[Vì cộng đồng] Với ông chiến tranh chưa bao giờ kết thúc!

Trạng thái
Thớt đang đóng

khongthuphi

Xe điện
Em không còn "kiểm soát" được thớt này nữa rồi. Tinh thần nhân ái của OF đã biến cái thớt này thành của chung tất cả!
Em muốn được nghỉ ngơi một chút cuối tuần nhưng thực sự khó quá!
Mặc dù em chưa comment tiếp câu chuyện nhưng rất nhiều cụ đã "linh cảm" được những việc đang xảy ra nơi đây.
Những ngày trước em hoạt động "đơn tuyến" nhưng giờ đây bên em là cả 1 Đại đoàn OF!
Chắc chắn ông Mười sẽ được hưởng những gì xứng đáng với xương máu ông đã đổ ra cho mảnh đất này!
Em cảm ơn và chỉ biết có vậy!

hyundai_TC

Xe điện
Em không còn "kiểm soát" được thớt này nữa rồi. Tinh thần nhân ái của OF đã biến cái thớt này thành của chung tất cả!
Mặc dù em chưa comment tiếp câu chuyện nhưng rất nhiều cụ đã "linh cảm" được những việc đang xảy ra nơi đây.
Những ngày trước em hoạt động "đơn tuyến" nhưng giờ đây bên em là cả 1 Đại đoàn OF!
Chắc chắn ông Mười sẽ được hưởng những gì xứng đáng với xương máu ông đã đổ ra cho mảnh đất này!
chúc cụ thành công!

htlongbien

Xe điện
Ước nghe nó xa quá, thực ra là rất gần bởi tất cả đều do chúng ta mỗi người một tay là thành sự thật cụ à. Cũng không lâu nữa đâu, ông Mười đã cao tuổi nên chắc BQT sẽ có chủ trương đúng lúc thôi.
Em đã bàn với BDH về việc này rồi. Thống nhất chủ trương xong chúng ta cùng xắn áo lên dựng cho ông Mười căn nhà để ông được hưởng chút tuổi già.
chúc cụ thành công!
Với anh em diễn đàn OF này, với FFC đã có cụ Phanptsc đã ý kiến, với hội nhà Ford như cụ Phan3H, Cứ từ từ....thì việc ngôi nhà sẽ không còn là việc quá lớn.
Mong cụ chủ giải quyết nốt những việc liên quan đến hồ sơ còn dang dở được thuận lợi và thành công!
Mong ông Mười được hưởng được bù đắp phần nào những gì ông đã cống hiến cho đất nước VN!
Mong gia đình ông Mười gặp lại được nhau!
Và cầu chúc cụ chủ luôn mạnh khỏe, gia đình hạnh phúc- diễn đàn OF luôn sát cánh với cụ!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Không riêng gì em, chắc hẳn những ai đã đọc, đã biết đến câu chuyện qua thớt này của cụ kể ra đây, anh em đều cảm thấy xúc động, nghẹn ngào! Xúc động bởi hoàn cảnh của ông Mười Sơn, những gì ông đã làm, đã cống hiến. Bên cạnh đó, cũng rất may mắn có cụ chủ thớt đã đồng cảm, đã và đang làm những việc mà rất nhiều người là OFer ủng hộ. Em nghĩ sự việc sẽ không có gì quá khó nếu như tất cả anh em đều đồng lòng cùng giúp đỡ ông qua các cách khác nhau.

Với anh em diễn đàn OF này, với FFC đã có cụ Phanptsc đã ý kiến, với hội nhà Ford như cụ Phan3H, Cứ từ từ....thì việc ngôi nhà sẽ không còn là việc quá lớn.
Mong cụ chủ giải quyết nốt những việc liên quan đến hồ sơ còn dang dở được thuận lợi và thành công!
Mong ông Mười được hưởng được bù đắp phần nào những gì ông đã cống hiến cho đất nước VN!
Mong gia đình ông Mười gặp lại được nhau!
Và cầu chúc cụ chủ luôn mạnh khỏe, gia đình hạnh phúc- diễn đàn OF luôn sát cánh với cụ!
Việc lớn hay không, không quan trọng bằng việc anh em cùng đồng sức, đồng lòng.

