[Vì cộng đồng] Với ông chiến tranh chưa bao giờ kết thúc!

Trạng thái
Thớt đang đóng
Hay quá \m/ , em mời cụ htlongbien 1 ly sáng sớm ạ ! (b)

Ngày càng đông vui ! Chúc các cụ và ông Mười Sơn toại nguyện ! :63:

N68

Xe điện
Và đây là tài sản có giá trị lớn nhất của ông hiện nay, nhờ nó mà ông đã sống đắp đổi qua ngày; và nó cũng chính là "người bạn"- "người thân" duy nhất mà ông thường tâm sự trong những tháng năm vừa qua!

Cám ơn cụ htlongbien về bức ảnh với rất nhiều sự trăn trở này :-?

htlongbien

Xe điện
Bữa ăn với những câu chuyện tưởng chừng như ko thể nào dứt, nhưng vì còn phải lên SG nên em phải xin phép chào mọi người mà trong lòng như mình vẫn chưa làm được điều gì và day dứt!

Chúc ông Mười Sơn mạnh khỏe để được hưởng phần nào niềm an ủi tuổi già với phần đời còn lại; anh em chúng con sẽ cùng chung tay để mang được nhiều niềm vui đến với ông.

Chúc cụ khongthuphi - người đã mang đến cho anh em ofer thêm niềm tin cuộc sống ở lại mạnh khỏe và thành công với những kế hoạch còn dang dở để “chiến tranh” sớm kết thúc trong ông! Anh em ofer otofun.net và cộng đồng sẽ luôn cùng cụ!

Chỉnh sửa cuối:

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Cảm ơn lão htlongbien đã cập nhật những hình ảnh mới nhất từ Tây Ninh.
Báo cáo cả nhà: anh em đang tập hợp dữ liệu để đưa thớt lên box từ thiện, có thớt em sẽ gửi link qua bên này luôn ah.

Driver_pro

Xe tải
CÓ KHÔNG ÍT CHO LÀ XA NHƯNG RẤT GẦN NẾU THẤU HIỂU
Đọc thêm các thông tin và cảm xúc của các cụ... em thấy mình thiếu một cái gì đó.
Chúc và mong chiến tranh sẽ kết thúc để ông Mười sống vui khỏe trong căn nhà "ĐOÀN KẾT - HỮU NGHỊ" (mượn ý của cụ KTP)!

khongthuphi

Xe điện
Đọc thêm các thông tin và cảm xúc của các cụ... em thấy mình thiếu một cái gì đó.
Chúc và mong chiến tranh sẽ kết thúc để ông Mười sống vui khỏe trong căn nhà "ĐOÀN KẾT - HỮU NGHỊ" (mượn ý của cụ KTP)!
Cụ lại cả nghĩ rồi, em hiểu hoàn cảnh của cụ. Điều quan trọng nhất cụ đã làm khá chu toàn với ông Mười rồi. Thanh thản đi cụ!

hanoivietnam

Xe tăng
Nhìn ảnh ông 10 em thấy ông có vẻ vui và khỏe hơn mấy hôm trước, mong rằng ông 10 ngày càng vui vẻ, khỏe mạnh và minh mẫn hơn!

phanptsc

Xe tải
BDH đã mở thớt vận động xây dựng nhà cho Bác Mười Sơn tạihttp://www.otofun.net/threads/602164-cu%CC%80ng-chung-tay-xay-du%CC%A3ng-nha%CC%80-ti%CC%80nh-thuong-giu%CC%81p-do%CC%83-cu%CC%A3u-chie%CC%81n-binh-muo%CC%80i-son?p=15813174#post15813174 các cụ, mợ chúng ta cùng chung tay giúp ông 1 mái ấm !

Driver_pro

Xe tải

khongthuphi

Xe điện
Em tiếp tục câu chuyện em đưa ông Mười đi uống cafe thứ Bảy tuần trước nữa.
Vào quán:

Ông lẩm chẩm bước đi, ngó nghiêng khắp quán, cái gì với ông cũng thấy lạ. Ông cũng đã từng có dịp đi qua quán này nhưng chỉ đứng ngoài nhìn vào mà đã bị bảo vệ xua đuổi, nay đi với em ông tự tin hơn. Em đưa ông vào ngồi bàn ở cuối quán, nơi yên tĩnh đủ để ông và em nói chuyện mà không ảnh hưởng tới ai.
Em gọi 1 ly cafe sữa đá cho ông, em thì khẩu vị là cafe đen đá.
Ông sốt ruột, ngóng bạn ông:

Tít tít tít...em có tin nhắn:
Em đã lên xe rồi anh ạ, chắc khoảng 9h30 em tới nơi. Sao em nghe hồi hộp quá anh ơi, chắc em chết mất!
Em reply:
Em yên tâm đi, lên đến nơi anh sẽ gặp em trước, anh sẽ chuẩn bị tâm lý cho em thật tốt trước khi gặp ba em. Bình tĩnh nhé!

khongthuphi

Xe điện
Có chi tiết thật vui và lạ là ông Mười liên tục hắt xì hơi, em hỏi: Ông bị bệnh rồi à?
Ông trả lời: Không, không biết sao từ sáng tới giờ ông hắt xì hơi quá chừng, nước mắt , nước mũi chảy tùm lum hà?

Linh cảm của con người nhiều lúc khó lý giải. Nóng ruột ông hỏi: Mấy thằng bạn của ông nó có ra đây không cháu? Sao lậu quá zậy???
Em trả lời: Sáng ra mấy ông ấy còn phải dọn dẹp nhà cửa, ăn sáng rồi mới tới được. Hôm nay ông ngồi đây với con tới trưa luôn đi, thứ bảy nên con cũng rảnh mà!
Ông cười gật đầu. Em cố gắng nói chuyện lan man cho ông đỡ sốt ruột!

khongthuphi

Xe điện
Để sắp xếp cho cuộc gặp mặt "lịch sử" này em phải trăn trở mãi, ngay cả địa điểm gặp em cũng phải đi "tiền trạm khảo sát" trước và quyết định chon quán có cái tên ý nghĩa này,

Chắc các cụ lại bảo em lãng mạn hoặc rỗi việc nhỉ???

khongthuphi

Xe điện
Em thiếu sót quá, đáng ra bức ảnh này em phải up lên từ lâu nhưng không hiểu sao lại quên.
Đây là vợ chồng anh Kiệt chị Trinh (con trai bác Hai Tằng), em chụp sau khi lấy được hộ khẩu cho ông Mười về em đưa đến trả và cảm ơn tấm lòng tốt của đôi vợ chồng ân nghĩa này!

Driver_pro

Xe tải
Em thiếu sót quá, đáng ra bức ảnh này em phải up lên từ lâu nhưng không hiểu sao lại quên.
Đây là vợ chồng anh Kiệt chị Trinh (con trai bác Hai Tằng), em chụp sau khi lấy được hộ khẩu cho ông Mười về em đưa đến trả và cảm ơn tấm lòng tốt của đôi vợ chồng ân nghĩa này!

Đúng là con bác Hai Tằng, nhìn anh chị phúc hậu quá.
Chúc gia đình anh chị may mắn, hạnh phúc!

Driver_pro

Xe tải
Em hồi hộp chờ cảnh Bố con ông Mười gặp nhau! Chắc cảm động lắm!
Em giống cụ.
Em ơi cho anh 2 ly cafe để tụi anh nhâm nhi nghe chuyện nào.
Kính cụ Cường, mời cụ... cho đỡ sốt ruột.........

Trạng thái
Thớt đang đóng