[Funland] Vô thần

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Khổng Tử em cũng chẳng xem là gì, chỉ có mấy thằng Khựa mới thờ và xem là thầy thiên hạ và giờ một số ông Việt học theo cũng đội trên đầu. Tư tưởng của Khổng Tử rất vớ vẩn, bản thân Khổng Khâu sống cũng không ra gì chỉ chém gió là giỏi
Còn chuyện ai hạnh phúc, ai bất hạnh chưa nói được đâu cụ, đừng kết luận sớm thế. Vô thần hay hữu thần là tùy vào mỗi người, đừng có lôi ra để khích bác nhau, hữu thần để rồi đi chửi vô thần thì em thấy chỉ làm mất mặt từ hữu thần
Haizzza, ông ý giỏi đấy, tuy hay bao biện chút thôi

Học trò ông ý thờ mà học trò nhiều ông to quá nên thiên hạ theo

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Cụ xưa đi học chắc chắn hiểu về TRIẾT HỌC khá kỹ!
Cuộc sống của cụ hiện tại chủ yếu do cụ,do ý chí của cụ lèo lái.....
Và cụ là người khá nguyên tắc!
( NẾU NHỮNG DÒNG CÒM TRÊN LÀ CỦA CỤ)
Vầng những dòng đó là do em quan sát, chiêm nghiệm, học hỏi mà ra thôi.
Ngày xưa em rất kém môn Triết cụ ạ.
Ngoài ra em cũng không phải là người nguyên tắc lắm đâu. Nếu thực sự suy nghĩ theo logic và khoa học thì cũng phải hiểu giá trị và hạn chế của nguyên tắc trong một hoàn cảnh cụ thể. Ví dụ cụ gì ngày xưa vì nguyên tắc quá, cứ khăng khăng bảo trái đất quay quanh mặt trời, thế là bị lên dàn thiêu.
Chưa kể "cơ sở lý luận" là một chuyện, trong thực tế nhiều lúc chính trong đầu mình cũng quên, bị ảnh hưởng, yếu đuối, hoặc chủ động "linh hoạt".

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]

slaz8

Xe ba gác
cứ coi như là tất cả đều vô thần đi, nên kẻ mạnh trở thành "thần" chân lý chỉ thuộc vè kẻ mạnh, con người cũng chả phải chịu trách nhiệm về hành động của mình.
theo các cụ như thế đúng hay sai?;))

Mrphamvn

Xe tăng
Có cụ nào vô thần như em không. Các cụ vẫn dạy là có thờ có thiêng, có kiêng có lành mà em chẳng bao giờ tin vào mấy cái Mệnh, số đẹp, ngày đẹp. Em chẳng bao giờ xem bói, lấy vợ chẳng xem ngày, mua xe cũng chả quan trọng màu, biển số đẹp số xấu thế nào, em cũng chẳng kiêng tháng cô hồn luôn. Nhà cửa em cũng chẳng quan trọng mệnh hay tuổi, chỉ cần nhà hướng nào thoáng mát, ăn ở ngủ khỏe là OK :).
Có cccm nào như em không ợ? Em gặp ít người có quan điểm như em quá :D
Em giống cụ :)))) chả kiêng cái gì cả

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Theo cụ nhà nào hướng mát ăn ngủ khoẻ nhỉ? Nếu vô thần thì cụ đừng nói câu đó nhé. Cái đó k phải là vô thần mà là phong thuỷ cụ à
Khi mà tâm buông xả ko chấp trước thì hướng nào em cũng ăn ngon ngủ tốt cụ ạ :D

Ô tô điên

Xe tăng
Có cụ nào vô thần như em không. Các cụ vẫn dạy là có thờ có thiêng, có kiêng có lành mà em chẳng bao giờ tin vào mấy cái Mệnh, số đẹp, ngày đẹp. Em chẳng bao giờ xem bói, lấy vợ chẳng xem ngày, mua xe cũng chả quan trọng màu, biển số đẹp số xấu thế nào, em cũng chẳng kiêng tháng cô hồn luôn. Nhà cửa em cũng chẳng quan trọng mệnh hay tuổi, chỉ cần nhà hướng nào thoáng mát, ăn ở ngủ khỏe là OK :).
số đẹp, ngày đẹp, nó là mê tín, chứ không phải đạo giáo
đạo giáo là những giáo lý bên trong đấy làm cho người ta tốt lên
ví dụ không bia rượu, gái gú, không làm ăn gian dối.

nguyenx

Xe điện
Các cty cổ cánh chùa không thích điều này.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đánh tráo khái niệm siêu nhiên hóa vấn đề làm gì

Cụ đang đưa tới quan niệm kiêng kỵ của đa số, chứ ko phải hữu thần hay vô thần

Nhiều nhà khoa học tự xác định vô thần, nhưng họ khoái kiêng kỵ vài thứ, như tiếp xúc với điện cao áp chẳng hạn, họ kiêng tuyệt đối

Hay mấy ông phi hành gia, luôn tè vào bánh xe trước khi bay lên gần đấng sáng tạo

