Vợ em vừa chốt cọc để mua toyota raize các cụ ạ

Matizcoi

Xe cút kít
Mỗi xe nó phù hợp với 1 kiểu vận hành sử dụng chứ cụ, về mặt mỹ quan đẹp và bắt mắt thì KIA vẫn trội hơn Toyota nhiều. Còn về nồi đồng cối đá, phá ko chịu hỏng và tàn nhưng ko phế thì toyota lại nhỉnh hơn nhiều.
2 con này vận hành sử dụng khác bọt nhau lắm hở cụ =))
Thẩm mỹ thì tùy gu mỗi người nên cụ khen đẹp chưa chắc người khác đã thấy đẹp.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh

Xì trum 2014

Xe buýt

Lan Hồ Điệp

Xe tải
Nhà em vừa mua xe các cụ ạ. Nhiều gia đình mua xe thì đàn ông bao giờ cũng là người đề xuất việc mua sau đó thống nhất với vợ để ra quyết định cuối cùng nhưng lần này nhà em lại ngược lại. Gia đình trẻ, chỗ làm thì cũng gần nhà nên nhu cầu cũng chưa cần đến xe và cái cốt lõi cũng là chưa dư dả để nghĩ đến chuyện ấy. Đợt tết rồi về quê, không rõ vợ đi chơi với bạn thế nào mà lúc quay trở lại HN rủ rỉ với em rằng, hay nhà mình mua cái xe, đi lại cho tiện chứ mỗi lần có việc cần đi đâu xa hay về quê thấy hơi bất tiện, nhất là lúc dịch dã như này tiếp xúc với lái xe lạ cũng ko an toàn. Được lời như cởi tấm lòng, thế là tìm hiểu, đọc và xem rồi cân đối với túi tiền. Chỉ có tầm 500-550 triệu, ưu tiên hàng đầu là xe phải bền và ổn định lâu dài, xe phải dễ vận hành để vợ có thể lái được. Sau đó sắp xếp thời gian em và vợ đi xem xe.

Chiếc đầu tiên xem là sonet, xe đẹp lại khá nhiều tính năng nhưng giá thì hơi vượt ngân sách chút. Xe chạy cho cảm giác thật và tầm nhìn thoáng, vợ em ngồi lái thử cho cảm nhận là thích. Máy cũng ko có gì nổi bật, thiết kế xe đẹp nhưng em vẫn chưa an tâm về độ ổn định qua thời gian đối với các dòng xe Hàn. Chiếc thứ 2 ngồi thử là K3, thật là một bước lên mây xong xuống ngựa. Vừa ngồi sonet mà xuống K3 hụt hẫng quá. Tiếp đến buổi chiều thì đi xem raize, trước khi xem thì cũng đã ngó qua vios nhưng mức giá của vios bản G lại cao hơn số tiền mà nhà em định sẽ chi nên bạn sale cũng gợi ý đến wigo và raize sẽ có mức giá vừa túi. Bỏ qua wigo luôn, xem chiếc raize thấy cũng khá ổn. Dáng cuv, và rất đàn ông, động cơ nổ ngọt và trang bị nhiều. Không biết sao mọi người cứ chê xe toy trang bị ít mà chiếc này em thấy nhiều vậy, nhiều hơn chiếc sonet luôn. Vợ em lái xong cũng cho cảm nhận là thích, lái nhẹ, ghế ngồi êm và tầm với từ người tới vô lăng rất vừa vặn (đúng là phụ nữ, cái này xe nào chả chỉnh đc). Còn đánh giá của em, raize lái tốt cảm giác mặt đường nhanh và thật hơn sonet, điều hòa và hệ thống giải trí nhỉnh hơn. Và cái hiển nhiên nữa là chữ toyota nó tạo ra sự an tâm hơn cho người mua (điều dễ nhiểu nhưng ít người nói ra). Về tính an toàn em nó ngang với một chiếc B/C-SUV với cảm biển trước và sau, cũng như cảnh báo điểm mù, những tính năng chỉ có trên cross vs Cẩm Ly. Nội thất của nó cũng ổn. Tất cả đều được gói trong mức giá hơn 500 củ, thêm các loại phí thì gần 600, nói chung cũng hợp lý vs tiêu chí của vợ chồng em.

Và sau cùng thì sau nhiều tham vấn trao đổi và tư vấn của sale, vợ em đồng ý cọc raize. Có nhiều vấn đề để đánh giá một chiếc xe tốt hay chưa tốt, nhưng em tôn trọng quyết định của gấu dù sao gấu cũng là người xuất tiền. Hy vọng em sẽ nhận xe sớm và có nhiều chia sẻ về chiếc xe tới các cụ, có cụ nào đi mua xe mà mọi thứ đều do gấu quyết định trọn gói như nhà em ko :D

500 thì mấy dòng A, cụ thử cho gấu xem con brio xem, em thấy nó cũng dễ vận hành đấy. Nhưng mà tầm nhìn thoáng, thương hiệu mạnh và trang bị tốt hơn thì con raize vượt trội hơn

san

Xe hơi
Cá nhân em thấy mấy cụ cứ khen cách âm của mấy chiếc này ngon thì đúng là rất sượng, những chiếc phổ thông thế này chỉ đc dáng, hợp túi tiền và máy vừa phải là em thấy ổn rồi. Em cũng ngồi lái thử khá lâu mới dám quyết chứ ko chỉ nghe người khác nói đâu cụ.
Nói thật là mấy dòng xe phổ thông dưới 1 tỷ thì cách âm nó chỉ ở mức trung bình thôi các cụ ạ. Quan trọng là mình cảm thấy hài lòng ở mức nào, nó có những ưu điểm nào phù hợp với mình ko thôi.

