[Funland] Vợ em bỏ Ngân hàng !

bantaitulai

Xe tăng
vợ em làm giao dịc viên ngân hàng T dây. lương đâu đó chăc 7 củ đi làm từ 7 h sáng đến 7 h tôi mới mò về.

Tenerife8x

Xe buýt
Làm big 4 ko COCC thì chỉ đi làm sai vặt cho đội COCC. Ông bạn e làm 198 TQK, phòng nó đến 3/4 là quan hệ gửi gắm...nhà đội đó thì dạng tiền ko phải ngợi nên đi làm như đi shopping. Ông bạn đc cái chịu khó và nhường nhịn nên cug ấm
Ben e ngược lại, đội COCC mới vào toàn bị sai vặt

tieudaovnt

Xe tăng
vợ em làm giao dịc viên ngân hàng T dây. lương đâu đó chăc 7 củ đi làm từ 7 h sáng đến 7 h tôi mới mò về.
Cụ nói thế nào ấy chứ, 7tr ấy là lương cơ bản, còn lương kpi, phụ cấp các loại, em tin với kinh nghiệm từ 3-5 năm trở lên, nhân viên ngân hàng không thể thu nhập dưới 15 tr được. Còn báo cáo với chồng có thể ít đi chứ em nghĩ không thể thấp hơn.

datto70

Xe điện
Sau nhiều lần khuyên nhủ của e vợ e đã quyết định bỏ việc Ngân hàng, lương nhân viên thì bèo nhèo sau thuế cả tháng éo nổi 10 tr không đủ tiền phấn son (đấy là còn làm Big 4 đấy nhá).
Bọn Ngân hàng có kiểu sống dặt dẹo bằng đồng lương chết đói được vài tháng thì được thưởng 1 lần (kiểu bơm oxy) nên các banker cứ khổ sở mãi vs cái bẫy thu nhập trung bình, khoe nhà khoe xe nhưng đa phần vay nợ ngập mặt vì được lãi suất cán bộ.
Vợ e bảo nhân viên cả chục năm ở đây cũng chỉ 10 tr/ tháng, thưởng thì bập bõm theo doanh số, tính ra cũng đ éo đc mấy vì đói quá toàn tiêu thẻ hoặc vay tín chấp dùng trước, thưởng về khéo vẫn âm => e bảo thế bỏ mie đi còn làm làm gì, con cái thì chả được mẹ chăm sóc 7-8h tối mới vác mặt về.
Em khuyên nhủ, éo phải cocc chỉ cần chỗ để phấn son khoe đồ hiệu thì đừng làm NH, chứ cày bục mặt nhận lại đồng lương bèo nhèo so với thời gian bị bóc lột, rồi họp hành chỉ tiêu mặt mũi bí xị, về nhà con chả biết mặt mẹ thì nghỉ đi mà sống cho ra hồn con người.
Tuần trước vợ nó tâm sự với e là làm NH giờ nguy hiểm quá, toàn khách tiền tỉ mà chỉ vì chạy chỉ tiêu phải cho người ta nợ chữ ký để giải ngân hớt tay trên thằng khác (mà giờ ông NH nào cũng có trò cho làm cho khách trước nợ chữ ký, sai quy trình để đạt được doanh số), e hỏi thế làm như thế nhiều không thì kêu phải đến 50% => em cáu chửi loạn lên bắt viết đơn nghỉ, đ éo ai chỉ có chục triệu/ tháng mà chịu rủi ro đến cả chục cả trăm tỷ như thế.
Hôm nay, vợ em chính thức ở nhà chủ yếu trông con với đưa đón con & khởi nghiệp nho nhỏ vui là chính, cả nhà vui như Tết, vui nhất là nhà em nó đã thành một gia đình đúng nghĩa.
Cụ nào có vợ làm NH thì cố mà khuyên nhủ đi mà kiếm tìm hạnh phúc như em nhé.
Vợ cụ nghỉ việc, có cụ nuôi. Nhiều người nghỉ việc kg ai nuôi thì cũng cố mà cày.