Cụ song hành cùng anh em nhé!

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Hành trình tìm lại danh phận cho bác Mười của cụ khongthuphi có nhiều tín hiệu tốt, nhưng không dễ một sớm một chiều mà hoàn thành. Anh em cũng không biết làm gì ngoài cổ vũ cụ khongthuphi.
Trước mắt, nếu có thể tạo dựng một chỗ ở an toàn hơn cho bác Mười là uớc nguyện của anh em biết đến câu chuyện cảm động này. Ban điều hành diễn đàn có chủ trương thì không còn gì bằng, chờ đầu tuần tới, cụ chủ thớt làm việc với địa phương xong vụ địa điểm xây dựng là có thể tiến hành lập dự toán căn nhà để huy động tài chính. Việc thực hiện thì đầu mối chính nhờ cụ khongthuphi, ban điều hành diễn đàn có thể lập một tiểu ban để phối hợp thực hiện cùng cụ khongthuphi. Tiểu ban trên có trách nhiệm bàn giao tài chính theo tiến độ, giám sát chất lượng, tiến độ và nghiệm thu, quyết toán, bàngiao nhà.
Em đề cử bác phanptsc cùng với bác khongthuphi làm đầu cầu trong nam. Các đầu việc khác tùy theo BDH diễn đàn huy động.

nhadatuytin

Xe container
Hành trình tìm lại danh phận cho bác Mười của cụ khongthuphi có nhiều tín hiệu tốt, nhưng không dễ một sớm một chiều mà hoàn thành. Anh em cũng không biết làm gì ngoài cổ vũ cụ khongthuphi.
Trước mắt, nếu có thể tạo dựng một chỗ ở an toàn hơn cho bác Mười là uớc nguyện của anh em biết đến câu chuyện cảm động này. Ban điều hành diễn đàn có chủ trương thì không còn gì bằng, chờ đầu tuần tới, cụ chủ thớt làm việc với địa phương xong vụ địa điểm xây dựng là có thể tiến hành lập dự toán căn nhà để huy động tài chính. Việc thực hiện thì đầu mối chính nhờ cụ khongthuphi, ban điều hành diễn đàn có thể lập một tiểu ban để phối hợp thực hiện cùng cụ khongthuphi. Tiểu ban trên có trách nhiệm bàn giao tài chính theo tiến độ, giám sát chất lượng, tiến độ và nghiệm thu, quyết toán, bàngiao nhà.
Em đề cử bác phanptsc cùng với bác khongthuphi làm đầu cầu trong nam. Các đầu việc khác tùy theo BDH diễn đàn huy động.
em like ý kiến lão cứ từ từ

phanptsc

Xe tải
@ Cứ từ từ: cảm ơn cụ đã giao trọng trách, em và cụ KTP đã gặp nhau bàn bạc mọi vấn đề. Chờ cụ KTP lo vụ đất xây nhà là tiến hành ngay và luôn ạ :)

Không riêng gì em, chắc hẳn những ai đã đọc, đã biết đến câu chuyện qua thớt này của cụ kể ra đây, anh em đều cảm thấy xúc động, nghẹn ngào! Xúc động bởi hoàn cảnh của ông Mười Sơn, những gì ông đã làm, đã cống hiến. Bên cạnh đó, cũng rất may mắn có cụ chủ thớt đã đồng cảm, đã và đang làm những việc mà rất nhiều người là OFer ủng hộ. Em nghĩ sự việc sẽ không có gì quá khó nếu như tất cả anh em đều đồng lòng cùng giúp đỡ ông qua các cách khác nhau.

