cũng đủ tiền mua váy áo với tiền học cho con.
e hạnh phúc với việc chạy gáp-bai để nuôi thân và đi chợ :(.

Hatha Yoga

Xe tăng
Em nghe nói còn áp lực và văn hoá đố kỵ nhau rất bẩn bựa.
Đội nữ lớp em hơn chục mạng đang làm các ngân hàng, có hôm 10h tối mới về.
Trc cách đây chục năm thì thưởng ác phết so với các nghề khác, giờ lương thấp rồi
Đứa e họ em làm ngân hàng bên tín dụng đc 2 năm , trung bình thu nhập mỗi tháng đc 30 củ .
Chắc vợ cụ làm bên phòng giao dịch phỏng ạ
Sau nhiều lần khuyên nhủ của e vợ e đã quyết định bỏ việc Ngân hàng, lương nhân viên thì bèo nhèo sau thuế cả tháng éo nổi 10 tr không đủ tiền phấn son (đấy là còn làm Big 4 đấy nhá).
Bọn Ngân hàng có kiểu sống dặt dẹo bằng đồng lương chết đói được vài tháng thì được thưởng 1 lần (kiểu bơm oxy) nên các banker cứ khổ sở mãi vs cái bẫy thu nhập trung bình, khoe nhà khoe xe nhưng đa phần vay nợ ngập mặt vì được lãi suất cán bộ.
Vợ e bảo nhân viên cả chục năm ở đây cũng chỉ 10 tr/ tháng, thưởng thì bập bõm theo doanh số, tính ra cũng đ éo đc mấy vì đói quá toàn tiêu thẻ hoặc vay tín chấp dùng trước, thưởng về khéo vẫn âm => e bảo thế bỏ mie đi còn làm làm gì, con cái thì chả được mẹ chăm sóc 7-8h tối mới vác mặt về.
Em khuyên nhủ, éo phải cocc chỉ cần chỗ để phấn son khoe đồ hiệu thì đừng làm NH, chứ cày bục mặt nhận lại đồng lương bèo nhèo so với thời gian bị bóc lột, rồi họp hành chỉ tiêu mặt mũi bí xị, về nhà con chả biết mặt mẹ thì nghỉ đi mà sống cho ra hồn con người.
Tuần trước vợ nó tâm sự với e là làm NH giờ nguy hiểm quá, toàn khách tiền tỉ mà chỉ vì chạy chỉ tiêu phải cho người ta nợ chữ ký để giải ngân hớt tay trên thằng khác (mà giờ ông NH nào cũng có trò cho làm cho khách trước nợ chữ ký, sai quy trình để đạt được doanh số), e hỏi thế làm như thế nhiều không thì kêu phải đến 50% => em cáu chửi loạn lên bắt viết đơn nghỉ, đ éo ai chỉ có chục triệu/ tháng mà chịu rủi ro đến cả chục cả trăm tỷ như thế.
Hôm nay, vợ em chính thức ở nhà chủ yếu trông con với đưa đón con & khởi nghiệp nho nhỏ vui là chính, cả nhà vui như Tết, vui nhất là nhà em nó đã thành một gia đình đúng nghĩa.
Cụ nào có vợ làm NH thì cố mà khuyên nhủ đi mà kiếm tìm hạnh phúc như em nhé.
Vợ làm bank, văn phòng, đi làm cty xa nhà, lại đi sớm về khuya thì lâu lâu cc nên sờ lên đầu :)).

Longtime No See

Xe tải
Hơi lạ vì Big 4 thì thu nhập cũng tầm 20 củ một tháng chứ cụ?.
Lương cứng không đến chục củ, may ra doanh số tốt nó chia thưởng cộng vào chia ta mới đc thế cụ ơi, mà toàn tiêu thẻ trước trả sau, nói chung môi trường NH nó hào nhoáng giả tạo, toàn bọn chết đói đến nơi vẫn sĩ (trừ cocc cụ nhé)

minhhai985

Xe lăn
Lâu lâu lại có e ngân hàng gọi đi cafe để bàn lãi suất, đau hết đầu.

Longtime No See

Xe tải
Em nghe nói còn áp lực và văn hoá đố kỵ nhau rất bẩn bựa.
Đội nữ lớp em hơn chục mạng đang làm các ngân hàng, có hôm 10h tối mới về.
Trc cách đây chục năm thì thưởng ác phết so với các nghề khác, giờ lương thấp rồi
Em thấy vợ kể thì đúng là văn hoá sống sượng bẩn bựa và đùn đẩy trách nhiệm là nhiều cụ ạ, nhất là các bố lãnh đạo.

Blue_Sky_2691

Xe tăng
Vợ em cũng như vợ chủ thớt. Big 4 đấy nhưng thu nhập không như mọi người tưởng. Công việc thì áp lực và rất dễ có biến nếu làm không chuẩn chỉ. Đúng là trong chán ngoài thèm

vnhn

Xe tăng
Bank hết thời rồi, trừ big4 và thuộc COCC thì may ra chứ TMCP bèo lắm. Lương nhân viên bình quân khoảng chục triệu thôi, thưởng Tết thằng nào khá dc 2,3 tháng nhưng số này ít lắm còn lại 1 tháng thôi. Nhưng cụ chủ bây giờ mới biết bản chất công việc của vợ thì em thấy hơi lạ, chắc mới lập gia đình. Chứ em quán triệt từ lâu với vợ em là chán thì nghỉ, ko phải nghĩ.

