[Funland] Võ phòng thân

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Các cụ có biết ở đâu dạy võ để phòng vệ ko ạ? Ví dụ ra đường va chạm giao thông mà nó lấy đồ chơi( dao.mã tấu..) mà mình tay ko .
Giờ ra đường mình nhẹ nhàng mà có nhiều người máu quá em sợ nên tìm nơi học.
Tập chạy bứt tốc cự ly tầm trung đi cụ. :D Nói theo kiểu cụ Kim Dung thì là Lăng ba vi bộ. :D

linkkaka

Xe buýt
Các cụ có biết ở đâu dạy võ để phòng vệ ko ạ? Ví dụ ra đường va chạm giao thông mà nó lấy đồ chơi( dao.mã tấu..) mà mình tay ko .
Giờ ra đường mình nhẹ nhàng mà có nhiều người máu quá em sợ nên tìm nơi học.
Em nghĩ học võ để rèn luyện sức khoẻ là chính, còn để đối kháng thì nên học môn "nhịn" và "chạy" thì tốt hơn Cụ ợ :D

doccocuukiem

Xe điện
Cái này cứ kiên định lập trường không được phân tâm là thắng thôi. Niệm chú: Nó đánh mình như nó đánh bố nó, nó đánh mình như nó đánh bố nó..... Phải kiên trì niệm như vậy thì thằng con trời đánh sẽ chết vì nó phạm tội: con đánh cha mẹ trời đất không dung. Đi đường không bị công an vồ cũng bị sét oánh chết

ate1987

Xe tăng
võ phòng thân tốt nhất là tập chạy cụ nhé :))
Chạy nhanh 100m rồi chạy bền =))

Slimz

Xe buýt
Bác cứ làm 1 cái đồ vật hình súng là đc nhé

Em nghĩ học võ có thể rèn tính kiên trì nhẫn lại ( người học võ thường bình tĩnh và nhẫn tốt hơn người không học võ) còn khi bị tấn công thì thường người học võ sẽ bình tĩnh xử lý được các tình huống va chạm, nếu bị đánh thì may ra né được các đòn hiểm, nhưng khi xảy ra va chạm thì cứ bình tĩnh giải quyết, nếu nó tấn công thì mình tìm đường chạy, bảo toàn mạng sống trước khi nó làm mình đau, còn đúng sai tính sau. nhiều người cứ nghĩ thiệt hơn ở lại đôi co khi nó cầm hàng nóng-lạnh tấn công mình thì kể cả mình có hàng cũng chạy,với điều kiện chạy cũng phải biết đường mà chạy, để nó tóm được thì sinh tử luôn với nó, chứ cứ ôm đầu cho nó đâm, nó chém thì cũng toang.

ceconam

Xe điện
36 thế quyền thì ù té quyền là trước nhất

j23

Xe container
Em nghĩ học võ có thể rèn tính kiên trì nhẫn lại ( người học võ thường bình tĩnh và nhẫn tốt hơn người không học võ) còn khi bị tấn công thì thường người học võ sẽ bình tĩnh xử lý được các tình huống va chạm, nếu bị đánh thì may ra né được các đòn hiểm, nhưng khi xảy ra va chạm thì cứ bình tĩnh giải quyết, nếu nó tấn công thì mình tìm đường chạy, bảo toàn mạng sống trước khi nó làm mình đau, còn đúng sai tính sau. nhiều người cứ nghĩ thiệt hơn ở lại đôi co khi nó cầm hàng nóng-lạnh tấn công mình thì kể cả mình có hàng cũng chạy,với điều kiện chạy cũng phải biết đường mà chạy, để nó tóm được thì sinh tử luôn với nó, chứ cứ ôm đầu cho nó đâm, nó chém thì cũng toang.
Chẹp, em nghĩ chuyện người học võ thường bình tĩnh và nhẫn tốt hơn người khác chỉ tồn tại thời trước thôi, chứ bây giờ các võ đường mở nhiều, rồi đầy các clip trên mạng thấy rất nhiều trường hợp bên động tay động chân trước chính là dân có võ/tập Kickfit/Boxing :(
Nhớ hồi 2005, cả team Tán thủ Hanoi giải nghệ thì quá nhiều bạn đi làm nghề...sử dụng nắm đấm, bắt nạt kẻ yếu

