Volkswagen Tiguan, tại sao nên mua

viettuan2004

Xe hơi
Sau khi sử dụng Tiguan đời 2012 em muốn share chút cảm nhận của em với các cụ. Lý do em mua vì tầm tiền này thì chỉ có thể mua được CR-V hoặc CX-5, đi thì cũng tạm ổn nhưng nó lại nhan nhản ngoài đường, em không thích :-|. Cộng với đó, có lần lang thang bên Lâm Gia Trang đi thử một em Tiguan cũ em đã kết luôn, hệt như tình yêu sét đánh ý ạ.

Nói chung mọi thứ đều ổn, tiện lợi cho một chiếc xe chạy một mình cũng được mà cả gia đình cũng ô kê, đường xấu đường đẹp chơi tuốt.

Phần khung cửa là phần em thít nhất. Tôn dày, đóng cái cánh của cứ gọi là phụt phụt chắc nịch sướng tai hơn cả dùng tóc vê vào ngoáy.

Tuy nhiên chỉ có một điều em thấy hơi ồn, nghe rõ tiếng động cơ dội vào ghế lái (em hỏi F1 nhà em có nghe thấy gì không, nó bảo chả có gì), đổi lại khi chạy chế độ S nghe tiếng rít thì thôi rồi lượm ơi X_X.

Tiện đây em xin phép các cụ cho em khoe tý ạ

Nhìn "mặt" em ý có vẻ ngầu nhưng thực ra lại rất ngoan hiền

"Mông" rất mẩy

Em ý đã được mỹ viện, "chân" kéo ra thêm 2 inch

Phía trong em ý trông như thế này ạ

Lacet_ti

Xe container
Cụ quên giá rồi. Giờ đang mốt khoe xe xong rồi bán cụ à :))

toyota78

Xe buýt
Chắc giờ bán cũng được 800tr kụ nhỉ. Nhưng hồi đấy sao kụ không mua fotunor bây giờ có phải dễ bán đỡ mất nhiều công pr. ;)

viettuan2004

Xe hơi
Em mới mua xe này cụ ạ. Em cũng không rõ giá bán lại bây giờ bao nhiêu. Có cụ nào bít giúp đõ cụ Toi 78 với

coolpix8700

Xe ngựa
Em đâu có phải là người chạy theo mốt mà bác. Em nói rõ trên kia rồi. Nếu không em đã mua CX-5; CR-V cho nó sành điệu :D
Theo mốt thì chỉ có mấy thanh niên xin được tiền phụ huynh thích ốp sừng trông giống như xe sang thôi!
Những cái xe này thì chẳng có ốp sừng nổi, nếu không cầm vô lăng, đạp ga thì chẳng thể thấy để biết chúng có cái gì cả. Muốn ốp sừng nổi, nhiều đèn xanh đỏ trong cabin phải tìm xe hàn!

blackmagician

Xe hơi
Hehe, bán 800 triệu thì đã sao. Tiền nong không thiếu nên chả phải lăn tăn gì, không căn cơ thì đừng có đú ^_^. Con phò mà tầm giá 1 tỏi mà cái taplo nhựa mà cũng xài nhựa cứng rẻ tiền gõ độp độp, chạy một hồi thì nội thất long ra kêu lắc rắc, tư thế ngồi xe tải như đi hố xí ngồi một lúc chắc đầu gối chạm tới vếu, số 4 cấp, cái máy 2.7 yếu xìu cõng cái xác 1.8 tấn chạy cho phờ râu haha, lâu lâu va chạm với mấy em nhi đồng mà cũng đã chỏng vó. Thôi em nhường bác toy đi với con phò ^_^.

ngamban

Xe điện
Hố hố, đi Phò Thu Nợ lật liên tọi, sợ lòi ra. Mà lật thì khả năng... chính chủ ăn đòn rất cao, chả dại cụ blackmagician nhể :D

viettuan2004

Xe hơi
Em mới xài em nó, nhờ các bác cao nhân giải ngố với ạ:

- Làm thế nào để kết nối điện thoại với xe bằng bluetooth, em thử mãi không được
- Hôm trước trời mưa, em xoay nún vặn sang chế độ sấy gương chiếu hậu nhưng nó không kích hoạt
- Nước làm mát xe em có triệu chứng bị vơi. Hôm trước em bổ sung trong hãng nhưng sau vài hôm em thấy nó về vạch min. Và ổn định ở mức này (khi máy nguội nó lại dâng lên một chút)

Đa tạ các bác.

coolpix8700

Xe ngựa
- Làm thế nào để kết nối điện thoại với xe bằng bluetooth, em thử mãi không được
Thứ này em không dùng, các bác khác sẽ trả lời

- Hôm trước trời mưa, em xoay nún vặn sang chế độ sấy gương chiếu hậu nhưng nó không kích hoạt
Mùa này nó chẳng kích hoạt đâu bác ạh
Muốn xem nó được kích hoạt thì bác phải chờ mùa đông, hôm nào nhiệt độ xuống dưới 20oC. Chẳng hiểu tại sao VW lại đặt như vậy, các bác từ Đà Nẵng trở vào thì chắc bị thừa cái option này.

- Nước làm mát xe em có triệu chứng bị vơi. Hôm trước em bổ sung trong hãng nhưng sau vài hôm em thấy nó về vạch min. Và ổn định ở mức này (khi máy nguội nó lại dâng lên một chút)
Chắc đo mới là mực nước làm mát ổn định ở xe bác!
Cái xe này không có cái nút mở trên két nước như nhiều xe khác!

kienrieng

Xe hơi
Híc muốn mua cái lazang như của cụ để thay cái 16 in mà ko được. Đi thì sướng nhưng ko thông dụng tìm cái vãnh vừa nó thôi cũng khó, he he.

coolpix8700

Xe ngựa
La ră­ng thế nào bác gặ­p xếp Tùng (SID). Loại gì cũng có, nếu tìm lâu quá, đến nhà ông ấy tháo từ cái Cayenne để đi tạm!

viettuan2004

Xe hơi
Chắc đo mới là mực nước làm mát ổn định ở xe bác!
Cái xe này không có cái nút mở trên két nước như nhiều xe khác!
Em cám ơn bác coolpix8700. Mực nước của em nó như hình dưới ạ

Híc muốn mua cái lazang như của cụ để thay cái 16 in mà ko được. Đi thì sướng nhưng ko thông dụng tìm cái vãnh vừa nó thôi cũng khó, he he.
Đi sướng nhưng cũng hơi ồn thì phải ạ. Bác thử hỏi hãng xem, em thấy bảo bây giờ có loại nhập từ Singapore đấy ạ

ngamban

Xe điện
Hơ, em đang chạy vành... 19 với lốp Dunlop. Chắc chạy mãi quen rùi, chả thấy ồn mấy, đỡ ồn hơn nhiều so với ngày xưa chạy lốp Bridgestone theo xe với vành 17, xóc hơn thì có.

Captain Jack

Xe máy
Chiếc này của bác mình quan tâm từ những ngày đầu tiên khi em í được rao trên OS, tiếc là chưa có duyên, chúc mừng bác nhé!

Haibinh

Xe điện
Em vẫn chạy vành 17 + lốp Michen 65%. Túm lại là phi ầm ầm, vẫn êm vẫn mượt ;)

viettuan2004

Xe hơi
Chiếc này của bác mình quan tâm từ những ngày đầu tiên khi em í được rao trên OS, tiếc là chưa có duyên, chúc mừng bác nhé!
Cám ơn bác cướp biển. Hơi mất công vào SG rước em nó nhưng được cái ưng ý. Cái này cũng nhờ bác CT Sít và bác Haibinh tư vấn đấy ạ.

Hơ, em đang chạy vành... 19 với lốp Dunlop. Chắc chạy mãi quen rùi, chả thấy ồn mấy, đỡ ồn hơn nhiều so với ngày xưa chạy lốp Bridgestone theo xe với vành 17, xóc hơn thì có.
Em vẫn chạy vành 17 + lốp Michen 65%. Túm lại là phi ầm ầm, vẫn êm vẫn mượt ;)
Chắc tại size vành em số chẵn không bằng số lẻ đấy! :D