AKan

[Tịch thu bằng lái]
Cụ làm em vỡ mộng, em tưởng làm NH lương cao lắm vì hàng xóm nhà em hai vợ chông làm ngân hàng mà mới mua được nhà , biệt thự nhìn ngưỡng mộ lắm

thanhvfa

Xe tải
Nơi có gió..có mây..có những điều phù du..
Vợ cụ làm chục năm mà lương chưa được 10 củ thì nên nghỉ..:D..Nghe cụ nói còn toàn làm khách lớn cả trăm tỏi..
Bên em bọn trẻ con mới ra trường cũng hơn chục củ rồi :D

datto70

Xe điện
Cụ làm em vỡ mộng, em tưởng làm NH lương cao lắm vì hàng xóm nhà em hai vợ chông làm ngân hàng mà mới mua được nhà , biệt thự nhìn ngưỡng mộ lắm
Vợ cụ làm chục năm mà lương chưa được 10 củ thì nên nghỉ..:D..Nghe cụ nói còn toàn làm khách lớn cả trăm tỏi..
Bên em bọn trẻ con mới ra trường cũng hơn chục củ rồi :D
Lương cứng 10 củ, hoàn thành chỉ tiêu 30 củ, các cụ phải đọc đủ còm của cụ chủ. Cụ chủ cũng có kinh tế to, nên lg vợ đối với cụ ý kg quan trọng. Nên cụ ý động viên vợ nghỉ việc vì môi trường theo cụ ý là kg phù hợp.

Hainam1987

Xe hơi
Vợ cụ làm trong ngân hàng nhóm Big4 nào mà lương thấp vậy, hay do vị trí? Em gái em trước làm MB mới vào lương cũng gần 15, giờ sang làm VCB rồi, đúng là NH vất vả thật, thấy nó toàn 8,9 giờ tối mới về.

dutchlady

Xe đạp
Em từng làm việc với mấy em ngân hàng thì thấy thời gian dành cho gia đình ít quá nên lấy làm vợ không hợp lắm.
Sinh con ra phải có trách nhiệm chăm sóc và dạy dỗ chúng nó, chứ đi làm về đến nhà cơm nước xong chúng nó đi ngủ hết rồi còn đâu.

hanoimoon

Xe máy
Em từng làm việc với mấy em ngân hàng thì thấy thời gian dành cho gia đình ít quá nên lấy làm vợ không hợp lắm.
Sinh con ra phải có trách nhiệm chăm sóc và dạy dỗ chúng nó, chứ đi làm về đến nhà cơm nước xong chúng nó đi ngủ hết rồi còn đâu.
Ai mà cũng như cụ thì mấy em ngân hàng ế hết à😭😭😭

Quỳnh.Anh.VNA

Xe tải
Thế chuyển sang Ngân hàng Nhà nước có ổn không các cụ. Em thấy đứa em đứa bạn em đang làm bank tmcp thế nào mà lại xin sang được bên đó, nhân viên sang nhân viên thôi, nhưng lương cũng hơn 10tr, thời gian giờ hành chính, mà lại làm bộ phận hay Vụ gì đó mà 8/3 sếp cũ là Trưởng khối bên ngân hàng cũ sang tặng hoa và quà.

nguoibatdau

Xe tăng
Thế chuyển sang Ngân hàng Nhà nước có ổn không các cụ. Em thấy đứa em đứa bạn em đang làm bank tmcp thế nào mà lại xin sang được bên đó, nhân viên sang nhân viên thôi, nhưng lương cũng hơn 10tr, thời gian giờ hành chính, mà lại làm bộ phận hay Vụ gì đó mà 8/3 sếp cũ là Trưởng khối bên ngân hàng cũ sang tặng hoa và quà.
Người ta thi sang, xin xỏ cái gì. Nói chung SBV thì ổn.

