Thảo luận Volkswagen CC 2013 xe hạng D theo mình là chất nhất.(Nhưng ko phải là ở VN)

kukay

Xe hơi
Mình ở Mỹ đc tầm 3 tháng và đang có nhu cầu mua xe.Nên cũng có thời gian đi thảm khảo va lái thử khá nhiều dòng xe bên này.Bên này trong phân khúc xe hang D cũ thì có rất nhiều lựa chọn.Nhg sau khi đã đi thử Toyota Camry,Honda Accord, Ford Fusion , và Volkswagen CC and Volkswagen Passat tất cả đều tầm đời 2013 và giá tầm 13k$.thì thấy nhg xe kia ko = đc Volkswagen.2 xe nhật thì cái cảm giác lái nó ko đầm và chắc .nhất là lúc vào cua là thấy rõ nhất xe Đức ,xe Nhật , và Xe Mỹ.Vì bên này lúc cua cũng tầm 50 đến 60 miles tức là tầm 80km/h đến 90km/h .ko nói nhg lúc đi trên đường Freeway phóng 130km/h vẫn có nhg đoạn ôm cua.Thì cái cảm giác Volkswagen CC cho đc là rất tkhác biệt với xe nhât.Bên này chị mình thì đi Audi Q5 nên 2 tháng đầu toàn đi ké Q5 .còn ở VN thì 4 con xe nhật rồi nên hiểu về cảm giác lái của các dòng xe Nhật.lúc đi mua xe cũng đi xem 2 con Accord và Camry vì bên này 2 con này bán chạy nhất và giá xe cũ cũng ok nhất.Nhg để mà nói là con kém xa Volkswagen CC and Volkswagen Passat .2 con Volkswagen CC and Volkswagen Passat thì chỉ khác nhau về ngọa hình còn đâu như nhau cả.Mình thích CC hơn vì đít nó đẹp hơn Passat còn đầu thì giống nhau.Giá CC cao hơn tầm 1nghìn$ nếu cùng đời.Chỉ thấy buồn là ở VN nhg con xe ngon và rẻ thế này ko ai đi mà ai cũng cấm đầu vào Toyota Camry.Camry sau khi đi và xem nội thất tháy còn thua Honda Accord chứ đừng nói đến Volkswagen CC and Volkswagen Passat.Ko biết đến bh tư tưởng chuộng Toy thần thánh ở VN mình mới thôi lây lan.1 lần nữa nếu các cụ yêu Volkswagen mà còn đang đắn đo với các dòng xe khác thì các cụ nên quyết đi.Mình cảm thấy Volkswagen đáng đồng tiền bát gaọ trên từng mẫu xe.Các cụ có ý định mua dòng xe nào của Volkswagen mà ko biết xe ngoài đời ra sao hay cảm giác lái thế nào cứ bảo mình ,mình ra store Volkswagen chụp ảnh và review cảm giác lái cho.

Ichundich

Xe tải
Ở Đức xe hạng D thì có Volkswagen Passat, Skoda Superb với Opel Insignia ngon choét thì Camry làm gì có cửa để bon chen. Xe Nhật ở Đức em thấy Nissan là nhiều nhất, xe Mỹ cũng ko thấy mấy, Ý thì có Fiat với Alfa Romeo nhiều như lợn con.

Ichundich

Xe tải
Chính xác rồi bác em CC cao cấp hơn Passat và dưới cơ mỗi em Phaeton cao cấp nhất trong dòng sedan của VW mà thôi.

thaibao1269

Xe hơi
Trước e chạy bmw 325i rồi chuyển qua series 5, trước đó còn có tgian đi cerato couple, accord của ông bạn, nhưng khi thử chạy cc thì quyết mua luôn vì đáp ứng dc nhu cầu tốt như công nghệ, tốc độ và sự êm ái.
Ngoài ra lúc trước tưởng chỉ bim và mer là có nhiều forum hoá ra dùng vw mới biết vw có cực kỳ nhiều forum cề modifications và máy móc cực thoang để tune.

