Thảo luận Volkswagen Touareg ở VN

Touareg bản ở VN máy 3.6 dòng cũ mặc dù lành nhưng tốn xăng
Ở bển dùng hết sang 3.0 với 2.0 rồi

Pilota

Xe điện
Ờ, nước xúc miệng với xăng xe liên quan nhau vãi. :))

nick101313

Xe đạp

Em có thấy tốn xăng gì đâu, con e300 của em máy 2.0 đang ăn gần 10l/100km rồi
Cái này là em chạy trong thành phố, ra đường trường xuống còn khoảng 8l

Em có thấy tốn xăng gì đâu, con e300 của em máy 2.0 đang ăn gần 10l/100km rồi
Cái này là em chạy trong thành phố, ra đường trường xuống còn khoảng 8l
average là tính trung bình rồi cụ. Chắc cụ chạy đường vắng cũng nhiều
Trước e chạy con này cũng nhiều mà chạy trong phố cũng khá tốn :)

me.cuc.kem

Xe máy
Dòng này bên nước ngoài khá chuộng, kiểu dáng cũng đẹp, bền, xe chắc chắn

hyunghoang

Đi bộ
Đẳng cấp hay giá cả thì em không bàn. Nhưng về độ an toàn em khá tin tưởng dòng xe này. Từng thấy mấy em Touareg đời trước tung trực diện kéo về xưởng mà người chả hề hấn gì. Hihi
Touareg thế hệ 2 đi cũng sướng mà cụ, xe chắc nịch luôn

Hoài Phi

Xe hơi
xin chia sẻ cùng các cụ về TOUAREG.
năm 2016 mình có mua lại được của một bác chiếc TOUAREG TDI 2.5 chiếc này được nhập mới về Việt Nam và đăng ký năm 2019 đã đi được hơn 9 vạn một chủ duy nhất. vì có ý định sẽ sử dụng lâu dài chiếc xe này nên minh thay toàn bộ dàn gầm, mặc dù thợ bảo vẫn còn đi được Tổng thiệt hại là 31 tr cả tiền công thay. Một cái giá mình cho rằng còn rẻ hơn phụ tùng xe Nhật chính hãng.
sau gần 4 năm sử dụng mình đã đi thêm được 6 vạn nữa. Xin thống kê cho các cụ tham khảo những chi phí vận hành sửa chữa.
một công tắc gập gương thay mới mặc dù chỉ vỡ núm công tắc 1,2 tr
một cụm khoá cửa bên lái 2,1 tr thợ bảo sửa được vì chỉ hỏng phần cơ nhưng thấy rẻ quá nên thay luôn mới.
4 chiếc lốp bản rộng hơn, Hàng tháo xe còn mới trên 90% mua của cụ Sơn tóc đỏ 8tr
thay mới Lốc máy lạnh và vệ sinh toàn bộ dàn lạnh 13tr vào dịp mùa hè mới đây. Giải thích cho các cụ là máy lạnh chưa hỏng nhưng thay mới chinh hãng cho lạnh sâu vì nghe báo, đài nói mùa hè năm nay rất khắc nghiệt và quả thật những ngày nóng 40 độ như hôm nay xe của tôi vẫn bảo đảm lạnh buốt từ trước ra sau.
một số lọc xăng, lọc gió, lọc điều hoà thay theo định ký giá rẻ như xe Nhật.
một số lần xe báo cháy đèn thay bóng đèn.
nói tóm lại về mặt sửa chữa thì chưa có gì phải đụng vào máy móc cả. Xe rất thông minh là hỏng cái gì báo ngay bằng tiếng anh.
một đôi lần nghi ngờ đưa vào gara để quét thì cũng có nổi mấy lỗi lặt vặt nhưng khi xoá lỗi xong thì không có vấn đề gì nữa.
bây giò mình muốn chia sẻ về vận hành.
trước xe này mình đi chiếc Volvo 2007 mày xăng 3.0. Chiếc xe này thì khỏi phải nói về chất lượng và độ an toan rồi.
chuỷển sang chiếc touareg này mình thấy rằng mọi vấn đề từ cảm giác lại, độ ổn đinh, bám đường...đều rất ổn Khoảng 85% so với Volvo.
mình chia sẻ mang tính chất cá nhân thôi nhé, nếu có đụng chạm tới cụ nào thì mong các cụ xá tội cho.
vừa qua trên cộng đồng có một số cụ nhận xét xe của Vin đậm chất Đức, cảm giác lái như xe Đức. Theo ý kiên Của mình thì phải trải nghiệm Thực sự với những phép thử sau;
bạn hãy ôm cua khoảng 70 đến 80km/h xem cảm giác lái sẽ như thế nào, người ngồi trên xe có bị văng qua văng lại hay không
bạn hãy đi xe vào những đoạn đường trơn trượt để xem độ bám vững với nền đường thế nào, có bị sàng đuôi hay không, tay lái có cảm giác mất kiểm soát hay không.
độ cách âm của xe có tốt không
khi phanh gấp người lái có cảm giác sốc hay không. Điều này mình thấy là quan trong bởi xe Đức đã giải quyết được là cảm giác phanh như không ăn lắm nhưng quãng đường dừng vẫn bảo đảm như mong muốn, không rê cháy Bánh khiến cho lái xe không Có cảm giác sốc.
minh thì chưa được lái xe của Vim nhưng cũng đã được ngồi bên Cạnh của bản cao cấp nhất xe Vim nhưng mình chỉ muốn nói các bác đã nhận xét đậm chất Đức và cảm giác lái như xe Đức thì nên một lần thực sự ngồi lên một chiếc xe bình dân của Đức như Volksvagen để có sự cảm nhận so sánh.
cuối cùng mình không muốn đưa ra sự khuyên bảo nào với các cụ về những lựa chon nhưng với cá nhân mình thấy Qua gần 4 năm sử dụng thì mình thấy quá hài lòng với chiếc xe này về chi phí vận hành, sửa chữa và độ ổn định. Chắc chắn mình sẽ còn đi chiếc xe này khoảng 2 hay 3 năm Nữa mới Có đổi xe gì thì đổi

xitrum6886

Xe đạp
Con Tore này bành đít nhìn thì 1 tỷ same vinfast SA thì mua

còn ko thìxài hàng việt đi các cụ nhỉ

thanhphong1998

Xe điện
"năm 2016 mình có mua lại được của một bác chiếc TOUAREG TDI 2.5 chiếc này được nhập mới về Việt Nam và đăng ký năm 2019 đã đi được hơn 9 vạn một chủ duy nhất. "
Em không thể hiểu đoạn này

Anh Review TV

Xe hơi
Lô 2 - BT1- Vinaconex3 Trung Văn - Nam Từ Liêm
Website
phuongdongauto.com
v
Con xe này em thấy ở nước ngoài họ chuộng lắm, giá ngang cả GLE. Sao ở VN giá tốt vậy mà vẫn ế ẩm :-? Có cụ nào xài rồi cho cảm nhận xem, hay là xe có vấn đề gì nên ế...
Về việt nam thường xe đức môi trường nó ko hợp mà giá lại cao , với nhiều xe nhìn nó còn ko tiện dụng với người việt nên bán chậm lắm bác ạ

xin chia sẻ cùng các cụ về TOUAREG.
năm 2016 mình có mua lại được của một bác chiếc TOUAREG TDI 2.5 chiếc này được nhập mới về Việt Nam và đăng ký năm 2019 đã đi được hơn 9 vạn một chủ duy nhất. vì có ý định sẽ sử dụng lâu dài chiếc xe này nên minh thay toàn bộ dàn gầm, mặc dù thợ bảo vẫn còn đi được Tổng thiệt hại là 31 tr cả tiền công thay. Một cái giá mình cho rằng còn rẻ hơn phụ tùng xe Nhật chính hãng.
sau gần 4 năm sử dụng mình đã đi thêm được 6 vạn nữa. Xin thống kê cho các cụ tham khảo những chi phí vận hành sửa chữa.
một công tắc gập gương thay mới mặc dù chỉ vỡ núm công tắc 1,2 tr
một cụm khoá cửa bên lái 2,1 tr thợ bảo sửa được vì chỉ hỏng phần cơ nhưng thấy rẻ quá nên thay luôn mới.
4 chiếc lốp bản rộng hơn, Hàng tháo xe còn mới trên 90% mua của cụ Sơn tóc đỏ 8tr
thay mới Lốc máy lạnh và vệ sinh toàn bộ dàn lạnh 13tr vào dịp mùa hè mới đây. Giải thích cho các cụ là máy lạnh chưa hỏng nhưng thay mới chinh hãng cho lạnh sâu vì nghe báo, đài nói mùa hè năm nay rất khắc nghiệt và quả thật những ngày nóng 40 độ như hôm nay xe của tôi vẫn bảo đảm lạnh buốt từ trước ra sau.
một số lọc xăng, lọc gió, lọc điều hoà thay theo định ký giá rẻ như xe Nhật.
một số lần xe báo cháy đèn thay bóng đèn.
nói tóm lại về mặt sửa chữa thì chưa có gì phải đụng vào máy móc cả. Xe rất thông minh là hỏng cái gì báo ngay bằng tiếng anh.
một đôi lần nghi ngờ đưa vào gara để quét thì cũng có nổi mấy lỗi lặt vặt nhưng khi xoá lỗi xong thì không có vấn đề gì nữa.
bây giò mình muốn chia sẻ về vận hành.
trước xe này mình đi chiếc Volvo 2007 mày xăng 3.0. Chiếc xe này thì khỏi phải nói về chất lượng và độ an toan rồi.
chuỷển sang chiếc touareg này mình thấy rằng mọi vấn đề từ cảm giác lại, độ ổn đinh, bám đường...đều rất ổn Khoảng 85% so với Volvo.
mình chia sẻ mang tính chất cá nhân thôi nhé, nếu có đụng chạm tới cụ nào thì mong các cụ xá tội cho.
vừa qua trên cộng đồng có một số cụ nhận xét xe của Vin đậm chất Đức, cảm giác lái như xe Đức. Theo ý kiên Của mình thì phải trải nghiệm Thực sự với những phép thử sau;
bạn hãy ôm cua khoảng 70 đến 80km/h xem cảm giác lái sẽ như thế nào, người ngồi trên xe có bị văng qua văng lại hay không
bạn hãy đi xe vào những đoạn đường trơn trượt để xem độ bám vững với nền đường thế nào, có bị sàng đuôi hay không, tay lái có cảm giác mất kiểm soát hay không.
độ cách âm của xe có tốt không
khi phanh gấp người lái có cảm giác sốc hay không. Điều này mình thấy là quan trong bởi xe Đức đã giải quyết được là cảm giác phanh như không ăn lắm nhưng quãng đường dừng vẫn bảo đảm như mong muốn, không rê cháy Bánh khiến cho lái xe không Có cảm giác sốc.
minh thì chưa được lái xe của Vim nhưng cũng đã được ngồi bên Cạnh của bản cao cấp nhất xe Vim nhưng mình chỉ muốn nói các bác đã nhận xét đậm chất Đức và cảm giác lái như xe Đức thì nên một lần thực sự ngồi lên một chiếc xe bình dân của Đức như Volksvagen để có sự cảm nhận so sánh.
cuối cùng mình không muốn đưa ra sự khuyên bảo nào với các cụ về những lựa chon nhưng với cá nhân mình thấy Qua gần 4 năm sử dụng thì mình thấy quá hài lòng với chiếc xe này về chi phí vận hành, sửa chữa và độ ổn định. Chắc chắn mình sẽ còn đi chiếc xe này khoảng 2 hay 3 năm Nữa mới Có đổi xe gì thì đổi
Cụ bán không,em cần mua

Hoài Phi

Xe hơi
Xin lỗi các cụ xe mình đăng ký 2009, xe này mình không bán

dadpo

Xe máy
Mình thấy dòng VW nói chung tương đối thực dụng và đem lại cảm giác lái hay, phù hợp để sử dụng hàng ngày. Tuy nhiên chính sách giá không hợp lý và hệ thống Head khá nghèo nàn nên không được phổ biến tại Việt Nam. Về độ tinh sảo thì chắc chắn nằm ở mức dưới so với Merc, BWM, Audi hay Volvo, tuy nhiên đánh đồng sang xe Nhật, Hàn thì không hợp lý. Sản phẩm của người Đức ở mọi phân khúc đều rất chỉnh chu, chất lượng nên thực tế là không có chuyện xuống cấp hay hỏng vặt. Các bác cứ để ý da cái ghế ngồi sau 1 tg, độ căng khác nhau ntn là có thể thấy.

haicdnd

Xe hơi
Xe này không được chuộng ở VN mình chắc là do tên dài quá :D . Trước mình cũng tìm hiểu thì thấy 1 dòng xe tốt, nếu mua lướt ở mình thì quá rẻ