[Funland] Vợ qua

AVANZA

Xe tăng
E thấy Qua hành văn nhôm nhựa quá, đọc như đang bay vào hư vô...

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua giỗ Bà ngoại em.
2 chị em tập trung nhau làm.
Bố em chưa từng biết mặt Mẹ vợ ( đừng nói là 2 chị em biết )
Nhưng đó là Mẹ của Mẹ em nên rất quan trọng.

mihkun

Xe tăng
Hôm qua giỗ Bà ngoại em.
2 chị em tập trung nhau làm.
Bố em chưa từng biết mặt Mẹ vợ ( đừng nói là 2 chị em biết )
Nhưng đó là Mẹ của Mẹ em nên rất quan trọng.

Mất bao nhiêu thời gian cho toàn bộ cỗ này kể từ khi đi chợ cho đến lúc bày ra ban thờ hả mợ?

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Mất bao nhiêu thời gian cho toàn bộ cỗ này kể từ khi đi chợ cho đến lúc bày ra ban thờ hả mợ?
Với phụ nữ bình thường em nghĩ chắc mất 3 - 4h
Còn với phụ nữ có 2 bằng nấu ăn Cụ đoán thử xem :D.

Hai_dang

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh. Theo em chúng ta không nên phán xét ai sai, ai đúng trong câu chuyện gia đình nhà người ta. Vì chúng ta không thể hiểu hết từng góc cạnh nhỏ trong cs gia đình họ. Tốt nhất là để cho họ yên...

khanhnguyen09

Xe container
Việc có gì mà ầm ĩ lên, nếu là nhà riêng thì làm 2 bàn thờ riêng. Còn ở nhà ông bà nội thì mới ko được. Còn bảo để chung một bàn thờ thì thà ko làm còn hơn.

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Việc có gì mà ầm ĩ lên, nếu là nhà riêng thì làm 2 bàn thờ riêng. Còn ở nhà ông bà nội thì mới ko được. Còn bảo để chung một bàn thờ thì thà ko làm còn hơn.
Nhà em để chung 1 bàn thờ cả nội - ngoại.
Bố em về tri thức không phải nói.
Công tác trường ĐH từ năm 1964 những năm 1979 đi ra ngoài thế giới làm chuyên gia ở qua hơn 10 quốc gia.
Giỏi 2 ngoại ngữ.

Qua người đàn ông này được cái gì ngoài Tiền ?

Gặp gỡ hầu hết các người đẹp kia làm cái quái gì khi cư xử vợ và gia đình vợ chứng minh hạng đàn ông hẹp hòi và ích kỷ như thế ?

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Không dây được vợ, đó là cái nhục nhã nhất của anh Vũ và của giới đàn ông được gọi là doanh nhân, hào kiệt gì đó hay ít nhất là những thằng đàn ông nai lưng ra làm nuôi cả gia đình mà bị vợ khinh nhờn !

Anh Vũ thôi lảm nhảm đi, không dậy được vợ là thất bại của mọi thất bại... hẳn là anh cũng đau lắm nhưng phải nhìn vào sự thật !
Cụ cũng phải câu nệ chuyện để trên bàn thờ ảnh Ông Bà bên nào chăng ?

khanhnguyen09

Xe container
Nhà em để chung 1 bàn thờ cả nội - ngoại.
Bố em về tri thức không phải nói.
Công tác trường ĐH từ năm 1964 những năm 1979 đi ra ngoài thế giới làm chuyên gia ở qua hơn 10 quốc gia.
Giỏi 2 ngoại ngữ.

Qua người đàn ông này được cái gì ngoài Tiền ?

Gặp gỡ hầu hết các người đẹp kia làm cái quái gì khi cư xử vợ và gia đình vợ chứng minh hạng đàn ông hẹp hòi và ích kỷ như thế ?
Đàn
Các cụ thường có câu phú quý sinh lễ nghĩa, nên những người càng giàu như qua thì lại càng quan tâm đến tâm linh, mà đã theo rồi thì nó phải đúng, chứ ko qua loa được. Còn như nhà cụ nhà em dân thường thì thế nào cũng được.

Hoacomay17

Xe tăng
Thực ra khi đã không ưa nhau thì cái éo gì cũng thành vấn đề hết, còn khi đã yêu nhau thì chẳng chuyện gì là to tát cả.

Như bản thân em cũng dạng truyền thống, tôn ti trật tự rất tuân thủ, nhưng vợ em nó là con duy nhất, sau này thân sinh die thì chẳng cho nó thờ thì ai thờ :)
Nhưng đó là khi mình còn yêu thương nhau, chứ khi đã ghét nhau vì lý do nào đó thì chuyện nó lại dế bị suy sang hướng khác.