ilovelove

Xe tăng
Hàng đẹp
Thân ái cùng là xe mà Việt Nam! Xa xăm quá cam với lào còn khác chứ Mỹ

Lambatda

Xe điện
Em thì ko nghĩ là đâm đầu vào xe Jap đâu vùu thực sự xe jap phải thế nào thì hầu hết cả ta cả mẽo mới chuộng thế chứ. Nguyên cái vụ bảo hành bảo dưỡng sau bán hàng thì em thấy ở VN toy nó ăn đứt đuôi vw rồi. Chưa kể giá vw ở VN ai bảo nó rẻ chứ.

superchick

Xe tải
Em thì ko nghĩ là đâm đầu vào xe Jap đâu vùu thực sự xe jap phải thế nào thì hầu đi hết cả ta cả mẽo mới chuộng thế chứ. Nguyên cái vụ bảo hành bảo dưỡng sau bán hàng thì em thấy ở VN toy nó ăn đứt đuôi vw rồi. Chưa kể giá vw ở VN ai bảo nó rẻ chứ.
Xe VW ở VN đa số nhập từ Đức thì làm sao rẻ bằng xe lắp ráp ở VN hở cụ. Cụ cứ đi thử cảm nhận thì mới đánh giá tốt nhất đc. Còn đi VW thì 2 năm bao hành chưa chắc đã phải mang vào cụ ợ :D

Lambatda

Xe điện
Xe VW ở VN đa số nhập từ Đức thì làm sao rẻ bằng xe lắp ráp ở VN hở cụ. Cụ cứ đi thử cảm nhận thì mới đánh giá tốt nhất đc. Còn đi VW thì 2 năm bao hành chưa chắc đã phải mang vào cụ ợ :D
Em thấy toàn nhập từ slovakia và ấn là chính, đâu có từ Đức đâu cụ. Hàng nhập Đức ở VN chắc chỉ có BMW thôi (Mec nó nhập từ mẽo thì phải). Mà giá nhập của vw so với xe nhập của bmw và mec thì thua rồi mặc dù ko phải thương hiệu cao cấp.

ngamban

Xe điện
Em thấy toàn nhập từ slovakia và ấn là chính, đâu có từ Đức đâu cụ. Hàng nhập Đức ở VN chắc chỉ có BMW thôi (Mec nó nhập từ mẽo thì phải). Mà giá nhập của vw so với xe nhập của bmw và mec thì thua rồi mặc dù ko phải thương hiệu cao cấp.
Mấy xe VW đã nhập về VN từ trước đến h theo e biết có mỗi Tiguan là nhập Đức ạ. Các chú còn lại thì Slovakia, Mexico, xe nhập ngoài thì toàn Mẽo hết ợ.

Haibinh

Xe điện
Suy nghĩ Như cụ thì ai cũng chọn VW-Còn VN chưa mua xe đã tính chuyện bán nên nó khác cụ nhá

Ichundich

Xe tải
Người VN từ xưa đã ăn sâu vào tiềm thức là hàng Nhật bền nhất rồi nên cứ hàng Nhật mà mua thôi. Giới trẻ bây giờ có thể thích Samsung, Hàn Quốc thời trang chứ các bác từ trung niên trở lên là chỉ có Sony với Toy, Honda thôi nhé. Vw muốn đánh bại xe Nhật ở VN thì giá phải rẻ hơn, option phải lung linh như xe Hàn thì mới có hy vọng nhé. Ngay cả Ford với chiến lược One Ford cũng chỉ thắng đc ở 1 số phân khúc nhất định còn tổng thể thì vẫn thua. Nhưng Ford là 1 tấm gương tốt để các hãng khác học tập trong việc cạnh tranh ở VN.

thegun

Xe máy
Ôi cái giá ... ở VN mình mà gấp 3 e cũng mần cụ ạ.

tnbtmail

Xe hơi
Ngon vậy tìm con CC cũ, thấy giá ok hơn dòng D của Nhật

Yaml8290

Xe tải
Khó lắm cụ ơi bên đấy cái xe cũ cụ mua nó rẻ như cho ko ấy nên sở thích sẽ thắng vấn đề kinh tế nhưng ở Việt Nam với đa số cái xe nó là tài sản lớn nên chưa mua xe đã tính trước chuyện sau bán lỗ nhiều hay ít rồi mới quyết định mua.

