Volkswagen toàn tập - Hãy lái rồi cảm nhận (Phần II)

bmw_cleardtc

[Tịch thu bằng lái]
em xin giải thích với bác như thế này: hiện tại Audi và VW dùng chung động cơ ở 1 số dòng xe với tên gọi hơi khác nhau VD: TFSI (audi) và TSI (VW), nhưng lại có sự chênh lệch về công suất vận hành thì ở đây em theo biết, công suất Audi có phần nhỉn hơn là do thiết lập lại chip sử lý ECU nên cho công suất lớn hơn so với VW mặc định. chính vì thế động cơ và công nghệ là 1 nhưng công suất làm việc của máy Audi cao hơn dẫn đến tình trạng hao nhớt máy ak..
em xin hết..các bác biết thì cho em xin ý kiến nhé
theo em thì không phải như thế, vì đã có 1 số bác độ công suất cho VW nhưng đâu có bị ăn dầu ạ... nguyên nhân do đâu thì thực sự đến bây giờ chưa ai dám khảng định. Một số khách hàng của em đi Audi bị ăn dầu với tốc độ đáng kể đấy ạ cứ đi khoảng 2000km là phải đổ thêm 1 - 1,5 lít, em hay trêu các cụ ấy là khi đổ xăng phải cộng thêm 500đ/ 1 lít để bù hao dầu máy

coolpix8700

Xe ngựa
theo em thì không phải như thế, vì đã có 1 số bác độ công suất cho VW nhưng đâu có bị ăn dầu ạ... nguyên nhân do đâu thì thực sự đến bây giờ chưa ai dám khảng định. Một số khách hàng của em đi Audi bị ăn dầu với tốc độ đáng kể đấy ạ cứ đi khoảng 2000km là phải đổ thêm 1 - 1,5 lít, em hay trêu các cụ ấy là khi đổ xăng phải cộng thêm 500đ/ 1 lít để bù hao dầu máy
Ăn dầu theo em nghĩ đơn giản ở cái turbo khí thải!
Hoạt động ở nhiệt độ cao, vòng quay lớn, khi đạp ga, turbo rú như máy bay phản lực, khí nóng vừa đốt xong thổi ra thì nó đốt dầu bôi trơn là tất nhiên (nhưng xe chồm lên, người lái rồi người ngồi bên lưng gí vào ghế...).

Haibinh

Xe điện
Xe em chả thấy hao dầu gì hết, chỉ thấy hao xăng thôi, hề hề

Sid

Xe tăng
Xe audi tiêu chuẩn xăng cao hơn là vw nên ăn dầu là đúng, xe vw nhai đc nhiều loại xăng nên bình dân nó có cái lợi của nó đấy các cụ ạ. Hầu hết động cơ audi nhai 98 nhưng về nhà mình seo cứ nhai a95 là ngon nhưng thực tế audi ở VN chạy toàn bị dưới công suất thực vì tỷ số nén ko đạt chuẩn, máy ăn dầu và ko bền băng pho vê nhà ta hahaha

Sid

Xe tăng
Bác Thành nói đúng đấy ạ. Độ công suất nhưng bọn em vẫn xài map cho a95 chứ ko xìa map a98 cụ chiểu à

bmw_cleardtc

[Tịch thu bằng lái]
Bác Thành nói đúng đấy ạ. Độ công suất nhưng bọn em vẫn xài map cho a95 chứ ko xìa map a98 cụ chiểu à
Theo em bây giờ anh em VW đã có nhà riêng rồi sếp Sid nên lập riêng một topic để anh em chém gió và nên lịch OFF ẹp để mọi người theo dõi cho tiện còn về vấn đề kỹ thuật thì mỗi vấn đề mở 1 thớt như ở mấy nhà khác

zicovw

Xe máy
Theo như em tìm hiểu thì những xe có Turbo sẽ hao dầu hơn so với những xe không trang bị là hoàn toàn bình thường và hợp lý, riêng những xe Audi hoặc Land Rover công suất của xe được lập trình nên đẩy công suất lên khá cao dẫn đến mức độ hao dầu nhiều hơn VW.
Ví dụ với Scirocco 2.0 Công suất 210 Hp,với Land Rover 2.0 công suất lên đên 240Hp..