@ Cứ từ từ: cảm ơn cụ đã giao trọng trách, em và cụ KTP đã gặp nhau bàn bạc mọi vấn đề. Chờ cụ KTP lo vụ đất xây nhà là tiến hành ngay và luôn ạ :)
Vote các cụ ! Một tinh thần tương thân tương ái tuyệt vời ! \m/

Anh em OF vưỡn luôn đồng hành cũng các cụ ! :63:

haanh_ebay

Xe máy
Nhìn cụ mà cháu cứ nhớ đến ông nội cháu, thương quá, long đong lận đận cả đời :( Mong xã hội này sớm nhận ra, trân trọng và giúp đỡ cụ :(

Driver_pro

Xe tải
CÓ KHÔNG ÍT CHO LÀ XA NHƯNG RẤT GẦN NẾU THẤU HIỂU
Nhưng cụ cũng nên cập nhật các vấn đề theo tiến trình chứ các cụ/mợ chỉ "DỰ" thôi không thật và có hương vị thực của cuộc sống được, như vậy cho chuyện về ông Mười được liền mạch cụ nhé!

Dan_Toc_Nung

Xe hơi
Hnay e mới đọc thread này, đọc bằng đt với 3g nên fải mất hơn 2tiếng mới đọc xong :D
Cán bộ ở TN thật tuyệt vời (trừ lão chánh vp sơ gt nhé)không như ở chỗ e đâu ạ.
E cảm động quá, chúc ông Sơn 10 và cụ chủ mạnh khỏe, cụ update thông tin về ông Mười nhanh chút đi ạ.

htlongbien

Xe điện

Vâng, chắc chắn rồi ah!

Bomnocham

Xe máy
Em vẫn luôn theo dõi thớt của cụ hàng ngày và luôn cầu mong hành trình của cụ chủ có 1 cái kết có hậu cho ông Mười Sơn...chúc cụ mạnh khỏe bình an và gặp nhiều điều tốt đẹp trong cuộc sống...luôn dõi theo bước chân của cụ...

khongthuphi

Xe điện
Em cập nhật tiếp tình hình " Chiến trường Tây Nam" với các cụ /mợ đây ạ:
Sáng thứ năm tuần vừa rồi em ra Phường rút lại hồ sơ của ôg Mười đem về sắp xếp lại để chỉnh chu hơn, kế hoạch sáng hôm sau sẽ mang ra Phường xin chữ ký và con dấu. Nhưng thứ sáu em lại có việc đột xuất phải về SG để bàn bạc với cụ Phanptsc về phương án sắp tới cho ông Mười.
Đây là lần đầu tiên sau 1,5 năm em gia nhập OF, em được gặp mặt một ofer.
Nội dung chính bọn em trao đổi và thống nhất là:
1. Việc vướng mắc hồ sơ của ông Mười tại sở GTVT, sẽ giải quyết bằng hướng tiếp cận Lãnh đạo Bộ GTVT. Em đã bàn giao cho cụ Phanptsc một bộ hồ sơ và 1 đơn xin cứu xét của ông Mười, cụ phanptsc có nhiệm vụ chuyển lên Bộ GTVT.
2. Sau khi nghe em trình bày việc xin địa phương xây cho ông Mười một căn nhà nhưng chưa có trả lời, do điạ phương đã hết các nguồn hỗ trợ kinh phí cho nội dung này. Cụ Phan đã liên lạc với 1 số cụ rồi đi đến thống nhất với em: Sẽ vận động tinh thần tương thân tương ái của forum OF để xây cho ông Mười 1 căn nhà càng sớm càng tốt. Đây là điều em tâm đắc nhất (chắc chắn không chỉ riêng em), vì ông Mười tuổi đã cao, căn chòi lại quá ọp ẹp, mất vệ sinh, ảnh hưởng rất nhiều đến sức khỏe vốn đã yếu của ông!
Nhiệm vụ của em là tìm nguồn đất, làm các thủ tục pháp lý để xây nhà, khoản kinh phí sẽ do OF vận động quyên góp!
Như vậy có thể nói, OF đã chính thức ghé vai vào gánh vác cùng em để đem đến cho ông Mười có cuộc sống tốt hơn!

