[Funland] Võ phòng thân

j23

Xe container
Nhiều cụ cho rằng hợp lý nhất khi gặp chuyện là té khẩn trương,nhưng nếu ko chạy được hoặc ko thể chạy thì xử lý thế nào? (Đi cùng gia đình,vợ con,người nhà.....)
Đen đủi thì phải chiến thôi cụ, em và nhiều cụ lỡ dính vào case này thì xác định mình nằm chứ ko thể để người nhà phải nằm :(
Như clip trên kia, chủ động bỏ đi rồi cũng ko xong thì đành chịu

yuh2105

Xe tăng
Tập chạy bứt tốc cũng ko dễ cụ ạ. Chạy nhanh nó phải có tố chất. Tố chất mà chậm thì tập mãi cũng vẫn chạy chậm thôi. (Chạy bền thì có thể tập mà cải thiện khá nhiều...)
Để so với mấy bác chuyên nghiệp thì k nói. Còn so với tụi nó mình chạy nhanh vẫn có cửa hơn chứ cụ. Còn số gặp ae chạy khoẻ chân tay khoẻ cầm hàng nữa thì thôi...

Chelski

Xe điện
Các cụ có biết ở đâu dạy võ để phòng vệ ko ạ? Ví dụ ra đường va chạm giao thông mà nó lấy đồ chơi( dao.mã tấu..) mà mình tay ko .
Giờ ra đường mình nhẹ nhàng mà có nhiều người máu quá em sợ nên tìm nơi học.
Tập chạy, bơi lội, thể dục ...cho tăng phản xạ , sức dẻo dai lên cụ ạ, Cụ phản xạ nhanh và có sức khỏe thằng có võ chưa chắc đã ăn được cụ đâu . Tập võ mà không đến nơi đến chốn ra đường ngứa tay chân là dễ đi viện lắm

yuh2105

Xe tăng
Em nói thật là em cũng là vận động viên võ thuật đây, nhưng gặp đồ chơi thì em cũng khoanh tay "ạ" tụi nó thôi bác ơi. Da thịt không cứng hơn sắt thép được bác ạ. Còn nếu bác tập võ để tự vệ tay không với đối thủ cũng tay không, hay là để ra đòn nhanh rồi chạy thì em tư vấn bác đi tập boxing, kickboxing hay muay thái. Các môn này nhìn chung là giúp bác có cảm giác về môi trường xung quanh, biết né, đỡ đòn, và phản công hạ gục nhanh. Chúc bác chọn được môn nào phù hợp với mình.
Trước em ngồi bia với 1 ông tập võ 10 15 năm gì đó. Ông bảo 1 vs 1 thì còn có thể ăn. Còn vài ba đứa thì chạy thôi. Cậy có tí võ là vỡ mồm cụ nhỉ :(

Xe nội lước

Xe container
Em nói thật là em cũng là vận động viên võ thuật đây, nhưng gặp đồ chơi thì em cũng khoanh tay "ạ" tụi nó thôi bác ơi. Da thịt không cứng hơn sắt thép được bác ạ. Còn nếu bác tập võ để tự vệ tay không với đối thủ cũng tay không, hay là để ra đòn nhanh rồi chạy thì em tư vấn bác đi tập boxing, kickboxing hay muay thái. Các môn này nhìn chung là giúp bác có cảm giác về môi trường xung quanh, biết né, đỡ đòn, và phản công hạ gục nhanh. Chúc bác chọn được môn nào phù hợp với mình.
Cụ đã gym lại còn mma . Nhẽ cụ phải búng chân bay như cào cào , quyền cước nhanh như bề bề mới phải chứ ?

Xe nội lước

Xe container
Nhanh với mạnh thì ok cụ ạ, nhưng mà trên võ đài mình chỉ lo đấu với 1 đối thủ đã mệt bở hơi rồi. Ra đường 1 đánh 1 tay không thì ổn đó, nhưng chưa tính thêm yếu tố hàng họ, tay không mà đỡ dao thì cũng chỉ còn nước nhặt tay mang về thôi cụ ạ. Tệ hơn nữa mà gặp cảnh nó đi 3 4 thằng thì em nói thật có là thánh Gióng cũng ăn đòn như thường :)) .
Bọn tầu nó lừa em suốt 2 trục năm. Cầm đầu là mấy tay như Lý Liên Kiệt , Chung tử Đơn,..Triệu v Trác ...vv bọn nó lừa tinh vi thật 🤣

DasPhantommk

Xe hơi
Từ nhỏ đến giờ ,học 12 năm ,lên đh,ra đời ,chưa bh em đánh nhau với ai.Cũng nhiều ng bảo em đần,đụt cũng đk chẳng sao.Em con 1 ,nên trong đầu luôn ghi nhớ m ra ngoài đg mà có đánh nhau,có mệnh hệ j bố mẹ m ko sống được,m cũng hết đời.Tính em cũng hòa nhã,em luôn nghĩ xô xát va chạm giao thông,hay người lạ,em sẽ luôn xin lỗi trước ,xưng anh hết,kể cả mấy anh trai 15,16t.có mất j lời xin lỗi.còn em cũng chẳng nhậu nhẹt nên coi như em hạn chế gần hết các rủi ro va chạm gthong chém lộn,cà khịa quán nhậu.
Còn em thì ông già dạy muay Thái,kết hợp có thêm ít võ Tàu cũng đk mấy năm.học để biết ,ko múa may j.có gặp cướp hay thanh niên cầm đồ,dao em cũng chạy.Em 1m73,86 kg,to mập.nói chung r thấy gây sự mà gặp ông nào to con nhìn lầm lỳ thì cũng e dè 1 phần r,e ra ngoài mặc ba lỗ thì cũng tự tin ,chẳng ngại.nhưng mà tránh đk cứ tránh.
Em thì quan niệm tránh,ko tránh đk thì xin lỗi ngọt nhạt,ko đk thì đền hoặc hòa giải.còn đánh nhau 1 1 thì e còn chiến,chứ 2 ông trở lên em cũng chạy.e thì chẳng mang đồ j ,vì bthuong lúc rảnh e hay tưởng tượng sẵn nếu gặp cướp hay đánh nhau thì thế nào,nên e chỉ luyện đòn tay nhanh ,hay 1 cùi chỏ may Thái dưới ngược lên.đánh 1 chiêu là ngã,chứ múa may làm j.Em thì hiền,coi như đần.nên có vài lời hầu các cụ.

