[Vì cộng đồng] Với ông chiến tranh chưa bao giờ kết thúc!

Trạng thái
Thớt đang đóng

khongthuphi

Xe điện
Những vật dụng thiết yếu cho ngôi nhà của ông Mười đã được em sắm, ông bắt đầu làm quen với cuộc sống mới tiện nghi hơn.

Cụ KTP có hướng dẫn Ô Mười làm mảnh vườn nhỏ trồng ít rau cỏ và vài con gà tăng gia ko ?

hanoivietnam

Xe tăng
Khổ thân ông 10, bao nhiêu năm không được dùng mấy thứ tối thiểu này rồi, giờ dùng chắc phải mất 1 tg mới sử dụng quen được. Nghĩ mà đau lòng cho ông quá!

pháo BM21 grad

Xe container
Ờ hình như em thấy ông mười chưa có TV các cụ ạ, có lẽ những ai chưa góp tiền ủng hộ thì lần này ta góp 1 ít mua cho ông Mười cái TV ,cho ông có cái coi ngày tết các cụ nhể ? có ai ủng hộ chuyện này không ạ?

sauken

Xe container
Tưởng nhớ

khongthuphi

Xe điện
Chiều nay em ghé thăm ông. Nhìn ông thế này chắc các cụ/mợ cũng biết ông Hạnh phúc biết chừng nào!

Da dẻ hồng hào, khuôn mặt phấn khởi luôn tươi cười và tự tin!

Chỉnh sửa cuối:

Getz5324

Xe điện
Chiều nay em ghé thăm ông. Nhìn ông thế này chắc các cụ/mợ cũng biết ông Hạnh phúc biết chừng nào!

Da dẻ hồng hào, khuôn mặt phấn khởi luôn tươi cười và tự tin!
nhìn mặt Ông Mười rất hạnh phúc kụ ạ ;;)

safenoodles

Xe cút kít
Các cụ mợ ơi, chi hội BVC chúng em muốn ủng hộ bác Mười Sơn 2000k thì chúng em ck vào tk của cụ nào được ạ? :)

LeTai1979

Racing Boy
Tết này ấm áp với ông Mười rồi.

My Hao

Xe điện
Các cụ mợ ơi, chi hội BVC chúng em muốn ủng hộ bác Mười Sơn 2000k thì chúng em ck vào tk của cụ nào được ạ? :)
Cụ chuyển trực tiếp cho cụ KTP đi. Cụ ấy đang phải lo một sinh kế lâu dài cho ông Mười có thể tự nuôi sống bản thân được.

safenoodles

Xe cút kít
Cụ chuyển trực tiếp cho cụ KTP đi. Cụ ấy đang phải lo một sinh kế lâu dài cho ông Mười có thể tự nuôi sống bản thân được.
Vâng ạ, vậy cụ khongthiphi cho BVC chúng em xin số tk ( nếu ở Vietcombank thì tốt nhất ạ) để em chuyển khoản online ngay ạ.

khongthuphi

Xe điện
Năm 2013 đang trôi về cuối. Chỉ ngày mai thôi, hôm nay đã là năm cũ!
Cũng như nhân loại, ông Mười đang hạnh phúc từ biệt năm cũ, từ biệt một giai đoạn khốn khó. Ông tìm lại được mục đích sống, em đang đón chờ ngày mai 1/1 ông được đón năm mới trong vòng tay yêu thương của những đứa con bao năm lưu lạc!
Hôm bàn giao nhà em có nói với các cụ/mợ: Với mọi người hôm nay bàn giao nhà cho ông coi như công việc kết thúc, còn với em hành trình vẫn còn tiếp diễn, em vẫn phải tiếp tục nắm tay dìu ông trong những năm tháng tiếp theo, chừng nào các chế độ chính sách đến được với ông!
Khép lại năm cũ thay mặt ông Mười em xin chân thành cảm ơn những tấm lòng nhân ái trên Ofun và những người thân của em đã góp sức mình cho sự thay đổi cuộc đời ông!
Chân thành cảm ơn những cụ mợ đã trực tiếp gửi tiền giúp ông Mười (khôg thông qua thớt quyên góp): MrNgoc, Drive-pro, maxinh84, BG25, conversehn, cua_ngo, whitehorsena.
112page, 1113 comment là cũng chừng ấy những cung bậc cảm xúc, nước mắt- nụ cười, buồn vui lẫn lộn. Sự kết nối yêu thương của ngàn vạn con người đã kéo ông trở về cuộc sống yên bình, điểm son cho cộng đồng OFun khi năm cũ kết thúc!
Kính chúc tất cả OFun Vô lượng an lạc- Vô lượng cát tường!