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Cái này không phải là câu nệ mà là thuần phong mỹ tục... Người miền bắc cải táng, người miền nam thì không... nếu phong tục gia tộc nhà anh ấy cho phép mang bố mẹ vợ về thờ
chung mà anh không cho thì anh ấy sai, nếu không thì anh ấy đúng...
Nhà em chắc là trái phong tục.
Chính vì trái phong tục 2 chị em vẫn luôn tưởng nhớ và kính trọng được Ông Bà bên ngoại người thân sinh ra Mẹ mình chăng ?

Con gái Cụ chắc không nhớ để làm giỗ Ông Bà ngoại đâu nhỉ ?

Hay ở nhà Cụ không cho Vợ tổ chức Giỗ cho Bố Mẹ mình ?

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ thường có câu phú quý sinh lễ nghĩa, nên những người càng giàu như qua thì lại càng quan tâm đến tâm linh, mà đã theo rồi thì nó phải đúng, chứ ko qua loa được.
Còn như nhà cụ nhà em dân thường thì thế nào cũng được.
Cụ lại nhầm rồi.
Em biết 1 đại gia giàu hơn Qua gấp 100 lần.
Giỗ Bố - Mẹ vợ chẳng bao giờ vắng mặt.

Qua xây dựng được Trung Nguyên là cái gì so với người khác mà nói là phú quý và lễ nghĩa.

Với hạng đàn ông như Qua đã là cái gì mà cho rằng mình hiểu tôn ti trật tự ?

Visa Du Lich

Xe buýt
May cho cđ cụ lấy đc vợ dậy đc. Ngoài xã hội có nhiều con bất kham lắm như vợ Qua lắm, cụ mà lấy phải con đấy thì hết chém luôn.
Nhiều người đến cty quản lý cả nghìn người, mọi người ai nấy nghe răm rắp, cv mọi thứ đều tốt. Nhưng về nhà sơ sảy ra chút chăm con mà làm con ngã thui là con vợ tát vào mặt luôn, thế mới minh ạ. (TH trên ngay bên cạnh nhà e luôn, vợ em tị suốt )

Không dây được vợ, đó là cái nhục nhã nhất của anh Vũ và của giới đàn ông được gọi là doanh nhân, hào kiệt gì đó hay ít nhất là những thằng đàn ông nai lưng ra làm nuôi cả gia đình mà bị vợ khinh nhờn !

Anh Vũ thôi lảm nhảm đi, không dậy được vợ là thất bại của mọi thất bại... hẳn là anh cũng đau lắm nhưng phải nhìn vào sự thật, khi nói vợ không nghe thì nói gì đến bảo người ngoài.

Sweethome

Xe tăng
Thoát tục gặp từ Anhxtanh, Các mác, Chúa trời, Phật, Thánh đủ cả mà hẵng còn kèn cựa cái hủ tục xếp ảnh trên bàn thờ thời ... Đếu thể tin cái chuyện kể ở đại đội được.

Atlas01

[Tịch thu bằng lái]
Nhà Mẹ em có 2 chị em gái.
Khi Mẹ em kết hôn Bà ngoại em đã mất
Nhà em cả ảnh Ông Bà nội ngoại 2 bên.
Phải nói rằng Bố em thật tuyệt vời.

Bây giờ em cũng có 2 chị em.

Zai không đồng ý cho em để ảnh Mẹ em thì em bỏ luôn Zai.

Đời còn dài Zai rất nhiều .

Việc nhỏ báo hiếu cha mẹ 2 bên như vậy mà còn tiểu nhân.

Các Cụ có con gái vào phán thử xem sao ?

Tại sao Qua này không nghĩ mình cũng có con gái nhỉ ?

Sau này con rể không cho thờ thì coi như quả báo.
Cô không bảo tay cô trũng giữ tiền rất hay với anh Vũ nửa à?
Vấn đề này cô đọc không kỹ rồi.
Chị Thảo có anh trưởng, chuyện thờ cúng là của anh ấy. Cô Thảo chưa bàn với anh trưởng và chồng mà tự ý đem bàn thờ về nhà chồng là không đúng.
Thứ hai anh Vũ là con trưởng phụ trách bàn thờ nội tộc chị Thảo đem bàn thờ cha về đặt chung bàn thờ nội thì có thể anh Vũ không ý kiến nhưng cha và họ hàng anh Vũ sẽ có ý kiến.
Như vậy là chị thảo sai