Nói các cụ lại bẩu nói như đúng rồi , chả cứ là em , nhiều cụ cũng nghĩ giá mà có ai đỡ việc và lo gia đình cho mình , thì mình cũng đi ngay với cụ chủ 1 chuyến ấy chứ ! :D

Thôi chúc cụ sức khỏe và tinh thần tốt chiến đấu tiếp ! \m/

khongthuphi

Xe điện
Em đã vận động được 2 gia đình có đất cho ông Mười mượn để xây nhà. Những thỏa thuận chính với chủ đất như sau:
- Chủ đất chấp nhận cho ông Mười mượn 1 khu đất đủ để xây 1 căn nhà rộng từ 35-50m2, đất có pháp lý đầy đủ. Sau này khi ông Mười mất thì đất và tài sản trên đất sẽ được trả lại cho chủ đất.
- Chủ đất và ông Mười sẽ ra Phòng công chứng Thị xã TN ký 1 " Hợp đồng cho mượn đất". Bộ hợp đồng này sẽ được gửi cho UBND Phường 1 bộ để UBND Phường có trách nhiệm sau khi ông Mười mất sẽ làm thủ tục trả lại đất cho chủ.
Sáng nay em đã có buổi làm việc với đ/c Quân Bí thư, đ/c Trung Chủ tịchUBND và đ/c Xuân Chủ tịch Mặt trận Phường. Nội dung:
- Thông báo tình hình liên quan đến hồ sơ của ông Mười.
- Xin địa phương phối hợp, tạo điều kiện cho việc xây nhà cho ông Mười. Giao cho UBND Phường việc giám sát Hợp đồng cho mượn đất, sau khi ông Mười mất UBND phải có trách nhiệm thu hồi lại đất và tài sản, thanh lý Hợp đồng cho mượn đất để trả lại cho chủ!
- Đề xuất địa phương khẩn trương có các chính sách hỗ trợ cuộc sống cho ông Mười. Trước mắt có các khoản trợ cấp khó khăn cho ông để ông không phải đi lượm ve chai nữa.
Tất cả các đ/c Lãnh đạo Phường đã thống nhất cao những đề xuất và không quên cảm ơn và biểu dương tinh thần của em. He he!

Chỉnh sửa cuối:

Bung To

Xe điện
Em đã vận động được 2 gia đình có đất cho ông Mười mượn để xây nhà. Những thỏa thuận chính với chủ đất như sau:
- Chủ đất chấp nhận cho ông Mười mượn 1 khu đất đủ để xây 1 căn nhà rộng từ 35-50m2, đất có pháp lý đầy đủ. Sau này khi ông Mười mất thì đất và tài sản trên đất sẽ được trả lại cho chủ đất.
- Chủ đất và ông Mười sẽ ra Phòng công chứng Thị xã TN ký 1 " Hợp đồng cho mượn đất". Bộ hợp đồng này sẽ được gửi cho UBND Phường 1 bộ để UBND Phường có trách nhiệm sau khi ông Mười mất sẽ làm thủ tục trả lại đất cho chủ.
Sáng nay em đã có buổi làm việc với đ/c Quân Bí thư, đ/c Trung Chủ tịchUBND và đ/c Xuân Chủ tịch Mặt trận Phường. Nội dung:
- Thông báo tình hình liên quan đến hồ sơ của ông Mười.
- Xin địa phương phối hợp, tạo điều kiện cho việc xây nhà cho ông Mười. Giao cho UBND Phường việc giám sát Hợp đồng cho mượn đất, sau khi ông Mười mất UBND phải có trách nhiệm thu hồi lại đất và tài sản, thanh lý Hợp đồng cho mượn đất để trả lại cho chủ!
- Đề xuất địa phương khẩn trương có các chính sách hỗ trợ cuộc sống cho ông Mười. Trước mắt có các khoản trợ cấp khó khăn cho ông để ông không phải đi lượm ve chai nữa.
Tất cả các đ/c Lãnh đạo Phường đã thống nhất cao những đề xuất và không quên cảm ơn và biểu dương tinh thần của em. He he!
Phương án này hay quá!

Trạng thái
Thớt đang đóng