Năm 2013 đang trôi về cuối. Chỉ ngày mai thôi, hôm nay đã là năm cũ!
Cũng như nhân loại, ông Mười đang hạnh phúc từ biệt năm cũ, từ biệt một giai đoạn khốn khó. Ông tìm lại được mục đích sống, em đang đón chờ ngày mai 1/1 ông được đón năm mới trong vòng tay yêu thương của những đứa con bao năm lưu lạc!
Hôm bàn giao nhà em có nói với các cụ/mợ: Với mọi người hôm nay bàn giao nhà cho ông coi như công việc kết thúc, còn với em hành trình vẫn còn tiếp diễn, em vẫn phải tiếp tục nắm tay dìu ông trong những năm tháng tiếp theo, chừng nào các chế độ chính sách đến được với ông!
Khép lại năm cũ thay mặt ông Mười em xin chân thành cảm ơn những tấm lòng nhân ái trên Ofun và những người thân của em đã góp sức mình cho sự thay đổi cuộc đời ông!
Chân thành cảm ơn những cụ mợ đã trực tiếp gửi tiền giúp ông Mười (khôg thông qua thớt quyên góp): MrNgoc, Drive-pro, maxinh84, BG25, conversehn, cua_ngo, whitehorsena.
112page, 1113 comment là cũng chừng ấy những cung bậc cảm xúc, nước mắt- nụ cười, buồn vui lẫn lộn. Sự kết nối yêu thương của ngàn vạn con người đã kéo ông trở về cuộc sống yên bình, điểm son cho cộng đồng OFun khi năm cũ kết thúc!
Kính chúc tất cả OFun Vô lượng an lạc- Vô lượng cát tường!
Mấy hôm em ko vào OF ! Thấy các cụ vưỡn chinh chiến đều ! \m/

Kính cụ 1 ly ! (b)

khongthuphi

Xe điện
Cụ bền bỉ thật, theo em từ ngày mở thớt đến giờ, công lao của cụ to lắm đấy nhé! Happy new year!
Cụ lại khen em mới chết ! :D

Em có làm được gì đâu ạ !

Cụ vừa khơi lên và thực hành A---->Z ( tất nhiên có anh em OF cùng chung tay ) Cụ mới là người công lớn nhá ! :D

khongthuphi

Xe điện
Tặng các cụ mợ bức ảnh: Kẻ trốn chạy trước bình minh. Nhà báo T. (báo DT).

Nhà báo đã đầu hàng trước khi cuộc chiến nổ ra, có lẽ cậu ấy cũng học được nhiều điều từ vụ này! Giờ đã là một fan của Ofun rồi.

safenoodles

Xe cút kít
Cụ khongthuphi ơi, em đã ck 2000k ( trích quỹ từ thiện BVC) từ Vietcombank vào tk Maritime bank của cụ rồi ạ, do ck khác ngân hàng sau 3h chiều nên chắc 2/1/2014 tiền mới nổi trong tk của cụ.
Khi nào tiền nổi, cụ thông báo cho em yên tâm nhé, chân thành cảm ơn cụ! :)

Chỉnh sửa cuối:

td lines

Xe điện
Ngày nào cũng lượn quán em cũng có vào thớt này đọc hú họa vài dòng rồi nghĩ nó là báo mạng vì cái tít rất giống báo mạng nhưng những ngày sau thớt càng ngày càng dài làm tò mò . Em đọc lại kỹ hơn em nghĩ chủ thớt điên rồi vì ở đời hành động khác số đông bị cho là điên ( em xin lỗi cụ ) càng đọc em em càng không ngăn nổi cảm xúc của mình . Sáng hôm sau em dành những khúc thời gian đầu tiên của năm mới em để đọc hết toàn bộ . Em muốn đọc nốt nửa còn lại thớt vào năm mới vì là lúc lòng thanh thản nhất để tự nhắc nhở chính mình , khi người ta rơi nước mắt có lẽ người ta sẽ sống có ý nghĩa hơn trước . Kính anh hùng của đời thường .

hanoivietnam

Xe tăng
Năm mới xin kính chúc cụ chủ, ông 10 cùng toàn thể gia đình, các bác đã, đang và sẽ quan tâm giúp đỡ ông 10 một năm mới an lạc và thành công!

Trạng thái
Thớt đang đóng