Buileduytoan

Xe tải
Sau nhiều lần khuyên nhủ của e vợ e đã quyết định bỏ việc Ngân hàng, lương nhân viên thì bèo nhèo sau thuế cả tháng éo nổi 10 tr không đủ tiền phấn son (đấy là còn làm Big 4 đấy nhá).
Bọn Ngân hàng có kiểu sống dặt dẹo bằng đồng lương chết đói được vài tháng thì được thưởng 1 lần (kiểu bơm oxy) nên các banker cứ khổ sở mãi vs cái bẫy thu nhập trung bình, khoe nhà khoe xe nhưng đa phần vay nợ ngập mặt vì được lãi suất cán bộ.
Vợ e bảo nhân viên cả chục năm ở đây cũng chỉ 10 tr/ tháng, thưởng thì bập bõm theo doanh số, tính ra cũng đ éo đc mấy vì đói quá toàn tiêu thẻ hoặc vay tín chấp dùng trước, thưởng về khéo vẫn âm => e bảo thế bỏ mie đi còn làm làm gì, con cái thì chả được mẹ chăm sóc 7-8h tối mới vác mặt về.
Em khuyên nhủ, éo phải cocc chỉ cần chỗ để phấn son khoe đồ hiệu thì đừng làm NH, chứ cày bục mặt nhận lại đồng lương bèo nhèo so với thời gian bị bóc lột, rồi họp hành chỉ tiêu mặt mũi bí xị, về nhà con chả biết mặt mẹ thì nghỉ đi mà sống cho ra hồn con người.
Tuần trước vợ nó tâm sự với e là làm NH giờ nguy hiểm quá, toàn khách tiền tỉ mà chỉ vì chạy chỉ tiêu phải cho người ta nợ chữ ký để giải ngân hớt tay trên thằng khác (mà giờ ông NH nào cũng có trò cho làm cho khách trước nợ chữ ký, sai quy trình để đạt được doanh số), e hỏi thế làm như thế nhiều không thì kêu phải đến 50% => em cáu chửi loạn lên bắt viết đơn nghỉ, đ éo ai chỉ có chục triệu/ tháng mà chịu rủi ro đến cả chục cả trăm tỷ như thế.
Hôm nay, vợ em chính thức ở nhà chủ yếu trông con với đưa đón con & khởi nghiệp nho nhỏ vui là chính, cả nhà vui như Tết, vui nhất là nhà em nó đã thành một gia đình đúng nghĩa.
Cụ nào có vợ làm NH thì cố mà khuyên nhủ đi mà kiếm tìm hạnh phúc như em nhé.
Tại sao ở huyện em có đứa đang chạy 600 củ để vào làm giao dịch ở ngân hàng nọ nhỉ. Mà bạn bè em làm ngân hàng thấy đứa nào cũng hoành tráng mà.

longsd

[Tịch thu bằng lái]
SBV thì ổn định hơn TMCP nhiều. Cơ mà cũng tuỳ Vụ :)

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
đúng rồi, các e ấy chưa ý kiến cụ đã vào bép xép, tính đàn bà khóc thuê thấy rõ :D, còn e lấy ví dụ ngay chỗ e làm, ngay môi trường e làm :D
À để tránh cụ chụp mũ em là "đàn bà khóc thuê", em từng là banker đã nghỉ chuyển nghề nhé ;;)

vitinh150

Xe tải
Vợ em lúc mới cưới, em xin cho vào làm ngân hàng ở quê. Sao bao năm thăng trầm, chuyển 3 ngân hàng, giờ cũng leo lên dc PGD chi nhánh. Lương tạm đủ nuôi em và gia đình. Em lui về hậu phương lo bếp núc, trồng rau.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Chắc cụ làm bên bảo hiểm, hí hí, nhân viên NH giờ căm bọn bảo hiểm lắm. Cái trò đút tiền sếp lớn bắt nhân viên NH đi bán bảo hiểm là cái trò khốn nạn nhất mà bọn bảo hiểm đang áp dụng, không khác nào tầm gửi, đến lúc có sự vụ ô bảo hiểm phủi tay còn ông nhân viên NH bị khách đến tận trụ sở chửi ko ra gì, vì thế mà đứa em em nó nghỉ làm NH.
Thôi em dừng, chả ai bắt ai cái gì cả, bancas là một sp mà NH kinh doanh trên toàn cầu chứ chả riêng VN mà cụ bảo sếp trên ăn tiền để cấp dưới bị ép bán. Nhân viên NH hiện nay được thưởng cao nhất từ sp đầu tư và bảo vệ, cụ nhé. Cụ không đồng tình thì thôi, ko cần rep lại em ạ \:D/

vnhn

Xe tăng
Em cũng ko hiểu các cụ cứ bảo làm bank 5 năm trở lên lương cứ phải mười mấy triệu. Bank bao nhiêu con người, bao nhiêu vị trí. Vợ em làm bank hơn 10 năm, em gái em cũng bank, đều bộ phận back kế toán và TTQT nhưng chả đứa nào dc hơn 10tr cả. Các cụ không tin em bảo nó dẫn đến nơi hỏi từng đứa. Thu nhập cao rơi vào nhóm tín dụng thôi, chứ các bộ phận khác lẹt đẹt. TMCP chúng nó ép chỉ tiêu đến lòi mỡ ra.

provtc

Xe container
Thôi em dừng, chả ai bắt ai cái gì cả, bancas là một sp mà NH kinh doanh trên toàn cầu chứ chả riêng VN mà cụ bảo sếp trên ăn tiền để cấp dưới bị ép bán. Nhân viên NH hiện nay được thưởng cao nhất từ sp đầu tư và bảo vệ, cụ nhé. Cụ không đồng tình thì thôi, ko cần rep lại em ạ \:D/
:)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :))