Khoe xe Volkswagen Passat ngừơi anh em của Audi A6.

Muon_biet

Xe cút kít
Quá tuyệt vời....

hongtouareg

Đi bộ
Xe đẹp quá, mà giá hơp cao.

Long Volkswagen

Xe đạp
Website
www.facebook.com

Rockport Avior

Xe tăng
Cái xe tỏi hai mà không có lấy cái cảm biến lùi ! Kể cũng hơi nản nhỉ !
Nội thất thì đơn giản mộc mạc, thua Camry nhiều.
Hơn chắc được khung gầm. Công suất máy cũng ngang nhau. Tuy nhiên máy Cam là động cơ thường không tăng áp, nên sẽ bền hơn và bảo trì, bảo dưỡng rẻ tiền hơn !
Kể ra giá đó vẫn hơi khó chi Passat

FourMotion

Xe đạp
Cái xe tỏi hai mà không có lấy cái cảm biến lùi ! Kể cũng hơi nản nhỉ !
Nội thất thì đơn giản mộc mạc, thua Camry nhiều.
Hơn chắc được khung gầm. Công suất máy cũng ngang nhau. Tuy nhiên máy Cam là động cơ thường không tăng áp, nên sẽ bền hơn và bảo trì, bảo dưỡng rẻ tiền hơn !
Kể ra giá đó vẫn hơi khó chi Passat
Bác đếm thế nào mà thành ra không có cái cảm biến nào vậy :-/:-/:-/

Nội thất thì mộc mạc thiệt so với mấy xe khác chớ mà thua xe Camry thì em đoán bác chưa ngồi lên 2 xe bao giờ :D:D:D

Động cơ - vận hành - hiệu suất ăn đứt Camry nhé bác, bền hơn thì chưa chắc thằng nào ăn thằng nào, chứ cái khoảng bảo trì bảo dưỡng rẻ tiền hơn thì cái nào rẻ tiền hơn cái đấy rẻ tiền hơn \:D/\:D/\:D/

Kể ra giá đó vẫn hơi khó "CHO" Passat

Rockport Avior

Xe tăng
Bác đếm thế nào mà thành ra không có cái cảm biến nào vậy :-/:-/:-/

Nội thất thì mộc mạc thiệt so với mấy xe khác chớ mà thua xe Camry thì em đoán bác chưa ngồi lên 2 xe bao giờ :D:D:D

Động cơ - vận hành - hiệu suất ăn đứt Camry nhé bác, bền hơn thì chưa chắc thằng nào ăn thằng nào, chứ cái khoảng bảo trì bảo dưỡng rẻ tiền hơn thì cái nào rẻ tiền hơn cái đấy rẻ tiền hơn \:D/\:D/\:D/

Kể ra giá đó vẫn hơi khó "CHO" Passat
Em đương muốn đổi gió sang con này cho lạ miệng cụ ợ !
Xem thử thì nội thất thua xa Camry ! Cái này ta cứ nói thật với nhau vậy! Chỉ còn hi vọng hơn ở khung gầm!
Động cơ nói ăn đứt thì cũng hơi quá! Máy Camry nổi tiếng là bền bỉ rồi! Passat có tăng áp nên sẽ phức tạp hơn !
Chưa được chạy thử, không biết Turbo nó có độ trễ lớn hay nhỏ !

FourMotion

Xe đạp
Xem thử thì nội thất thua xa Camry ! Cái này ta cứ nói thật với nhau vậy! Chỉ còn hi vọng hơn ở khung gầm!
Động cơ nói ăn đứt thì cũng hơi quá! Máy Camry nổi tiếng là bền bỉ rồi! Passat có tăng áp nên sẽ phức tạp hơn !
Em cũng chỉ chia sẽ với bác 1 chút về cảm nhận của em. Không biết bác thế nào chớ Camry ngồi sau thì em thấy rất OK, chứ bác ngồi "vờn" vô-lăng là dễ vừa lái vừa ngủ mất.

Cái thứ 2 bác bảo em nó thua xa nội thất thì thật sự từ "nội thất" rộng lắm bác àh, bác chê em nó Option ít thì em chịu, chứ bác đánh đồng nội thất thì chưa phải lý cho lắm, cái chất hàng nhập nó phải khác với ráp trong nước và "nội địa hóa" chớ bác!

iDesk

Xe máy
Đẹp lịch lãm cccm ạ.....

xetangvolkswagen

Xe đạp
Website
vw-saigon.com
Camry là tượng đài rồi, nhưng so sánh camry và passat có lẽ không thích hợp vì:
- 1 em nhập, 1 em lắp ráp.
- 1 em công nghệ tiêu chuẩn ở Âu Châu 1 em Tiêu chuẩn Đông Nam Á, à không tiêu chuẩn Việt Nam.
- 1 em máy 1.8 và 1 em máy 2.5, à mà nếu so về công suất thì ok. (1 lượng vàng và 1 lượng bạc thì cũng là 1 lượng cụ nhỉ)

Nhưng nói gì thì nói, Camry vẫn hơn vì:
- đồ phụ tùng dễ kiếm, ra An Dương Vương đầy, từ hàng chính hãng luộc, hàng nháy đến hàng độ chế.
- chi phí bảo dưỡng thấp, thấp hơn passat đến 500k.
- Ghế ngồi bao rộng, bo cua tốc độ cao cứ phải nói là ... ahihi
- Option thì thôi rồi, thượng vàng hạ cám cái gì cũng có, cái gì không có ra An Dương Vương, nhưng cái " Tục Bô", Cái "túi khí", Cái " cảm giác lái", cái tiêu chuẩn "ơ rô cáp 5 sao" rồi một vài cái khác nó lại không bán, không độ được.
- Dàn đồng bền, dễ móp ( xe đạp sơ ý đổ vào cũng móp) nhưng cũng dễ nắn lại hơn... chắc vậy.

Không có chiếc xe tốt nhất, chỉ có chiếc xe phù hợp với nhu cầu sử dụng nhất. Các cụ đừng so sánh làm gì cho mệt, cứ leo lên xe và sẽ có cảm nhận của riêng mình.
Xe hơi tại Việt Nam hiện nay không chỉ là phương tiện, nó thể hiện phong cách, tính cách của chủ sở hữu, nên mỗi người lại có 1 chọn lựa cho riêng mình.

Chỉnh sửa cuối:

Rockport Avior

Xe tăng
Camry là tượng đài rồi, nhưng so sánh camry và passat có lẽ không thích hợp vì:
- 1 em nhập, 1 em lắp ráp.
- 1 em công nghệ tiêu chuẩn ở Âu Châu 1 em Tiêu chuẩn Đông Nam Á, à không tiêu chuẩn Việt Nam.
- 1 em máy 1.8 và 1 em máy 2.5, à mà nếu so về công suất thì ok. (1 lượng vàng và 1 lượng bạc thì cũng là 1 lượng cụ nhỉ)

Nhưng nói gì thì nói, Camry vẫn hơn vì:
- đồ phụ tùng dễ kiếm, ra An Dương Vương đầy, từ hàng chính hãng luộc, hàng nháy đến hàng độ chế.
- chi phí bảo dưỡng thấp, thấp hơn passat đến 500k.
- Ghế ngồi bao rộng, bo cua tốc độ cao cứ phải nói là ... ahihi
- Option thì thôi rồi, thượng vàng hạ cám cái gì cũng có, cái gì không có ra An Dương Vương, nhưng cái " Tục Bô", Cái "túi khí", Cái " cảm giác lái", cái tiêu chuẩn "ơ rô cáp 5 sao" rồi một vài cái khác nó lại không bán, không độ được.
- Dàn đồng bền, dễ móp ( xe đạp sơ ý đổ vào cũng móp) nhưng cũng dễ nắn lại hơn... chắc vậy.

Không có chiếc xe tốt nhất, chỉ có chiếc xe phù hợp với nhu cầu sử dụng nhất. Các cụ đừng so sánh làm gì cho mệt, cứ leo lên xe và sẽ có cảm nhận của riêng mình.
Xe hơi tại Việt Nam hiện nay không chỉ là phương tiện, nó thể hiện phong cách, tính cách của chủ sở hữu, nên mỗi người lại có 1 chọn lựa cho riêng mình.
Cụ dạy dài quá!...
Em chạy Mec E tám năm rồi cụ ợ, nên cũng hiểu sơ sơ về xe Đức quốc xã!...
Giờ đương GLK lướt, già rồi lại muốn xuống Sedan cho lịch sự cái thằng người!...

xetangvolkswagen

Xe đạp
Website
vw-saigon.com
Cụ dạy dài quá!...
Giờ đương GLK lướt, già rồi lại muốn xuống Sedan cho lịch sự cái thằng người!...
Cụ dạy dài quá!...
Thấy 2 cụ tranh luận nên em cũng góp vui thôi chứ có dám dạy dỗ gì đâu ạ.
Thôi chúc cụ sớm chọn được em sedan như ý nhé.

Thunder_Zeus

Xe đạp
Sale volkswagen vào chém lại ghê quá, nói thật tầm đã chơi xe Đức thì làm hẳn con hạng sang đi cũng chả chênh bao nhiêu, chơi con vẫn gọi là bình dân nhơ nhỡ này nó hơi kỳ :)))

dragon03

Xe buýt
1.2t ra biển là hot ngay thôi

Long Volkswagen

Xe đạp
Website
www.facebook.com
E bằng tiền S hả cụ? Mà 1.2 tỉ mà điều hoà chạy cơm cũng chán nhỉ.
Option cơ bản mà cụ, nếu thích au-tu thì thêm tiền lên Option cao hơn thôi cụ. Vừa xe Đức, vừa giảm giá mà option phải cao, ... vậy qua Mazda, Kia cho nhanh gọn (đẹp, hầm hố, nhiều chức năng, đời mới nhất mà giá lại rẻ hơn xe Đức :) )