Với 10tr thì nên mua các bộ phận gì để ráp xe?

chuotbach1903

Xe buýt
yên da đó là yên brooks, giá tầm 2tr5 đến 3tr5 , nghe các bác bảo ngồi 1 thời gian nó sẽ break, tức là nó sẽ điều chỉnh cho đúng cái mông của bác, nhưng chưa break thì ngồi bao thốn :D

yên thì em đang xài selle royal freeway, ngối rất êm, 1 ngày chạy 200km vẫn thấy oikie

freeway-w-8494dgc_1 by Nam Nguyen, on Flickr
em này giá nhiu hả cụ? nhìn đẹp quá :D

Cu Quỳnh

Xe buýt
Wtb thì e k rõ. Nhg hum bữa ngồi thử cái yên 350k của kụ kia nhìn pro thật nhg vẫn cứng như thường, chỉ dành cho các cụ mặc quần bó "phi nước đại"....nói thật e thấy thua xa yên martin ạ =)) phương án cho chủ thớt là xài bọc yên ngon bổ rẻ, đi cho êmông 1 tgian đi rùi tính.

Cá nhân thì em không thích bọc yên xe,nhìn rất mất thẩm mĩ :).
Yên 350k thì pro chỗ nào thế kụ?
WTB bèo bèo V,Rocket em mua cũng hơn 1 triệu rồi :).
pro ở thiết kế chứ đâu! Tuy nhiên cái xe có 10-15 củ thì đừng nên xài yên khủng làm j. Cứ để êmông nó mới phê. Tầm giá 500k đổ xuống thì cảm giác như nhau thui (có cụ trên đây đã phải về yên zin sau khi thay kon WS kaka ), chứ cả tr 1 yên thì phí wá.

samuraix

Xe tải
pro ở thiết kế chứ đâu! Tuy nhiên cái xe có 10-15 củ thì đừng nên xài yên khủng làm j. Cứ để êmông nó mới phê. Tầm giá 500k đổ xuống thì cảm giác như nhau thui (có cụ trên đây đã phải về yên zin sau khi thay kon WS kaka ), chứ cả tr 1 yên thì phí wá.
Ê mông là chuyện nhỏ còn hỏng trym thì là chuyện lớn đấy bác ạ.
Yên 1 triệu thì làm gì mà căng đâu bác,bình thường.

DynamicStore

Xe buýt
Em đang tính làm một con xe ráp trong tầm giá đó. Em là newbie mới tập chơi xe nên ko có kinh nghiệm. Em muốn ráp con xe địa hình, cực bền, đẹp. Các cụ tư vấn hộ e nên mua những bộ phận nào và mua ở đâu ạ
Ráp xe chỉ giành cho những ng đã có kn chơi xe . Cụ là newbie e nghĩ nên mua xe nguyên chiếc có giá trị thấp sau đó nâng lever dần dần

Cu Quỳnh

Xe buýt
Ê mông là chuyện nhỏ còn hỏng trym thì là chuyện lớn đấy bác ạ.
Yên 1 triệu thì làm gì mà căng đâu bác,bình thường.
con xe có loanh quanh 10tr mà cái yên đã 1tr thì căng thật mà. Khuyến khích chủ thớt xài bọc yên cho lành, bớt men con xe nhg trym mình còn men là đc =))