HY 9999

Xe máy
vn em ko biết nhập từ đâu nhưng bên cạnh hàng xóm nhà chúng ta vừa cháy nhà máy rất lớn và rất nhiều xe VW bị thiêu :v em thì cứ thấy vw made in germany em mới tin còn mỗi VW thì em ứ tin là nhập từ đức !
ngay tại ĐỨC mua xe VW của wolfsburg cũng đắt hơn một chút so với một số đại lý bán xe mà nhập từ đan mạch hay một số nước khác nhập về mặc dù đấy là xe vw .... ko tin em sẽ chụp cho hẳn 1 đại lý lớn cách nhà em 30 km xe vw nhập từ nước ngoài ! ở đại lý đó có rất nhiều xe nhiều hãng ko chỉ bán mỗi vw .
còn vào chính hãng VW có logo biển hiệu chỉ duy VW :AUDI thì giá nó cũng khác nói chung đắt hơn mỗi xe vài ngàn euro các cụ nhé ! ko hẳn xe nào cũng giống xe nào.
xe ĐỨC sản xuất nội địa cho thị trường nội địa nó cũng khác cứ trải nghiệm đi sẽ thấy các cụ nhé ! em đã trải nghiệm qua cùng ông bạn , ông bạn cạnh nhà tham rẻ vài ngàn ra chỗ đại lý nhập xe vw từ đan mạch về ấy mua sau 1 năm đi chính lão cũng phát biểu là thua hết cmn xe từ chính quốc ! lần sau cứ ĐỨC mà múc .

HY 9999

Xe máy
e kể cho các cụ một câu chuyện khác có thật trong trường hợp của em nhé !
cụ thể là xe em đã mấy lần bị đá giắm bắn làm nứt một vết kính cản gió phía trước ! ra bảo hiểm nó đền nhưng nó chỉ cho cac đại lý của nó thay kính , tại đó nó có các kính các loại lắp vừa theo mẫu xe của khách , kính đấy chỉ là kính FOR VW MER BMW..v.v....... nhưng ko phải do chính hãng VW hay mer sản xuất . tất nhiên giá thành rẻ mà bảo hiểm trả hết mình chỉ trả có 150 eu thôi.
nhưng đánh xe vào chính hãng VW thay cái kính có LOGO VW và made in germany MỘT PHÁT GIÁ THÀNH NÓ ĐẮT GẤP ĐÔI giá kính ở các chỗ bảo hiểm giới thiệu !
em đã trải qua cả 2 và thay cả 2 chỗ...đi cảm nhận là giảm tốc của chính hãng tốt hơn và chắn nắng dịu hơn ! mùa đông tan tuyết tốt hơn ko bị bám sướng đông đá ...xe khác cạo chết bà luôn mà xe xịn gạt nhẹ cái bay hết
đúng là chính hãng xịn và tiền nào của nấy !

d.h92

Xe đạp
Chả hiểu sao mua xe cứ tính tới đường bán nên cứ chọn mấy xe nồi đồng cối đá mà đi. Em xác định mua xe là phục vụ mình nhiều mặt từ đi lại tới đánh bóng bản thân. Nên cứ thích xe nào mua xe đấy thôi. Em vừa làm con Tiguan 1 tỏi bên chợ tốt mà h đi xe thì k chê vào đâu đc. Xe Nhật thì bền chứ lái sao bằng xe Đức được