Isu_zu

Xì hơi lốp
Chuẩn rồi cụ ơi, phim thì có chuyện 1 ông đập chục thằng chứ ngoài đời 1 đấu 1 đã mệt rồi chứ đừng nói anh hùng võ công cái thế.
Sợ nó có đồ thôi cụ. Cỡ Duy Nhất mà 20 thằng tay bo và ko biết võ thuật xáp vô thì cũng nằm đất hết. Chỉ 1 đấm hoặc 1 đá là tèo :))

hai rau pham

Xe buýt
Túm lại đọc cả 6 page là ra đường gặp chuyện là chạy ah cccm!!! Mình đúng thì sợ gì bọn sai, cháu u60 đời đầu ra đường chưa bgio đụng chuyện nhưng mình sai thì xin lỗi, mình đúng mà bị mấy thằng chíp hôi cà khịa ko lẽ mình chạy......DẤT KHÓ HIỂU TRANG HẢO HÁN OFFER NHÀ TA

Isu_zu

Xì hơi lốp
Trước em ngồi bia với 1 ông tập võ 10 15 năm gì đó. Ông bảo 1 vs 1 thì còn có thể ăn. Còn vài ba đứa thì chạy thôi. Cậy có tí võ là vỡ mồm cụ nhỉ :(
Học 10-15 năm mà thế thì toàn học lí thuyết Vovinam à cụ. E khẳng định luôn là nếu gặp tay nào học boxing nghiêm túc khoảng 1 năm, cỡ cụ hay em chỉ ăn 1 đấm là gục. Nên vài ba ông ko có đồ thì cũng chỉ 2-3 đấm là nằm tại chỗ :))

phanhoanght1985

Xe tải
Các cụ có biết ở đâu dạy võ để phòng vệ ko ạ? Ví dụ ra đường va chạm giao thông mà nó lấy đồ chơi( dao.mã tấu..) mà mình tay ko .
Giờ ra đường mình nhẹ nhàng mà có nhiều người máu quá em sợ nên tìm nơi học.
Ù té quyền và Báo chính quyền. Em đang học hai chiêu này

Bemagauvn

Xe điện
Sợ nó có đồ thôi cụ. Cỡ Duy Nhất mà 20 thằng tay bo và ko biết võ thuật xáp vô thì cũng nằm đất hết. Chỉ 1 đấm hoặc 1 đá là tèo :))
Cụ nhắc mới nhớ, Zang ồ tứ hải giai huynh đệ, lâu lâu vào SG em cũng hay coffee với Nhất.
Gần đây qua rủ coffee anh em giao lưu thì Nhất ăn một đá quét của em vào mạng sườn, bình thường thì gạt được ra hay có né không được thì cũng đau chút thôi.
Lần này thấy Nhất báo hiệu thôi rồi ra quán ngồi nửa tiếng sau mới thở bình thường được, yếu rồi, khả năng không đấu được 20 thằng đâu cụ.

Isu_zu

Xì hơi lốp
Cụ nhắc mới nhớ, Zang ồ tứ hải giai huynh đệ, lâu lâu vào SG em cũng hay coffee với Nhất.
Gần đây qua rủ coffee anh em giao lưu thì Nhất ăn một đá quét của em vào mạng sườn, bình thường thì gạt được ra hay có né không được thì cũng đau chút thôi.
Lần này thấy Nhất báo hiệu thôi rồi ra quán ngồi nửa tiếng sau mới thở bình thường được, yếu rồi, khả năng không đấu được 20 thằng đâu cụ.
À ý em là lúc đỉnh cao thôi. Chứ hùm thiêng khi đã già đơ thì cũng hèn :)).
Học võ đúng nghĩa là học đi với hành, học với thầy và hành lên là đài đấu. Chứ học mà ko hành thì như tập thể dục thôi.
Em từng xem clips 4-5 thằng du côn xàm sỡ bạn gái của boxer chuyên nghiệp ở lối sau quán bar, boxer nó đấm đúng mỗi thằng 1 phát, chỉ trong khoảng 2-3s là nằm hết, nhanh kinh khủng. Cỡ em mà ăn 1 quả thế chắc bay nguyên cái hàm :)) .

Duc Sang

Xe container
Cứ chước thứ 37 mà triển thôi cụ.

Xe nội lước

Xe container
Mệ bọn tầu. Nó chém kinh thật cụ nhỉ. Triệu Vân 70 tuổi còn xơi mấy tướng tuổi ten nhà họ Hàn 🤣

Phỗng new

Xe điện
Có cái cậu gì cũng sao số làng tán thủ của mình, cao to như con tịnh đi làm XHĐ gặp mấy thằng trẻ con nó dùng phóng lợn đao pháp tán mạng luôn.

CaoTrung

Xe đạp
36 kế! Chuồn là thượng sách!