Haibinh

Xe điện
Cai thớt này hay nhất, em đẩy lên trên nhá :-bd

hungdungmt

Xe hơi
em cũng đang mon men đến với tiguan, các kụ thông thuộc cho em cái tư vấn để phân biệt các đời Tiguan với ạ, thanks

hungdungmt

Xe hơi
con này nói chung là xe Đức nhưng rất lành,chạy cực đầm và bốc do máy Turbo mà bác. công nghệ phun xăng TSI nên tiết kiệm nhiên liệu. em cam kết service tốt hơn nhiều so với Mec và BMW. Audi thì toàn qua bên em rồi,(nếu không mua thẻ hội viên chính hãng của Audi, hình như 8000 USD đó bác,)vì cùng tập đoàn mẹ mà nên cắm máy vào là đọc được lỗi..hôm trước em có khách ở Quảng Ninh đi Tiguan bị 2 thằng đi xe máy đâm vào bên cánh phụ, móp và xước 1 vết còn 2 chú đi xe máy thì vào viện luôn, :(.bác ấy đánh xe lên hãng em, cứ nghĩ vào chính hãng là mất nhiều $ hay sao mà bác ấy còn cẩn thận mua bảo hiểm chỉ định hãng của bên bưu điện,khi bên em làm xong : gồm sơn lại toàn bộ cánh cửa bên phụ,sơn quanh xe những chỗ xước nhỏ, kiểm tra lại máy móc, lọc gió, thêm nước làm mát.thanh toán hết 2 triệu 500n bác ấy bảo "sao ít thế ah, a tưởng hết nhiều $,làm anh mua thêm cái bảo hiểm chỉ định vào hãng của bên bưu điện, phí quá".:)
bác quan tâm đến em này thì hôm nào bác về HN, em mời bác qua chạy thử xe. Có gì thì bác cứ ới em trước để em sắp xếp xe cho bác
hay quá để em lưu số kụ, hôm nào em nhờ kụ tư vấn nhá, tks

stduythe

Xe đạp
Nói chung là với các dòng cùng phân khúc thì con này được coi là đắt. Nhưng mà lại là đắt sắt ra méng.
Nếu có điều kiện thì cụ thêm tí làm con GLK thì OK.
Còn trong khoảng con này thì quất được ạ.
Em chưa được đi thử con này, nhưng hồi trc cũng có qua SR nhòm ngó rồi nên chỉ có thể phán đc rằng "Xe Đức thì chất khỏi cần bàn".
stduythe mà lờ tờ mờ là em gọi xxx gô cổ stduythe lại đấy...
--------------------------
sao ai cũng chém tớ thế

stduythe

Xe đạp
Đã chém thì chém gió công khai ở đây luôn đi. Tiguan ah... lần trước có đi thị trường bên hãng Volk , trông cũng được,,, mà thàng Tiguan là anh em với Audi bên em... Nó là thằng nhập ,nên chất thì không phải bàn, còn GLK rắp láp trong nước, có lẽ Chất của GLK do Mez Việt nam chứng nhận...

tranvuhoang2005

Xe điện
Mà đồ Mẹc thì Mẹc-đờ, đắt dã man luôn, có bác bị mất đôi tai, vào hẵng nó thả phát 80 củ đấy, chạy mất lazang luôn

hungdungmt

Xe hơi
Các kụ cho em hỏi ngu tý, xe tiguan của bạn em sản xuất 2008 thì có 4motion không ạ ?? mà phân biệt xe có 4motion thì dư lào các kụ nhỉ ?? thanks

coolpix8700

Xe ngựa
Các kụ cho em hỏi ngu tý, xe tiguan của bạn em sản xuất 2008 thì có 4motion không ạ ?? mà phân biệt xe có 4motion thì dư lào các kụ nhỉ ?? thanks
Nó có cái chữ 4Motion ở phía dưới chữ TSI, sau xe bên phải. Thường xe 2 cầu toàn thời gian được trang bị 4Motion, còn 1 cầu thì tất nhiên chẳng đủ điều kiện để 4Motion hoạt động nên không có.

Chỉnh sửa cuối:

tranvuhoang2005

Xe điện
Chúc mừng bác chưa kịp rước VW nhưng đã tham gia chia sẻ thông tin cùng VW Fan Club rồi

hungdungmt

Xe hơi
Cảm ơn cụ đấy là phân biệt trên logo, ý em muốn hỏi phân biệt khi xem xe tại vì logo nó bị bóc mất an, thân

coolpix8700

Xe ngựa
Bác tìm một chỗ trống, đỗ chờ và quan sát phía trước nếu thoáng thì gí hết ga. Nếu cái xe nó vọt lên, bánh trước không "đờ ríp" cháy mặt đường thì nó có 4Motion. Dù xe 1 cầu có chống trượt, nhưng trong trường hợp này bánh xe vẫn thường xuyên trượt!