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Thời trai trẻ 18 đôi mươi em cũng tập suốt,rất chăm chỉ: đỡ kiếm bắt dao đủ cả. Sau này thực tế đã dạy em bài học: nhẫn nhịn hết mức, còn gặp côn đồ dùng hung khí cứ chạy và chạy càng nhanh càng tốt ra thẳng quán bia gọi bạn bè đến giải khuây là tốt nhất thôi ạ.

j23

Xe container
Thời trai trẻ 18 đôi mươi em cũng tập suốt,rất chăm chỉ: đỡ kiếm bắt dao đủ cả. Sau này thực tế đã dạy em bài học: nhẫn nhịn hết mức, còn gặp côn đồ dùng hung khí cứ chạy và chạy càng nhanh càng tốt ra thẳng quán bia gọi bạn bè đến giải khuây là tốt nhất thôi ạ.
Đúng rồi, cụ thớt nên xem mấy cái clip giang hồ xử nhau rồi nghĩ lại chuyện học võ nên hay ko cũng chưa muộn, ngoài ra nên bỏ ngay mấy cái phim chưởng tàu ngay :D
Dell mẹ bọn chúng toàn xúi dại thôi :D

Tập chạy bứt tốc cự ly tầm trung đi cụ. :D Nói theo kiểu cụ Kim Dung thì là Lăng ba vi bộ. :D
Tập chạy bứt tốc cũng ko dễ cụ ạ. Chạy nhanh nó phải có tố chất. Tố chất mà chậm thì tập mãi cũng vẫn chạy chậm thôi. (Chạy bền thì có thể tập mà cải thiện khá nhiều...)

Zin_3_cau

Xe tăng
Cứ tập cự ly 100m vượt rào rồi thêm 800m nữa là ổn.

Skoda_Favorit

Xe container
Cụ học: Ù té quyền.
Sau đó : La làng Quyền
Không được thì: Trình chính quyền.
Đủ 3 món trên đảm bảo sống 90%.
10% còn lại là do đen.
3 miếng trên không ổn thì chước cuối cùng là....... đặt phòng KS chỗ VDtour để trốn! :))

Fan gentra

Xe điện
1- cụ chơi môn ù té quyền .( bảo toàn tính mạng)
2- cụ mua lấy khẩu súng .. ( thế mạng ..tù từ 12~~18 năm ).
3 -mất tiền ,mất mạng hay thương tích ..vvvv.
tùy cụ chọn .. e fun tí :D:D:D:D

Red2010

Xe điện
Em đang bắt đầu luyện rồi.
Ngày chạy quanh hồ và tăng số vòng chạy. Tiếp đó luyện kỹ năng bứt tốc.

Chẹp, em nghĩ chuyện người học võ thường bình tĩnh và nhẫn tốt hơn người khác chỉ tồn tại thời trước thôi, chứ bây giờ các võ đường mở nhiều, rồi đầy các clip trên mạng thấy rất nhiều trường hợp bên động tay động chân trước chính là dân có võ/tập Kickfit/Boxing :(
Nhớ hồi 2005, cả team Tán thủ Hanoi giải nghệ thì quá nhiều bạn đi làm nghề...sử dụng nắm đấm, bắt nạt kẻ yếu
Câu chuyện cụ kể trên về người học võ là thực tế xã hội bây giờ, và thường với lớp trẻ thiếu kinh nghiệm, nhưng trong hiện tại vẫn có những người học võ chân chính và luôn giữ được khí chất của người học võ, còn đã là xã hội thì sẽ có người này người kia, có người học võ chỉ để phòng vệ bản thân, nâng cao sức khỏe và đôi khi giúp người khác khi gặp nguy cấp, nhưng cũng có người học võ chỉ để cho oai, họ dùng nắm đấm để tranh cướp địa bàn, để dằn mặt đối thủ, thậm chí họ dùng nắm đấm là vũ khí là cần câu cơm của họ, nói chung ở thời đại nào cũng có người học võ sử dụng vào việc TỐT-XẤU, nhưng theo em được biết thì khi học võ thì sư phụ luôn dạy đệ tử nhẫn , và khi có va chạm, tranh chấp thì hạn chế sử dụng nắm đấm để giải quyết.