NVV

Xe tăng
Ai cũng như cụ thì NH ai làm nữa, nhà em thì chỉ có mấy đứa em họ làm. Em thấy cả hai vc nó làm NH mà thấy ấm đó chứ, mua oto, chung cư, ăn tiêu thoải mái mà. Chỉ có thời gian là hơi bí, may có bà nội giúp thôi
Quanh nhà em cũng có 3 cặp làm NH thấy cũng sung túc lắm. Nói chung là hơn nhiều người cùng tuổi làm nghành nghề khác nhiều.
Chỉ mỗi tội đi sớm về muộn thôi.

vandatAT

Xe container
Mấy vị trí kiểu giao dịch viên giờ gọi nôm na là: công nhân ngân hàng.
Được cái ko mưa nắng, bụi bặm, ăn mặc đẹp, điều hòa mát thôi.

kientruc.ACCV

Xe tải
Website
www.accv.vn
Em vợ em làm VCB đang kêu như vạc đây. Bên ngoài tươi như hoa vậy thôi chứ đang ép nhau ra bã.

NVV

Xe tăng
Đang đi làm tối mặt tối mũi giờ đc nghỉ ở nhà thì vui rồi. Tuy nhiên sau đó khoảng 1 tuần, 1 tháng mà ko có việc gì làm chỉ cơm nước rồi đón con thì sẽ không còn được vui nữa đâu cụ. Gọi là sốc sau nghỉ việc.
Cụ cbi tinh thần cho mình và cho gấu trước là vừa.

fanmu1234

Tháo bánh
Sau nhiều lần khuyên nhủ của e vợ e đã quyết định bỏ việc Ngân hàng, lương nhân viên thì bèo nhèo sau thuế cả tháng éo nổi 10 tr không đủ tiền phấn son (đấy là còn làm Big 4 đấy nhá).
Bọn Ngân hàng có kiểu sống dặt dẹo bằng đồng lương chết đói được vài tháng thì được thưởng 1 lần (kiểu bơm oxy) nên các banker cứ khổ sở mãi vs cái bẫy thu nhập trung bình, khoe nhà khoe xe nhưng đa phần vay nợ ngập mặt vì được lãi suất cán bộ.
Vợ e bảo nhân viên cả chục năm ở đây cũng chỉ 10 tr/ tháng, thưởng thì bập bõm theo doanh số, tính ra cũng đ éo đc mấy vì đói quá toàn tiêu thẻ hoặc vay tín chấp dùng trước, thưởng về khéo vẫn âm => e bảo thế bỏ mie đi còn làm làm gì, con cái thì chả được mẹ chăm sóc 7-8h tối mới vác mặt về.
Em khuyên nhủ, éo phải cocc chỉ cần chỗ để phấn son khoe đồ hiệu thì đừng làm NH, chứ cày bục mặt nhận lại đồng lương bèo nhèo so với thời gian bị bóc lột, rồi họp hành chỉ tiêu mặt mũi bí xị, về nhà con chả biết mặt mẹ thì nghỉ đi mà sống cho ra hồn con người.
Tuần trước vợ nó tâm sự với e là làm NH giờ nguy hiểm quá, toàn khách tiền tỉ mà chỉ vì chạy chỉ tiêu phải cho người ta nợ chữ ký để giải ngân hớt tay trên thằng khác (mà giờ ông NH nào cũng có trò cho làm cho khách trước nợ chữ ký, sai quy trình để đạt được doanh số), e hỏi thế làm như thế nhiều không thì kêu phải đến 50% => em cáu chửi loạn lên bắt viết đơn nghỉ, đ éo ai chỉ có chục triệu/ tháng mà chịu rủi ro đến cả chục cả trăm tỷ như thế.
Hôm nay, vợ em chính thức ở nhà chủ yếu trông con với đưa đón con & khởi nghiệp nho nhỏ vui là chính, cả nhà vui như Tết, vui nhất là nhà em nó đã thành một gia đình đúng nghĩa.
Cụ nào có vợ làm NH thì cố mà khuyên nhủ đi mà kiếm tìm hạnh phúc như em nhé.
nếu cụ đủ sức kiếm 30-40 triệu 1 tháng để lo cho cả gia đình, và cụ có khả năng kiếm tiền như thế thêm 20 năm nữa, thì nghỉ cũng được.

Nhưng NH TM nhà nươc nào mà lương NV bèo? Em tưởng thu thập NV 4 NHTM Nhà nước đều từ 150 củ/1 trở lên.

thậm chí VCB còn tối thiểu 200 củ nữa

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Em thấy vợ kể thì đúng là văn hoá sống sượng bẩn bựa và đùn đẩy trách nhiệm là nhiều cụ ạ, nhất là các bố lãnh đạo.
Tưởng là môi trường hiện đại nhưng cuối cùng toàn thói xấu, lạc hậu đc thể hiện ở đó

daicuty

Xe tăng
Có việc là ngon rồi, nghành nào chả có nỗi khổ riêng. Làm ít mà đòi tiền nhiều chỉ có đa cấp thôi. Con gái đi làm muốn nhàn chỉ có làm cty nhật. Tương đối nhàn mà thu nhập tạm, quan trọng là phải biết tiếng

Civic TN

Xe lăn
Lương cứng không đến chục củ, may ra doanh số tốt nó chia thưởng cộng vào chia ta mới đc thế cụ ơi, mà toàn tiêu thẻ trước trả sau, nói chung môi trường NH nó hào nhoáng giả tạo, toàn bọn chết đói đến nơi vẫn sĩ (trừ cocc cụ nhé)
Nghe cụ chủ nói thì làm NH nhục thật, thế mà vẫn nhiều người mất 5-700 củ để kiếm 1 xuất bank Big 4 ở tỉnh =))