Hay nghề nghiệp một vài ông ko cho phép vài việc hay vài đồ

Còn loại gô như cụ nói, trước một bộ sua cải mang về dùng thêm vài lần cho vài cụ là bình thường, riêng cái nắp làm cánh cổng cực tốt nếu cụ nào biết

Tuy nhiên miền trong nhiều nơi coi việc dùng đồ người chết là ko có hay nên bỏ hết, quan điểm địa phương chứ ko phải tôn giáo nhé, nhiều người chẳng tin nhưng họ làm như cộng đồng, còn chiến tranh ư, lột đc đôi giày tốt vừa chân của thằng không cần thì ngon, khéo đỡ đc chục cái mạng ae

Như xứ Tây tạng, họ chặng người chết tành banh cho chim ăn, con to nhất chén quả tim, cụ đừng bảo đó là vô hay hữu thần nhé, quan điểm phong tục thôi

Nên các phương thức của cụ chưa hợp lý, nhiều cụ vô thần hoàn toàn vẫn rất kính cẩn thật tâm trước liệt tổ, họ nhớ công đức chân tình và kiểm xem mình là đc việc gì tốt cho gia tộc, lớn hay rất lớn hay gia tộc nho nhỏ triệu người

Nhiều người rao rảng đức tin nhưng thực tế phản lại dù học rất kỹ, trong tất cả các tôn giáo đều có

Còn Tử vi hay Tướng pháp ngu ngơ thì chìm vào mê muội, kỹ càng thì là môn khoa học khá hay, người ta dùng dọa nhau phải này nọ lọ chai là mê muội, dùng xem cái chưa hợp mà sửa là khoa học

Ví dụ tướng con chó cân đối ngực rộng chân thẳng đuôi đẹp thì khôn, con không đc như thế thì lanh, con trái ngược thì bỏ có thể đơn giản theo khoa học

Còn nó khôn hay khoẻ vào mục đích gì thì do người ta dạy nó chứ ko nói tướng con này ăn trộm thịt ngoài chợ, hihi, nhiều con trộm như thần

Cụ có thể chưa tin, em nói thêm cái tướng tai người trắng hơn da mặt, các cụ bảo quý lắm, nhưng tướng ko nói rõ, khi học y mới biết khi đó thận tốt, trí kiên định, rõ hơn mời cụ tì đọc trung y khái luận, nan kinh, tố vấn các thể loại

Nên cầu cúng mê muội là ko nên, kiêng kỵ theo cộng đồng là phù hợp, kiêng kỵ cá nhân là bản līnh

Nhiều cụ trên này vô thần hoàn toàn, nhưng ko thích mua nhà ngõ đâm thẳng cửa, họ cho rằng khí mạnh xung, thực tế cūng chẳng sai, nhưng đó ko phải là tín ngưỡng hay ko, mà chỉ là phù hợp hay ko trong cuộc sống

E ko hướng ai vô hay hữu, ko chê hay khen, chỉ là quan điểm cá nhân mỗi người tự quyết, đc tôn trọng

Như vc có cụ nói ko gọi này kia xưng con chẳng hạn, có thể ko sao nhưng ko nên khi mình trong nhóm, ko thích thì tránh xa, chẳng ai biết mà chẳng ai nói đc, nhưng đi theo đám đông, họ có quyền, đây là chuyện chấp nhận dư luận

Vài lời cụ nào ko thấy hợp thì bỏ qua ạ
Hay quá cụ ạ.

kysikhongdau

Xe đạp
Giống mình.

Sent from LGM-V300L via OTOFUN

coikenh

Xe máy
Nhà cháu thì cũng không nặng về mê tin nhưng cháu lại mê nhất mấy câu này của cụ NGUYỄN DU
Có tài mà cậy chi tài,
Chữ Tài liền với chữ Tai một vần
Ðã mang lấy Nghiệp vào thân
Cũng đừng trách lẫn Trời gần, Trời xa
Thiện căn ở tại lòng ta,
Chữ Tâm kia mới bằng ba chữ Tài
Có những việc phải thấy mới tin được cụ ạ! Nhưng nếu cụ làm gì cũng xuất phát từ Thiện Tâm thì cháu nghĩ cũng không đàng phải bận tâm đâu ạ!

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đã gặp vấn đề gì mà rất khó giải thích theo lẽ thông thường chưa ạ?
Giải thích để làm j? Nó chỉ là số ít vsf chsr ảnh huỏeng tới cuộc sống thì ko wuan tâm. Còn về thần linh thì con người mới tồn tại vài nghìn năm trong khi trái đất có tỉ naem rồi. Ngày trước thòe thần sấm, thần sét, thần mặt troìe.... Vậy cscs vị thần này có thật ko?

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Em tin vào ông Tất Đạt Đa Cồ Đàm. Ông ý nói ko có thần vậy là không có thần. Ông ý nói chúng sinh đều là Phật sẽ thành vậy moii người đều là Phật nếu tu tâm.

SanHoBien

Xe container
E thì ko Vô Thần lắm cụ àh, e mới chỉ là Nửa Thần thui :P