leequang.sd

Xe tải
Nói thật là mấy dòng xe phổ thông dưới 1 tỷ thì cách âm nó chỉ ở mức trung bình thôi các cụ ạ. Quan trọng là mình cảm thấy hài lòng ở mức nào, nó có những ưu điểm nào phù hợp với mình ko thôi.
Theo ý kiến của em cảm giác lái OK, xe không yếu, hợp với nhu cầu sử dụng và có nhiều trang bị an toàn so với cùng phân khúc nên nhà cụ mua là đúng rồi. Nếu nhà sx trau chuốt hơn sơn bóng cản trước và nội thất thì đẹp hơn, nhưng vs em nó cũng ko quan trọng lắm nhưng nếu hoàn thiện thêm chỗ đó thì hoàn hảo. Còn so về cùng phân khúc thì có em sonet nội thất đẹp hơn nhưng để mua 1 bản có tương đương tính năng an toàn như raize thì lại đắt hơn raize 100tr, còn bản thấp thì chỉ có 2 túi khí và tính năng an toàn ít

xoaicattuhan

Xe buýt
-Con này be bé xinh xinh hợp với cánh ce chạy trong phố! :-"
Nó cũng ko bé đâu cụ, nhỉnh hơn con brio chút đấy, chỉ có điều nó cao hơn và trục cơ sở ngắn nên dễ xoay sở. Còn chị em thích mấy con này chắc do màu sắc thôi

san

Xe hơi
Nó cũng ko bé đâu cụ, nhỉnh hơn con brio chút đấy, chỉ có điều nó cao hơn và trục cơ sở ngắn nên dễ xoay sở. Còn chị em thích mấy con này chắc do màu sắc thôi
Cụ có nhầm ko, trục cơ sở của con này lớn ko của biro mà.

aphich

Xe buýt
Theo ý kiến của em cảm giác lái OK, xe không yếu, hợp với nhu cầu sử dụng và có nhiều trang bị an toàn so với cùng phân khúc nên nhà cụ mua là đúng rồi. Nếu nhà sx trau chuốt hơn sơn bóng cản trước và nội thất thì đẹp hơn, nhưng vs em nó cũng ko quan trọng lắm nhưng nếu hoàn thiện thêm chỗ đó thì hoàn hảo. Còn so về cùng phân khúc thì có em sonet nội thất đẹp hơn nhưng để mua 1 bản có tương đương tính năng an toàn như raize thì lại đắt hơn raize 100tr, còn bản thấp thì chỉ có 2 túi khí và tính năng an toàn ít
Con Raize này e có cơ hội lái thử hồi tháng 1 khi mà nó vừa được giới thiệu. Công \nhận là lái nó thích thật. Xe nhỏ nên quẹo trong phố rất nhẹ nhàng, hàng ghế sau đủ rộng rãi thoải mái, lại còn thêm cảm biến quanh xe nữa chứ. Đấy là e lái 1 lần mà đã mê thế r đến khi mua thì e nó thì thôi phải gọi là đã =)))

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}

Capitan

Đi bộ
Các cụ cho e hỏi nếu giờ đặt thì khoảng bao giờ nhận đc xe. ???
Chắc vẫn phải bia kèm lạc chứ ạ?
Thank cccm

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}

kinhnhi

Xe tải
Máy nó là daihatsu cụ ạ!

Dungnt_93

Xe tải
Chiếc này đang bán rất chạy tại Nhật. Công nghệ ốp sừng chả thiếu gì. Giá khoảng 500tr nữa thì sẽ là ngôi sao doanh số trong thời gian sắp tới thôi
Cũng chưa hẳn sao đc, nhìn cái xe cũng nhỏ lắm

Dungnt_93

Xe tải
Máy nó là daihatsu cụ ạ!
Daihatsu cũng là công ty con của Toyota mà cụ, bọn nó cũng tham gia vào công đoạn gia công máy móc cho thằng toy đấy thôi. Vì cái này mà đánh giá chất lượng thì em thấy ko phù hợp đâu

Bàn Tay Vàng

Xe buýt
Cũng chưa hẳn sao đc, nhìn cái xe cũng nhỏ lắm
Em đã trải nghiệm lái xe tăng tốc ở chế độ normal từ 60 lên 95 quá ư là nhẹ nhàng, không cần phải chuyển về số sport hay sử dụng nút power. Nhưng nhiều người cứ chê xe yếu hoặc máy gầm, nói chung là đừng tin. Hãy tin vào cảm nhận của mình và tiền trong túi mình thì mình tiêu, các cụ ạ.

longbker

Xe tải
Em đã trải nghiệm lái xe tăng tốc ở chế độ normal từ 60 lên 95 quá ư là nhẹ nhàng, không cần phải chuyển về số sport hay sử dụng nút power. Nhưng nhiều người cứ chê xe yếu hoặc máy gầm, nói chung là đừng tin. Hãy tin vào cảm nhận của mình và tiền trong túi mình thì mình tiêu, các cụ ạ.
Thực ra thì chạy phố thì xe mạnh cỡ 2.0 thì cũng cảm nhận đc thế thôi. Hơn nhau ở những pha cần momen xoắn để vượt qua những chướng ngại bất ngờ. Phần nữa con raize này xác nhẹ máy 1.0 turbo cũng tạm mà, ko yếu đâu

aphich

Xe buýt
Raize đẹp quá. Nhà Toy thiết kế ngày càng lên tay. Xe gầm cao, trang bị như xe hạng D mà giá này thì quá ổn